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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KUFUNGA VIFAA VYA ICU JENGO LA
WODI 7 KUWA ICU KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kufunga vifaa vya ICT jengo la
wodi 7 kuwa ICU katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa yamefanyika leo
tarehe .14)..ya mwezi wa.l. mwaka .22

KATI YA

Mganga Mfawidhi, S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

Constantino E. Ngusi -IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
anajulikana kama “Fundi ” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kufunga vifaa vya umeme jengo la wodi 7 kuwa
ICU) kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 13/1/2022 iliridhia kazi ya
kufunga vifaa vya ICT jengo la wodi 7 kuwa ICT apewe Constantino E. Ngusi
,sawa na mchanganuo umbeambatanishwa kwa gharama ya Shilingi za
Kitanzania laki mbili na themanini na mbili elfu tu. (TShs 282,000/=) ambayo ni
bei ya Mkataba kwa muda wa siku 2 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO:-




MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maand sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni siku 2 na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe ya kukabidhiwa site .

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara Zza vifaa vyote
pamoja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa
mujibu wa mkataba huu.

ii. Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama
nyingine ya ziada.

fii. Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Costantino E. Ngusi apewe kazi ya
kufunga vifaa vya ICT jengo la wodi 7 kuwa ICU), kwa Shilingi za
Kitanzania laki mbili na themanini na mbili elfu tu. (TShs 282,000/
ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 2 kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site ambayo ni bei ya Mkataba

iv. HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA
KWA MKATABA -



TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa(Building
materiaIs)vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi
atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maiji,

kamba, tape measre n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi
chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki

inayofikika kirahisi.

MALIPO

V. Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za Kitanzania laki mbili na
themanini na mbili elfu tu. (TShs 282,000/ ambayo ni bei ya Mkataba
kuanzia tarehe vya kusainiwa kwa mkataba [Thamani ya

Mkataba].Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza
majukumu yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua
iliyofikiwa

(i) Gharama =za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.

(i) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.

(iii)  Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa
simekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;



(1)

(ii)
(iii)
(iv)
(v)
(vi)

(vii)
(viii)
(ix)
(x)

Atafanya kazi ya kufunga vifaa vya ICT Jengo la wodi 7 kuwa
ICU), kama ilivyoainishwa kwenye *Schedule of Activity’ ambayo ni
sehemu ya mkataba huu.

Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.
Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.
Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi
viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama
(gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.

Kuhakikisha anamaliza kaziya ya kufunga vifaa vya ICT jengo la
wodi 7 kuwa ICU) ndani ya muda ulioainishwa kwenye mkataba huu.
Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa
kuzingatia mpango kazi uliokubalika

Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAJIRI

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i) Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajili ya kazi ya ufungaji wa vifaa vya ICT Jengo la Wodi 7 kuwa ICU.

(i) Kukagua kazi ya ufungaji wa vifaa vya ICT Jengo la Wodi 7 kuwa
ICU. mara kwa mara ili kuhakikisha ukarabati huo unakidhi  vipimo,
ubora na viwango kwa mujibu wa maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi

(iii) Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya ufungaji wa vifaa vya ICT
Jengo la Wodi 7 kuwa ICU, na Kumlipa Fundi kulingana na kazi
iliyofanyika.

(iv) Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi
iliyofanyika.

(v)  Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

(i)

Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya kazi ya ufungaji wa vifaa vya
bomba Jengo la Wodi 7 kuwa ICU ili kujiridhisha na ubora kama
ilivyoainishwa kwenye mkataba.



(i)

(i)

Mwajiri ana haki ya kukataa kazi ya ufungaji wa vifaa vya ICT
Jengo la Wodi 7 kuwa ICU uliofanyika chini ya viwango
vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye
ukaguzi wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa

kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi kazi ya ufungaji wa vifaa vya

ICT Jengo la Wodi 7 kuwa ICU kwa muda wa mkataba au kufanya chini ya
kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au kusitisha
mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza
kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

(1)

(i)

Kwamba, endapo itatokea kazi kazi ya ufungaji wa vifaa vya Bomba
Jengo la Wodi 7 kuwa ICU kama ilivyoainishwa imeathiriwa au
itaathiriwa na visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili,
magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa
taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani
visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri kazi ya ufungaji wa vifaa vya
ICT Jengo la Wodi 7 kuwa ICU.

Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu,
ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingi na zimeathiri au zitaathiri kazi ya ufungaji wa vifaa vya bomba
Jengo la Wodi 7 kuwa ICU.

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(1)

(i)

Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya
manunuzi ya Umma.

Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu
wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande =zote mbili zinaweka saini zap bila
kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe V‘H!TZO'QZ

UPANDE WA MWAIJIRI UMESAINIWA NA:

UPANDE WA FUNDI UMESAINIWA NA:
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