]

HALMASHAURI YA MJI GEITA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA KATIKA OFISI
YA UGAVI NA MANUNUZI TAREHE 29/10/2021-KIKAO MAALUM.

MAHUDHURIO WADHIFA

1. LEONARD CHACHA ........ccococovveenne. MWENYEKITI

2. PATRICKR. NDABA ...........cccoevuurnee KATIBU

3. DR. CLEMENCE KONKAMKULA ......... MJUMBE

4. THECLA GASEMBE........................... MJUMBE

5. ROBERT MATUNGWA ........cccecovverneas MWANASHERIA
WAJUMBE WASIOHUDHURIA

1. MARGARETH MACHA..........ccccccooeuurnn KWA TAARIFA

2. PIUS F.MAGOTI......cocoeivereceereeicees KWA TAARIFA
MAHUDHURIO YA WAJUMBE WAKARIBISHWA

1. ENG. OSWALD MTEL........cccoenvrurnncs MHANDISI UJENZI

2. RASHID MUHAYA.........cccooiiiiienn AFISA ELIMU SEKONDARI
SECRETARIETI

1. METHOD LILY .o AFISA UGAVI MSAIDIZI

2. ELLY OMEME.........cccoiniiiiiinn AFISA UGAVI MSAIDIZI

AGENDA ZA KIKAO

Kufungua kikao

Kuthibitisha agenda za kikao
Kupitisha njia za manunuzi katika miradi ya ujenzi kwa fedha za UVIKO-19

Kupitisha Njia za Manunuzi na kupitisha nukuu za bei za vifaa mbalimbali
vinavyotakiwa kununuliwa/kutengenezwa kwa mawakala na Wazbuni.
5. Kufunga kikao.

AGENbA NAMBA 1: 29/10/2021 : KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti wa bodi ya zabuni alifungua kikao mnamo saa 4:30 asubuhi kwa kuwasalimu

wajumbe na kuwaomba kutoa ushirikiano wa mawazo na ushauri katika kikao hicho.

AGENDA NAMBA 2: 29/10/2021: KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKA
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Mwenyekiti alimkaribisha katibu ili aweze kuwasomea wajumbe ajenda zinazotegemewa
kujadiliwa katika kikao hicho ambapo jumla ya ajenga nne zilisomwa na wajumbe waliridhia
ajenda hizo zote Zzilizowasilishwa na katibu wa bodi ya zabuni.

AGENDA NAMBA 3: 29/10/2021 : KUPITISHA NJIA ZA MANUNUZI KATIKA
MIRADI YA UJENZI KWA FEDHA ZA UVIKO-19

Katibu wa Bodi ya zabuni aliwaeleza wajumbe kwamba Idara za Elimu Msingi na
Sekondari zimewasilisha dokezo la kuomba kuendelea na taratibu za manunuzi kwa
fedha zilizotolewa na Serikali kwa ujenzi wa miundombinu ya madarasa 61 katika
shule za sekondari na madarasa mawili (2) ya shule shikizi za msingi ikiwa zimetolewa
jumla ya Tshs.illioni moja na million mia mbili na sitini (1,260,000,000.00).

Kitengo cha Ugavi na Manunuzi na Ugavi kilipendekeza njia zitakazotumika kwa mujibu
wa Kanuni/miongozo viliyotolewa ziwe ni zile za manunuzi Ya kutumia Force
Account,Ununuzi wa Pamoja (Bulk Procurement) na Ununuzi wa kutumia
watengenezaji wa moja kwa moja  viwandani (Procurement  from
Manufacturer/Factory) na kutumia Mawakala au Wazabuni.

Wajumbe wa bodi ya zabuni waliridhia kwamba njia zitakazotumika
kufanya manunuzi katika miradi ya UVIKO-19 ni kwa kutumia Force
Account,Ununuzi wa Pamoja (Bulk Procurement) na Ununuzi wa kutumia
watengenezaji wa moja kwa moja viwandani (Procurement from
Manufacturer/Factory) na kutumia Mawakala au Wazabuni.

AGENDA NAMBA 4: 29/10/2021 KUPITIA NUKUU ZA BEI ZA UNUNUZI WA VIFAA
MBALIMBALI VINAVYONUNULIWA KWA MAWAKALA/WAZABUNI NA WATOA
HUDUMA WENGINE KWA FEDHA ZA UVIKO0-19

Mwenyekiti alimkaribisha katibu ili aweze kuwasilisha agenda hiyo ndipo katibu
akawasomea wajumbe nukuu za bei za vifaa mbali mbali katika mchanganuo ufuatao :-

A. ZABUNI YA KUTENGENEZA FREMU NA TOP ZA MILANGO YA MITI MIGUMU KWA
AJILI YA MADARASA YANAYOJENGWA KWA MRADI WA UVIKO 19

Katibu aliwajulisha wajumbe kuwa Kitengo cha Ugavi na Manunuzi kilitembeza nukuu za bei
za utengenezaji wa top za milango kwa ajili ya madarasa 63 ambapo jumla ya wazabuni
watatu waliweza kujaza gharama zao katika mchanganuo ufuatao :-

a) M/S Amos Charles Magusu S.L.P aliomba kwa Tshs.22,680,000.00 sawa na

360,000/=@ Mlango uliokamili.
b) M/S Mando Women Group S.L.P aliomba kwa Tshs.33,453,000.00 sawa na

531,000/=@ Mlango uliokamili. ‘
c) M/S Ibrahim Ngaye S.L.P aliomba kwa Tshs.107,000,000/- sawa na 1,698,000/=@

Mlango uliokamili.
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Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa, Kitengo cha Ugavi na Manunuzi kimempendekeza mzabuni
M/S Amos Charles Magusu kwa kuwa gharama zake zipo chini na Kitengo kimeleta bodi ya
zabuni ili kupata idhini.

Wajumbe wa bodi ya zabuni waliridhia mzabuni Amos Charles Magusu apewe kazi ya
utengenezaji wa fremu na top za milango kwa jumla ya shilingi 22,680,000.00 kwa fremu na
top 63 ambapo kila fremu na top itagharimu shilingi 360,000.00

B. ZABUNI YA UNUNUZI WA VITI NA MEZA KUPITIA FEDHA ZA MRADI YA UVIKO 19

Katibu aliwajulisha wajumbe wa bodi kuwa Kitengo cha Ugavi na Manunuzi kilitembeza nukuu
za bei za utengenezaji wa viti na meza seti 3050 za Shule za Sekondari na Madawati 50 kwa
ajili ya madarasa mawili ya shule Shikizi ya Msingi, ambapo jumla ya wazabuni watatu
waliweza kujaza gharama zao katika mchanganuo ufuatao:-

a) M/S Reuben Bigora S.L.P aliomba kwa Tshs.232,500,000/= sawa na Tshs.75,000 kwa
seti kwa Shule za Sekondari na dawati moja la Shule Shikizi ya Msingi.

b) M/S Mando Women Group aliomba kwa Tshs.256,000,000/= sawa na Tshs.82,580
kwa seti kwa Shule za Sekondari na dawati moja la Shule Shikizi ya Msingi.

c) M/S Maemba Malegesi Kigwa aliomba kwa Tshs.226,300,000/= sawa na Tshs.73,000
kwa seti kwa Shule za Sekondari na dawati moja la Shule Shikizi ya Msingi.

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa, Kitengo cha Ugavi na Manunuzi kimempendekeza mzabuni
M/S Maemba Malegesi Kigwa kwa kuwa gharama zake zipo chini na Kitengo kimeleta bodi ya
zabuni ili kupata idhini.

C. ZABUNI YA UTENGENEZAJI NA UFUNGAJI WA MADIRISHA YA ALLUMINIUM

Katibu aliwasilisha agenda hiyo kwa kuwasomea wajumbe orodha ya wazabuni waliojaza
nukuu za bei katika zabuni hiyo kwa mchanganuo ufuatao :-

NA. | JINA LA MZABUNI GHARAMA /KIASI
1. | ARFA GLASS AND GENERAL SUPPLY, S.L.P 265 GEITA 88,200,000.00

2. | MAIGE MAGANDULA JAPHET, S.L.P 11 GEITA 94,500,000.00

3. | MANDO WOMEN GROUP , S.L.P 167 GEITA 110,250,000.00

Baada ya mapitio hayo ya nukuu ya bei za wazabuni wa utengenezaji wa madirisha ya
alluminium katika shule za sekondari na msingi, wajumbe wa bodi ya zabuni walimpitisha
mzabuni M/S ARFA GLASS AND GENERAL SUPPLY kwa gharama ya shilingi 88,200,000.00
ikiwa kila dirisha litagharimu kiasi cha shilingi 280,000.00.
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Wa_]:umbe wa bodi ya zabuni waliridhia mzabuni Maemba Malegesi Kigwa apewe
kazi ya utengenezaji wa viti na meza kwa jumla ya shilingi 226,300,000.00 kwa
fremu na top 63 ambapo kila fremu na top itagharimu shilingi 360,000.00

B-zABUNI YA UNUNUZI WA VIFAA VYA VIWANDANI KWA KUTUMIA WAKALA/MZABUNI
KUPITIA FEDHA ZA MRADI WA UVIKO 19

Katibu aliwajulisha wajumbe kuwa Kitengo cha Ugavi na Manunuzi kilitembeza nukuu za bei

za vifaa vya viwandani ambapo jumla ya wazabuni waliweza kujaza gharama zao katika
mchanganuo ufuatao :-

NA. | JINA LA MZABUNI GHARAMA /KIASI
1. | M/S OTONDE HARDWARE 680,638,600.00
2. | M/S CLASK TANZANIA LIMITED 926,753,120.00
3. | M/S ROMORE SUPPLY AND CONTRACTORS 918,772,000.00

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa, katika wazabuni hao watatu , mzabuni mmoja hakuweza
kukamilisha ujazaji wa gharama ambaye ni M/S Mara General Supply lakini wazabuni wawili
waliweza kukamilisha kujaza nukuu hizo za bei. Pia katibu aliwaeleza wajumbe kuwa baada
ya wazabuni kuwasilisha gharama zao Kitengo cha Ugavi na Manunuzi kilienda sokoni
kujiridhisha kama bei za wazabuni hao zinaendana na soko na kukubaliana kumpitisha
mzabuni M/S Otonde Hardware kwa gharama ya shilingi 680,638,600.00 kwa vifaa vyote kwa
kuwa gharama zake zilikuwa chini na zinaendana na bei ya soko.

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa Kitengo cha Ugavi kimeleta swala hili bodi ya zabuni ili
kupata idhini kabla ya kuingia mkataba na mzabuni huyo,

Wajumbe wa bodi ya zabuni waliridhia mzabuni M/S Otonde Hardware apewe
kazi ya usambazaji wa vifaa vya viwandani kwa jumla ya shilingi 680,638,600.00
lakini wakasisitiza gharama za mzabuni huyo ziwe zimeendana na soko.

AGENDA NAMBA 4: 29/10/2021 : KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe wote kwa ushiriki wao mzuri katika kikao hicho na
alisisitiza ufuatiliajj wa posho za vikao vya bodi ya zabuni kufanyika ili wajumbe waweze
kupata stahiki zao na pia akasisitiza ufanyike utaratibu wa kuwawezesha wajumbe kwenda

mafunzo ya Sheria na maswala ya kimanunuzi ili wawe na uelewa pindi wanapofanya
maamuzi. Baada ya kusema hayo mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 5: 48 asubuhi.
UMETHIBITISHWA :

WENYEKITI KATIBU
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