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MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA KATIKA
UKUMBI MDCGO WA HALMASHAURI YA WILAYA GAIRO MNAMO TAREHE

20/12/2021
Wajumbe waliohudhuria:
1. Isaya Mihinzo Mwenyekiti
2. Salima Rajabu Katibu
3. Dr. Godbless E. Luhanga Mjumbe
4. Eunice M. Kyungay Mjumbe
5. Adv. Waryoba Mussa Mjumbe
Wajumbe wasiohudhuria;
1. Nurath Hussein - Kwa taarifa
2. Nivoneia E. Levery - Kwa taarifa

Wajumbe waalikwa:
1. QS. Boniface Chama
Sekretarieti:

1. Mansur Mwakalinga
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5. Kuridhia njia ya manunuzi, tangazo na nyaraka za zabuni kwa ajili ya utekelezaji wa
kazi mbalimbali.

6.Taarifa ya miradi iliyoongezeka katika mpango wa manunuzi 2021/2022 kutoka
shilingi 5,055,722,640.00 hadi shilingi 6,998,857,639.72

7. Mengineyo kwa idhini ya mwenyekiti

8. Kufunga kikao

AGENDA. NA TB/1/20/12/2021 - KUFUNGUA KIKAOQ.

Katibu aliwasilisha agenda na kumkaribisha mwenyekiti ili afungue kikao. Mwenyekiti
alifungua kikao mnamo saa 4.15 asubuhi.

AGENDA. NA.TB/2/20/12/2021 - KUTHIBITISHA AGENDA

Jumla ya agenda saba (7) ziliwasilishwa na kuthibitishwa. Agenda hizo ni-
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AGENDA. NA.TB/3/20/12/2021: Majukumu ya wajumbe wa Bodi ya Zabuni

Katibu aliwasilisha agenda na kutoa maelezo yanayohusiana na majukumu mbalimbali
ya wajumbe wa bodi ya zabuni ambayo yapo kulingana na matakwa ya sheria ya
ununuzi wa umma ya mwaka 2011 na kanuni zake za mwaka 2013 na sheria ya Serikali
Mitaa ya Fedha ya mwaka 2018.

Baada ya maelezo Mjumbe aliunga mkono hoja kwa kusema ni vyema katibu
akaelezea angalau kwa uchache juu ya majukumu hayo ya wajumbe wa bodi ya zabuni
ili kila mmoja awe na uwelewa juu ya majukumu yao.

Katibu alibainisha kuwa majukumu kama ifuatavyo:-

» Kuridhia njia ya kufanya manunuzi

» Kupitia mapendezo ya kamati ya tathmini ya zabuni
o Kuridhia gharama za nyongeza katika miradi

¢ Kuridhia nyaraka za zabuni na mikataba

¢ Kuridhia mpango wa manunuzi wa mwaka

e Kutoa tuzo kwa kazi mbalimbali.

Mwenyekiti alielekeza kuwa zitolewe nakala za majukumu ya wajumbe wa bodi ya
zabuni il wapatiwe wajumbe wote il wajue majukumu yao.

AGENDA. NA.TB/4/20/12/2021: Kusoma muhtasari wa tarehe 12/10/2021

Katibu aliwasilisha agenda na kutoa maelezo kuwa mnamo tarehe 12/10/2021
kilifanyika kikac cha robo ya kwanza (Julai — Septemba, 2021) hivyo umewasilishwa
kwa ajili ya kuhakiki kama vyalizungumzwa ndiyo yaliyoandikwa. Wajumbe waliupitia
muhtasari huo na kuuthibitisha kuwa ni muhtasari sahihi na kusainiwa.

AGENDA. NA.TB/5/20/12/2021. KURIDHIA NJIA YA MANUNUZI, TANGAZO NA
NYARAKA ZA ZABUNI KWA AJILI YA UTEKELEZAJI WA KAZ! MBALIMBALI

Katibu aliwasilisha agenda na kutoa maelezo kuwa miradi/kazi mbalimbali ambazo
zinatakiwa kutekelezwa kwa kutumia njia mbali mbali za manunuzi, ambapo miradi
itatekelezwa kupitia mpango maalumu wa ustawi wa taifa na mapambano dhidi ya
UVICO - 19 kwa kutumia fedha za mkopo wa masharti nafuu kutoka shirika la fedha
duniani, fedha ya mapato ya ndani maendeleo na ukusanyaji wa mapato katika baadhi
ya vyanzo na ununuzi wa vifaa.

Hata hivyo Katibu alitoa maelekezo kuwa kwa miradi ya UVICO — 19 (Afya) inabidi
taratibbu za kuwapata wakandarasi zifanyike hata hivyo Katibu alisoma barua ya
maelekezo ya tarehe 25/11/2021 yenye Kumb.Na. AH.161/01/103 kutoka kwa Kaimu
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa yenye maelekezo
mbalimbali ya kutekeleza miradi hiyo. Mchanganuo wa miradi kwa ujumla wake ni kama
ifuatavyo:-




vi.

Vil

vill.

Fedha ya ujenzi wa vibanda vya kuchomea nyama — Unguroad shilingi
4,000,000.00
~ Njia ya manunuzi ni ushindani wa nukuu za bei kwa ajili ya ununuzi wa
vifaa vya ujenzi na kutumia mafundi (Local Fundi's) — “Force Account”.

Fedha ya kutengeneza maegesho ya malori shilingi 18,000,000
~ Njia ya manunuzi ni ushindani wa nukuu wa bei kwa kutumia
mkandarasi.
Fedha ya kununua mashine 6 za kufyatulia tofari za inchi sita shilingi
3,000,000.00
~ Njia ya manunuzi ni ushindani wa nukuu wa bei.

Fedha ya kununua mashine ya kutengeneza chaki shilingi 5,500,000.00
~ Njia ya manunuzi ni ushindani wa nukuu wa bei

Fedha ya kununua vifaa vya kutengeze sabuni shilingi 6 935,000.00
~ Njia ya manunuzi ni ushindani wa nukuu wa bei.

Kuridhia Tangazo la zabuni na nyaraka za zabuni kwa ajili ya huduma ya
kufanya usafi, Kuzoa taka ngumu na Kukusanya Ada ya Usafi & Kukodisha
Kantini ya Halmashauri ambapo gharama ya tangazo ni shilingi 826,000.00.
~ Njia ya manunuzi ni ushindaji wa Kitaifa kwa kutangaza katika gazeti la
serikali (Habari Leo).

Fedha ya makisio ya makusanyo ya ada ya usafi, kufanya usafi, kuzoa taka
ngumu makisio shilingi 28,000,000.00 kwa mwaka.
~ Njia ya manunuzi ni ushindani wa Kitaifa kwa kutangaza katika gazeti la
serikali.

Fedha ya ujenzi wa nyumba ya mtumishi moja (Tatu kwa moja) shilingi
90,000,000.00 zabuni namba LGA/143/2021/2022/BLAN/02.
~ Njia ya manunuzi ni ushindani kwa utoaji wa zabuni ulio na utaratibu
maalum (Restricted method) kwa maana kuwapatia nyaraka za zabuni
Taasisi za Serikali na wakandarasi wenye sifa stahiki kulingana na kazi
zilizoainishwa ambao ni wakandarasi wa majengo na watapatikana
katika tovuti ya Bodi ya wakandarasi.

Fedha ya ujenzi wa jengo la wagonjwa wa dharura (Emergence Medical
Department) shilingi 300,000,000.00 zabuni namba
LGA/143/2021/2022/BLAW/O1.
~ Njia ya manunuzi ni ushindani kwa utoaji wa zabuni ulio na utaratibu
maalum (Restricted method) kwa maana kuwapatia nyaraka za zabuni
Taasisi za Serikali na wakandarasi wenye sifa stahiki kulingana na kazi




Xi.

Xii.

Xii.

Xiv.

» zilizoainishwa ambao ni wakandarasi wa majengo na watapatikana
katika tovuti ya Bodi ya wakandarasi.

Fedha za ujenzi wa madarasa namsini na tano katika Shule za sekondari
kumi na nne yenye jumia ya shilingi 1,100,000,000.00.
» Njia ya manunuzi ni “Force Account”.

Fedha za ujenzi wa vyumba vya Madarasa katika Shule Shikizi ya Magenge
yenye jumla ya shilingi 40,000,000.00.
~ Njia ya manunuzi ni “Fcrce Account”.

Fedha ya Ujenzi wa Hosteli ya wanafunzi wenye mahitaji maalum katika
Shule ya Msingi Ukwamani lenye gharama ya shilingi 80,000,000.00.

> Nijia ya manunuzi ni “Force Account.
Kuridhia Tangazo la zabuni na nyaraka za zabuni kwa ajili ya huduma ya
kukodisha kantini ya Halmashauri. Njia ya manunuzi ri ushindaji wa Kitaifa
kwa kutangaza katika gazeti la serikali (Habari Leo).
Makisio ya fedna ya kukodisha kantini ni shilingi 300,000.00 kwa miezi sita.

Fedha ya ujenzi wa sekondari ya Leshata katika Kata ya Leshata shilingi
800,000,000.00 kwa kutumia fedha ya kuboresha elimu ya sekondari Nchini
(SEQUIP).Awali mradi huu ulishaingia katika mpango wa manunuzi wa
mwaka fedha 2021/2022 na njia ya manunuzi ilikuwa “Force Account”. Hata
hivyo kwa kurejea maelekezo ya utekelezaji wa miradi ya (SEQUIP -
Secondary Education Quality Improvement Program} ambayo nayo
inagharamiwa na Serikali kwa mkopo wa Takribani shitingi Trioni 1.1 toka
Benki ya Dunia, njia ya manunuzi inayoweza kutumika ni “Force Account”.

Kutokana na maelekezo hayo wajumbe walijadili na kupendekeza njla ya
“Force Account’ kama ilivyoelekezwa katika mpango wa manunuzi wa mwaka
2021/2022 itumike cha msingi majengo yawe na ubora hii ni kutokana na
uhalisia wa fedha iliyopokelewa.Hivyo vifaa vinunuliwe na ushindani wa kazi
za ujenzi ufanyike kwa kuwatumia -wakandarasi binafsi wa majengo au
Taasisi za Serikali zinazoshughulika na ujenzi wa majengo au “local fundi's”
ambaye kweli anajua kazi ambapo Kamati ya ujenzi itamfanyia tathmini ya
kina.Hata hivyo pesa hizo zitapokelewa kwa awamu tofauti kwa maana kwa
sasa fedha iliyopckelewa ni shilingi 470,000,000.00 na fedha kiasi cha shilingi
130.000.000.00 zitapokelewa baadae kwa ajili ya umaliziaji wa ujenzi wa
sekondari katika Kata ya Leshata na baadae shule ya sekondari katika Kata
nyingine ambapo gharama ya mradi pia ni shilingi 600,000,606.00 kwa
kutumia njia hiyo hiyo ya manunuzi. Shule itakayojengwa itakwa na uwezo
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wa kuchukua wanafunzi wasiopungua 400 kuanzia kidato cha kwanza hadi
cha nne. _ .

Mradi wa SEQUIP umelenga kuongeza fursa ya upatikanaji wa elimu ya
sekondari, kuweka mazingira salama ya elimu kwa wasichana na kuhakikisha
wanafunzi wote wanapata elimu bora ya sekondari.

Baada ya kuwasilishwa taarifa hiyo Mjumbe aliwasilisha pendekezo juu ya Tangazo la
Huduma ya Kantini ya Halmashauri na kushauri ni vyema kabla ya kutangaza ifanyike
jitihada kwa Idara ya Utawala na Utumishi kukamilisha mtandao wa maiji, umeme viwe

vimetenganishwa na jengo la ofisi kuu pia vifaa vya uchaguzi vitafutiwe eneo la
kKuviweka kwa usalama.

Hata hivyo Mwenyekiti alimkaribisha mjumbe kutoka ofisi ya Ujenzi kwa ajili ya kutoa
ufafanuzi zaidi kuhusu agenda ya upatikanaji wa wakandarasi wa ujenzi kwenye
utekelezaji wa miradi ya UVICO -19 ya Idara ya Afya. Mjumbe alielezea changamoto
zitizopo za kutumia Taasisi za Serikali na kushauri kuwa ni vyema pia na wakandarasi
wengine wenye sifa wakashindanishwa ili kuongeza ushindani ili ufanisi wa kazi uwe
bora Pia alisisitiza njia ya manunuzi iwe ya haraka ili mradi utekelezwe ndani ya miezi
minne. Vilevile aliongezea kwa kusema hata Mhandisi wa Mkoa amesisitiza kuwa
nyaraka za zabuni tusiwape Taasisi za Serikali peke yake.

Pia mjumbe alichangia hoja kuhusu kutangazwa kwa zabuni ya uzoaji taka kuwa

mzabuni yeye aseme atatakulipwa asilimia ngapi ambayo itahusisha gharama za
uendeshaji na faida yake.

Baada ya majadiliano hao wajumbe walijadili na kuridhia utekelezaji wa miradi hiyo
sambamba na njia zake za manunuzi, tangazo na nyaraka za zabuni.

AGENDA. NA.TB/6/20/12/2021: KUPITIA NA KUHUISHA MPANGO WA MANUNUZI
KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022 KUTOKA SHILINGI 5,055,722,640.00 HADI
SHILINGI 6,998,857,639.72

Katibu aliwasilisha agenda na kutoa maelezo kuwa mpango wa manunuzi kwa mwaka
wa fedha 2021/2022 wa Halmashauri ya wilaya ya Gairo ulikuwa na manunuzi yenye
jumla ya shilingi 5,055,772,640.00. Hata hivyo mpango huo wa manunuzi unatakiwa
kuhuisha kwasababu ya kuongezeka kwa kazi baada ya kupokea fedha za kutekeleza
miradi ya maendeleo kupitia mpango maalum wa “Ustawi wa Taifa na Mapambano
dhidi ya UVIKO - 19" kwa kutumia fedha za mkopo wa masharti nafuu kutoka Shirika la
Fedha Dunia zilizo nje ya bajeti 2021/2022, fedha ya mapato ya ndani maendeleo na
ukusanyaji wa mapato katika baadhi ya vyanzo na ununuzi wa vifaa. Katibu alielezea
kuwa miradi/kazi hizo za nyongeza zinajumuisha miradi ifuatayo:-

(1).Fedbha ya ujenzi wa vibanda vya kuchomea nyama — Unguroad shilingi 4,000,000.00
(2). Fedha ya kutengeneza maegesho ya malori shilingi 18,000,000

(3). Fedha ya kununua mashine 6 za kufyatulia tofari za inchi sita shilingi 3,000,000.00
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(4). Fedha ya kununua mashine ya kutengeneza chaki shilingi 5,500,000.00
(5). Fedha ya kununua vifaa vya kutengeze sabuni shilingi 6,935,000.00
(6). Makisio ya fedha ya kukusanya ada ya usafi shilingi 28,000,000 kwa mwaka.
(7). Makisio ya fedha ya kukodisha kantini shilingi 300,000.00 kwa miezi sita.
(8). Fedha ya ujenzi wa nyumba ya mtumishi moja (Tatu kwa moja) shilingi
90,000,000.00.
(9). Fedha ya ujenzi wa jengo la wagonjwa wa dharura (Emergence Medical
Department) shilingi 300,000,000.00.
(10). Fedha za ujenzi wa madarasa hamsini na tano katika Shule za sekondari kumi na
nne shilingi 1,100,000,000.00.
(11). Fedha za ujenzi wa vyumba vya Madarasa katika Shule Shikizi ya Magenge
shilingi 40,000,000.00.
(12). Fedha ya Ujenzi wa Hosteli ya wanafunzi wenye mahitaji maalum katika Shule ya
Msingi Ukwamani shilingi 80,000,000.00
(13). Fedha za Ujenzi Kituo cha Afya Kata ya Nongwe Wilayani Gairo shilingi
250,000,000.00 ambayo ni gawio la tozo za simu.
{14) Fedha za Tasaf zitakazotumika katika manunuzi kiasi cha shilingi 17,400,000.00
kwa mchanganuo ufuatao:-

I. Ununuzi wa mafuta diseli shilingi 10,080,000.00
ii. Ununuzi wa shajala shilingi 3,720,000.00
fii. Ununuzi wa huduma ya matengenezo ya magari shilingi 3,600,000.00

Wajumbe walijadili na kuridhia ongezeko la bajeti kwenye mpango wa manunuzi wa
mwaka 2021/2022 kutoka 5,055,722,640.00 hadi shilingi 6,998,857,639.72.

Pia wajumbe waliridhia mabadiliko ya matumizi ya fedha ya shilingi 500,000,000.00 ya
ujenzi wa Kituo cha Afya Nongwe kwenda kufanya ujenzi wa Kituo cha Afya Iyogwe hii
ni kutokana na mapokezi ya fedha ya shilingi 250,000,000.00 ya tozo za simu kwenda
Nongwe kujenga Kituo cha Afya.




AGENDA. NA.TB/7/20/12/2021: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili aongee machache. Ndipo Mwenyekiti alisema
amepokea mengineyo kutoka kwa mjumbe mmoja ambaye hoja yake ilikuwa kujua
stahiki za wajumbe wa Bodi ya zabuni.

Katibu alijibu hoja hiyo kama ifuatavyo:

Wajumbe wa Bodi ya zabuni wanatakiwa kulipwa posho ya kikao kwa
mchanganuo ufuatao: Mwenyekiti na Katibu kila mmoja shilingi 200,000.00,
wajumbe watano kila mmoja shilingi 150,000.00, sekretarieti mmoja shilingi
100,000.00 na mwalikwa itategemeana na bajeti.

il. Wajumbe wanahaki ya kuhudhuria mafunzo, semina kutokana na bajeti ya
Halmashauri inaporuhusu ili kupata ufahamu wa kuhusu sheria mbalimbali
zinazohusu manunuzi,

Pia Katibu alizungumzia juu ya bajeti ya kitengo cha manunuzi na namna ya ulipaji wa
posho hizo, alieleza jinsi gani anavyofanya juhudi ili wajumbe walipwe lakini hoja kuu za
wajumbe ni kuwa mbona vikaoc vingine kama vile Bodi ya Ajira, vikao vya kamati ya
ukaguzi vinalipwa? lla vikao vya bodi ya zabuni havilipwi?. Katibu alijibu kuwa
changamoto ni ofisi ya Mkurugenzi kwasababu vikao vyote bajeti yake ipo katika
vifungu vya kulipia vikao vya Halmashauri na si vinginevyo.

Hata hivyo Katibu alisisitizwa na wajumbe kuandaa dokezo la posho kwa kaijili ya kikao
kijacho.Katibu pia alitoa maelezo kuhusu kazi ya tathmini ya miradi ya Uvico -19 na
kushauri kuwa ofist ya Mkurugenzi ni vyema iandike barua kwa Katibu Tawala wa Mkoa
na ofisi ya TARURA ili wapatikane wataalamu wa kufanya kazi hiyo kwa kushirikiana na
wataalam toka Halmashauri.

AGENDA. NA.TB/8/20/12/2021: KUFUNGA KIKAC

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afunge kikao. Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe
kwa kuchangia hoja mbalimbali katika kikac. Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 1.05
mchana.

MUHTASARI HUU UMETHIBITISHWA NA KUTIWA SAINI NA:-
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