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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA UKARABATI WA JENGO LA ICU

KAZI YA KAZI YA UBOMOAJI WA KUTA KATIKA HOSPITALI YA
RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa ukarabati wa jengo la icu,
kazi ya ubomoaji wa kuta katika hospitali ya rufaa ya mkoa iringa
katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe ...2./....ya

KATI YA

Mganga Mfawidhi , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

MKUU WA MAGEREZA-IRINGA, ambaye kwa madhumuni va mkataba huu
anajulikana kama "Fundi “ kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji ukarabati wa jengo la ICU) kwa kutumia njia ya
usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) :

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya

Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 16/12/2021 iliridhia kazi ya

ubomoaji wa kuta apewe Mkuu wa Magereza wa Mkoa sawa na mchanganuo

umbeambatanishwa kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania milioni mbili laki tisa

tu, (TShs 2,900,000/=) ambayo ni bel ya Mkataba kwa muda wa
Q&Lq..../.lf....kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYQ BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO: -



MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni Majuma matatu, na kwamba muda huu utaanza
Kuhesabika siku na tarehe yva kukabidhiwa site |

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote
pamoja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa
mujibu wa mkataba huu,

il. Kwamba, Fundi atamlipa mwajiisi asilimia thelathini {30%) ya kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri  kuingia gharama
nyingine ya ziada.

iil. Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Mkuu wa Magereza Mkoa wa
IRINGA apewe kazi ya ukarabati wa jengo la icu |, kazi ya ubomoaji
wa kuta kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania Milioni mbiii laki tisa tu,
(TShs 2,900,000/=) ambayo ni bei ya Mkataba

iv. HIVYO BASL. PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIAMA KUFUNGWA
KWwa MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UIENTZL

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa(Buiiding
materials)vitakavyoturnika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi
atalipwa gharams za ufundi (Labour Charge). Kama iiivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi {Schedule of Activity na ramani).



Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji,

kamba, tape measre n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi
chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki

inayofikika kirahisi.

MALIPO

v, Fundi atalipwa kiasi cha kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania milioni
mbili laki tisa tu, (TShs 2,900,000/=) ambayo ni bei ya Mkataba
[Thamani ya Mkatabal.Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya
Fundi kutekeleza majukumu yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi
na hatua iliyofikiwa

(i) Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.

(i) - Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.

(iii) Malipe vyatsfanyika pale tu nyaraka zifuatazo =zitakapokuwa
zimekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIIBU WA FUNDX

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

(i) Atafanye kazi ya ukarabati wa jengo la icu, kazi ya ubomoaji wa
kuta kama' ilivyeainishwa kwenye ‘Schedule of Activity’” ambayo ni
sehemu ya mkataba huu.

(ii) Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

(iii)  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.

(iv) Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

(v) Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.

(vi} Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi
viwango vilivyocainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama
(gharama za vifaea na ufundi) zake rmwenyewe.



(vii) Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
(viii) Kuhakikisha anamaliza kaziya vya ubomoaji ndani ya muda

ulicainishwa kwenve mkataba huu.

(ix) Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa

(x)

kuzingatia mpango kazi uliokubalika
Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAJIIRY

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i) Kuhifadhi na Kutoa vifaaz Kwa  awarnu pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajiii ya kazi ya ubomoaji wa kuta.

(it}  Kukagua kazi ya ukarabati wa jengo mara kwa mara ili kuhakikisha
ukarabati huc unakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa
maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi.

(iif)  Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya ubomoaji wa kuta rang;,
na Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.

(iv)  Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia Kiwango cha kazi
filyofanyika.

(v)  Kuteuz msimamizi wa kazi hiyoc .

UKAGUZI

{i) Mwaljiri ana haki ya kukaguta kazi ya ubomoaji kuta kwenye ukarabati

wa jengo la ICU ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye
mkataba. ' : - ‘

(ii) Mwajiri ana haki ya kukataa ukarabati uliofanyika chini va viwango

vilivyowekwa. - .
{iii} Mwenyekiti wa Kamati vya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye

ukaguzi wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNIIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa
kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi ateshindwa kukamilisha kazi ya uborneaji wa kuta kwa muda

wWa

mkateba au kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri

atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi staiazimika kulipa fidia
ya hasara zitakazojitokeza kutokana na Kuvunjika kwa mkataba huu.



MAJANGA YA KIASILT

)

(i)

Kwamba, erndapo itatokea kayi ya ukarabati wa jengo la icu, kazi
ubomoaji wa kuta kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na
visababishi vya asiii kama vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya
mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema
kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo
vimeathiri au vitaathiri ujenzi wa jengo la Magonjwa ya dharura hiyo.

Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu,
ni lazima Mwajiri aridhike na sababuy zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingi  na zimeathiri au zitaathir] ujenzi wa jengo la Magonjwa va
dharura hiyo.

SHERIA NA UTATUZY WA MIGOGORO

(i)

(i)

Kwamba, mkataba huu utatekelerwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya
manunuzi ya Umma. -

Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huy utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowote hautaridhika s mwataka uliofikiwa, utaratibu
wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utaruatwa



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu,

pande zote mbili zinaweka saini zao bila

kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe ..oueoeioeeonnnnn..

UPANDE WA MWAJIRI UMESAINIWA NA:

Tarehe: 2.//?/2,02_/

MKUU wa MAGEREZA
MKOA WA IRINGA

--------------------------------

------------------------

Tarehe: Q//’ZPEU




