MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI KUJADILI
TAARIFA YA ROBO YA KWANZA YA MWAKA WA FEDHA 2021/2022 NA
MAPATO NA MATUMIZI YA MWEZI SEPTEMBA, 2021 KILICHOFANYIKA

TAREHE 28/10/2021 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA MANISPAA YA

ILEMELA.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. MSTAHIKI MEYA R.B. MULUNGA -
2. ENG. MODEST J. APOLINARY -
3. MHE.MANUSURA S. LUSIGALIYE -
4. MHE. DKT. ANGELINE S.L. MABULA-
S.
6
7
8
9
1

MHE. SWILA D. SWILA -

. MHE. ANTHONY A. NGINILA -
. MHE. SARAH R. LISSO -
. MHE. GODLISTEN KISANGA -

MHE. KURUTHUM S. ABDALLAH -

0. MHE. ABDULRAHMAN SIMBA -

WATAALAM WALIOHUDHURIA
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15.
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20.
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24.
25,
26.
27.

BW. BENSON P. MIHAYO -
BI. BRIGITA MSANGYA -
ENG. JUMA T. KING’'OLA -
BW. PATRICK M. MUHERE -
BW. MARCO JOSEPH -
BW. DICKSON CHRISTOPHER -
BW. ALTO MBIKIYE -
BW. SITTA SINGIBALA -
BI. BERTHA A. GEORGE -
BW. JAMES DALASIA -
BW. WITNESS MUGYABUSO =
BW. FUNDIKIRA K. JAMES -
BI. SUZANE TILUMANYWA -
BW. MVANO KARUMBETE -
BW. ISACK D. TANGUYE s
BW. ABDUL MBAGA .
BW. EMMANUEL C. MALIMA -
BI. ELIZABETH SWAGI =
BW. MUSSA MUKONGA -
BW. MOPHEN G. MWAKAJONGA -
BW. HAMISI MLEWA -
BI. NEEMA SEMWAIKO -
BW. FRANK NGITAOH -
BW. PETRO YOHANA -
BW. NICOLAUS KAWANA -
BW. DANIEL SAGWA -
BW. ALBERT KAMUHABWA -

MWENYEKITI
MKURUGENZI - KATIBU
NAIBU MEYA - MJUUMBE
MBUNGE - MJUMBE
MJUMBE

MJUMBE

MJUMBE

MJUMBE

MJUMBE

MJUMBE

AFISA UTUMISHI MKUU
K/AFISA MIPANGO MIJI
KAIMU MHANDISI MANISPAA
MWANASHERIA

AFISA USAFIRISHAJI
K/MRATIBU VIHATARISHI
AFISA UCHAGUZI

AFISA MAENDELEO YA JAMII
AFISA MASOKO

MWEKA HAZINA

K/AFISA ELIMU MSINGI
KATIBU TSC

K/AFISA TARAFA

AFISA UGAVI

K/AFISA HABARI MANISPAA
MKAGUZI WA NDANI

AFISA ELIMU SEKONDARI
AFISA BIASHARA

K/AFISA MIFUGO NA UVUVI
MCHUMI WA MANISPAA
AFISA AFYA

AFISA KILIMO & UMWAG.
MRATIBU WA TASAF
K/AFISA USAF. NA MAZ.
AFISA MAPATO

MHASIBU

AFISA TEHAMA



28. DR. SAMSON M. CHARLES - MGANGA MKUU

29. BW. WILLIE T. KISANJI - MRATIBU WA UKIMWI
30. BI. THERESIA N. CHRISANT - AFISA USHIRIKA
31. BW. WILFRED MAGIGE - MTHIBITI UBORA
SEKRETARIETI
1. BL. RACHEL E. LUBUBU - MRATIBU WA VIKAO
2. BI. ESTER J. MWANGOTA - AFISA TAWALA
3. BW. LUGEMBE S. JEREMIAH - MWAN]jISHI WA VIKAO
4. BW. SHILINDE MALYAGILI - MWANDISHI WA VIKAO
5. BL. WINFRIDA B. MAGEMBE - MWANDISHI WA VIKAO

AGENDA ZA KIKAO
1. Kufungua kikao
2. Kuthibitisha Agenda.
3. Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 28/09/2021
na tarehe 29/09/2021.
Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha tarehe 28/09/2021.
Kujadili taarifa ya Mapato na Matumizi ya Mwezi Septemba, 2021.
Kupokea na kujadili Taarifa ya utekelezaji wa shughuli zilizo chini ya
Kamati ya Fedha na Uongozi kwa Robo ya kwanza, 2021/2022.
Taarifa ya Ziara ya Kamati ya Fedha na Uongozi kwa Robo ya kwanza
2021/2022 iliyofanyika tarehe 22/10/2021.
8. Taarifa ya mapokezi ya fedha Tshs. 1,940,000,000.00 kwa ajili ya
ujenzi wa vyumba vya madarasa katika Shule za Sekondari.
9. Ombi la kuondoa mashine 165 za kielektroniki (POS) zilizoharibika.
10.Mapendekezo ya punguzo la kodi ya vyumba/meza katika masoko ya
Buzuruga na Sabasaba nafaka
11.0mbi la Waheshimiwa Madiwani kupatiwa viwanja katika mradi
wa viwanja wa East Buswelu
12.Kufunga kikao.
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IMC/FINANCE/AG.NA. 22/3/ OKTOBA/2021: KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti aliwakaribisha Wajumbe na Wataalam na kuwaomba kushiriki
kikamilifu katika kujadili agenda silizokuwa mezani kisha alifungua kikao saa
02:34 Asubuhi.

IMC/FINANCE/AG.NA.23/3/ OKTOBA/2021: KUTHIBITISHA AGENDA
Katibu wa kikao aliwasilisha jumla ya agenda 9 zilizokuwa mezani, agenda 3
ziliongezeka ambazo ni ombi la kuondoa mashine za POS 165 zilizoharibika na
Mapendekezo ya punguzo la kodi ya vyumba/ Meza katika masoko ya
Buzuruga na Sabasaba pamoja na Ombi la Waheshimiwa Madiwani kupatiwa
viwanja katika mradi wa Viwanja wa East Buswelu na kufanya jumla ya
agenda kuwa 12. Wajumbe walizipokea na kukubaliana ziweze kujadiliwa
kisha kikao kiliendelea.



kwa ajili ya ujenzi wa choo katika soko la Nyambiti zitolewe ilj kukamilisha
ujenzi wa choo hicho ambapo maombi hayo yalizingatiwa.

Kuhusu fedha kwa ajili ya ukarabati wa taa za barabarani, ufafanuzi ulitolewa
kuwa Bajeti iliyotengwa kwa ajili ya taa za barabarani nij Tshs. 90,000,000.00

IMC/FINANCE/ AG.NA.29/3/0OKTOBA/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA
FEDHA TSHS. 1,940,000,000.00 KWA AJILI YA UJENZI WA VYUMBA VYA
MADARASA KATIKA SHULE ZA SEKONDARI,

ujenzi kwa kila siku na taarifa hizo zitatakiwa kuthibitishwa na wahusika
tofauti wakiwemo viongozi wa Chama Tawala wa Kata /Tawi.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, wajumbe waliipokea na kufanya
majadiliano kama ifuatavyo:-



Kuhusu ujenzi wa maabara katika Shule mpya ya Nyamhongolo, taarifa
ilitolewa kuwa mahitaji katika ujenzi wa Shule hiyo ni matofali hivyo wajumbe
waliomba Menejimenti isaidie kupatikana kwa matofali kwa gjili ya ujenzi wa
maabara hiyo ambapo maelezo yalitolewa kuwa Shule mpya hazipo kwenye
mgao wa fedha hizo.

Wajumbe walisisitiza kuwa lengo la kujengwa kyva Shule mpya ni
kuwapunguzia wanafunzi umbali wa kutembea kwenda shule, hivyo shule hizo
zikamilishwe mapema ili kuwatia moyo wananchi waliojitolea kujenga

miundombinu ya Shule hizo.

Wajumbe walishauri ujenzi wa vyumba vya madarasa kutokana na fedha
iliyoletwa utumie matofali kutoka kwenye mradi wa Halmashauri ili kulinda
ubora wa kazi na menejimenti iliahidi kulizingatia hilo kasha agenda hiyo

ilifungwa.

IMC/FINANCE/AG.NA.30/3/0OKTOBA/2021: OMBI LA KUONDOA MASHINE
165 ZA KIELEKTRONIKI (POS) ZILIZOHARIBIKA

Ombi la kuondoa mashine 165 za kielektroniki zilizoharibika liliwasilishwa
kuwa kwa mujibu wa kipengele namba 45 (1) cha Memoranda ya Fedha ya
Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009, mali chakavu zitatambuliwa na kuondolewa
baada ya kupata kibali cha Kamati ya Fedha na hivyo idadi ya Mashine
chakavu 165 ambazo zilinunuliwa kati ya Mwaka wa Fedha 2015/2016 hadi
2020/2021 zilitakiwa kuondolewa.

Baada ya ombi hilo kuwasilishwa na kupokelewa, wajumbe waliruhusu POS
hizo ziondolewe kisha agenda ilifungwa.

IMC/FINANCE/AG.NA.31/3/0OKTOBA/2021: MAPENDEKEZO YA PUNGUZO
LA KODI YA VYUMBA/MEZA KATIKA MASOKO YA BUZURUGA NA
SABASABA NAFAKA

Taarifa tajwa hapo juu iliwasilishwa kuwa msingi wa kuwasilisha mapendekezo
hayo ni agizo alilolitoa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
mheshimiwa Samia Suluhu Hassan wakati wa ziara yake jijini Mwanza tarehe
8/9/2021 na pia malalamiko ya wafanyabiashara wa soko la Sabasaba kupitia

barua yao kwa Mkurugenzi wa Manispaa ya tarehe 26/09/2021.

Kwa soko la Buzuruga, Menejimenti ilipendekeza kupunguza bei kutoka Tshs.
200,000.00 kwa mwezi hadi Tshs. 180,000.00 kwa vyumba vya mbele na
kutoka Tshs 100,000.00 kwa mwezi hadi Tshs. 80,000.00 kwa vyumba vya
ndani. Kwa upande wa Meza Menejimenti ilipendekeza waendelee kulipa
kiwango hicho hicho cha Tshs. 9,000.00 kwa mwezi.




Azimio: Idara ya Mipango Miji waandae andiko kwa ajili ya maombi ya
waheshimiwa madiwani kupatiwa viwanja kisha wawasilishe katika kikao

kijacho.

IMC/FINANCE/AG.NA.33/3/ OKTOBA/2021: KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe pamoja na wataalam kwa ushiriki wao
katika agenda zilizokuwa mezani na kusisitiza suala la kudhibiti wamachinga
kurejea kwenye maenco yasiyo rasmi waliyoondolewa lifanyiwe kazi kwa
sababu tayari wameanza kurejea tena kwenye maeneo hhyo na alisisitiza kila
mmoja kutimiza wajibu katika eneo lake kisha alifunga kikao saa 10:48

asubuhi.
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