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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA UKARABATI WA JENGO LA ICU

KAZI YA UPAKAJI WA RANGI KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA
MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa ukarabati wa jengo la icu,

kazi ya upakaji wa rangi katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa
yamefanyika leo tarehe L2 . va mwezi wa.l mwaka ..... 202

KATL YA

Mganga Mfawidhi, S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmaoja,

SAMWEL MWASEGE wa IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
anajulikana kama “Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitail ukarabati wa jengo la ICU) kwa kutumia njia ya
usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyctolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 16/12/2021 kiliridhia kazi
apewe fundi SAMWEL MWASEGE ya ularabati wa jengo ia icu, kazi ya
upakaji wa rangi sawa na mchanganuo umbeambatanishwa kwa gharama ya
Shilingi za Kitanzania Milioni foja laki sita fisini na moja elfu mia mbili tu, (TShs
1,691200/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa ... D kuanzia tarehe va
kusainiwa kwa mkatabea

HIVYQ BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA HAMA IFUATAVYG:-



MAANA Y& MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATARA

Kwamba pande mbill katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni Majuma matatu, na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe va kukabidhiwa site .

MALIPO YA FIDIA/HASARA

i

Kwamba Fund! atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote
pamcja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa
mujibu wa mkataba huu.

Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama
nyingine ya ziade.

Ofisi - ya Mganga Mfawidhi inaridhia Fundi SAMWEL MWASEGE wa
IRINGA apewe kazi ya ukarabati wa jengo la icu , kazi ya upakaji
wa rangi kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania Milioni moja laki sita

tisini na moja elfu mia mbili tu, (TShs 1,691200/=) ambayo ni bei ya
Mkataba

HIVYO BASY, PANDE ZOTE MBILX ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA
KWA MEKATABS -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZYI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa(Building

materials)vitakavyctumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi
J



atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji,

kamba, tape measre n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi
chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki

inayofikika kirahisi.

MALIPO

V. Fundi atalipwa kiasi cha kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania Milioni
moja laki sita tisini na mecja elfu mia mbili tu, (TShs 1,691200/=)
ambayo ni bei ya Mkataba [Thamani ya Mkataba].Fedha hizi zitakuwa
zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada ya
ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa

(i) Gharama =za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.

(ii) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.

(i) Malipo vyatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapckuwa
zimekarnilike na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipWa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya lkulingana na mpange kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJXBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

(i) Arafanya kazi ya ukarabati wa jendo la icu, kazi ya upakaji wa
rangi kama ilivyoainishwa kwenye ‘Scheduie of Activity’ ambayo ni
sehemu ya mikataba huu. ‘ ‘

(i) Kuwalipa vibarua wote anaofanya nac kazi.

(iii)  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya rmwajiri.

(iv) Kuwepe enco la kazi muda wote kazi inapofanyika.

(v)  Kutumia vifaa vya ujenzi alivyckabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.



(vi) Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi

viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyc kwa gharama
(gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

(vii) Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
(viii) Kuhakikisha anamaliza kaziya ya upakaji wa rangi ndani ya muda

ulioainishwa kwenye mkataba huu.

(ix) Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa

kuzingatia mpango kazi uliokubalika
Kutoa Ushirildann kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAIJIIRE

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajili ya kazi ya upakaji wa rangi.

(ii) Kukagua kazi ya ukarabati wa jengo mara kwa mara ili kuhakikisha
ukarabati huo unakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa
maelekezo valiyotolewa kwa Fundi.

(iff)  Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi upakaji wa rangi, na Kumlipa
Fundi kulingana na kazi livofanvika.

{iv) Kutea ithibaii kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi
iliyofanyika.

(v)  Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

(i) Mwajiri ana haki va kukagua kazi ya upakaii rangi kwenye ukarabati

wa jengo ia ICU iii kujiridhisha na ubora karna ilivyoainishwa kwenye
mkataba. :

(i) Mwajiri ana haki ya kukataa ukarabati uliofanvika chini ya viwango

vilivyowekwa. .
(i) Mwenyekiti wa Kamati ye Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye

ukaguzi wa mara Kkwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNIIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa
kutoa notisi ya maandishi ya siku saba,

(if) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kupaka rangi ndani ya muda
wa mkataba au kufenya chini ya kiwango tofauti na makubalianc, mwajiri



atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia
ya hasara zitakazsjitokeza kutokana na kuvunjika kwa mikataba huu.

MAJANGA YA KIASTLY

(i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya ukarabati wa jengo la icu, kazi ya
upakaji wa rangi kama llivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na
visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asilj, magonjwa ya
miipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema
Kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kias] gani visababishi hivyo
vimeathiri au vitaathiri ujenzi wa jengo la Magonjwa ya dharura hiye.

(i)  Kwamba, kwa I{uzingatié masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juy,
ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingl  na zimeathii au zitaathiri ujenzi wa jengo la Magonjwa ya

“dharura hiyo'

SHERIA NA UTATUZX WA MIGOGORO

(i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya
manunuzi ya Umma.

(i) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekeiezaji wa
mkataba huu utasuiuhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowocte hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu
wa utatuzi wa 'migegom'ya kimikataba utafuatwa -



MAKUBALIAND

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini
kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe .. 22
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