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SEHEMU I: FOMyU YA MAKUBALIANO YA MKATABA



Fomu ya Makubaliano ya Mkataba

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo tarehe....l.’.....mwezi....Q.[JL. Mwaka 2022
Kati ya MGANGA MFAWIDHI HOSPITALI YA RUFAA, s.L..P 40, GEITA (Hapa
ataitwa “Mwajiri”) kwa upande mmoja na M/s: KELIMO TECH,S.L.P 384,GEITA.
(Hapa ataitwa MWAJIRIWA") kwa upande mwingine.

KWA KUWA: Mwajiri ana kazi ya MKATABA WA FUNDI KWA AJILT YA UJENZI WA
JENGO LA NYUMBA YA MGANGA MFAWIDH] HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA (STAFF
HOUSE), GRRH/001/2021/2022/W/01. hivyo anahitaji FUNDI wa kazi hiyo,

NA KWA KUWA: Mwajiriwa yupo tayari kufanya kazi hiyo ya MKATABA WA FUNDI
KWA AJILI YA UJENZI WA JENGO LA NYUMBA YA MGANGA MFAWIDHI HOSPITALI YA
RUFAA YA MKOA (STAFF HOUSE), GRRH/001/2021/2022/W/01.

HIVYO BASI mwajiri na mwajiriwa wamekubaliana kuingia katika makubaliano ya
mkataba huu kwa masharti yafuatayo;

I. Kwamba, mwajiri  atamlipa mwajiriwa kiasi cha fedha za Kitanzania
14,950,000.00 bila VAT(MILIONI KUMI NA NNE LAKI TISA NA
HAMSINI ELFU TU) ikiwa ni gharama za MKATABA WA FUNDI KWA AJILT
YA UJENZI WA JENGO LA NYUMBA YA MGANGA MFAWIDHI HOSPITALI YA
RUFAA YA MKOA ,GRRH/001/2021/2022/W/01.hadi yakamilike,

ii. Mwajiriwa atatakiwa kufanya kazi hii kwa muda usiozidi miezi miwili (02) tu
kuanzia tarehe ya makubaliano haya. Ambayo ni kuanzia tarehe 11 mwezi
04, 2022 hadi tarehe 11 mwezi 06, 2022.

iii. Mwajiriwa atafanya kazi ya MKATABA WA FUNDI KWA AJILI YA UJENZI WA
JENGO LA NYUMBA YA MGANGA MFAWIDHI HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA

(STAFF HOUSE), GRRH/001/2021/2022/W/01
_kama ilivyoainishwa kwenye makadirio majenzi na michoro ambavyo ni

sehemu ya mkataba huu,



KATIKA KUSHUHUDIA, Pande zote mpjjj Zimefanya makubaliano ya Mkataba hyy
wa MKATABA wa FUNDI Kwa AJILI YA UJENZT WA JENGO LA
MFAWIDH] HOSPITALT YA RUFAA YA MKOA, GRRH/001/202 1/2022/w/01

kama ifuatavyo:

Nyaraka Zifuatazo Zitachukuliwa kwa

Pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa nj
Sehemu ya Makubaliano haya, yaani;

1. Fomu Ya Makubaliano Ya Mkataba;

2. Barua ya Tuzo ya kutunuku kaz;.

3 Muhtasari wa Majadiliano

4. Mchanganuo wa bej uliojazwa na fungj
5, Masharti Maalumy ya Mkataba;

6. Masharti ya Jumla ya Mkataba;

y 8 Michoro;

8.

Nyaraka nyingine zozote Zinazounda sehemy Ya mkataba,

Nyaraka zote Zilizotajwa hapo juu Zitarejelewa hapo baadae kama ‘Mkataba’ na
Zitachukuliwa kuwa Zinakamilisha na Zingjieleza sawa iwapo ukitokea utata ay

uhitilafiano Zitakuwa na Umuhimu katika mfuatano wake kama zinavyoonyeshwa
hapo juu.

' ' jiri i jiri kutekeleza na kukamilisha
Inavyotajwa, Mwajiriwa hapa anakubaliana na Mwajlrr _

kaz\i,‘LwaJ kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na vifungu vya mkataba
huu.

Mwajiri hapa anakubali kumlipa Mwaijiriwa kwa kuzingatla_utekelez;‘;l'J'lI :i g;imléflif;aly I:r‘vAa
kazi, jumla ya fedha za Kitanzania 14,950,000.0.(_1_ bila V&Trg rgimipiissect
NNI’E LAKI TISA NA HAMSINI ELFU TU) kwa ajili ya M S b
AJILT YA UJENZI WA JENGO LA NYUMBA YA MGANGA MFA

RUFAA YA MKOA ,GRRH/001/2021/2022/W/01.hadi yakamilike.
i ihi i katika
KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zZimekubaliana na kutia sahihi na muhuri kati

siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu. | e e
de hizi zimekubaliana na
KATIKA KUSHUHUDIA, pan

siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.



KWA NIABA YA MWAJIRI Shahidi/Mbele ya;

(MGANGA M%IDHI GRRH)
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SEHEMU II: BARUA YA KUTUNUKU KAZI,



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

MKOA WA GEITA HOSPITALI YA RUFAA MKOA,
S.L.P. 40,
Anwaniya Simu: “ADMIN” GEITA.

Simu Nambari:

Nukushi:
Barua pepe; geitarrh@afya.go.tz

Unapojibu tafadhali taja:
Kumb. Na. CA.113/133/01/132 11 Aprili, 2022

Kelimo Tech
S.L.P 384
GEITA

YAH: KUTUNUKIWA ZABUNI YA UFUNDI KWA AJILI YA UJENZI WA JENGO LA
NYUMBA YA MGANGA MFAWIDHI (STAFF HOUSE) KATIKA HOSPITAL| YA
RUFAA MKOA GEITA- MAGOGO.

ZABUNI NA:GRRH/001/2021/2022/W/01
=—==—""_""A. ORRNV01/2021/2022/W/01

SOMO : BARUA YA KUTUNUKuU.

Tafadhali rejea somo tajwa hapo juu.

2, Aidha rejea kazi uliyoomba ya ufundi kwa ajili ya ujenzi wa jingo la Nyumba ya
Mganga Mfawidhi katika Hospitali ya Rufaa Mkoa Geita.
GRRH/001/2021/2022/W/01

3 Hii ni kukutaarifu kuwa Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Geita
amekutunuku kazi ya ufundi kwa ajili ya ujenzi wa jengo la Nyumba ya Mganga
Mfawidhi (Staff House) Hospitali ya Rufaa Mkoa, GRRH/001/2021/2022/W/01, kwa
jumla ya gharama ya fedha za Kitanzania 14,950,000.00 bila VAT (Milioni kumi na
Nne laki Tisa na Hamsinij Elfu Tu). Kazi hii ni ya muda wa miezi miwili (02) [Siku 60]
tu kuanzia tarehe ya kukabidhiwa €neo Ia kazi.

4. Nakutakia utekelezaji mwema.
/

Dkt. Mfaume Salum Kibwana

MGANGA MFAWIDHI
MK OA GEITA
W& ‘;:"}:, ‘MFAN:DHI
PG A e .
GEITA.
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SEHEMU I11: MUHTASARI WA MAJADILIANO.






Fomie ya Manunuzi Na. 14A

KUMBUKUMBU YA MAJADILIANO

.........................................................

SEHEMU YA 1: KUMBUKUMBU YA MAJADILIANO

AGENDA

MAKUBALIANO
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Fomu ya Manunuzi Na. 14A

Zingatia: Fomu 14 A and 14B ni viambatinisho kwenye muhtasari

Page 2



Fomu ya Mantmizi Ny, 12

AMATI YA MA]ADILIANO
Ye bodi ya zabuni]

MAPEN DEKEZO vA WAJUMBE wa

[Kwa ajil; Ya kuwasilisha japey,

........ TUABA 24 M 6 ports: W7D
MI.LE2AL puny))

o kwa ajili ya kamati ya
1. Na. 446 ya Mwaka 2013.

Sababu ya kuchaguliwa (kupa mfano
uelewa wy Mmasuala ya ununuzi/ utaalam/,
muwakilishi wa idgrg tumiz;)

Kamati ya majadiliano Uaza kamay “ime” au“haija”] idhinishwa

Katibu wa Bodi ya Zabuni Mwenyekiti wa Bodi ya Zabuni
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Fomu ya Manunuzi Na.13

MAOMBI YA KUIDHINISHWA KWA MPANGO WA MAJADILIANO
[Kwa ajili ya Kuwasilisha kwenye Bodi ya Zabuni]

Njia ya kufanya ununuzi: ..... F‘Q Y’-GG AYCCOMNT. ( J‘ U C/‘?L ...... N uD l )

..............................

Mpango wa Majadiliano ya zabuni umeandaliwa na kamati ya majadiliano ya zabuni kulingana
na kanuni ya 226(6) ya Tangazo la Serikali Na. 446 ya Mwaka 2013.

Na. Maeneo ya majadiliano Madhumuni Mipaka ya majadiliano
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Ninawasilisha Mpango wa Majadiliano ya zabuni kwa ajili ya kuidhinishwa

Mwenyekiti wa kamati ya Majadiliano ya zabuni
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Toleo la Oktoba 2017



Fomu ya Manunuzi Na.13

Mpango wa Majadiliano ya zabuni [Jaza neno “umeidhinishwa” au “haujaidhinishwa’”] kulingana
na kanuni ya 227(1) ya tangazo la Serikali Na. 446 ya Mwaka 2013.

Katibu wa Bodi ya Zabuni Mwenyekiti wa Bodi ya Zabuni

Sahihi: @ b/& | | Sahihi: %/

Jina: B—U\j P TV\LML o OAVID i)
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Fomu ya Manunuzi Na.15

OMBI LA KUIDHINISHA MATOKEO YA MAJADILIANO
[Kwa ajili ya kuwasilishwa kwenye Bodi ya Zabuni]

Jina la Mnunuzi: H‘O‘ff JTALL YA ’FAA

Namba ya Utambulisho ya Zabuni: .Gﬂzﬂ.H [ A8l ./ 202 .Q(OQQ_/ Vad, / o1

Maelezo ya ununuzi kwa ufupi: M E NZ[ fs 1//4— . N YUMKA \{W?‘/M n/()gg Wi H

KUMBUKUMBU YA MAJADILIANO
Agenda

M Ao e Kparal
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Lég v dh 2
Jed

Makubaliano yaliyofikiwa Yameidhinishwa na Bodi ya Zabuni [andika neno
(Maelezo Kamili)

Taarifa iliyopo katika fomu hii pamoja na nyaraka zilizoambatanishwa ni kamili, za kweli

na ni sahihi kulingana na Sheria ya Ununuzi katika Sekta ya Umma Na.7 ya mwaka 2011
pamoja na kanuni na taratibu zake.

Katibu wa Bodi ya Zabuni Mwenyekiti wa Bodi ya Zabuni

Iinf:\:15‘3\11}5\‘”-\:)",\A’2 W\L. Jina: DA‘\/( D ‘\Q[—o )

Tarehe: 0%} 5 L(—( ?Q‘Z'z | Tarehe: | 08/-, \‘F/%“Z'L

Nyaraka zilizoambatanishwa: (orodhesha nyaraka nyingine zote zilizoambatanishwa)
* Mubhtasari wa kikao cha majadiliano

Toleo la Oktoba 2017



SEHEMU IV: MCHANGANUO WA BEI ULIOJAZWA NA FUNDI.
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HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA GEITA
UJENZI WA NYUMBA YA MTUMISHI

GHARAMA ZA UFUNDI
Na. AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - Shs
A |Msingi wa Jenqgo Sub-structure )
1__|Kusafisha eneo 206,006z
2 |kuset jengo [SO,006/=
3 __|Uchimbaiji wa msingi 250 Qo -
4 |ziada kuchimba msingi kwenye mwamba 4ov bbc/a
S |Kujaza kifusi kwenye msingi . 500,000][=
Formwork ]
4__|Pembezoni mwa jamvi 1SO,000[=
S__|Pembezoni mwa nguzo 400, Q00 ]|~
6__|Kuondoa formwork - éLOO{ QW [~
Kumwaga zege )
7__|Chini kwenye msingi wa tofalj XSO, 060~
8 _[Chini kwenye msingi wa nguzo 10, COUII’: (
9 __|katika nguzo ya awali 150, 0oo/= )
10_|kwenye jamvi 200,000 ! . x 4 M‘&"ﬂ
11_|Ujenzi wa tofali (1200) Foc-e60= A TYHO; poo [
Mawe
Upangaji wa mawe kuweka mchanga na dawa ya mchwa na 3 00, 600 :
12 |utandazaji wa DPM ! k-3
T V30,000 )= =
13 |Umwagiliaji wa maji____ A OO 000 | 2K Zﬂf—l(‘v( Oro /f-
Jumla ndogo msingi wa jengo - ‘
‘ "_‘M_,\,\Si\“&.
B. |Kunyanyua jengo (Super-structure) ) 1505666 %x (/] ST Svo f -
1 |Ujenzi wa tofali za kuta (23000) na uwekaji DPC =i .
: : N
Kufunga formwork katika: S 60 R0 = g fwﬂf\”&
2 |Nguzo mlalo mﬂ_{_" X [ oop /.;. .
3 |Nguzo wima
e (A !,,. VL
Kusuka nondo katika: 200,060~ X d : }
4 |Nguzo mlalo ESerteet= X S &vr(c
5 |Nguzo wima = -
Kumwaga zege katika: ZO0, 600 [= JOASARY
6 [Nguzo mlalo SOooD | = _ =X
7_Nouzowima _ oSS T=H 4 1¢% Ovoy,
B Umwg\l!?:{t“i m?i;t)u GU Kusyanyus JenNlo : 7
C. |Kuezeka (Roof structure and covering) 1200,000 | = \@.‘e‘
Kuezeka na ufungaji wa ga!a " 1300, 000 = Y ‘\g
Jumla ndogo kunyanyua jengo o\ ‘ O Q\‘: L'
S o
&‘ RS h,’b
S **desz



MAJUMUISHO (SUMMARY)

Msingi wa Jengo (Sub-structure) ' Wf =
Kunyanyua jengo (Super-structure) ‘%6‘3@6(—69@ (=
Kuezeka (Roof structure and covering) [ 500,00 =

Milango

Umaliziaji (Finishing)

Zt, OG0, 50 =

Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)

’J_,'LSD,OOD\"w

% e, ot v /,—;
T g

:»1 ‘M/C'LU(;

T ,NAS-\»J £y
Umeme (Electrical installation) SEE000[= X _q|€5r 0t [
Mifumo ya maiji safi na taka (Water Supply and Sewage <, 000 000 |=
system) ’
JUMLA KUU Shs. 10,9 S5,000 |=
ANGALIZO: ok
Fundi anatakiwa kujaza hii fomu kwa kupitia mchoro m \3;" Q{}‘QE\E
wa jengo husika : -,.,,J ;\‘ (X 5_;3..\
(ii“""&ﬂ F me 3



SEHEMU V: MASHARITI MAALUMU YA MKATABA.



Mashariti Maalumu ya Mkataba.

Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya kazi inayofanywa itakuwa nyongeza, au inaweza
kurekebisha vifungu katika Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro,

vifungu katika

Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika

Masharti ya Jumla ya Mkataba.

Masharti | Masharti Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu katika
Maalumu | ya Jumla | Masharti ya Jumla ya Mkataba.
ya ya
Mkataba | Mkataba
Kifungu Kifungu
Na. Na

1 20.0
Mkataba utaanza tarehe: 11 mwezi 04,2022 hadi tarehe 11,
mwezi 06,2022.

2 20.0 Muda wa kukamilisha kazi: Miezi miwili (02),

3 23.1 Malipo ya awali: Hakuna.

4 23.2 Fundi atatakiwa kulipa tozo za makato kwa mamlaka husika
kwenye Mkoa.

5 23.4 Kiwango cha riba kwa kiasi kisicholipwa ni kile kiwango cha
riba kwa mwezi kinachotumiwa na benki ya biashara kama
kilivyopitishwa na Benki Kuu ya Tanzania tarehe ya kutia
sahihi mkataba.

6 26.0 Kiasi cha kulipia ucheleweshaiji kazi: 0.1% ya kiasi cha
Mkataba kwa siku na isizidi 10% ya Kiasi cha Mkataba




SEHEMU VI: MASHARITI YA JUMLA YA MKATABA.



A: VIFUNGU JUMLA

Kifungu 1: Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Maelezo ya mahitaji, Viwango na vipimo
ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na zinapaswa kusomwa
pamoja na nyaraka nyingine zote zinazounda Mkataba. Kama ikitokea
kunaonekana kuna mgogoro kipaumbele cha nyaraka kitakuwa kama
ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha Masharti ya Mkataba.

Kifungu 2: Tafsiri

Katika haya Masharti ya Mkataba, maneno yafuatayo yatakuwa na maana
zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Mwaijiri: Mganga Mfawidhi Hospitali ya Rufaa-Geita,

Mhandisi wa mkoa :Mtu aliyeteuliwa na Mwaijiri na kuwa na wajibu wa usimamizi wa
kazi na usimamizi wa mkataba

Mwakilishi wa Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mhandisi mwenye wajibu wa
Kusimamia Kazi.

Mkandarasi/Local Fundi :Mtu au watu au kampuni ambayo zabuni yao imekubaliwa
na Mwajiri.
Kazi: Ni Kazi zinazotakiwa kufanywa kulingana na mkataba.

Kifungu 3: Maelekezo

Maelekezo yanayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi. Ikiwa kwa
sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa mdomo,
Mkandarasi/Local fundi atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi cha siku
7 maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa kwa maandishi .

Kifungu 4: Lugha

Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi
unaohusu mkataba utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na
pande zote ilimradi, nyaraka zote zinazotolewa kuhusiana na mkataba
unaotekelezwa  kwa ushirikiano wa fedha za mkopo au ruzuku



zitaandikwa kwa Kiingereza/kiswahili

Kifungu 5: Sheria inayotumika

Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na
Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kifungu 6: Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajieleza
kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye
umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:

Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;

Barua ya Tuzo ya kazi

Muhtasari wa Majadiliano

Mchanganuo ulizojazwa na Fundi

Masharti Maalumu ya Mkataba:

Masharti ya Jumla ya Mkataba;

Michoro;

Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba

PNOUVRAWN =

B: MAJUKUMU

Q1 Kifungu 7: Utekelezaji wa Kazi
Fundi, atatoa nguvu kazi na zana zakufanyia kazi, vifaa na cho chote kile
kinachohitajika kwa ukamilishaji wa kazi ikiwa ni pamoja na maji na umeme
vitatolewa na Mwaijiri. Atafanya kazi kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za
mkataba, na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara.

Kifungu 8: Hali Mbaya ya Ukinzani
Iwapo wakati wa utekelezaji wa kazi Mkandarasi/Local fundi atapambana na hali
mbaya ya ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na ambayo haikuwa
imetabiriwa na Mkandarasi/Local fundi, Mhandisi atatathimini kuongeza muda
ambao Mkandarasi/Local fundi, anastahili.

Kifungu 9: Kutoa kazi kwa Mkandarasi Msaidizi
Mkandarasi /Local fundi, hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Mkandarasi /Local
fundi, msaidizi kibali cha maandishi cha kutoka kwa Mwaijiri. Kibali kama hicho
kinapotolewa hakimwondolei Mkandarasi/Local fundi mamlaka au majukumu
yake chini ya maktaba na hivyo Mkandarasi atakuwa na wajibu kwa kushindwa
au kuzembea kwa Wakandarasi wasaidizi.



Kifungu 10: Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Mkandarasi
Mkandarasi/fundi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji
unaotakiwa na Mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na
muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule Mhandisi anaona
uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo wa programu, hatua Zinazofaa
zitachukuliwa na Mkandarasi ili kurekebisha hali.

Kifungu 11: Ukaguzi
Mhandisi au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya kukagua

kazi na Mkandarasi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa wakati
Mhandisi atakapohitaji.

Kifungu 12: Kazi Zinazokataliwa
Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo ya Mhandisi, Mkandarasi/Local fundi kwa gharama zake
mwenyewe atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi
itakayokataliwa hadi kumridhisha Mhandisi.

Kifungu 13: Bima
Mkandarasi/Local fundi ataweka bima yenye jina lake na Mwajiri kwa ajili
ya hasara au uharibifu wa zana, vifaa na mitambo ya Mkandarasi na pia
kwa kufidia majeruhi au vifo.

Kifungul4: Wajibu wa Mkandarasi
Mkandarasi hatamhusisha Mwajiri dhidi ya madai yoyote yanayotokana
na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party). Atamkinga
kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara zitakazotokana na Sheria
ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi.

Kifungu15: Jambo Lisilozuilika
Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa aina
yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza kufikiria
mapema, Mkandarasi/Local fundi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri
ataaamua kutoa ziada ya Beij ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa
muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba,

Kifungu16: Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi
Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama ilivyofafanuliwa



Kifungu 17:

Kifungu18:

Kifungu19:

Kifungu20:

Kifungu21:

katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya Mhandisi na vitapimwa
kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Mkandarasi atatoa bure msaada
unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa maunzi na atakuwa na wajibu
wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

Upatikanaji wa Maunzi
Mkandarasi/Local fundi atabainisha vyanzo vyote vya maunzi
yanavyohitajika kabla ya kuanza kwa kazi. Mwajiri akitakiwa anaweza
kuwezesha upatikanaji wa vyanzo hivyo. Mkandarasi/Local fundi
hatatumia maunzi bila kwanza kupata kibali cha maandishi kutoka kwa
Mhandisi.

Usafishaji wa Eneo la Kazi
Baada ya kumaliza kazi, Mkandarasi/Local fundi ataondoa kutoka eneo la
kazi zana zote, na maunzi ya ziada, uchafu na mitambo ya muda na
ataacha eneo la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

Mkandarasi/Local fundi katika kipindi chote cha mkataba atakuwa na
wajibu  kamili ya kiafya na kiusalama katika eneo lake ya kazi na watu
wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri ili
kuepusha hatari kwa watu hao.

Mkandarasi/Local fundi atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira
kama zinavyoelezwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kuanza na Kukamilika kwa Kazi.

Mkandarasi/Local fundi ataanza na kukamilisha kazi katika muda
ulicelezwa kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au katika kipindi cha
mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho kimeruhusiwa na Mwajiri.

Mabadiliko ya Wigo wa kazi

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi
cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mkandarasi/Local fundi
ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa agizo la Mabadiliko katika
Mkataba. Mhandisi ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa
maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya fedha
iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya ka;i yoyote ya nyongeza
iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha
kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna



na matengenezo yote kama yapo yatakuwa yametekelezwa na hivyo
mhandisi kuridhika.

234 Ucheleweshwaji wa Malipo

Kama mwajiri atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa, Mwajiri
atamlipa Mkandarasi/Local fundi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye
Masharti Maalumy ya Mkataba.

23.5 Makato ya Malipo

kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa amri ya sheria au
pengine Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama
hiyo.

23.6 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
Zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha
mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa na
haki ya kushikilia malipo ya Mkandarasi /Local fundi.

Mwajiri  atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa
Mkandarasi/Local fundi mishahara yao na fidia nyingine na ada za
kukodisha maunzi, Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa nj malipo
yaliyopokelewa na Mkandarasi/Local fundi kutoka kwa Mwaijiri chini ya
mkataba huu.

24: Malipo ya Ucheleweshaji kazi

Kama Mkandarasi /Local fundi atashindwa kukamilisha kazi yake katika
muda uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wowote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwajiri, Mkandarasi /Local fundi atamlipa Mwajiri malipo
ya ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani ya
mkataba kwa siku mpaka kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
mkataba



!(iwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama
itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na wote, Mwajiri na
Mkandarasi.

C: MALIPO

Kifungu 22: Kiasi

Kifungu 23:

Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ni kiasi
kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi halisi sahihi
kitakachofanywa na Mkandarasi.

Mhandisi atapima thamani ya kazi halisi iliyofanyika na ataidhinisha
gharama halisi ya kazi iliyofanyika kama ilivyofafanuliwa katika mkataba.
Ukomo wa kiasi cha kazi unaweza kuongezeka au kupungua kwa asilimia
10 ya bei ya mkataba na hii haitahitaji kibali cha Bodi ya Zabuni.

Malipo

23.1 Malipo ya Awali

Malipo ya Awali ya asilimia 15 ya thamani ya mkataba yanaweza
kutolewa kama itakuwa inaonyesha hivyo kwenye Masharti Maalumu
ya Mkataba baada ya kuwasilisha dhamana ya malipo ya awali
inayokubalika. Malipo ya awali yatakatwa kwa mafungu katika madai
yatakayowasilishwa na Mkandarasi /Local fundi kwa malipo, mpaka malipo
ya awali yote yatakaporudishwa kikamilifu.

23.2 Malipo Wakati Kazi Inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Mkandarasi /Local fundi wakati kazi inaendelea
baada ya Mhandisi kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa
viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba. Katika kila cheti mwajiri
atashikilia kiasi kilichotajwa katika Masharti Maalum ya Mkataba na
kisichozidi asilimia kumi ya bei mkataba. Fedha hiyo iliyoshikiliwa italipwa
katika cheti cha malipo ya mwisho.

Kiasi cha fedha anachodai Mkandarasi /Local fundi kitalipwa na Mwajiri
kwa Mkandarasi /Local fundi katika kipindi ndani ya siku 14 za kazi
baada ya idhini ya cheti cha malipo kutolewa na Mhandisi.

23.3 Malipo ya Mwisho
Cheti cha malipo ya mwisho kitatolewa ndani ya siku 28 za kazi baada ya
nyaraka hiyo kuidhinishwa na Mwajiri, ilimradi kazi zote, marekebisho yote



na matengenezo yote kama yapo yatakuwa yametekelezwa na hivyo
mhandisi kuridhika.

23.4 Ucheleweshwaji wa Malipo

Kama mwajiri atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa, Mwajiri
atamlipa Mkandarasi/Local fundi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye
Masharti Maalumu ya Mkataba.

23.5 Makato ya Malipo

Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi cho chote, fedha ya advansi
au madeni yanayolipika kutoka kwa Mkandarasi/Local fundi kwenda kwa
Mwajiri kutokana na fedha yoyote anayoweza kulipwa Mkandarasi/Local
fundi na Mwajiri chini ya mkataba huu au mkataba mwingine ilimradi
kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa amri ya sheria au
pengine Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama
hiyo.

23.6 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
zZinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha
mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa na
haki ya kushikilia malipo ya Mkandarasi /Local fundi.

Mwajiri  atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa
Mkandarasi/Local fundi mishahara yao na fidia nyingine na ada za
kukodisha maunzi. Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo
yaliyopokelewa na Mkandarasi/Local fundi kutoka kwa Mwajiri chini ya
mkataba huu.

24: Malipo ya Ucheleweshaji kazi

Kama Mkandarasi /Local fundi atashindwa kukamilisha kazi yake katika
muda uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wowote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwaijiri, Mkandarasi /Local fundi atamlipa Mwajiri malipo
ya ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani ya
mkataba kwa siku mpaka kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
mkataba



D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 25: Kusuluhisha Migogoro

Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote. Kama
mazungumzo yatashindwa kuleta makubaliano, kila upande una hiari ya
kwenda kwenye maamuzi kulingana na sheria za Tanzania.

Kifungu 26: Uvunjaji wa Mkataba

26.1 Kama Mkandarasi/Local fundi anashindwa kuanza kazi katika
muda uliopangwa au kuna sababu ya kutosha kuwa hatakamilisha kazi
katika muda uliopangwa au kuna ucheleweshaiji uliokiuka tarehe ya
kukamilisha kazi au hayuko makini kufuata maelekezo yanayotolewa
na Mhandis/Local fundi au anakuwa mufilisi, Mwajiri atakuwa na haki

ya kuvunja mkataba na kumwajiri Mkandarasi/Local fundi mwingine
kufanya kazi hiyo.

26.2 Kama Mwajiri atashindwa kumlipa Mkandarasi/Local fundi katika
muda wa siku 30 tangu tarehe ya cheti cha malipo kuidhinishwa na
Mhandisi, Mkandarasi/Local fundi anaweza kuvunja mkataba.

Kifungu 27: Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama mkataba utavunjwa, Mkandarasi/Local fundi atalipwa na Mwajiri
kiasi cha fedha au vifaa ambavyo havitakuwa tayari vimelipiwa katika
malipo yaliyofanywa kwa Mkandarasi/Local fundi kwa kazi zote
zilizofanywa kabla ya tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba kwa kiwango na
bei inayotolewa kwenye mkataba. Kila malipo yoyote yanayofanywa na
Mwaijiri chini ya kifungu hiki, mwajiri atakuwa na haki ya kulipwa madeni
yote kutokana na malipo ya awali aliyolipwa Mkandarasi/Local fundi kwa
ajili ya kazi hii na jumla yote ya fedha ambayo imelipwa hapo awali na
Mwaijiri kwenda kwa Mkandarasi/Local fundi kwa minajiri ya utekelezaji wa
kazi.



