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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA NYONGEZA YA MFUMO WA BOMBA KATIKA
JENGO LA ICU, KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa bomba katika jengo la
ICU, katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe 19/05/2022

KATI YA

Mganga Mfawidhi, S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwaijiri) kwa upande mmoja,

PIUS J. CHANGWILA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama
“Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya ukarabati wa wodi namba 7 kuwa ICU, katika

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani
(Force Account) ;

Kwa kuwa, Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na Sheria
ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011

Na kwa kuwa, mwaijiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022 iliridhia kazi ya kufunga miundo
mabomba katika jengo la ICU apewe PIUS J. CHANGWILA, kwa gharama ya Shilingi za
Kitanzania laki nne sabilni na mbili elfu na mia tano tu. (472,500/) ambayo ni bei ya
Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya Kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA MASHARTI YA
MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama
yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.



MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa kuanza
hadi kumaliza kazi ni siku 7 na kwamba muda huu utaanza kuhesabika siku na
tarehe ya kukabidhiwa site.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i.  Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote pamoja na

gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa mkataba
huu.

ii.  Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo

hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwayjiri kuingia gharama nyingine ya ziada.

ifi.  Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia PIUS J. CHANGWILA apewe kazi ya BOMBA
Jengo la ICU katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa gharama ya Shilingi za
Kitanzania laki nne na sabini na mbili elfu na mia tano tu. (472,500/) ambayo ni bei
ya Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na
kukabidhiwa site ambayo ni bei ya Mkataba.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KWA MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa (Building materials)
vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwaijiri, na kwamba Fundi atalipwa gharama
za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika Utaratibu wa ufanyaji kazi

(Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji, kamba

tape measure n.k). Mwaijiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.



Kwamba, pande mbili katika mkataba huy zimekubaliana kuwa katika Kipindi chote

cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki inayofikika kirahisi.

MALIPO

I. Fundi atalipwa kiasi cha Shilingi za Kitanzania laki nne sabini elfu sabini na
mbili elfu na mia tano tu. (TShs 472 500/) ambayo ni bei ya Mkataba Kuanzia
tarehe ya kusainiwa kwa mkataba [Thamani ya Mkataba]. Fedha hiz
zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada
ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa

() Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huy ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.
(i) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa  zimekamilika
na kuwasilishwa pamoja na maombi:-
a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi

alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huy.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo:

I Atafanya kaz ya Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia PIUS J.
CHANGWILA apewe kazi ya kutengeneza mabomba katika jengo la ICU
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania |aki nne
sabini na mbili elfu na mia tano tu. (TShs 472,500/) ambayo ni bei ya
Mkataba kwa muda wa siky 7 Kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba
na kukabidhiwa site

i Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

iii.  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwaijiri.



iv.  Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

v.  Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.

vi. Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi

viwango vilivyoainishwa, fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama (gharama
za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

vii.  Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.

viii.  Kuhakikisha anamaliza kazi ya mabomba katika jengo la ICU ndani ya
muda ulioainishwa kwenye mkataba huu.

ix.  Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa
kuzingatia mpango kazi uliokubalika

X. Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi.

WAJIBU WA MWAUJIRI
Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(1) Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa ajili ya
mabomba ya jengo la ICU , katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa

(i) Kukagua kazi ya ujenzi wa bomba katika jengo la ICU mara kwa mara ili
kuhakikisha hiyo inakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa maelekezo
yaliyotolewa kwa Fundi.

(i)  Kununua vifaa vinavyonhitajika katika kazi ya ujenzi wa bomba katika ujenzi wa
jengo la ICU na Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.

(iv)  Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia Kiwango cha kazi
lliyofanyika.

(v) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo.



(ii)

(iii)

UKAGUZI

Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya BOMBA katika eneo la ujenzi wa bomba

katika jengo la ICU ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye
mkataba.

Mwajiri ana haki ya kukataa kazi BOMBA katika ujenzi wa jengo la ICU
uliofanyika chini ya viwango vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwayjiri kwenye ukaguzi wa
mara kwa mara wakati wa ukarabati,

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

() Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa kutoa
notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya bomba katika jengo la ICU kwa
muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwaijiri
atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia ya
hasara zitakazojitokeza Kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASIL|

(i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya bomba katika jengo la ICU kama

(i)  Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu, ni
lazima Mwaijiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi
na zimeathiri au zitaathiri kazj ya bomba katika ujenzi wa jengo la ICU.



SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(i) Kwamba, mkataba huy utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria za
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya manunuzj ya
Umma.

(i) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani na
endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu wa
utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa.



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila kushurutishwa
na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe 19/05/202
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