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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WAZEE NA WATOTO

IRINGA REGIONAL. HOSPITALI YA RUFAA YA MKO

Tel: 026-2702264 S.L.P 260

Fax No.: 026-2702264 IRINGA

MKATABA WA UFUNDI WA UKARABATI WA JENGO LA ICU:

KAZI YA UPAUWAJI, UFUNGAJT WA GUTTER, UFUNGAJI WA BRANDERING,
UWEKAJT WA VIGAE NA UONDOAJI WA BATI KWA UANGALIFU KATIKA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

P e

:’-'_E?‘!":i&ﬁmﬁ@ﬁM’_ﬂ-‘Wﬂ_ = Mﬁmmwmmm“

|
i
&
| MWAJIRI | FUNDI S
ul ‘ %‘
| MGANGA MFAWIDHI LUCEANI LIMBEGHALA g
|
%i IRINGA IRINGA
éi |
? |
{ DESEMBA- 2021 :
%‘ :
I |
SL—ZH T A BB AR P ;’};‘

T TR U B L oV A e K G A Al o WA M 3 oA DB T R FC T S R SRR ST T I P B



FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA UKARABATI WA JENGO LA ICU

KAZI YA UPAUWAII,UFUNGAJI WA GUTTER,UFUNGAJI WA
BRANDERING ,UWEKAJI WA VIGAE NA UONDOAIJI WA BATI KWA
UANGALIFU KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa ukarabati wa jengo la icu

kazi ya upauwaji,ufungaji wa gutter,ufungaji wa brandering na uwekaji wa
vigae na uondoaji wa bati kwa uangalifu katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
Iringa yamefanyika leo tarehe .22 . ya mwezi wa.l2 mwaka Lol

KATI YA

Mganga Mfawidhi , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmaoja,

LUCEANI LIMBEGHALA wa IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
anajulikana kama “Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji ukarabati wa jengo la ICU) kwa kutumia njia ya
usimamizi na rasilimali za ndani (Force Account) ;

Kwa kuwa,Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri armezingatia taratibu, kanuni na
Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwaijiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 16/12/2021 Kkiliridhia kazi
apewe fundi LUCEANI LIMBEGHALA ukarabati wa jengo la ICU kazi ya
upauwaji,ufungaji wa gutter,ufungaji wa brandering, uwekaji wa vigae na
uondoaji wa bati kwa uangalifu kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania Milioni
mbili na tisini elfu tu, (TShs 2,090,000/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda
WA oo VAL kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA
MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO:-



MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maarna sawa
kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa
kuanza hadi kumaliza kazi ni Majuma matatu, na kwamba muda huu utaanza
kuhesabika siku na tarehe ya kusainiwa kwa Mkataba.

MALIFO YA FIDIA/HASARA

i
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i

Kwamba Fundi atawajibika kumlipa Mwajiri hasara Zza vifaa vyote
pamcja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa
mujibu wa mkataba huu.

Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) va kazi ambayo
hajamaliza kwa wakati itakaycsababisha mwaijiri kuingia gharama
nyingine ya ziada.

Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Fundi LUCEANI LIMBEGHALA wa
IRINGA apewe kazi ya ukarabati wa jengo la icu kazi vya
upauwaiji,ufungaji wa gutter,ufungaji wa brandering, uwekaji wa
vigae na uondoaji wa bati kwa uangalifu kwa gharama ya Shilingi za

Kitanzania Milioni mbili na tisini eifu tu, (TShs 2,090,000/=)ambayo ni
bei ya Mkataba

HIVYO BASY, PANDE Z20TE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA
KWA MKATABA - '

TARATIBY ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA VIFAA VYA UJENZL.



Imekubalika na pande mbili katike mkataba huu Kwamba,vifaa(Buiiding
materials)vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi
atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama iilivyoainishwa katika

Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji,

kamba, tape measre n.k}. Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwarnba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi
chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki
inayofikika kirahisi.

MALIPO

Fundi atalipwa gharama ya Shilingi za Kitanzania Miiioni mbili na tisini elfu tu,
(TShs 2,090,000/=) [Kiasi cha fedha kwa tarakimu] [Thamani ya
Mkatabal.Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza
“majukumu yake ra baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa.

(i) Gharama =za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.

(ii) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.

(iii} Malipo vyatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa
zimekamilika na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
‘alizofanya kulingana na mpango kazi ullowasmshwa kabla ya
kusainiwa kwa 'mkataba huu. '

b) Taarifa va kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBLU WA FUNDE

Katika rkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

(i) Atafanya kazi vya ukarabati we jengo la icu, kazi vya
upauwaji,ufungaji wa gutter,ufungaji wa brandering, uwekaji wa
vigae na uondoaji wa bati kwa uangalifu kama ilivyoainishwa
kwenye ‘Schedule of Activity’ ambayo ni sehemu ya mkataba huu.

(i)  Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi. '



(i)  Kukabidhi kazi venye ubora iliyokidhi viwango na mahitaii ya mwajiri.
(iv} Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.

(v)

Kutumia vifaa vya ujenzi alivyckabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.

{vi) Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi

(vii

viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama
(gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.
J  Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.

(viii) Kuhakikisha anamaliza kaziya upauwaji,ufungaji wa gutter,ufungaji

wa brandering na uwekaji wa vigae na wondoaji wa bati kwa
uangalifu ndani ya muda ulioainishwa kwenye mkataba huu.

(ix) Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa

()

kuzingatia mpango kazi uliokubalika
Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIEBU WA MWAIJIRI

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

(i} Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa
ajili ya ujenzi. :

{(ii) Kukagua kazi ya ujenzi wa jengo mara kwa mara ili kuhakikisha ujenzi
huo unakidhi - vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa maeiekezo
yaliyotolewa kwa Fundi )

(i) Kununua vifaa vinavychitajika katike kazi ya upauwaji,ufungaji wa
gutter,ufungaji wa brandering , uwekaji wa vigae na uondoaji wa

- bati kwa uangalifu

(iv) Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.

(v) Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyc kuridhia kiwango cha kazi
iliyofanyika. ‘

(vi) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

(1) Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya ukarabati wa jengo la ICU ya ili

kujiridhisha na ubora kama ilivycainishwa kwenye mkataba.

(i1 Mwajiri ana haki ye kukataa ukarabati uliofanyika chini ya viwango

viiivyowekwa. _

(iii) Mwenyekiti wa Keamati yva Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye

ukaguzi wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNIIKA/KUSITISHWA MKATABA



(i) Upoande wowote unaweza Kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa
kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.

(i) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kuezeka ndani ya muda wa
mkataba au kufanya chini vya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri
atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia
ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJARGA YA KIASYILY

(i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya ukarabati wa jengo la icu, kazi ya
upauwaji,ufungaji wa gutter,ufungaji wa brandering, uwekaji wa
vigae na uondoaji wa bati kwa uangalifu kama ilivyoainishwa
imeathiriwa au itaathiriwa na visababishj vya asili kama vile mafuriko,
teterneko la asili, magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na
kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni
Kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri ujenzi wa jengo la
Magonjwa ya dharura hiyo.

(i) Kwarnba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu,

ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za
msingi na zimeathiri au zitaathiri Ukarabati wa jengo la ICU.

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

(i) Kwamba, miataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria
za Jamhuri ya Muunganc wa Tanzania za mikataba na sheria ya
manunuzi ya Umma.

(i) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa
mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani
na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu
wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa |



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zag bila
kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe 22112 ‘209"

UPANDE WA MWAJIRY UMESAINIWA NA:
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MCHANGANUO WA GHARAMA :

Z4 UFUNDI KATIKA UKARABATI WA
JENGO LA ICU KATIKA HOSPITALI YA RUFAA VA MKOA WA JRINGA.

NS
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Ufungaji wa gutter na bomba za
kushushia maji ya mvua pamoja na
kufunga fascia board

Upauwaji wa Jengo

Kuondoa kwa uangalifii bati (Paa)
lililope,kuondoa mbao
zilizoharibika(Mbovu) pamoja na
kuzipeleka sehemu husika/mahali
patakapoelekezwa

Ufungaji wa Brandering na
uwekail dari na vigae (suspenced
ceiling
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