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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA UMEME WA NYUMBA YA
MTUMISHI, KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa nyumba ya

mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe
17 ya mwezi wa tano mwaka 2022

KATI YA

Mganga Mfawidhi, S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

TEMESA -IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama
"Fundi " kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya umeme wa nyumba ya mtumishi, katika

hospitali ya rufaa ya mkoa iringa kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimalj za
ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa lliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya

Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022 iliridhia kazi ya =
ujenzi wa nyumba ya mtumishi apewe TEMESA, sawa na mchanganuo
umeambatanishwa kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania milioni moja laki nne
thelathini elfu mia sita hamsini na mbili tu. (TShs 1,430,652/=) ambayo ni bei ya
Mkataba kwa muda wa siku tano kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.



MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni siku 5 na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe ya kukabidhiwa site.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

I. Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote pamoja na

gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa
mkataba huu.

ii.  Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo

hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya

Zlada.

lii.  Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia TEMESA apewe kazi ya umeme katika

mradi wa nyumba ya mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa
kwa Shilingi za Kitanzania milioni moja laki nne thelathini elfu mia sita
hamsini na mbili tu. (TShs 1,430,652/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa
muda wa siku 5(tano) kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na

kukabidhiwa site ambayo ni bei ya Mkataba.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KWA
MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa (Building

materials) vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi



atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji,

kamba, tape measure n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katike mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi

chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki

inayofikika kirahisi.

MALIPO

Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za milioni moja laki nne thelathini
elfu mia sita hamsini na mbili tu. (TShs 1,430,652/=) ambayo ni bei ya
Mkataba kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba [Thamani ya
Mkataba]. Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza
majukumu yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua

iliyofikiwa

(i) Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.
(i) Malipc yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa
zimekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi

Msimamizi.



WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

i

Vi,

vii.

viil.

Atafanya kazi ya umeme katika Ofisi ya Mganga mfawidhi katika
nyumba ya mtumishi Hospitali ya Rufaa ya mkoa Iringa kwa
Shilingi za milioni moja laki nne thelathini elfy mia sita hamsini na
mbili tu. (TShs 1,430,652/=) ambayo ni bej ya Mkataba kwa muda

wa siku 5 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa
Site

Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.
Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.
Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababy yakutokidhi
viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama
(gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe,

Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.

Kuhakikisha anamaliza kazj ya umeme katika nyumba ya

mtumishi ndani ya muda ulicainishwa kwenye mkataba huu.

Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamiiisha kazi
kwa kuzingatia mpango kazi uliokubalika

Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi



(1)

(i)

(iif)

WAJIBU waA MWAJIRI

(if)

(iif)

(iv)

(v)

Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamuy pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajill ya kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi, katika
hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa

Kukagua kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishj,
katika Hospitalj Ya Rufaa ya mkoa Iringa mara kwa mara ilj

kuhakikisha hiyo inakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa
maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi

Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi Ya umeme katika ujenzi wa
nyumba ya mtumishi na Kumlipa Fundij kulingana na kazi iliyofanyika.
Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia Kiwango cha kaz
iliyofanyika.

Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba

ya mtumishi ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye

mkataba.

Mwajiri ana haki ya kukataz kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba
ya mtumishi uliofanyika chini Ya viwango vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzj
wa mara kwa mara wakati wa ukarabati



KUVUNIJIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa
Kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya umeme katika ujenzi wa
nyumba ya mtumishi kwa muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango
tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na

Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara Zitakazojitokeza kutokana na
kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

(i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya
mtumishi kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishj
vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na
ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri
ili kuona na kutathmini nj kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au
vitaathiri kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi

(ii) Kwamba, kwa kuzingatia mashartj yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu,
ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingi  na zimeathiri au zitaathiri kazj ya umeme katika ujenzi wa
nyumba ya mtumishi

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria vya
manunuzi ya Umma.

(ii) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu

wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa



1.

MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huuy,
Kushurutishwa na mtu kama inavyoo

Pande zote mpijj;
nekana hapa chini, le
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