MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI
NA MIPANGO KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA
WILAYA YA GEITA TAREHE 18/12/2021

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
" 1. Mh. Charles M. Kazungu
Ndg. John P. Wanga

Mh. Hadija S. Joseph

Mh. Alexander G. Buteyeye
Mh. Anthonia Charles

Mh. Selemani Gamala
Mh. Maweda J. Gwesandili
‘Mh. Elisha H. Lupunga
Mh. Malimi S. Saguda
10.Mh. Kulwa L. Giliku
11.Mh. Roza M. Kwiligwa

W L NS M AW N

1. Mh. Tumaini Magesa
2. Mh. Joseph Musukuma
WATAALAMU WALIOHUDHURIA
1. Ndg. Bless D. Mwakyusa
Ndg. Hellen Eustace
Ndg. January Masele
Ndg. Hongera Edward
Ndg. Joash Kunaga
Dkt. Modest Buchard

o B N

Diwani Butobela Mwenyekiti
Mkurugenzi Mtendaji (W) Katibu
Diwani Nyamigota Mjumbe
Diwani Lubanga * Mjumbe
Diwani Viti Maalum Mjumbe
Diwani Busanda Mjumbe

Diwani Isulwabutundwe  Mjumbe

Diwani, Bugulula Mjumbe
Diwani Nyaruyeye Mjumbe
Diwani Viti Maalum Mjumbe
Diwani Nyachiluluma Mjumbe

- WAJUMBE AMBAO HAWAKUHUDHURIA

Mbunge Jimbo la Busanda kwa taarifa
Mbunge Jimbo la Geita kwa taarifa

Afisa Utumishi (W)
Afisa Mazingira (W)
Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)

Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W)
Afisa Ugavi (W)

Mganga Mkuu (W)
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7. Ndg.
8. Ndag.
9. Ndag.
10.Ndg.
11.Ndg.
12.Ndg.
13.Ndg.
14.Ndg.
15.Ndg.
16.Ndg.
17.Ndg.
18.Eng.
19.Ndg.
20.Ndg.
21.Ndg.

Mick Chotta
Patricia Nsinde
Richard Mwakihaba
Damian Aloyce
Jackson Felix
Edith Mpinzile
Sarah Yohana
Thomas Noni
Richard kapyela
Furaha Chiwile
Rumoka Buholela
Khamisi Ngonde
January Bikuba
Samwel Msongwe
Fatuma Nassoro

Kaimu Afisa Skeria (W)
Mratibu wa UKIMWI (W)
Afisa Elimu Sekondari (W)
T.E.O - Katoro

Mhasibu wa mapato

Afisa Elimu Msingi (W)

Afisa Mipango (W)

Kaimu Afisa TEHAMA (W)
KaimuAfisa Kilimo Ushirika na Umwagiliaji (W)
Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
Mweka Hazina (W)

Mhandisi wa Ujenzi

Afisa Uchaguzi (W)

Afisa Biashara

Mwandishi wa Vikao

KUMB NA. 1/5/12/2021: KUFUNGUA KIKAO:
Baada ya akidi kutimia, Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufungua kikao. Alifungua kikao

saa 3:43 asubuhi,

akiwaomba wajumbe kuwa huru kujadili ajenda za kikao.

KUMB NA. 2/5/11/2021: KUTHIBITISHA AJENDA YA KIKAO:
Wajumbe walithibitisha na kujadili dondoo zifuatazo:-

Kufungua kikao
Kuthibitisha dondoo za ajenda ya kikao

1.

ol L e

Kusoma na kuthibiti

sha muhtasari wa kikao cha tarehe 24/11/2021

Yatokanayo na kikao cha tarehe 24/11/2021
Taarifa ya mapato na matumizi kwa kipindi cha Julal hadi Novemba, 2021.

Taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha Tsh. 660,972,391.30 kwa aijili ya shughuli
za afya kwa mpango wa maendeleo kwa ustawi na mapambano dhidi ya UVIKO-

19
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3. Ruzuku ya Matumizi mengineyo......................ceememnerceeens TSH. 976,220,950.28
4. Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo...............cooooeereresseesereenne .Tsh. 10,779,804,024.86

Jllmla Kuu----ulu-lt"u-“un-un""n.nu ----- Tt TShl 32]36917731789'07

Kwa upande wa matumizi Mweka Hazina (W) alieleza kwamba Halmashauri kwa kipindi

husika imeweza kutumia Tsh. 24,200,410,341.93 kama inavyoonekana kwenye
mchanganua hapa chini:-

1. Matumizi tokana na vyanzo vya ndani kawaida............... Tsh. 758,119,061.00

2. Matumizi tokana na vyanzo vya ndani maendeleo.......... Tsh.  871,156,100.00

3. RuZUKU Ya MIShANGFa..........oveeeerrorooeooooooo! Tsh. 18,358,772,000.00

4. Ruzuku ya Matumizi mengineyo...........ocooovoeoeesvesesson, Tsh. 1,663,311,890.00

5. Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo...........ooooooooooo Tsh. 2,549,051,260.93
Jumla Kullieeeinninenninneneneesesnne sesssnsnnennesennns 1SN 24,200,410,341.93

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na katika majadiliano yafuatayo yalijitokeza;-

Wajumbe walitaka kufahamu hali ya ukusanyaji wa mapato ili kufikia lengo la
Halmashauri kwa mwaka, ambapo ilielezwa kuwa mwenendo wa ukusanyaji wa
mapato hauko chini sana kwani hadi kufikia tarehe 30 Novemba 2021

Halmashauri imefikia asilimia 48 ya ukusanyaji mapato;

II.  Wajumbe walishauri Kata zote ambazo kwenye taarifa zinaonesha hazijakusanya

mapato, mfano; Butobela, Bukondo, Izumacheli, Kagu na Zinginezo zifuatiliwe

kuona kuna changamoto gani ya ukusanyaji wa Mapato;

IIl.  Wajumbe walishauri baada ya mradi wa ujenzi wa vyumba vya madarasa ya

UVIKO-19 nguvu kubwa na kasi iliyotumika iendelee na itumike katika ukusanyaji
wa mapato; na

V. Kuhusu fedha ya miradi inayowekwa kwenye akaunti za Kata na Vijiji, wajumbe

walielekeza Menejimenti kuandika barua kwa Watendaji wa Kata na Vijiji juu ya
fedha iliyoingizwa kwenye akaunti na waheshimiwa madiwani wapatiwe nakala.
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7. Malipo ya ongezeko la kazi jengo la utawala Makao Makuu ya Halmashauri.
8. Mapendekezo ya gharama za utekelezaji wa zoezi la uhakiki wa mali za kudumu
(Fixed assets Verification) Tshs. 27,750,000.00

9. Maombi ya kupata walinzi kwenye kampuni ya ulinzi

10.maombi ya mabadiliko ya matumizi ya fedha za ndani zitumike kwenye ujenzi
wa vyoo shule 2 shikizi

11.Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti

12.Kufunga kikao

KUMB NA. 3/5/12/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO CHA TAREHE 24/11/2021:

Muhtasari wa kikao cha tarehe 02/11/2021 ulisomwa, ukapokelewa kisha ukathibitishwa
na kusainiwa.

KUMB NA. 4/5/12/2021: YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 24/11/2021:

Katika kujadili taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kikao kilichopita yafuatayo
yalijitokeza:- ,

Kuhusu ujenzi wa kivuko cha muda cha izumacheli wajumbe walikadilia kiasi cha Tsh.
5,000,000 lakini kwa sasa imeletwa gharama ya Tsh. 21,846336.5, je kabla ya kufanya
tathimini hiyo wataalam wamefatilia maeneo mengine wamefanyaje ili waweze kupata
uzoefu. Ambapo ilielezwa kuwa baadhi ya maeneo kuna maegesho ya meli kubwa
hivyo boti hizo zinatia nanga kwenye maegesho hayo, Wajumbe walipokea taarifa hiyo

na kuomba ujenzi uanze mara moja ili wananchi wapatiwe huduma

KUMB NA. 5/5/12/2021: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI

CHA JULAI HADI NOVEMBA, 2021

Mweka Hazina (W) alisoma na kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi kwa kipindi
cha mwezi Julai hadi Novemba, 2021 ikionesha kuwa Halmashauri imeweza kukusanya
jumla ya Tsh. 32,369,773,789.07 kama inavyoonekana katika mchanganuo ufuatao:-

1. Mapato tokana na vyanzo vya NOaNi.........cceersisisssnies Tsh. 2,254,978,813.46
2. Ruzuku ya Mishahara..........cconueesmsssiansuscsisnssissssssssnsssnsns Tsh. 18,358,772,000.00



KUMB NA. 6/5/12/2021; TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA TSH.
7,780,972,391.20 KWA AJILI YA SHUGHULI ZA AFYA KWA MPANGO WA
MAENDELEO KWA USTAWI NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO-19

Aﬁ.sa l.ﬂ.ipango .(W) aliwasilisha taarifa husika akieleza kuwa, Halmashauri ya Wilaya ya
Geita ilipokea jumla ya Tsh. 7,120,000.000 kwa ajili ya kutekeleza miradi ya ujenzi wa
madarasa ya shule za Sekondari, shule shikizi na ujenzi wa bweni kwa ajili ya watoto
wenye mahitaji maalum.

Hivi karibuni katika awamu nyingine Serikali imetoa fedha Tshs. 660,927,391.30 kwa ajli
ya shughuli za afya kwa mchanganuo ufuatao:-

o Ujenzi wa jengo la dharula (EMD) Hospitali ya Katoro Tshs. 300,000,000
« Ujenzi wa jengo la wagonjwa mahututi (ICU) Hospitali ya Nzera Tshs.

250,000,000
o Ujenzi wa nyumba ya mtumishi Hospitali ya Nzera Tshs. 90,000,000

« Fedha kwa ajili ya huduma ya Mkoba wa chanjo Tshs. 18,720,000
« Fedha za uhamasishaji kutumia kutumia PA system Tshs. 2,217,391.30

Wajumbe walipokea taarifa na katika majadiliano walitaka kufahamu mgawanyo wa

fedha hiyo na maeneo yaliyopelekewa fedha kama umefanyika. Ambapo ilielezwa ni

maelekezo kutoka ofisi ya Rais TAMISEML Wajumbe walipitisha taarifa hiyo na kushauri

miradi iliyowekewa fedha hiyo kazi ifanyike kwa ufanisi na kwa kasi ile ile kama

iliyotumika katika ujenzi wa vyumba vya madarasa ya UVIKO 19.

KUMB NA. 7/5/12/2021; MALIPO YA ONGEZEKO LA KAZI JENGO LA
UTAWALA MAKAO MAKUU YA HALMASHAURI.

Afisa Mipango (W) aliwasilisha taarifa akieleza kuwa jengo la Makao Makuu ya
Halmashauri ya Wilaya ya Geita linajengwa na mzabuni SUMA JKT. Katika awamu ya
kwanza kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ilipokea jumla ya Tshs.
1,000,000,000 kwa ajili ya kununua vifaa na kumlipa fundi kwa mujibu wa mpango kazi

[fedha ilitarajiwa kufanya kazi zifuatazo:-

« Kujenga msingi

o Nguzo wima (columns)
« Nguzo mialo (Beams)
e Jamvi la chini na juu

« Ngazi
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e Kuezeka

Hata hivyo, gharama zilizopangwa kutumika kujenga msingi wa jengo hilo kwa
makadirio ya awali ilikua Tshs. 65,193,760, wakati wa utekelezaji Mzabuni alibaini kuwa
vipimo vilivyo ainishwa katika BOQ havikulingana na hali hatisi hivyo kusababisha

ongezeko la kazi.

Kutokana na ongezeko la kazi gharama zilizopangwa zimeongezeka kutoka Tshs.
65,193,760 ya awali na kufikia Tshs. 95,076,300. Hivyo, Timu ya Menejimenti inaomba
idhini ya kufanya ongezeko la Tshs. 29,882,540 kutoka makadirio ya awali.

Wajumbe walipokea taarifa na katika majadiliano yafuatayo yalijitokeza:-

Wajumbe walitaka kufahamu ongezeko la kiasi hicho cha fedha kitalipwa kutoka katika
chanzo kipi cha fedha, Ambapo ilielezwa kuwa kiasi hicho kitalipwa kutoka fedha ya
mradi (Serikali kuu).

Vile vile, wajumbe walitaka kufahamu utaratibu uliopitiwa na kubaini ongezeko la kazi,
Ambapo ilielezwa utaratibu wote wa kisheria umefuatwa kwa kufanya vikao na vielelezo
vyote vipo.

Aidha, wajumbe walishauri kabla ya taratibu zingine kuendelea Makamu Mwenyekiti
apitie vielelezo vyote vinavyotakiwa kabla ya kufanya malipo ya ongezeko la kazi kama
taratibu zimefuatwa na kisha aruhusu taratibu za malipo ziendelee.

KUMB NA. 8/5/12/2021 MAPENDEKEZO YA GHARAMA ZA UTEKELEZAJI WA

ZOEZI LA UHAKIKI MALI ZA KUDUMU (FIXED ASSETS VERIFICATION) TSHS.
27,750,000.00

Mweka Hazina (W) aliwasilisha mapendekezo ya gharama na timu zitakazohusika na
zoezi la uhakiki wa mali za kudumu (Fixed Assets Verification) zilizopo kwenye jengo la
Makao Makuu, Shule za Msingi 211, Sekondari 44, Hospitali 2, Vituo vya Afya 5,
Zahanati 39, Ofisi za Serikali za Vijiji 145 na Ofisi za Kata 37 na kuleta jumla ya vituo
484 vitakavyofanyiwa kazi. Zoezi hili litafanyika ndani ya siku 25 kwa kila timu ikiwa ni
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wastani wa vituo 9 kwa siku vinavyo patikana kwenye Kata moja au mbili na
mchanganuo wa gharama umeonyeshwa kwa timu zote 3.

Wajumbe walipokea taarifa na katika majadiliano yafuatayo yalijitokeza:-

Wajumbe walitaka kufahamu uhakiki wa mali za kudumu unalenga mali zipi na hili ni
suala la kisheria au Halmashauri inaamua, Menejimenti ilieleza kuwa suala hili i hitaji la
kisheria, ambapo rasilimali yoyote inayotumika ni lazima ihakikiwe ili kupata thamani
halisi ya rasilimali inayotumika, hivyo zoezi la uhakiki ni la Nchi nzima na si kwa
Halmashauri hii tu.

KUMB NA. 9/5/12/2021: MAOMBI YA KUPATA WALINZI KWENYE KAMPUNI
YA ULINZI

Afisa Utumishi (W) aliwasilisha taarifa ya maombi ya kupata walinzi akieleza kuwa
Halmashauri ya Wilaya ya Geita inaendelea kutekeleza miradi ya ujenzi wa vituo vya
Afya Bugalama na Ibisabageni. Ili kuhakikisha usalama wa vifaa vya ujenzi, Menejimenti
inaomba idhini ya kuajili walinzi kutoka kwenye kampuni ya ulinzi ambapo kituo cha
Afya Bugalama kitalindwa na mlinzi mmoja wa usiku, na wakati wa mchana Serikali ya
kijiji itahusika na ulinzi huo. Kituo cha Afya Ibisabageni walinzi wawili (2) watakao linda
usiku na mchana kwa kupokezana.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kushauri kutokana na mazingira ya vituo hivyo
waajiriwe walinzi wanne kwani ujenzi huu ni wa muda mfupi, Pia pamoja na utaratibu
wa kuajiri walinzi hao jamii iendelee kukumbushwa kuwa inajukumu la ya kulinda mali

zilizopo eneo husika. Vile vile, walishauri mchanganuo wa gaharama za walinzi hao
uoneshwe.

KUMB NA. 10/5/12/2021; MAOMBI YA MABADILIKO YA MATUMIZI YA
FEDHA ZA NDANI ZITUMIKE KWENYE UJENZI WA VYOO SHULE 2 SHIKIZI

Afisa Mipango (W) aliwasilisha taarifa akieleza Halmashauri kwa mwaka wa fedha
2021/2022 ilitenga shilingi 10,000,000 kwa kila Kata ili itumike kwa miradi ya

maendeleo kwa Kata husika. Jumla ya shilingi 370,000,000 ilizotengwa kupelekwa kila
Kata kwa kipindi cha robo ya kwanza na ya pili.

Halmashauri pia ilipata jumla ya shilingi 100,000,000 kujenga madarasa 5 katika shule 2
shikizi za Nyamikoma (shule ya Lwenge) na Kawe (shule ya msingi Lubanda). Fedha
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hiyo ililetwa kwa ajili ya kujenga madarasa na kutengeneza madawati kwani shule hizo
zinatakiwa kufunguliwa na kuanza kutoa huduma.

Kwa kuwa fedha ya mapato ya ndani ilipelekwa kwenye Kata na kwa kuzingatia mahi-taji
haya, Kata imeomba idhini ya kufanya mabadiliko ya fedha iliyotengwa awali zifanyiwe
mabadiliko kama ifuatavyo

» Fedha iliyotengwa kwa ujenzi wa vyoo na vichomea taka zitokanazo na uzazi
Zahanati ya Misri Kata ya Bugalama, zitumike kujenga matundu ya vyoo shule
shikizi ya Nyamikoma.

» Fedha iliyotengwa kwa ajili ya kukamilisha maabara ya Zahanati ya Shilungule
Kata ya Busanda zitumike kujenga vyoo shule shikizi ya Kawe.

Wajumbe walipokea taarifa husika na kutoa idhini ya kufanya mabadiliko ya matumizi
ya fedha kama ilivyoombwa kutoka Kata husika.

KUMB. NA. 11/5/12/2021: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI
Katika kujadili mengineyo yafuatayo yalijitokeza:-
I. Kuhusu mabadiliko ya ratiba ya vikao wajumbe waliomba taarifa zitolewe kwa
wakati na kila mjumbe apatiwe taarifa; na
II. Wajumbe walitoa shukrani za dhati na pongezi kubwa kwa Mheshimiwa Rais
SAMIA SULUHU HASSAN Rais wa awamu ya sita Kwa kutoa fedha nyingi kwa
ajili ya mradi wa ujenzi wa vyumba vya madarasa ya UVIKO 19.
KUMB. NA. 12/5/12/2021; KUFUNGA KIKAO:
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge kikao, ambapo kabla ya kufunga kikao
Mwenyekiti alisisitiza kuwa maazimio ya wajumbe yafanyiwe kazi kwa wakati.
Baada ya kusema hayo Mwenyekiti alifunga kikao saa 1:30 jioni.

UMETHIBITISHWA
MWENYEKHIT&%&..
TAREHE....’..g.:...9.:1..'...%9.%2 TAREHE )QO;}QQQ;{
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