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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UREKEBISHAJI WA MIFUMO YA UMEME KWA AJILI YA
UKARABATI WA KLINIKI YA MAGONJWA YA NDANI (MEDICAL
CLINIC) KUWA CHUMBA CHA TIBA MTANDAO (TELEMEDICINE
ROOM) KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA-IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa ukarabati wa kliniki ya magonjwa
ya ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room)

7

kazi mkataba wa urekebishaji wa mifumo ya umeme kwa ajili ya ukarabati
wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic) kuwa chumba cha tiba
mtandao yamefanyika leo tarehe .......... ya mwezi wa..... mwaka ......ccceeeenee

KATI YA

Mganga Mfawidhi , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

GEORGE KATEME wa IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
anajulikana kama “Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani
(medical clinic) kua chumba cha tiba mtandao (Telemedicine room) kwa
kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011,

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 25/04/2022 kiliridhia kazi
apewe fundi GEORGE KATEME ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani
(medical clinic) kazi ya kurekebisha mifumo ya umeme kwa gharama ya
Shilingi za kitanzania milioni moja laki saba arobaini na tisa elfu mia tatu sabini na
tano tu (TShs 1,749,375/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa

..................... kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO: -




MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni Majuma matatu, na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe ya kusainiwa kwa Mkataba.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote
pamoja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa
mujibu wa mkataba huu.

Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama
nyingine ya ziada.

Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Fundi GEORGE wa IRINGA apewe
kazi ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic)
kazi ya kurekebisha mifumo ya ya umeme, kuweka taa, kufunga
kiyoyozi na kuweka soketi za umeme kwa gharama ya Shilingi za
Kitanzania kazi ya kurekebisha mifumo ya umeme kwa gharama ya
Shilingi za kitanzania milioni moja laki saba arobaini na tisa elfu mia tatu
sabini na tano tu (TShs 1,749,375/=) ambayo ni bei ya Mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA
KWA MKATABA -




MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni Majuma matatu, na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe ya kusainiwa kwa Mkataba.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i. Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote
pamoja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa
mujibu wa mkataba huu.

if. Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama
nyingine ya ziada.

iii. Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Fundi GEORGE wa IRINGA apewe
kazi ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic)
kazi ya kurekebisha mifumo ya ya umeme, kuweka taa, kufunga
kiyoyozi na kuweka soketi za umeme kwa gharama ya Shilingi za
Kitanzania kazi ya kurekebisha mifumo ya umeme kwa gharama ya
Shilingi za kitanzania milioni moja laki saba arobaini na tisa elfu mia tatu
sabini na tano tu (TShs 1,749,375/=) ambayo ni bei ya Mkataba

iv. HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA
KWA MKATABA -




TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa (Building
materials)vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi
atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama iilivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji,

kamba, tape measre n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika Kkipindi
chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki

inayofikika kirahisi.

MALIPO

Fundi atalipwa gharama ya Shilingi za Kitanzania kazi ya kurekebisha
mifumo ya umeme kwa gharama ya Shilingi za kitanzania milioni moja laki
saba arobaini na tisa elfu mia tatu sabini na tano tu (TShs 1,749,375/=)
[Kiasi cha fedha kwa tarakimu] [Thamani ya Mkataba].Fedha hizi
zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada
ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa.

(i) Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.

(i) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.

(iii) Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa
zimekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;




(i)

(i)

Atafanya kazi ya ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani
(medical clinic) kuwa chumba cha tiba mtandao (telemedicine
room) kama ilivyoainishwa kwenye ‘Schedule of Activity’ ambayo ni
sehemu ya mkataba huu.

Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

(i)  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.
(iv) Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

(v)

Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.

(vi) Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi

viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama
(gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

(vii) Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
(viii) Kuhakikisha anamaliza kazi ya kurekebisha mifumo ya ya umeme,

kuweka taa, kufunga kiyoyozi na kuweka soketi za umeme.

(ix) Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa

(x)

kuzingatia mpango kazi uliokubalika
Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAJIRI

Katika

(1)

mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajili ya ujenzi.

(i) Kukagua kazi ya ujenzi wa jengo mara kwa mara ili kuhakikisha ujenzi
huo unakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa maelekezo
yaliyotolewa kwa Fundi

(iii) Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya kurekebisha mifumo ya
ya umeme, kuweka taa, kufunga kiyoyozi na kuweka soketi za
umeme Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.

(iv) Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi
iliyofanyika.

(v) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

(i) Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya ukarabati wa chumba cha tiba

(ii)

mtandao (telemedicine room) ili kujiridhisha na ubora kama
ilivyoainishwa kwenye mkataba.

Mwajiri ana haki ya kukataa ukarabati uliofanyika chini ya viwango
vilivyowekwa.




(iii) Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye
ukaguzi wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa
kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.

(ii) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kuezeka ndani ya muda wa
mkataba au kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri
atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia
ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

(i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya
ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room), kazi
kurekebisha mifumo ya ya umeme, kuweka taa, kufunga kiyoyozi
na kuweka soketi za umeme kama ilivyoainishwa imeathiriwa au
itaathiriwa na visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili,
magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa
taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani
visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri ujenzi wa jengo la Magonjwa
ya dharura hiyo.

(i) Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu,
ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingi na zimeathiri au zitaathiri Ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya
ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room).

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya
manunuzi ya Umma.

(ii) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu
wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa




MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila
kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, 160 tarehe ..veesssrerssseassnns
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