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Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufungua kikao. Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe na
kufungua kikao saa 08:05 Mchana.

MUHT.NA.5/CMT/2021/2022/2. KUTHIBITISHA AGENDA

Agenda zifuatazo zilithibitishwa:-

Kufungua kikao
Kuthibitisha Agenda

Kuidhinisha Muhtasari wa kikao cha Menejimenti wa tarehe 13 Oktoba, 2021
Y atokanayo
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Kupitia Muhtasari wa kikao cha kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango wa tarche 4
Novemba. 202
6.y atokanayo
7. Kupitia taarifa ya Mapato na Matumizi ya mwezi Oktoba, 2021
8. Kupitia taarifa ya Mapato na Matumizi ya mwezi Novemba, 2021
9. Ujenzi wa madarasa ya UVIKO - 19
10. Mengineyo kwa idhini ya mwenyekiti
I Machinjio kasanda

1 Vibanda soko kuu

1" Mnada wa mifugo kihomoka

" Wakusanya mapato - mikataba mipya
1'1. Ujenzi wa Miradi inayotelekezwa kwa mapato ya ndani
12. Kufunga kikao

MUHT.NA.5/CMT/2021/2022/3. KUIDHINISHA M UHTASARI WA KIKAO CHA
MENEJIMENTI WA TAREHE 13 OKTOBA, 2021

Muhtasan uliidhinishwa na kuwa kumbukumbu sahihi ya Halmashauri
MUHT.NA.5/CMT/2021/22/4. YATOKANAYO

» Kuhusu changamoto zinazojitokeza kwenye kampuni.
Afisa biashara aliwasilisha taarifa kisha wajumbe kutoa mapendekezo kama ifuatavyo;,

I Muundo ulioidhinishwa uzingatiwe- Idara na vitengo vizingatiwe
. Kutangaza na kufanya soko kuwa hai
. Kuboresha mawasiliano kata ya Kakonko na mkoa wa Cankuzo
- Mawasiliano yamefanyika bado ufuatiliaji unaendelea
v Dira na Dhima
- Meneja awe na mkakati na mpango kazi wa mwaka
v Kuwa na ratiba maalum ya vikao.

~ Kuhusu muundo.

Wajumbe walieleza kwa sasa ni vigumu kutekeleza muundo kama ulivyo kwani mapato bado
yzpo chinu. hivyo maboresho yatafanyika baadaye baada ya mapato kupanda.

»~ Kuhusu ajira mpya za watumishi

Afisa Utumishi aweke mwendelezo wa hatua iliyofikiwa katika kushughulikia ajira mpya za
watumishi. Afisa Utumishi alieleza Barua tayari zimeandaliwa kuomba ajira mpya na
kumbukumbu namba zimewekwa.




#~ Kuhusu mwalimu

aliyempa mimba mwanafunzi katika shule ya
Nyamtukuza.

msingi
Afisa Elimu Msingi afuatilie suala hili ili hatua za kinidhamu zichukuliwe na kufunguliwa
mashtaka. Aidha taarifa iwasilishwe kikao kijacho.

» Kuhusu hoja za ukaguzi za NAO.

Hoja zimewasilishwa na Menejimenti imejadili kwa kina na kuwasilisha hoja kwa Mdhibiti na
Mkaguzi wa Nje (CAG).

MUHT. NA.5/CMT/2021/22/5. KUPITIA MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA
FEDHA WA TAREHE 04 NOVEMBA, 2021

Muhtasari ulipitiwa na Menejimenti na kuboreshwa.

MUHT. NA.5/CMT/2021/22/6. YATOKANAYO
~ Kuhusu bima ya afya.

Mganga mkuu afanyie kazi suala hili.

MUHT. NA.5/CMT/2021/22/7. TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KUANZIA
MWEZI JULAI HADI NOVEMBA 2021.

Mweka Hazina aliwasilisha taarifa kisha wajumbe kujadili kama ifuatavyo:-
~ Kuhusu ushuru wa pamba.

Afisa Mapato alieleza ushuru umeanza kukusanywz. hivyo bado milioni 8 ambazo zinategemewa
kulipwa Januari, 2022.

~ Kuhusu ushuru wa Kahawa.

[lielezwa hii inatakiwa kulipwa kutoka Kata ya Muhange hivyo ufuatiliaji unaendelea kufanyika.
~ Kuhusu ushuru wa Muhogo.

Afisa Mapato alieleza ushuru huo unatarajiwa kukusanywa Januari, 2022
~ Kubusu ushuru wa kupaki malori

Mweka Hazina alieleza kwa sasa hawakuwa wanatoza ushuru huo kutokana na kukosa
miundombinu eneo la kupaki magari hayo. Wajumbe waliazimia kuwa Mweka Hazina atafute
kutafuta mgambo na kuwaweka eneo husika ili kutoza ushuru.

~ Kuhusu ushuru wa madini ya ujenzi.

Mweka Hazina afuatilie kwani mapato ni kidogo. Mwenyekiti alisisitiza ufuatiliaji ufanyike
kwani kwa sasa kuna ujenzi wa mradi wa madarasa kupitia fedha za UVIKO-19

3




7 Kuhusu ushuru wa mauzo ya viwanja.
Afisa Ardhi afuatilie hilo
~ Kuhusu mapato yatokanayo na Ukumbi wa Mikutano.

tielezwa mapato ni 600,000/= tu. Mwenyekiu alisisitiza Idara ambazo zimetumia ukumbi zilipie
mfano TASAF na Idara ya Kilimo. Aidha Mwenyekiti alitoa maelekezo kuwa ni marufuku
kutumia ukumbi nje ya Halmashauri bila ruhusa yake.

~ Kuhusu ushuru wa upimaji wa nyama.

Afisa Mifugo alielekezwa kufuatilia mapato ya upimaji nyama kwa mwezi Novemba, 2021,
Kwani hakuna mapato y aliyoainishwa.

# Kuhusu mihuri ya nyama.

Mwenyekiti alihoji mihuri ya nyama kununuliwa imefikia wapi. Mwenyekiti alisisitiza suala
hilo lifanyiwe kazi ili mihuri hivo inunuliwe.

~ Kuhusu vshu-u wa matangazo kuwa kidogo.

Wajumbe walieleza kuwa matangazo yanafanyika lakini ushuru ni kidogo hivyo Afisa biashara
afuatilie hilo.

» Kuhusu vshuru wa Kahawa.

Afisa kilimo alieleza ushuru huo unakusanywa kupitia mashine za POS. Aidha kwa mwezi
Novemba 2021 hakuna ushuru u'iokusanywa.

» Kuhusu milioni 21 za UVIKO-19 zilizokuja nje ya bajeti.
Wajumbe walishau- kipengele hicho kifanyiwe marekebisho.
~ Kuhusu fedh: za vjenzi wa vyoo kupitia fedha za UVIKO- 19

Mkurugenzi Mtendaji aliwaagiza Afisa Mipango na Afisa Elimu Msingi kuwasilisha taarifa ya
mapokezi ya fedha hizo. Afisa Mipango alieleza shule tano (5) zimepokea fedha za UVIKO-19
kila moja 6,600,000/= na shule 2 zimepokea fedha pia.

Taarifa ilipokelewa.



MUHT.NA.5/CMT/2021/22/ 8. TAARIFA YA UJENZI WA MADARASA YA UVIKO - 19.

Afisa Mipango aliwasilisha taarifa kama ifuatavyo:

HALMASHAURI YA WILAYA YA KAKONKO

NA

Jina la Mradi

Fedha
zilizoid
hinish

wa

Mapokezi hadi
13/12/2021

Matumizi
hadi
13/12/2021

Asilimia
ya
matumizi

Maelezo

1.0

MPANGO WA MA
YA UVIKO - 19

ENDELE

O KWA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI

1.1

ELIMU
SEKONDARI

Ujenzi wa vyumba
11 vya madarasa na
Ofisi 5 katika
katika Shule ya
Sekondari
Kakonko

220,000,000.00

208,886,164.50

94.95

Chumba |
cha darasa
na Ofisi |
ujenzi upo
hatua ya
kuweka
sakafun na
10 na ofisi 5
ujenzi upo
hatua ya
kuskimu
ukuta na
dar.

Ujenzi wa vyumba
3 vya madarasa na
Ofisi 2 katika
Shule ya Sekondari
Kanyonza

60.000,000.00

37,855,900.00

Vyumba 2
vya
madarasa na
ofisi 1 kechi
na plasta
tayari
zinasubiriw
a bati ili
kuezeka.
Aidha
chumba 1
cha darasa
na ofisi |
utekclezaji
umekamilik
a kwa kiasi
kikubwa
imebaki
kufunga
milango.




Ujenzi wa vyumba
4 vya madarasa na
Ofisi 2 katika
katika Shule ya
Sekondari
Buyungu

80,000,000.00

57,364,199.40

v i 5

Ujenzi wa
vyumba 4
na ofisi 2
majengo
yameezekw
ana
kupigwa
plasta
ndani. kazi
ya kufunga

gypsum
inaendelea

Ujenzi wa vyumba
6 vya madarasa na
Ofisi 3 katika
Shule ya Sekondari
Kasanda

120.000,000.00

88,635.100.00

73.86

Vyumba 6
vya
madarasa na
ofisi 3
ujenzi upo
hatua ya
kufunga
gypsum.

Ujenzi wa vyumba
2 vya madarasa na
Ofisi 1 Shule ya
Sekondari
Mugunzu

40.000,000.00

36,531,500.00

91.33

Ujenzi wa
vyumba 2
na ofisi 1
jengo
limeezekwa
na kupigwa
plasta
ndani. kazi
ya kujenga
hanamu
inaendelea

Ujenzi wa vyumba
3 vya madarasa na
Ofisi 1 katika
Shule ya Sekondari
Gwanumpu

60.000,000.00

29,810.000.00

49.63

Ujenzi wa
vyumba 3
na odsi 1
jengo
limeezekwa
. kupigwa
plasta na
kazi
kujenga
hanamu za
ndani na
kunyoosha
kopla
inaendelea




Ujenzi wa vyumba
3 vya madarasa na
Ofisi 1 katika
Shule ya Sckondari
Rugenge

Ujenzi wa vyumba

60,000,000.00
48.862,300.00

81.44

Ujenzi wa
vyumba 3
na ofisi 1
upo hatua
ya kufunga
gypsum
board,
utengenezaj
I wa viti na
meza
unaendelea.

3 vya madarasa na
Ofisi 1 katika
Shule ya Sekondari
Shuhudia

60,000,000.00
43.264,800.00

1241

Ujenzi wa
vyumba 3
na ofisi |
upo hatua
ya kusuka
mbao za
blundering.
Utengeneza
ji wa viti na
meza
unaendelea.

Ujenzi wa vyumba
3 vya madarasa na
Ofisi 1 katika
Shule ya Sekondari
Ndalichako

60,000,000.00
39,135,000.00

Ujenzi wa
vyumba 3
na ofisi 1
upo hatua
ya kupiga
plasta.
Utengeneza
)1 wa viti na
meza

Ujenzi wa vyumba
4 vya madarasa na
Ofisi 2 katika
Shule ya Sekondari
Muhange

80.000.,000.00
75,156,100.00

unaendelea.
Ujenzi wa
vyumba 2
vya
madarasa na
ofisi 2 upo
hatua ya
kufanya
skiming ya
ukuta kwa
ajili ya
kupaka
rangi.
Utengeneza
ji wa viti na
meza

unaendelea




Ujenzi wa vyumba
2 vya madarasa na
Ofisi 1 katika
Shule ya Sekondari
Kashoza

40.000,000.00
31.637,765.00 | 79.09

Ujenzi wa |
vyumba 2

na ofisi 2
ujenzi upo
hatua ya
kufunga
gypsum.
Utengeneza
Ji wa viti na
meza

- unaendelea
I.1.1 | Ujenzi wa vyumba 40.000,000.00 Ujenzi wa
2 2 V)’fi madarasa na 36,091,735.00 | 90.23 vyumba 2
Ofisi 1 katika vya
Shule ya Sekondari ' madarasa na
Nyamtukuza ofisi 1 upo
' hatua ya
1 kufunga
| gypsum na
E kuweka
: sakafu.
; Utengeneza
: J1 wa viti na
E | | meza
| | ]‘ unaendelea
Jumla Ndogo 920,000,000.00 | | |
| 733,230,563.90 | | |
1.2 | ELIMU MSINGI f
1.2.1 | Ujenzi wa bweni 80.000,000.00 ‘ ' Ujenziwa |
la wanafunzi 51,111.997.00 | 6389 | bweniupo |
wenye mabhitaji | ' ' hatua ya '
maalum katika i - kenchi l
Shule ya Msingi ‘ _  pamojana |
Itumbiko ‘ ', | kutungilia
Jumla Ndogo 80,000,000.00 | i |
S1,111,997.00 ‘; :
13| Afya |
1.3.1 | Ujenzi wa jengo la 300,000,000.00 | Fedha hizi
huduma za dharura - -  pemojana |
(Emergency | ramani ya |
Medical | wena ‘
Department - ‘ zilichelwa !
EMD) | kupokelewa

b

| tofauti na za |
madarasa na |
Halmashaur
i inaendelea
na taratibu




Ujenzi wa n:\'hm ba

ya watumishi wa
afya yenye uwezo
wa kubeba familia
familia tatu

Jumla

JUMLA YA
FEDHA
ILIYOPOKELE
WA NIJE YA

BAJETI

—

90,000,000.00

390,000,000.00

1.390,000,000.00

| za
manunuzi.

' Fedha hizi
- ' pamoja na
| ramani ya
| ujenz
alichelwa
| kupokelewa
tofauti na za
madarasa na
Halmashaur
1 inacndelea
na taratbu
za
manunuz.

- -

T84 342,560.90 56,43

Baada ya taanfa kuwasilishwa wajumbe waliyadili kama ifuatay o

» Fuhusu hatuailiyofikivwa Katika vjenzi

Mhandisi wa ujenzi alicleza shul: nyingi 2ipo katika upavaji na plasta hivvo zinaenda vizun
Mwenyekiti alihoji kuhusu shule ya Sekondan Ndalichako Mrandisy wa Ujenzi alicleza shule
hiyo ilikuwa nyuma lakini wanaendelea vizun.

Taarifa ilipokelewn,

MUHT.NA.S/CMT/2021/22/8.

MAPATO YA NDANI.

UJENZI

WA MIRADI INAYOTEKELIZWA KWA

Afisa Mipango aliwasilisha taarifa kisha wajumbe kujadil kama ifuatavy o

# Kuhvsu mgawanyo wa fedha Kwa Zahanati na hatua ilivofikiva

Mganga Mkuu alicleza Zahanati ya Kihomoka ipo hatua ya jamvi. Mwenyekiti alieleza milion
30 zimepelekwa Kihomoka na Njoomlole na milioni 20 pia zimepelekwa kwenye Zahanati

Taarifa ilipokelewa.



MUHT.NA.S/CMTI202IIZZI‘).MENCINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI

~ Kuhusu Ujenzi wa stendi

M\s'cnyck1[| alielekeza Mhandisi wa Ujenzi awasiliane na Mkandarasi mshauri na mkandarasi
ili wakutane site na kufanya kikao

#  Kuhusu ujenzi wa hospitali ya Wilaya
Mhandisi afuatilie mafundi ili wafunge milango.

# Kuhusu kuvunja mkataba na TBA, kufanya marekebisho ya vyumba pamoja na
ujenzi wa ‘wing’ yenye kenchi juu,

Alisa Mipango alicleza taratibu za kuandaa mikataba zinaendelea, Mwenyckiti alisisitiza
mkataba uwasilishwe kwake Alhamisi tarehe 16 Desemba 2021 ili kusaini. Mwenyekiti aliagiza
fundi afuatiliwe ili kutengeneza ‘wing, ambayo ina kenchi juu. Mweka Hazina aliagizwa
kufuatilia hilo. Aidha marckebisho ya vyumba yafanyike ili idara moja iwe na vyumba vya
pamoja na chumba cha mkuu wa idara na choo chake.

~ Kuhusu Machinjio ya Kasanda na ujenzi wa machinjio mpya Kakonko mjini

Afisa Mifugo alieleza walipitia azimio ni kukubaliana kutengeneza jengo lenye mfumo wa maji
taka na shimo kwa mawe kwa gharama ya Tshs.9,822,900/=. Mwenyekiti alimwagiza Afisa
Mifugo kupitia upya gharama hizo na kuangalia uwezekano wa kuingiza marekebisho kwenye
bajeti. Aidha Afisa Ardhi atafute eneo mjini kwa ajili ya ujenzi wa machinjio mpya na ya kisasa
Mweka Hazina alishauri kuienga kisahan cha machinjio badala ya kujenga jengo jipya Kasanda.
Alishauri kibanda kilichopo kiboreshwe wajumbe walistauri kipaumbele kiwe kujenga
machinjio Kakonko mjini kwani ndio Wilayani. Menejimenu iliazimia suala hili lifanyiwe kazi
kabla ya kikao cha kamati ya fedha. Mwenyekiti alisisitiza suala la machinjio liandaliwe andiko
kupitia mradi wa mazingira i kujenga machinjio mapya.

» Kuhusu Vibanda soko kuu

Afisa biashara aliwasilisha muhtasari wa kikao cha menc¢jimenti na wamiliki wa vibanda wa
tareche 01.12.2021. Baada ya kusoma muhtasan huo Mwenyekiti alisisitiza msimamo wa
Halmashauri ni ule ule wa kujenga vibanda vya kisasa. Aliagizz taanfa hiyo kuwasilishwa katika
kikao cha kamati ya fedha tarehe 16.12.2021.

» Kuhusu Mnada wa mifugo kihomoka.

Afisa mifugo alicleza walikwenda Kihomoka na kukubaliana kuwa mnada ufanyike mara 02 kwa
mwezi yaani Jumatatu ya kwanza na ya tatu ya mwezi . Mv/enyekiti alisisitiza miti 1siondolewe
kwenye eneo la mnada bali matawi yapunguzwe. Aidha timu inayotakiwa kwenda Kihomoka
iende siku ya Jumanne tarche 14/12/2021 1li kukamilisha hilo.

~ Kuhusu Wakusanya mapato
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Mweka hazina

mapato ambapo
imesainiw

alieleza siky hiyo ilikuwa ni siku ya kusaini mikataba mipya na wakusanya

mkataba ni mwaka mmoja lakini utakuwa wa miezi 3 hivyo mikataba hiyo
a na wahusika Walapangiwa vituo vipya.

~ Kuhusu Maombi ya idhini

ya kufungua akaunti za ‘Imprest’ katika benki ya
CRDB.

Mweka hazina aliwasilisha
ni kurahisisha utoaji wa hu
waliofungua akaunti benk

aarila na kueleza kuwa sababu ya kufungua akaunti benki ya CRD-B
duma za malipo kwa wakati, kuwezesha kulipa kwa haraka wateja
i ya CRDB, kuomba huduma za malipo na kuongeza kasi za

utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa kuwa itaondoa urasimu katika benki inayotumika.
Hoja iliungwa mkono.

MUHT.NA.5/CMT/2021/22/10.KUFUNGA KIKAO

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufunga kikao. Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na
kufunga kikao saa 12:15 jioni.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA
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