HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA DHARURA CHA KAMATI YA FEDHA NA
UTAWALA KILICHOFANYIKA TAREHE 28.10.2021 KATIKA UKUMBI MKUBWA WA
MIKUTANO WA HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:-

1. Mhe. Prof.Davis G. Mwamfupe- Mstahiki Meya - Mwenyekiti
2. Bw. Joseph C. Mafuru - Mkurugenzi wa Jiji - Katibu

3. Mhe. Emmanuel S. Chibago - Naibu Meya - Mjumbe

4. Mhe. Antony P. Mavunde - Mbunge Dodoma Mijini - Mjumbe

5. Mhe. Sospeter N. Mazengo - Mwenyekiti Kamati ya Uchumi,
Elimu na Afya - Mjumbe
6. Mhe. Jaffar M. Mwanyemba - Mwenyekiti Komati ya

Mipangomiji na Mazingira - Mjumbe

/. Mhe. Amos A. Mbalanga - Diwani Kata ya K/Ndege - Mjumbe

8. Mhe. CP Gideon M. Nkana - Diwani Kata H/Makulu - Mjumbe

9. Mhe. Shifaa M. Ibrahim - Diwani Kata ya Majengo - Mjumbe

10. Mhe. Awadh Abdallah - Diwani Kata ya Zuzu - Mjumbe

11. Mhe. Beatrice Ngerangera - Diwani Kata ya Miyuji - Mjumbe

12. Mhe. Fatuma Zolo - Diwani Viti Maalum - Mjumbe
WATAALAM WALIOHUDHURIA:-

1. Bw. Gerald Ruzika - Mkuu wa ldara ya Utawala na Utumishi.
2. Bi. Mo[y Focus Kimario - Kny: Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
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.. Bw. Michael A. Maganga - Katibu Tawala (Wilaya)

. Bi. Zaina Kaniki - Kny: Mkuu wa Idara ya Afya na Ustawi wa

Jamii
. Bi. Yustina Munishi - Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika

. Bi. Asha Same Vuai - Mkuu wa Idara Maendeleo ya Jamii na
Vijana

. Bw. Fredrick Mwakisambwe - Kny: Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

. Bw. William Alfayo - Kny: Mkuu wa Idara Mipango Miji, Ardhi na
Maliasili

. Bw. Francis Kaundag - Mkuu wa Idarg yd Mipango, Takwimu na
Ufuatiliaiji

Bw. Dickson Kimaro - Mkuu wa ldara ya Mazingira na Udhibiti

wa Taka Ngumu

Bi. Selina B. Shirati
QS. Novatus Iramu
Bi. Flora S. Sagire
Bw. Albert Kasoga
Bi. Dorice Nsana
CPA. Jestina Naftal
Bw. Evaristus Desouza
Bw. Joseph Fungo
Bi. Neema Makinda
Bi. Anna Makunja
Bi. Gisela Mmavele
Bw. Denis Gondwe

Bi. Sekunda Kasese

- Kny: Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

- Kny: Mkuu wa Idara ya Ujenzi

- Kny: Mkuu wa Kitengo cha Sheria

- Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

- Kny: Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi

- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Nyuki

- Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA na Uhusiano

- Afisa Tawala

- Afisa Utumishi

- Afisa Malalamiko
- Afisa Habari

- Mratibu TASAF
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SEKRETARIETI

1. Bi. Adelina C. Christian - Mwandishi wa vikao
2. Bi. Anna M. Masanja - Mwandishi wa vikao
3. Bw. Samwel J. Mlowa - Mwandishi wa Vikao
4. Bw. Mello Rasso - Mwandishi wa vikao

MUHT.NA.01/2021/2022/KUFUNGUA KIKAO.

1.1

Katibu dliwakaribisha wajumbe kwenye kikao cha dharura cha Kamati ya
Fedha na Utawala ambacho kilitokana na udharura wa mapokeziya fedha
na Kamati hiyo ndiyo inaomba ridhaa ya kupitisha mipango ya fedha hizo
ili zitumike. Pia aliomba ridhaa ya kuongeza agenda ya mapokezi ya fedha
Sh. 250,000,000.00 kwa djili ya ujenzi wa kituo cha Afya Chang'ombe
Pamoja na ombi la idhini ya kutoa Mkataba wa kupangisha jengo la
Halmashauri.

Baada ya maelezo ya Katibu, alikaribishwa Mstahiki Meya ili afunge kikao.
Mstahiki Meya aliwakaribisha Wajumbe na kusema kuwa, tujioange vizuri ili
Fedha zilizotumwa zisimamiwe vizuri na kazi ifanyike.

Pia, aliomba ridhaa kwa Wajumbe ya kuongeza agenda mbili alizoomba
Katibu. Wajumbe waliridhia.

Baada ya maelezo hayo, Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 4:45

asubunhi.

MUHT.NA. 02/2021/2022 AGENDA ZILIZOJADILIWA.

. Kufungua kikao.

2. Mapokez ya fedha na maandalizi ya ujenzi wa vyumba vya Madarasa ya

kidato cha kwanza na Shule Shikizi kwa mwaka 2022 kwa kutumia fedha ydo!



mpPango wa maendeleo kwa ustawi wa Taifa na mMapambano dhidi ya
UVIKO - 19,

. Taarifa ya mapokezi ya fedha za kampeni ya Chanjo ya UVIKO - 19 kiasi
cha Sh. 34,672,970.48

- Taarifa ya mgawo wa Mbegu za Alizeti zenye Ruzuku ya kiasi cha tani 86
Zitakazouzwa kwa bei ya Sh. 3500 kwa kilo.

. Taarifa ya mapokez ya fedha Sh. 250,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa kituo
cha Afya Chang'ombe.

. Ombi la idhini ya kutoa Mkataba wa kupangisha jengo la Halmashauri
(DODIDECOQO).

. Kufunga kikaoo.

MUHT.NA.03/2021/2022 MAPOKEZI YA FEDHA NA MAANDALIZI YA UJENZI WA
VYUMBA VYA MADARASA YA KIDATO CHA KWANZA NA SHULE SHIKIZI KWA
MWAKA 2022 KWA KUTUMIA FEDHA ZA MPANGO WA MAENDELEO KWA USTAWI WA
TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO - 19.

Katibu aliwasilisha taarifa tajwa hapo juu na kusema kuwa, Halmashauri ya
Jiji la Dodoma ilipokea fedha jumia ya shilingi 2,940,000,000.00 ambapo
2,860,000,000.00 ni kwa gjili ya ujenzi wa vyumba 143 vya Madarasa pamoja
na samani zake kwa Shule za Sekondari na 80,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa
vyumba 4 vya Madarasa kwa shule Shikizi. Fedha hizo zimeingia moja kwa moja
kwenye akaunti za Shule. Gharama iliyotolewa kwa ajili ya ujenzi wa chumba
kimoja cha Darasa pamoja na samani zake (Viti na meza) ni shilingi
20,000,000.00. Katika utekelezaji wa miradi hiyo, Halmashauri imepokea
maelekezo kutoka Ofisi ya Rais TAMISEM| Pamoja na PPRA yakiruhusu matumizi
ya “Single Source”.

Alieleza kuwa, Ofisi ya Rais TAMISEMI ilitoa maelekezo yafuatayo: -

I Kuunda Kamati ya uratibu na ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi hiyo.

ii.  Kuhakikisha utekelezaji wa miradi unaanza ndani ya wiki mbili mara
baada ya fedha kupokelewa.



ii. Kuhakikisha miradi ya ujenzi wa Madarasa inakamilika kabla au
ifkapo tarehe 15/12/2021.

iv.  Halmashauriinawezqg kutumia Wakandarasi wa ndani au utaratibu wa
“force account”. Msisitizo ni kwamba gharama za utekelezaiji kwa

.

kutumia njia yoyote 7zsizidi makadirio ya fedha Zzlizotengwa kwa
shughuli husika.

v.  Utekelezajiwa miradi uzingatie thamani ya fedha na ubora wa miradi.

vi.  Mstahiki Meya na Madiwani wote kupitia Kamati zao wahakikishe

wanasimamia miradi hiyo kwa kushirikiana na Watendaji wa
Halmashauri.

vii.  Kuhimiza Wananchi kushiriki ujenzi wa miradi inayoendelea katika
maeneo yao na kutoa taarifa endapo kuna ubadhirifu wa fedha.

Katibu alisema kuwa, Baada ya kupata maelekezo hayo, Ofisi ya Mkurugenzi wa

Jiji lianza utekelezaji mara moja ambapo Menejimenti ilifanya kikao na ilipitia

Mwongozo wa PPRA na Maelekezo kutoka Ofisi ya Rais TAMISEMI katika

utekelezaji wa miradi hiyo na kupendekeza mfumo wa “Single Source” (Kutumia

Wakandarasi) ndiyo utumike.

Menejimenti ilipendekeza kwamba shule hizo zigawanywe katika makundi
Matano ambapo Wakandarasi wenye uwezo wapewe kazi hizo kwa kutumia

mfumo wa Single Source. Kila Mkandarasi anatarajiwa kupewa zaidi ya

madarasa 21 kulingana na uwezo wake. Mapendekezo ya mgawanyo huo ni

kama ifuatavyo: -

IDADI YA
Na SHULE MADARASA | KIASI KWA DARASA JUMLA
40,000,000.00
1| ZUZU 2 20,000,000.00
20,000,000.00 20,000,000.00
2 | MBALAWALA 1
20,000,000.00 40,000,000.00
3 | NALA 2
20,000,000.00 40,000,000.00
4 | UMONGA 2
20,000,000.00 140,000,000.00
5 | KIZOTA 7/
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20,000,000. ,000,000.
4| CHIGONGWE : 0,000,000.00 20,000,000.00
20,000,000.0 .000,000.
7 | LUKUNDO 3 0 0 160,000,000.00
20,000,000.0 ,000,000.
8| mEGA 4 0 80,000,000.00
20,000,000.00 80,000,000.00
? | MNADANI 4
620,000,000.00
JUMLA 31
40,000,000.00
1 | KIKOMBO 2 20,000,000.00
BUNGE 60,000,000.00
2 | WASICHANA 3 20,000,000.00
40,000,000.00
3 | IYUMBU 2 20,000,000.00
60,000,000.00
DODOMA S 20,000,000.00
80,000,000.00
5 | SECHELELA 4 20,000,000.00
40,000,000.00
6 | VIWANDANI 2 20,000,000.00
20,000,000.00
/ | NTYUKA 1 20,000,000.00
80,000,000.00
8 | NGHONGHONA 4 20,000,000.00
420,000,000.00
JUMLA 21
20,000,000.00
1 | MTUMBA | 20,000,000.00
20,000,000.00 60,000,000.00
2 | IPALA 3
20,000,000.00 200,000,000.00
3 | NZUGUN| 10
20,000,000.00 100,000,000.00
4 | MAKOLE g
20,000,000.00 80,000,000.00
S | IHUMWA 4
20,000,000.00 160,000,000.00
6 | HOMBOLO 8
60,000,000.00
7 | KISASA 3 20,000,000.00
680,000,000.00
JUMLA 34
40,000,000.00
1 | MSALATO ) 20,000,000.00
20,000,000.00 60,000,000.00
2 | CHIKOLE 3
20,000,000.00 140,000,000.00
3 | MIYUJI 7
, 20,000,000.00 40,000,000.00
4 | MAKUTUPORA 2
20,000,000.00 60,000,000.00
5 | CHIHANGA 3
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6| CHINANGAL i 20,000,000.00 80,000,000.00
20,000,000. .000,000.
7 | MLMWA 5 0.000,000.00 100,000,000.00
KIWANJA CHA 20,000,000.00 120,000,000.00
8 | NDEGE b
JUMLA 39 640,000,000.00
120,000,000.00
1 | MPUNGUZI 6 20,000,000.00
20,000,000.00 40,000,000.
o | WELLA ) 0,000,000.00
20,000,000.00 40,000,000.0
3 | KIKUYU 2 0 0.00
20,000,000.00 80,000,000.00
4 | HAZINA 4 )
20,000,000.00 140,000,000.00
5 | MKONZE 7
20,000,000.00 80,000,000.00
6 | MBABALA 4
$00,000,000.00
JUMLA 25
2,860,000,000.00
JUMLA KUU 143

Kwa upande wa Elimu Msingi kiasi cha shilingi 80,000,000.00 kilitolewa kwa qjili ya vjenzi

wa vyumba vinne vya Madarasa katika shule shikizi mbili kama ilivyoainishwa katika

jedwali hapa chini: -

IDADI YA VYUMBA VYA

JINA LA KiITUO KIASI KWA
NA KATA SHULE MADARASA JUMLA YA FEDHA
SHIRE VITAKAVYOJENGWA PREASS
1 ING'UNGUGU | KIKOMBO | KIKOMBO 2 20,000,000.00 | 40,000,000.00
HOMBOLO | HOMBOLO
2 | MKOMBOLA BWAWANI | BWAWANI 2 20,000,000.00 | 40,000,000.00
JUMLA 4 80,000,000.00

Tarehe 21/10/2021 kilifanyika kikao kati ya Menejimenti na Wakuu wa Shule kujadili

namna ya utekelezaji wa ujenzi wa vyumba vya Madarasa. Kikao hicho pia

kiliridhia mapendekezo ya ujenzi huo ufanyike kwa mfumo wa “Single Source”".

Katibu dlieleza kuwa, katika usimamizi wa miradi huo Timu ya usimamizi ngazi ya
Wilaya iliundwa ikijumuisha wafuatao: -




Mkurugenzi wa Jiji.

Mchumi wa Jiji.
Afisa Elimu Sekondari.
Afisa Elimu Msingi.
Mhandisi wa Jiji.

Afisa Ugavi wa Jiji.
Mthamini Majengo wa Jiji (QS).

Pia Wakuu wa Idara watapangiwa Kanda za kusimamia miradi hiyo
wakishirikiana na Waheshimiwa Madiwani wa Kata husika pamoja na

Viongozi wa Kata na Mitaa.

Baada ya taarifa kuwosilishwg Wajumbe walipokea na katika kujadili
Wakandarasi walishauri zitolewe barua ya kuwaelekeza kuwa jukumu la
ujenzi wa madarasa ni la Kata nzima ikiwemo kamati ya ujenzi. Wajumbe
wadlieleza kuwa kwa upande wa viwandani shughuli iliyopo ni ukarabati wa
Madarasa na sio ujenzi. Hivyo, Wajumbe walione hilo kwa kuwa fedha

zilizotolewa ni za ujenzi wa Madarasa:

Mtaalam alitoa maelezo kwamba Madarasa yatajengwa Mapya na
ukarabati wa Madarasa utaendelea kwa fedha za mapato ya ndani.
Aidha, ilielezwa kuwa watakweda kukagua Shule hiyo ikiwemo na Shule
nyingine ambazo zina matatizo kama hayo ili waombe kibali TAMISEMI.
Umonga Sekondari.

lishauriwa wataalam wafike eneo ilipo Shule hiyo ili waone Madarasa
mawili yatakapojengwa eneo lipi kutokana na ufinyu wa eneo.

Akitoa ufafanuzi; Mwenyekiti aliwaagiza wataalamu kufanya tathimini ya
haliilivyo kwenye Shule zote ili kuomba kibali kwa Shule zenye changamoto
ya nafasi.

Wajumbe walishukuru kwa kuweka mfano wa “single souce” Pamoja na
kutafuta Wakandarasi wenye uwezo. Aidha, walitaka kujua kama Milioni 20

liyotengwa kwa ajili ya ujenzi wa Darasa moja kama itatosheleza vjenzi

Pamoja na samani zake.

38



Wajumbe walipongeza Menejimanti kwa mkakati wadalioonesha wa ujenzi
wa Madarasa.  Aidha walitaka kujua wamejipanga vipi kuhusu kuwapa
usafii Wahandisi kwa djili ya kusimamia kazi hizo. lielezwa kuwa hilo
litashughulikiwa ili kuhakikisha kazi zinasimamiwa.

Aidha, ilishauriwa kuwa, Kwenye kanda tano zlizoandaliwa kwa gijili ya
ujenzi wa Madarasa Waheshimiwa Madiwani wawekwe wawili wawili kwa
kila kanda kuangalia kazi zinavyotekelezwa.

Wajumbe walishauri kuwa, iwekwe tahadhari kwa waheshimiwa Madiwani
Pamoja na wataalam katika kuwakosoa Wakandarasi katika maeneo ya
kazi. Hivyo kazi hiyo ya kushauri Wakandarasi wawaachie wahandisi wenye
taaluma hiyo.

Kuhusu nafasi ya Wananchi kwenye miradi ya ujenzi wa Madarasa,
Wajumbe walikubaliana kuwa, ushiriki wao uwe kwenye ulinzi na usalama
Pamoja na ufuatiliaji wa miradi. Aidha ilishauriwa Wananchi waelezwe nini
kitakachofanyika kwenye Kata zao na fedha zitakazopelekwa. Aidha,
ziangaliwe Kata zenye changamoto ya maiji ili waongee na DUWASA
wafikishe maji il kuondoa changamoto.

Kuhusu ushiriki wa Kamati ya Fedha na Utawala kwenye miradi litapangwa
na ofisi ya Meya na Mkurugenzi.

Watendaji wa Kata waliopo maeneo yenye miradi ya ujenzi wa Madarasa
wasipangiwe kazi nyingine.

Kila wiki itolewe taarifa ya ujenzi wa Madarasa, hatua iliyofikiwa kwenye
ujenzi na kila Kata Mkandarasi afanye kazi kwa gharama zake.

Kufikia tarehe 15/12/2021 mwisho wa kukamilisha Madarasa, ila Wajumbe
walikubaliana kuwa, wiki mbili kabla kazi iwe imekamilika.

Baada ya majadiliano, Wajumbe walipitisha mapendekezo ya mgawanyo

wa fedha za ujenzi wa Madarasa.



MUHT. NA. 4/2021/2022: TAARIFA YA MAPOKEZl YA FEDHA ZA KAMPENI YA
CHANJO YA UVIKO - 19 KIASI CHA SH. 34,672,970.48

4.1

4.2

Kafibu aliwasilisha taarifa tajwa hapo juu na kusema kuwa, Ofisi ya Mganga
Mkuu wa iji llipokea fedha kiasi cha Tsh 34,672,970.48 kutoka Wizara ya
fedha na Mipango ikiwa ni fedha za uendeshaji wa kampeni ya chanjo ya
UVIKO-19 Zilizo pokelewa tarehe 28/09/2021 na mchanganuo wa matumizi
ni kama ifuatavyo: -
Kwa upande wa timu za usimamizi za Halmashauri (CHMT) fedha hizo
Zitumike katika shughuli za uhamasishaji kwenye jamii (9,206,181 33,
kufanya kikao cha kamati ya afya ya msingi ngazi ya Wilaya (3,830,000.00),
usimamizi wa kampeni ya chanjo (2,819,221 .32) na usambazaji wa chanjo
kabla na wakati wa kampeni (9,217,304.81 I
Fedha kiasi cha Sh. 9,600,263,.02 zitawekwa kwenye akaunti za vituo vya
kutolea huduma za afya kwa gijili ya malipo ya shuhuli ya kampeni ya Kitaifa
ya chanjo ya UVIKO-19 kwa malipo ya Watumishi kwa mgawanyo ufuatao:
. Asilimia 74 ni malipo ya masaa ya ziada.
ii.  Asilimia 26 ni malipo ya nauli.

ii.  Risiti ya mapokezi na barua ya maelekezo viiambatanishwa.

Baada ya taarifa kuwasilishwa, Wajumbe waliipokea, wadliipitia na kisha

waliipitisha na kusema kuwa, fedha zitumike kama zilivyopangwa.

MUHT.NA. 05/2021/2022: TAARIFA YA MGAWO WA MBEGU ZA ALIZETI ZENYE
RUZUKU YA KIASI CHA TANI 86 ZITAKAZOUZWA KWA BEI YA SH. 3500 KWA KILO.

5.1

Katibu aliwasilisha taarifa tajwa hapo juu na kusema kuwa,

Mkoa wa Dodoma ni miongoni mwa mikoa ya kimkakati kwa kuongeza
uzalishaji wa Alizeti ili kupunguza uhaba wa Mafuta ya Alizeti.  Waziri
mwenye dhamana ya kilimo alizindua mpango wa usambazdiji mbegu za

Alizeti katika Mikoa 3, ambayo ni Dodoma, Singida, na Simiyu.



5.2

Wizara ya kilimo kupitia wakala wa mbegu (ASA) walitoa mgawo wa

Mbegu za Alizeti kwenye Mkoa ambapo Halmashauri ya Jiji ilipangiwa

kupewa kiasi cha tani 86 zitakazouzwa kwa bei ya 3500/= kwa kila Mkulima.

Katika uzinduzi huo kiasi cha tani tatu zlitolewa:.

i kutekeleza azma hiyo kwa ufanisi utaratibu ufuatao utafanyika: -

I Taarifa zitatolewa kwenye Kata zote za kilimo kuwajulisha wananchi.

i. Kata zote zitaandikiwa barua kueleza kufanya kikao cha Maendeleo
ya Kata cha dharura kwa qjili ya kutekeleza mambo ya haraka
likiwepo suala la mbegu za ruzuku.

. Wakulima waliosaijiliwa kulima Alizefi watapewa kipaumbele kuuziwa
kwa bei hiyo ya Sh. 3500 kwa kilo.

iv.  Matangazo yatatolewa kwa vipaza sauti kweye Kata.

V.. Mbegu hizo zinapatikana Halmashauri Idara ya Kilimo na kwenye Kata
ambapo fedha zitakusanywa kwa “POS" mashine.

vi.  Baadaya mauzo fedha zitapelekwa Wizara ya Kilimo kwa Wakala wa
Mbegu (ASA) kiasi cha Sh. 3200 kwa kilo na 300 zitabaki kama
gharama za usambazaiji.

vii.  Kikao cha Viongozi wa Mkoa, Wilaya na Wataalam kilichofanyika
farehe 23/10/2021 kiliruhusu Mawakala ambao watakubaliana na
masharti ya kuuza Tshs. 3500 na kurejesha sh. 300 kwa kila kilo.

Baada ya faarifa kuwasilishwa, Wajumbe waliipokea, waliipitia na katika

kuijadili Wajumbe wakitaka kujua kama mtu ana shamba lipo Kongwa

anaruhusiwa kununua mbegu Dodoma au mpaka anunue Kongwa.

Ambapo ilielezwa kuwa, utaratibu uliopo ni kuuza mbegu kwa Wakulima

waliopo Dodoma na zitauzwa kwa utaratibu wa kutumia mashine za POS jli

fedha za Serikali zirudi.

Pia, Wajumbe walitoa tahadhari ya watu wanaoweza kununua Mbegu kwa

Sh. 3500/= alafu wakawauzia watu kwa bei Zaidi. Hivyo, kuwe na tahadhari

hiyo.
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/.2 Baada ya majadiliano, Wajumbe waliagiza kuwa, upangishwaiji wa jengo

la “DODIDECQO” lifuate taratibu za kulipangisha na taarifa ioneshe mambo
yafuatayo: -

i. Ukubwa wa eneo.
ii.  Kiasi kinacholipwa kwa Mita za Mraba.

ii. — Uandishi wa Mkataba uoneshe ukubwa wa eneo na kiasi cha fedna
kitakacholipwa.

V.  Muda wa Mkataba.

MUHT.NA. 8/2021/2022: KUFUNGA KIKAO

8.1 Kabla ya Katibu kumkaribisha Mwenyekiti ili afunge kikao, aliwaeleza
wajumbe kuwa, katika ujenzi wa Madarasa Wananchi waelezwe wajue
kitakachofanyika kwenye Kata zao, kuwa na kasi ya ujenzi kwa kiwango

Kizuri. Baada ya maelezo hayo, Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afunge

kikao.

8.2 Mwenyekiti aliwataka Maafisa wote watakao kwenda kusimamia ujenzi wa
Madarasa ni lazima waandike kwenye kitabu cha kusaini wageni. Mwisho

alifunga kikao saa 6:50 mchana.

UMETHIBITISHWA NA WAJUMBE NA KUSAINIWA NA:

SAINE wovveeennns 71% ........................... SAINE oo N A e,

KATIBU MWENYEKITI

TAREHE /ﬂ’/ PR



