OFISI YA RAIS TAMISEMI
(Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)
MKOA WA KIGOMA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU

KIKAO CHA CMT MWEZI OKTOBA 2021/2022 TAREHE 01/12/2021 KATIKA
UKUMBI WA HALMASHAURI YA WILAYA KASULU.

Imeandaliwa Na:

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya
S.L.P97

KASULU.

www.kasuludc.go.tz

.J
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AGENDA ZA KIKAO CHA TAREHE 01/12/2021.

Agenda nane (8) ziliwasilishwa, wajumbe walipokea na kuridhia zijadiliwe kwenye kikao
hicho Kama ifuatavyo

1.Kufungua Kikao.

2.Kuthibitisha Agenda za Kikao cha Tarehe 01/12/2021.

3.Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa Kikao cha tarehe 20.10.2021.

4.Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 20.10.2021.

5. Taarifa ya Fedha Mapato na Matumizi Mwezi Octoba 2021. :

6.Taarifa ya mapokezi ya fedha za miradi ya UVIKO 19 kiasi cha shilingi
2,455,178,634.67 kwaajili ya ujenzi wa vymba vya madarsa 90,shule za Sekondari,
posho za chanjo za Covid,ufuatiliaji wa tathimini, ujenzi wa nyumba vya
watumishi,uhamasishaji wa chanjo na ujenzi wa kituo cha matibabu.
hwk/fum/ag.na/29/2020/2021

7. Maombi ya kufuta hasara ya upotevu wa fedha shs 2,880,000.

8.Kufunga Kikao



MUHTASARI WA KIKAO CHA CMT CHA MWEZI OKTOBA 2020/2021 TAREHE
01/12/2021.

WAJUMBE WALIOHUDHURI WALIOHUDHURIA

NA JINA CHEO

1 | Emmanuel Ladislaus Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (mwenyekiti)

2 | Michael N. Magesa Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala (Katibu)

3 | Cosmas Msema Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara B
4 | Elias Mtakama Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili

S5 | Joseph Maiga Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

6 | Gwamaka Panja Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi

7 | Jeconia J. N Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi.

8 | Pelimina Msuta kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii.

9 | Peter Kitogwe Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA.

10 | Bahati Onesmo Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
11 | Mohamed Omary Afisa Nyuki
12 | Audax Kamugisha Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa ndani
13 | Robert Rwebangira Kaimu Mganga Mkuu
14 | Kilatu J. W Mkuu wa Idara ya Mipango Takwimu na Ufuatiliaji.
15 | Revocatus Mwombeki Afisa Biashara
16 | Almachius Njungani Mratibu wa TASAF
17 | Lessi J. Majala Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi
18 | Chacha Matiko Mhasibu wa Mapato
19 | Atanas Msuta Kaimu Mhandisi
20 | Mikidard Mbaruku Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na
ushirika
21 | Vanica Ndelekwa Mkuu wa Idara Usafi na mazingira
22 | Emmanuel Ladislaus Mkuu wa Kitengo cha Sheria
23 | Peter Kitogwe Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA
SEKRETARIETI.

1.Fiona E. Sephania.
2.Hildephonce Mchunguzi



HWK/ CMT/AG. Na/23/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO.

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao na kuwaomba kuchangia maoni yao
na kutoa ushauri katika agenda zitakazojadiliwa.

HWK/ CMT/AG.NA/24/2021/2022.KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO CHA
TAREHE 01.12.2021

Agenda nane (8) zliwasilishwa, wajumbe walipokea na kuridhia zijadiliwe kwenye kikao
hicho Kama ifuatavyo

1.Kufungua Kikao.

2.Kuthibitisha Agenda za Kikao cha Tarehe 01/12/2021.

3.Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa Kikao cha tarehe 20.10.2021.

4.Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 20.10.2021.

5. Taarifa ya Fedha Mapato na Matumizi Mwezi Octoba 2021. :

6.Taarifa ya mapokezi ya fedha za miradi ya UVIKO 19 kiasi cha shilingi
2,455,178,634.67 kwaajili ya ujenzi wa vymba vya madarsa 90,shule za Sekondari,
posho za chanjo za Covid,ufuatiliaji wa tathimini, ujenzi wa nyumba vya
watumishi,uhamasishaji wa chanjo na wujenzi wa kituo cha matibabu,
hwk/fum/ag.na/29/2020/2021

/7. Maombi ya kufuta hasara ya upotevu wa fedha shs 2,880,000.

8.Kufunga Kikao

HWK/ CMT/AG.NA/25/2021/2022 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI
WA KIKAO CHA TAREHE 20.10.2021.
Muhtasari wa tarehe 20.10.2021 ulisomwa, wajumbe wa kikao waliupokea na kuridhia

ulisainiwa kuwa kumbukumbu ya kikao cha tarehe husika.

HWK/CMT/AG.NA/26/20201/2022 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA
YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 20.10.2021

Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 20.10.2021 iliwasilishwa kwa
wajumbe wa kikao kisha waliipokea na kujadili na kuazimia kama ifuatavyo;
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Wajumbe walisistiza kuwa DAICO asimamie shamba la kilimo kwanza vizuri na mpango
wa kufanya maboresho uliopitishwa kwenye kikao utekelezwe mapema ili shamba hilo
lifanyiwe maboresho hii itatusaidia kukusanya mapato kwa msimu wa kilimo ujao.
HWK/CMT/AG.NA/27/20201/2022 TAARIFA YA FEDHA MAPATO NA
MATUMIZI KWA MWEZI OCTOBA 2021

Taarifa ya Mapato na Matumizi kwa Mwezi Octoba 2021 iliwasilishwa na Mweka Hazina

Kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji kama ifutavyo-;

Halmashauri ya Wilaya Kasulu kwa mwaka wa fedha 2021/2022 imekadiria kukusanya
jumla ya Tsh. 30,954,065,930.00 kwa ajili ya matumizi ya kawaida na matumizi ya
miradi ya maendeleo ambapo Tsh. 14,855,654,000.00 ni kwa ajili ya Mishahara,
Tshs.7,340,651,000.00 kwa ajili ya Matumizi ya kawaida kwa Idara zinazopokea
ruzuku,Tshs 300,000,000.00 ni ada ya Huduma, Tshs 350,000,000.00 ni CHF na NHIF,
Tshs  123,000,000.00 ni mchango wa ada za kidato cha tano na
Sita,Tshs.2,119,312,430.00 ni mapato ya wvyanzo vya Halmashauri na
Tsh.12,471,448,500 ni kwa ajili ya miradi ya maendeleo.

Mwezi Octoba 2021 mapato halisi ya Halmshauri ni kiasi cha Tsh.2,104,888,245.7 sawa
na asilimia kumi na tisa (19) ya mapato kwa mwaka 2021/2022. Aidha mwezi Oktoba
Halmashauri imefanya matumizi ya kiasi cha shilingi 1,593,418,599.4. Baada ya taarifa
kuwasilishwa wajumbe waliipokea, kushauri na kuazimia kuwa

Wajumbe walishauri kuwa kila Mkuu wa Idara ashiriki kikamilifu katikaukusanyaji
mapato asiachiwe Mhasibu wa Mapato na timu ya kukusanya mapato.

Wajumbe wamesisitiza kuwa fedha zinapo pokelewa zifate utaratibu wa kifedha
matangazo ya kupokea fedha yabandikwe

Wajumbe wameshauri kuwa Halamshauri inunue token nyingine kwa ajili ya Wahasibu
ambao hawana na Afisa Manunuzi hiii tasaidia kurahisisha malipo mbalimbali kwa sasa

tuna kwama kwa sababu wahasibu wote wanatumia token mbili tu.




HWK/CMT/AG.NA/28/20201/2022 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA
MIRADI YA UVICO19 KIASI CHA SHILINGI 2,455,178,634.67 KWAAJILI YA
UJENZI WA VYMBA VYA MADARSA 90,SHULE ZA SEKONDARI, POSHO ZA
CHANJO ZA COVID,UFUATILIAJI WA TATHIMINI, UJENZI WA NYUMBA YA
WATUMISHI,UHAMASISHAJI WA CHANJO NA UJENZI WA KITUO CHA
MATIBABU.
Taarifa ya Halamashaumari kupokezi ya fedha za miradi ya UVICO19 kiasi cha shilingi
2,455,178,634.67 kwaaijili ya ujenzi wa vymba vya madarsa 90,shule za sekondari,
posho za chanjo za COVID,ufuatiliaji wa tathimini, ujenzi wa nyumba ya
watumishi,uhamasishaji wa chanjo na ujenzi wa kituo cha matibabu iliwasilishwa kwnye
kikao kama ifuatavyo-;
Fedha kiasi cha 1,800,000,000/= kwaajili ya ujenzi wavyumba vya madarasa 90
shule za Sekondari19,shilingi 27,428,121.54 posho za chanjo,shilingi
6,514,747.00 ufatiliaji wa tadhimini,shilingi 90,000,000.00 ujenzi wa nyumba ya
Watumishi 3 in 1 shilingi 31,251,075.51 uhamasishaji wa chanjo na shilingi
500,000,000.00 ujenzi wa kituo cha matibabu. Baada yakuwasilisha wajumbe
walipokea taarifa na kujadili yafuatayo

e Wajumbe walishuri kuwa fedha za ujenzi wa madarasa zisimamiwe vizuri
na waliazimia mchakato wa manunuzi uanze mara moja kwani
tukichelewa tutakawama katika utekelezaji vifaa vinaweza kupungua
kwani ujenzi huu unafanyika Tanzania nzima, pia vifaa vya kiwandani
vinunuliwa kwa pamoja kwa shule zote na sio kila shule kununua kwa
mzabuni.

e Wajumbe wameazimia kuwa kila mkuu wa Idara apew shule ya
kusimamia ujenzi ambaye atatoa taarifa ya maendeleo ya ujenzi.

e Fedha zinasubiri utaratibu na maelekezo ufatiliaji ufanyike ili utekelezaji
wa miradi uendelee.

e Wajumbe wamesisitiza kuwa kamati za manunuzi na kamati za ujenzi
katika miradi hii zianze kufanya kazi na wakuu wa shule wasisistizwe na
Afisa elimu kufata taratibbu zote za matumizi ya fedha za serikali na
utunzaji wa nyaraka za ujenzi kwaajili ya kumbukumbu. na Waheshimiwa
Madiwani  washirikishwe katika kila hatu ili uwepo uelewa wa pamoja
katika kutekeleza miradi hii.
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HWK/CMT/AG.NA/29/20201/2022 MAOMBI YA KUFUTA HASARA YA
UPOTEVU WA FEDHA SHS 2,880,000.

Maombi ya kufuta hasara ya upotevu wa fedha kiasi cha Tsh.2,880,000 kwa
mkusanya mapato (RS) wa Kurugongo bwana aliyevamiwa na majambazi akiwa
anatekeleza majukumu yake kwenye kituo cha kazi na kupigwa risasi iliwasilishwa
na Mweka Hazina baada ya hukumu kutolewa nakala ya hukumu hiyo iliwasilishwa
kwa wajumbe. Baada ya uwasilisha hiyo wajumbe walipokea na kujadili baada ya
kujiridhisha  waliridhia kuwa hasara hiyo ifutwe ili mkusanya mapato huyo aendelee

na kazi.

HWK/CMT/AG.NA/30/2021/2022. KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa majadiliano mazuri, kisha aliwasisitiza wajumbe
kuwa kila mtu afanyie kazi yale yalioagizwa na kikao. Baada ya kusema hayo, alifunga
kikao saa 10:15 jioni.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA NA KUSAINIWA NA:

M’( ..................... NNA Gr&< - Tuamansel (LoD uyvs

Katibu Mwenyekiti
....................................... SR o
Saini Saini
Tarehe...‘.\..\(.\?:.. 7"02'\ Tarehe.., SA 7 \2 72020
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