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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA NYONGEZA YA KUJENGA JENGO LA ICU,
KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa la ICU, katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe 19/05/2022

KATI YA

Mganga Mfawidhi , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

YEREMIA E. KILASI, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama
“Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya ujenzi wa jengo la ICU, katika Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa Iringa kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa, Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na Sheria
ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011,

Na kwa kuwa, mwaijiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022 iliridhia kazi ya ujenzi wa jingo
la ICU apewe Yeremia e. Kilasi, sawa na mchanganuo umeambatanishwa kwa gharama
ya Shilingi za Kitanzania milioni moja laki sita hamsini na saba elfu tu. (TShs 1,657,000=)

ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa
mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA MASHARTI YA
MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama
yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.



iii.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa kuanza

hadi kumaliza kazi ni siku 7 na kwamba muda huu utaanza kuhesabika siku na
tarehe ya kukabidhiwa site.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwaijiri hasara za vifaa vyote pamoja na

gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa mkataba
huu.

Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri  asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo

hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya ziada.

Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia  Yeremia E. Kilasi apewe kazi ya
kuvunja/kubomoa ukuta kwa gharama ya shilingi laki mbili tu (200,000/), Kumimina
zege 42.25m2 kwa gharama ya shilingi laki nne tu (400,000/) kujenga tofali 500 kwa
gharama ya shilingi laki nne tu (309,000/), Kupiga plaster 124m2 kwa gharama ya
shilingi laki mbili na arobaini na nane elfu tu (248,000/), Kuweka marumaru
121.21m2 kwa gharama ya shilingi laki tano tu (500,000/), katika Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa Iringa Jumla ya gharama zote nj Shilingi za Kitanzania milioni moja laki sita
hamsini na saba elfu tu (1 ,657,000/) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku
7 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site ambayo ni bei ya
Mkataba.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KWA MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIEAA VYA UJENZI.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa (Building materials)
vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwayjiri, na kwamba Fundi atalipwa gharama

za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika Utaratibu wa ufanyaji kazi

(Schedule of Activity na ramani).



Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji, kamba,

tape measure n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi chote

cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki inayofikika kirahisi.

MALIPO

i

Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za Kitanzania milioni moja laki sita
hamsini na saba elfu tu. (TShs 1,657,000)/ ambayo ni bei ya Mkataba kuanzia
tarehe ya kusainiwa kwa mkataba [Thamani ya Mkatabal. Fedha hizi
zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada
ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa

(i) Gharama za ufundi zlizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.
(i) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa  zimekamilika
na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

Atafanya kazi ya Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Yeremia E. kilasi
apewe kazi kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege 42.25m2, kujenga
tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru 121.21m2. katika
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania Milioni moja
laki sita hamsini na saba elfu tu. (TShs 1,657,000/) ambayo ni bei ya
Mkataba kwa muda wa siku 7 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba
na kukabidhiwa site



vi.

Vii.

Viii.

Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwaijiri.
Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.

Endapo kazi itakataliva na kutokupokelewa kwasababuy yakutokidhi
viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama (gharama
za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
Kuhakikisha anamaliza kazi ya kuvunja’/kubomoa ukuta, Kumimina zege
42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru

121.21m2 ndani ya muda ulioainishwa kwenye mkataba huu.

Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa
kuzingatia mpango kazi uliokubalika

Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAUJIRI

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i)

Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa ajili ya
kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege 42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga

plaster 124m2, Kuweka marumaru 121 .21m2, katika hospitali ya rufaa ya mkoa
iringa

(i)

Kukagua kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege 42.25m2, kujenga

tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru 121.21m2. katika ujenzi



(i)

(iii)

wa jengo la ICU mara kwa mara ili kuhakikisha hiyo inakidhi vipimo, ubora na
viwango kwa mujibu wa maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi

(i)  Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta,
Kumimina zege 42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka
marumaru 121.21m2 katika ujenzi wa jengo la ICU na Kumlipa Fundi kulingana
na kazi iliyofanyika.

(iv)  Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi

iliyofanyika.
(V) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo.
UKAGUZI

Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege
42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru
121.21m2 katika eneo la ujenzi wa jingo la ili kujiridhisha na ubora kama
ilivyoainishwa kwenye mkataba.

Mwajiri ana haki ya kukataa kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege
42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru
121.21m2. katika ujenzi wa jengo la ICU uliofanyika chini ya viwango
vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzi wa
mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa kutoa
notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta,
Kumimina zege 42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka
marumaru 121.21m2. katika ujenzi wa jingo la ICU kwa muda wa mkataba au
kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au



kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza
kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

(M

Kwamba, endapo itatokea kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege
42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru
121.21m2. Katika ujenzi wa jingo la ICU kama ilivyoainishwa imeathiriwa au
itaathiriwva na visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko Ia asili,
magonjwa ya miipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa
mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo
vimeathiri au vitaathiri kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege
42.25m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumaru
121.21m2. katika ujenzi wa jingo la ICU

Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu, ni
lazima Mwaijiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi
na zimeathiri au zitaathiri kazi ya kuvunja/kubomoa ukuta, Kumimina zege
42.26m2, kujenga tofali 500, Kupiga plaster 124m2, Kuweka marumary
121.21m2. katika ujenzi wa jingo la ICU.

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(i)

(ii)

Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria za
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya manunuzi ya
Umma.

Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani na
endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu wa
utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila kushurutishwa
na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe 19/05/2022
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