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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA NYONGEZA YA KUPAUA JENGO LA ICU,
KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa la ICU, katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe 19/05/2022

KATI YA

Mganga Mfawidhi, S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwaijirl) kwa upande mmoja,

LUCEANI L. LIMBGHALA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama
“Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya ukarabati wa wodi namba 7 kuwa ICU, katika
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani
(Force Account)

Kwa kuwa, Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na Sheria
ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022 liridhia kazi ya kupeua jengo
la ICU apewe Luceani L. Limbeghala, kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania laki nane

tu. (TShs 800,000=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA MASHARTI YA
MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama
yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.



MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa kuanza
hadi kumaliza kazi ni siku 7 na kwamba muda huu utaanza kuhesabika siku na
tarehe ya kukabidhiwa site.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote pamoja na

gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa mkataba
huu.

_ii. Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo

hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya ziada.

iii. Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Luceani L. Limbeghala apewe kazi ya kupaua
vyumba viwili vya gesi na stoo kufunga pvc na kutoa TNG katika jengo la ICU katika
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania laki nane
tu (800,000/) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site ambayo ni bei ya Mkataba.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIIEKUBALIANA KUFUNGWA KWA MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba vifaa (Building materials)
vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwaijiri, na kwamba Fundi atalipwa gharama
za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika Utaratibu wa ufanyaiji kazi

(Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji, kamba,

tape measure n.k). Mwaijiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi chote

cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki inayofikika kirahisi.




MALIPO

Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za Kitanzania laki nane elfu tu. (TShs
800,000/) ambayo ni bei ya Mkataba kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa
mkataba [Thamani ya Mkataba]. Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya

Fundi kutekeleza majukumu yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na
hatua iliyofikiwa

() Gharama =za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.
(i) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa  zimekamilika na
kuwasilishwa pamoja na maombi:-
a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati vya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

I.  Atafanya kazi ya Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Luceani L.
Limbeghala apewe kaziya kupaua jengo la ICU katika Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania |aki nane tu. (TShs 800,000/)
ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site

ii.  Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

iii.  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.
Iv.  Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

v.  Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.



vi.

vil.

Vil

Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi
viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama (gharama
za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

Atawaijibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.

Kuhakikisha anamaliza kazi ya kupaua jengo la ICU ndani ya muda
ulioainishwa kwenye mkataba huu.

Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa

kuzingatia mpango kazi uliokubalika

Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAJIRI

Katika mkataba huu mwaijiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i) Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa ajili
kupaua jengo la ICU , katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa

(ii) Kukagua kazi ya kupaua katika ujenzi wa jengo la ICU mara kwa mara i
kuhakikisha hiyo inakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa maelekezo
yaliyotolewa kwa Fundi

(iii) Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya kupaua katika ujenzi wa jengo la
ICU na Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.

(iv) Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi
iliyofanyika.

(v) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo.



UKAGUZI

Mwaijiri ana haki ya kukagua kazi ya kupaua katika eneo la ujenzi wa jingo la
ICU ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye mkataba.

Mwaijiri ana haki ya kukataa kazi kupaua katika ujenzi wa jengo la ICU
uliofanyika chini ya viwango vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzi wa
mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

() Upande wowote unaweza Kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa kutoa
notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kupaua katika ujenzi wa jengo la
ICU kwa muda wa mkataba au kufanya hini ya kiwango tofauti na makubaliano,
mwayjiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia
ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

(i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya kupaua katika ujenzi wa jengo la ICU kama
ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishi vya asili kama vile
mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa
na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi
gani visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri kazi ya kupaua katika ujenzi wa
jengo la ICU

(i) Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu, ni
lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi
na zimeathiri au zitaathiri kazi ya kupaua katika ujenzi wa jingo la ICU.

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria za

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya manunuzi ya
Umma.



(ii)

Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani na
endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu wa
utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa.



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila kushurutishwa
na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe 19/05/2022
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