

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA

IRINGA REGIONAL

Tel: 026-2702264

Fax No.: 026-2702264



HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA

S.L.P 260

IRINGA

MKATABA WA UREKEBISHAJI WA MIFUMO YA MAJI KWA AJILI YA
UKARABATI WA KLINIKI YA MAGONJWA YA NDANI (MEDICAL CLINIC) KUWA
CHUMBA CHA TIBA MTANDAO (TELEMEDICINE ROOM) KATIKA HOSPITALI
YA RUFAA YA MKOA-IRINGA

A handwritten signature in black ink, appearing to be 'Mwangi Mfawidhi'.

MWAJIRI

MGANGA MFAWIDHI

IRINGA

MEDICAL OFFICER INCHARGE
IRINGA REGIONAL REFERRAL HOSPITAL
P.O. BOX 260
IRINGA

FUNDI

PIUS J. CHANGWILA

IRINGA

MAY- 2022

FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UREKEBISHAJI WA MIFUMO YA MAJI KWA AJILI YA UKARABATI WA KLINIKI YA MAGONJWA YA NDANI (MEDICAL CLINIC) KUWA CHUMBA CHA TIBA MTANDAO (TELEMEDICINE ROOM) KATIKA HOSPITALI YA RUFEE YA MKOA-IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room)

kazi ya urekebishaji wa mifumo ya maji kwa ajili ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic) kuwa chumba cha tiba mtandao (telemedicine room) yamefanyika leo tareheya mwezi wa..... mwaka

KATI YA

Mganga Mfawidhi , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

PIUS J. CHANGWILA wa IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama "**Fundi**" kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic) kua chumba cha tiba mtandao (Telemedicine room) kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani (**Force Account**) ;

Kwa kuwa, Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya Rufaa ya Mkoa kupitia *kikao cha dharura cha tarehe 25/04/2022* kiliridhia kazi apewe fundi **PIUS J. CHANGWILA** ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic) kazi ya kurekebisha mifumo ya maji kwa gharama ya Shilingi za kitanzania laki nne elfu tu, (TShs 400,000/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa 4 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO: -

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa kuanza hadi kumaliza kazi ni Majuma matatu, na kwamba muda huu utaanza kuhesabika siku na tarehe ya kusainiwa kwa Mkataba.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

- i. **Kwamba Fundi** atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote pamoja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa mkataba huu.
- ii. Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya ziada.
- iii. Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Fundi **PIUS wa IRINGA** apewe kazi ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic) kazi ya kazi kurekebisha mifumo ya maji kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania Laki nne, (TShs 400,000/=) **ambayo ni bei ya Mkataba**
- iv. **HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KWA MKATABA -**

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba, vifaa (Building materials) vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji, kamba, tape measre n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki inayofikika kirahisi.

MALIPO

Fundi atalipwa gharama ya Shilingi za Kitanzania laki nne elfu tu, (TShs 400,000/=) **[Kiasi cha fedha kwa tarakimu] [Thamani ya Mkatoba]**. Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa.

- (i) Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkatoba huu ndizo zitakazohusika kwenye malipo.
- (ii) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
- (iii) Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa zimekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-
 - a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya kusainiwa kwa mkataba huu.
 - b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

- (i) Atafanya kazi ya ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani (medical clinic) kuwa chumba cha tiba mtandao (telemedicine room) kama ilivyoainishwa kwenye 'Schedule of Activity' ambayo ni sehemu ya mkataba huu.
- (ii) Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.
- (iii) Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.

- (iv) Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.
- (v) Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.
- (vi) Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama (gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.
- (vii) Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
- (viii) Kuhakikisha anamaliza kazi ya kurekebisha mifumo ya maji ndani ya muda ulioainishwa kwenye mkataba huu.
- (ix) Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa kuzingatia mpango kazi uliokubalika
- (x) Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAJIRI

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

- (i) Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa ajili ya ujenzi.
- (ii) Kukagua kazi ya ujenzi wa jengo mara kwa mara ili kuhakikisha ujenzi huo unakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi
- (iii) Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi kazi ya ukarabati wa mifumo ya maji
- (iv) Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.
- (v) Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi iliyofanyika.
- (vi) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

- (i) Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya ukarabati wa chumba cha tiba mtandao (telemedicine room) ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye mkataba.
- (ii) Mwajiri ana haki ya kukataa ukarabati uliofanyika chini ya viwango vilivyowekwa.
- (iii) Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzi wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

- (i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa kutoa noti ya maandishi ya siku saba.

- (ii) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kuezeka ndani ya muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

- (i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room), kazi ya ukarabati wa mifumo ya maji kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri ujenzi wa jengo la Magonjwa ya dharura hiyo.
- (ii) Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu, ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi na zimeathiri au zitaathiri Ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room).

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

- (i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya manunuzi ya Umma.
- (ii) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa

- (ii) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kuezeka ndani ya muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

- (i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room), kazi ya ukarabati wa mifumo ya maji kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri ujenzi wa jengo la Magonjwa ya dharura hiyo.
- (ii) Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu, ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi na zimeathiri au zitaathiri Ukarabati wa kliniki ya magonjwa ya ndani kua chumba cha tiba mtandao (telemedicine room).

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

- (i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya manunuzi ya Umma.
- (ii) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa

KUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe

UPANDE WA MWAJIRI UMESAINIWA NA:

Jina: Alfred Laiso

Sahihi: [Signature]

Cheo: MOI

Tarehe: 9-5-22

Jina: [Signature] P. M. L. M. M.

Sahihi: [Signature]

Cheo: [Signature]

Tarehe:



UPANDE WA FUNDI UMESAINIWA NA:

Jina: PIUS J. CHANGWILA

Sahihi: [Signature]

Cheo: FUNDI BOMBA

Tarehe: 9-5-2022

Jina: EDWIN E. Ntumululu

Sahihi: [Signature]

Cheo: FUNDI BOMBA

Tarehe: 9-5-2022