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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA ULETWAIJI NA UWEKAJI WA
MADIRISHA YA ALUMINIAM WA NYUMBA YA MTUMISHI, KATIKA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa nyumba ya
mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe
17 ya mwezi wa tano mwaka 2022

KATI YA

MGANGA MFAWIDHI , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba
huu atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

AWADHI RAMADHANI MAGOMBEKA -IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya
mkataba huu anajulikana kama "Fundi ” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha ya
aluminiam wa nyumba ya mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa iringa
kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022 iliridhia kazi ya
uletwaji na uwekaji wa madirisha ya aluminiam wa nyumba ya mtumishi
apewe Awadhi Ramadhani Magombeka , sawa na mchanganuo
umeambatanishwa kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania milioni nane laki saba
hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba
kwa muda wa siku tano kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba



HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni siku 5 na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe ya kukabidhiwa site.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i. Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote pamoja na
gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa
mkataba huu.

ii. Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya

Ziada.

Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Awadhi Ramadhani Magombeka
apewe kazi ya umeme katika mradi wa nyumba ya mtumishi, katika

hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania milioni nane
laki saba hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni
bei ya Mkataba kwa muda wa siku 5 (tano) kuanzia tarehe ya kusainiwa

kwa mkataba na kukabidhiwa site ambayo ni bei ya Mkataba.



HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KWwA
MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA ULETWAJI NA
UWEKAJI WA MADIRISHA YA ALUMINIAM.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa (Building
materials) vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi
atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni- wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maiji,

kamba, tape measure n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi
chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki

inayofikika kirahisi.

MALIPO

i Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za milioni nane laki saba hamsini na
saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba
kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba [Thamani ya Mkataba].
Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu

yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa

(i) Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.
(i) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
Malipo  yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa
zimekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-
a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya

kusainiwa kwa mkataba huu.



b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi

Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

I. Atafanya kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha ya aluminiam
katika Ofisi ya Mganga mfawidhi katika nyumba ya mtumishi
Hospitali ya Rufaa ya mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania
milioni nane laki saba hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs
8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 5
kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site

ii.  Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

iii.  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.
iv.  Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.
v.  Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.
vi. Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi
viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama
(gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.
vii.  Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
viii.  Kuhakikisha anamaliza kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha

ya aluminiam katika nyumba ya mtumishi ndani ya muda
ulioainishwa kwenye mkataba huu.

ix.  Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi
kwa kuzingatia mpango kazi uliokubalika

X. Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi



(i)

(ii)

(i)

WAJIBU WA MWAJIRI

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i) Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajili ya kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi, katika
hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa

(i)  Kukagua kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba vya mtumishi,
katika Hospitali ya Rufaa ya mkoa Iringa mara kwa mara ili
kuhakikisha hiyo inakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa
maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi

(iii)  Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya umeme katika ujenzi wa
nyumba ya mtumishi na Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.

(iv)  Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi
iliyofanyika.

(v)  Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba
ya mtumishi ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye

mkataba.

Mwajiri ana haki ya kukataa kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba
ya mtumishi uliofanyika chini ya viwango vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzi
wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.



KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i} Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa
kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya umeme katika ujenzi wa
nyumba ya mtumishi kwa muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango
tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na

Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza kutokana na
kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

(1

(ii)

Kwamba, endapo itatokea kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya
mtumishi kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishi
vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na
ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri
ili kuona na kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au
vitaathiri kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi

Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu,
ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingi na zimeathiri au zitaathiri kazi ya umeme katika ujenzi wa
nyumba ya mtumishi

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(1)

(i)

Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya
manunuzi ya Umma.

Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu

wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa

MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila
kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe
18/05/2022
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