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Kumb. Na. HWC/CMT/2021/10

Mwenyekiti na Wajumbe,
Kamati ya Wataalam (CMT),

YAH: MWALIKO WA KUHUDHURIA KIKAO CHA KAMATI YA WATAALAM (CMT) CHA
KUPITIA TAARIFA ZA MWEZI OKTOBA 2021

Husika na mada tajwa hapo juu.

Unaalikwa kuhudhuria kikao cha kamati ya wataalam (CMT) cha kupitia taarifa
za mwezi Okioba 2021 kitakachofanyika tarehe 18/11/2021 siku ya Alhamisi
katika ukumbi wa Mikutano wa Halmashauri ya Chalinze kuanzia saa 3:00
Asubuhi.

Hivyo, kwa barua hii unakaribishwa kuhudhuria kikao hicho bila kukosa

Ahsante

{ ) b )
GEOFREY MWALUKASA
K/AFISA UTUMISHI NA UTAWALA WILAYA

CHALINZE



AGENDA ZA KIKAO CHA KAMATI YA WATAALAM (CMTI)
MWEZ| OKTOBA 2021

1. KUFUNGUA KIKAO

2. KUTHIBITISHA AGENDA

3. KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE

13/10/2021

4. YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 13/10/2021

5. KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA YA FEDHA - MAPATO NA
MATUMIZI YA MWEZI OKTOBA, 2021

6. TAARIFA YA UTUMISHI NA UTAWALA YA MWEZ| OKTOBA, 2021

7. TAARIFA YA UTENDAJI KAZI KITENGO CHA TASAF

8. TAARIFA YA HALI YA MAREJESHO KWA KIPINDI CHA MWEZI
OKTOBA 2021.

9. TAARIFA YA MIZINGA YA NYUKI KUTOLEWA KWA NJIA YA
MKOPO BADALA YA RUZUKU.

10. KUPITIA° MUHTASARI WA KAMATI YA FEDHA WA MWEZI
SEPTEMBA 2021 NA YATOKANAYO YAKE.

11. MENGINEYO

12. KUFUNGA KIKAO



AGENDA Na. 3

KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO CHA TAREHE 13/10/2021

(UKURASA WA 01 - 21)



HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE

MUHTASARI WA KIKAO CHA MENEJIMENTI KILICHOJADILI TAARIFA ZA ROBO
YA KWANZA JULAI-SEPTEMBA 2021/2022 KILICHOFANYIKA TAREHE 13/10/2021
KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA MASAFA

MAHUDHURIO

1. Bw.Ramadhani S. Possi Mkurugenzi Mtendaji (W) Mwenyekiti
2. Bi.Jane S. Mfuko - Afisa Utumishi na Utawala(WV) Katibu
3. Bw. Thomas Mollel K/Katibu Tawala Wilaya(B) Mjumbe
4. Bw.Shabani K. Millao Afisa Mipango na Ufuatiliaji(Ww) Mjumbe
5. Bi. Anne Mwandiga Afisa Manunuzi (W) Mjumbe
6. CPA(T).Said H.Khalid K/Mweka Hazina(W) Mjumbe
7. Bw. Paulo Mzumbwe K/Mhandisi Ujenzi(W) Mjumbe
8. Bibi Salama Ndyetabura Afisa Elimu Sekondari(W) Mjumbe
9. Bw. Reginald Lyimo Afisa Nyuki(W) Mjumbe
10. Bw. Musa Kichumu K/Afisa Ardhi na Maliasili Mjumbe
11.Bw.Michael H. Maganga Mkaguzi wa Ndani (W) Mjumbe
12.Bw.Jonathan P. Shenyagwa Afisa Usafirishaji(W) Mjumbe
13.Bw. Rasmo Msabaha K/Mganga Mkuu(VV) Mjumbe
14_Bi.Miriam S, Kihiyo - K/Afisa Elimu Msingi(W) Mjumbe
15 Bw.Michael Mwakanjuki Mratibu wa TASAF (W) Mjumbe
16. Bw.Seth Mgonja K/Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika(W) Mjumbe
17.Wakili Rosemary S. Kamugisha Mwanasheria (W) Mjumbe
18. Bw.Msongo Songoro Afisa Mifugo Mjurhbe
19. Bw.Yadunia K.lddi K/Afisa TEHAMA Mjumbe
20 Bw.Balthazary Mitti TEO-CHALINZE Mjumbe
21.Bi.Zuraika Kundya Afisa Usafi na Mazingira(W) Mjumbe
22 BiWahda Mwishehe K/Afisa maendeleo ya jamii(W) Mjumbe

SEKERITARIETI

1.Bw Rodrick R. Kagaruki Mwandishi wa vikao
2. Bw.Paulo Gwimile - Mwandishi wa vikao
3. Bi.Huluda Malangalila Mwandishi wa vikao

HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.01/2021-2022 KUFUNGUA KIKAO

Katibu aliwakaribisha wajumbe na kueleza kuwa kikao hiki ni cha kawaida cha kujadili
taarifa za ldara za robo ya kwanza Julai-Septemba aidha kabla ya kumkaribisha
mwenyekiti kufungua kikao Katibu alitoa utambulisho wa Mkaguzi wa Ndani aliyehamia
Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Lindi na Pia,
Bw. Thomas Mollel ambaye alimwakilisha Katibu Tawala wa Wilaya ya Bagamoyo
baada ya utambulisho huo alimkaribisha Mwenyekiti kwa ajili ya kufungua kikao
ambapo alifungua saa 03:58 Asubuhi.
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HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.02/2021-2022 KUTHIBITISHA AGENDA
Agenda zilithibitishwa na kujadiliwa kama ifuatavyo:-

1;

noawN

10.

11.
12.

HWC/CMT/MUH NA.03/AG.03/2021-2022 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI

Kufungua kikao

Kuthibitisha agenda

Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 17/09/2021
Yatokanayo na kikao cha tarehe 17/09/2021

Kupokea na kujadili Taarifa ya Fedha — Mapato na Matumizi kwa mwezi

Septemba 2021

Kupokea na kujadili taarifa ya Idara ya Utumishi na Utawala mwezi Septemba

2021
Taarifa ya Mkaguzi wa ndani kwa kipindi cha robo ya kwanza Julai-Septemba

2021/2021

Taarifa ya Miradi ya Maendeleo kwa Kipindi cha robo ya kwanza 2021/2022 (

Julai- Septemba 2021)

Kupokea na kujadili taarifa za utekelezaji za Idara kwa Kipindi Cha robo ya

kwanza 2021/2022 ( Julai- Septemba 2021)

l.

I
.
V.
V.
VI
VIL.

VI

1X.
X.
Xl
XII.

X1

Kupitia mihtasari

Taarifa ya utekelezaji Kitengo cha Sheria

Taarifa ya utekelezaji Kitengo cha Manunuzi

Taarifa ya utekelezaji Kitengo cha TEHAMA na mawasiliano
Taarifa ya Utekelezaji Idara ya Maendeleo ya Jamii

Taarifa ya utekelezaji Idara ya Elimu Msingi

Taarifa ya utekelezaji Idara ya Elimu Sekondari

Taarifa ya utekelezaji Idara ya Afya

Taarifa ya utekelezaji Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika
Taarifa ya utekelezaji Kitengo cha nyuki

Taarifa ya utekelezaji Idara ya Ardhi na Maliasili

Taarifa ya utekelezaji ldara ya Usafi na Mazingira

Taarifa ya utekelezaji Idara ya Ujenzi

Taarifa ya utekeleza)i Idara ya Mifugo na Uvuvi

nne 2020/2021

(i)Kamati ya Fedha Uongozi na Mipango
(illKamati ya Elimu Afya na Maiji
(i)Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Ma2|ng|ra
Taarifa Mbalimbali

Kufunga Kikao

WA KIKAO CHA TAREHE 17/09/2021

Muhtasari wa kikao cha tarehe 17/09/2021 ulisomwa na kufanyiwa marekebisho
yafuatayo ukurasa 19 kusomeka kusudio la kuvunja mkataba na si Taanfa ya kuvunja
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na yatokanayo na vikao vya kamati za kudumu vya robo ya



mkataba.Baada ya marekebisho hayo muhtasari ulithibitishwa na kusainiwa kuwa
kumbukumbu sahihi.

HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.04/2021-2022 YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE
17/09/2021

Yatokanayo na kikao cha tarehe 17/09/2021 yalisomwa na utekelezaji wake kama
ifuatavyo;-

AZIMIO NA. 01

Wadaiwa (defaulters) wote wapya na wa zamani kuandikiwa barua za kulipa madeni
yao ndani ya siku 7

UTEKELEZAJI

Yaliwasilishwa majibu ya utekelezaji kuwa, wadaiwa wote wameandikiwa barua ya
kuwataka walipe madeni yao ndani ya siku 7 '

Wajumbe walipokea taarifa na baada ya kupokea taarifa hiyo Mwenyekiti alishauri kuwa
kama wamepewa barua na hawajarejesha na wala hawajajibu chochote wachukuliwe
hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kuwasimamisha kazi. Aidha, ilielezwa kuwa kwa
mmoja ambaye ameanza kurejesha asisitizwe aendelee kurejesha.

AZIMIO
Mwenyekiti aliagiza wadaiwa wote wa defaulters kuchukuliwa hatua za kinidhamu

ikiwemo kuandikiwa barua za kusimamishwa kazi.

AZIMIO NA.02

Kufanya ufuatiliaji kwenye makampuni yanayojishughulisha na uchimbaji madini

kujiridhisaha kama wana cheti kutoka EPZA na kama bado zinafanya kazi.

UTEKELEZAJI

Yaliwasilishwa majibu ya utekelezaji kuwa, Ufuatiliaji umefanyika kwenye makampuni

ya madini na viwanda na kwenye ukaguzi huo ni kiwanda cha H&J ndiyo chenye cheti

cha EPZA. Aidha, ilielezwa kuwa mrabaha ni makubaliano kati ya Halmashauri na

Mwekezaji.

Wajumbe walipokea taarifa ya utekelezaji na kushauri yafuatayo:-

USHAURI ;

I Mwenyekiti alishauri ufuatiliaji uendelee kwa upande wa ushuru wa mrabaha

I, Makampuni yote yafuatiliwe pamoja na kuweka kikao maalum na Mkurugenzi

i Mwanasheria aliweke suala hili la ushuru wa mrabaha kwenye sheria ndogo za
Halmashauri.

AZIMIO NA.03
Kuweka takwimu za kiasi cha fedha kinachotakiwa kufanyiwa mabadiliko na

mchanganuo wa gharama za vifaatiba vinavyohitajika kununuliwa kwa Zahanati zote 11
zinazotakiwa kufunguliwa
UTEKELEZAJI
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Yaliwasilishwa majibu ya utekelezaji kuwa, redha zinazofanyiwa mabadiliko ni Tshs
400,000,000 toka kwenye kituo cha Afya Msata na kupelekwa kwenye ununuzi wa Vifaa
tiba kwa Zahanati 11 zilizokamilika.

Wajumbe walipokea taarifa ya utekelezaji na kuhoji yafuatayo:-

Hoja Na. 1

Kwanini kiasi cha fedha cha gharama za vifaa tiba ni pungufu ya kiasi husika
kilichotengwa?

Jibu '

Yaliwasilishwa majibu kuwa, kwa mujibu wa takwimu na gharama zilizowekwa na vifaa
tiba ni sahihi kwa majibu ya Mganga Mkuu.

USHAURI |
i Vinunuliwe viti kwanza badala ya vifaa tiba
il Zichaguliwe Zahanati za kuanza nazo ili kuhakikisha zitakazochaguliwa

zinakamilika na kuanza kufanya kazi.
Ii. Ofisi ya Mipango na Mganga Mkuu waweke mchanganuo unaoeleweka
ukionesha gharama za viti na vifaa tiba kwa kila kituo.

AZIMIO
Kuweka takwimu za kiasi cha fedha kinachotakiwa kufanyiwa mabadiliko na

mchanganuo wa gharama za vifaa tiba vinavyohitajika kununuliwa kwa zahanati zote 11
zinazotakiwa kufunguliwa.

AZIMIO NA.04
Mweka Hazina kupanga ratiba ya kutembelea vyanzo vya mapato ili kubaini

changamoto kwa kila chanzo.

UTEKELEZAJI

Yaliwasilishwa majibu ya utekeleza)i kuwa, ratiba ya kutembelea vyanzo vya mapato
itaanza kutekelezwa Mwezi Oktoba 2021

Wajumbe hawakuridhika na majibu yaliyowasilishwa na kuhoji yafuatayo:-

Hoja Na. 1

Kama ni mwezi Oktoba kwanini ratiba bado haijapangwa wakati mwezi wenyewe ndiyo
huu?

Jibu

Yaliwasilishwa majibu kuwa, kuanzia wiki ljalo ratiba itapangwa na wakuu wa Idara
wataenda kutembelea vyanzo vya mapato.

Mwenyekiti aliagiza ratiba ipangwe iwasilishwe kwenye kikao kabla hakijafungwa
AZIMIO

Kuletwa kwa ratiba ya wakuu wa idara na vitengo kutembelea vyanzo vya mapato siku
ya tarehe 13/10/2021

Pape 4 of 21

4




HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.05/2021-2022 TAARIFA YA FEDHA MAPATO NA
MATUMIZI MWEZI SEPTEMBA 2021
Wajumbe waliwasilishiwa taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Septemba 2021
kama ifuatavyo; '

(A)MAPATO

Taarifa ilieleza kuwa Halmashauri ya Chalinze ilipanga kukusanya kiasi cha fedha Tshs
50,149,389,520.00 katika bajeti ya mwaka 2021/2022 kutoka kwenye vyanzo
mbalimbali ikiwa Tsh 10,758,818,162.00 ni makisio ya mapato ya ndani na Tshs
896,568,180.17 ikiwa ni lengo la kukusanya mapato ya ndani kwa mwezi.

Kwa mwezi Septemba, 2021, Halmashauri ilikusanya Jumla ya Tshs 3,449,449,644.91
kutoka kwenye vyanzo mbalimbali kama ilivyo kwenye takwimu za hapa chini ambayo
ni sawa na 21.62% kwa lengo la mwaka kwa na asilimia 112.70% kwa lengo la mweazi
kwa mapato ya ndani. Mchanganuo wake ni kama ifuatavyo:-

Mapato ya ndani Tshs 669,360,194.12
Huduma za Afya Tshs 19,853,291.75
Ada za shule Tshs 38,595 720.00
Michango ya Jamii Tshs 282,586,161.90
Jumla ndogo mapato ya ndani Tshs 1,010,395,367.77
Mishahara (Ruzuku) Tshs 1,812,710,550.00
Mapato Mengineyo (Ruzuku) Tshs 58,824,818.44
Miradi ya maendeleo Ruzuku Tshs 567,518,908.70
Jumla ndogo Ruzuku Tshs 2,439,054,277.14

JUMLA KUU Tshs 3, 449, 449,644.91
(B) MATUMIZI

Taarifa ilieleza kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze ilipanga kutumia Tshs
50,149,389,520.00/= katika bajeti ya mwaka 2021/2022, hivyo kwa mwezi Septemba
2021 Halmashauri ilitumia kiasi cha Tshs 2,779,435,941.70/= kama takwimu
zinavyoonesha hapa chini:-

Mapato ya ndani (matumizi kawaida) Tshs 237,559,009.00
Mapato ya ndani(miradi) Tshs 417,063,274.00
Huduma za Afya Tshs -
Ada za shule Tsh -
Michango ya jamii I'sh -
Jumla ndogo Matumizi (Mapato ya Ndani) Tshs 654,622,283.00
Mishahara (Ruzuku) Tshs 1,812,710,550.00
Matumzi Mengineyo (Ruzuku) Tshs 37,564,700.00
Miradi ya maendeleo Ruzuku Tshs  274,538,408.70
Jumla ndogo Ruzuku Tshs 2,124,813,658.70

JUMLA KUU Tshs 2,779,435,941.70
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Wajumbe walipokea taarifa. Aidha, Mwenyekiti baada ya kupokea taarifa hiyo alisisitiza
juhudi za ukusanyaji wa mapato hasa kwenye mapato ya ndani (proper) na kuhoji
yafuatayo:-

Hoja Na. 01

Ni mikakati ipi ya Idara imewekwa katika kuhakikisha mapato yanapanda?

Jibu

Yaliwasilishwa majibu kuwa, tayari idara imeweka mikakati mipya ikiwemo mabadiliko
ya task force katika kuhakikisha kuna ufanisi wa ukusanyaji mapato.

Hoja Na. 02

Kwanini ushuru wa vibali vya sherehe na ngoma upo chini wakati sherehe na ngoma
zinafanyika kila siku.

Jibu

Yaliwasilishwa majibu kuwa, mapato ya ushuru huu huwa unakusanywa Zaidi hasa
kipindi cha ngoma mwezi Disemba.

Mwenyekiti aliagiza ufuatiliaji ufanyike kwa kina. Aidha, alishauri taarifa hiyo iwasilishwe
siku ya jumatatu ya tarehe 18/10/2021

Hoja Na. 3

ilielezwa kuwa sherehe hizi ni za msimu na mara nyingi zinafanyika kuanzia Mwezi
Novemba na Mwezi Desemba.

USHAURI

Taarifa ya vibali vya sherehe iwasilishwe kila wiki

Hoja Na. 4

Kwanini ushuru wa leseni za vileo na Biashara upo chini?

Jibu

Yaliwasilishwa majibu kuwa, ufuatiliaji unaendelea na kikao kijacho kutakuwa na
mabadiliko.

Kuhusu chanzo cha mapato cha Redio

Mwenyekiti aliwaeleza wajumbe kuwa taarifa imeletwa kuwa ndani ya mwezo Oktoba
2021 frequency itakuwa tayari na redio itaanza kufanya kazi.

Hoja Na. §

Kwanini ushuru wa mpunga kwa mwezi Septemba 2021 haujakusanywa?

Jibu

Yalwasilishwa majibu kuwa, kwa mwezi Septemba 2021 fedha zimekusanywa zipo

kwenye POS.

Hoja

Je, lengo litafikiwa kwa kiasi kinachokusanywa?
Jibu
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Yaliwasilishwa majibu kuwa, ufuatiliaji na usimamizi utawekwa kuhakikisha mapato
yanaongezeka.

Mjumbe alieleza kuwa biashara ya Mpunga haipo lakini kuna biashara ya mchele
Mtaalam alilipokea na kukiri kuwa ni kweli biashara inayofanyika ni ya mchele

USHAURI
Ufuatiliaji ufanyike zaidi katika chanzo hiki ili kuongeza makusanyo.

Kuhusu ushuru wa Matunda

Mjumbe alisema kwa upande wa mananasi alisema ni msimu mmoja tu na zaidi yapo
mwezi Desemba ndiyo maana kwa miezi mingine ushuru wa matunda unakuwa mdogo ‘
ni kutokana na uzalishaji.

Kuhusu ushuru wa mihogo kuwa chini
Mwenyekiti alishauri ufuatiliaji ufanyike kwenye chanzo hiki

USHAURI

1. Mwenyekiti alishauri Afisa Utamaduni kuwasiliana kwa ukaribu na watendaji wa Kata
na Vijiji ili apate ushirikiano kutoka kwao kuweza kukusanya mapato haya kwa
ufanisi zaidi kwani sherehe hizi na ngoma zinafanyika kila siku lakini mapato yake ni
madogo. '

2. Kuongeza kasi ya ufuatiliaji wa leseni ya vileo

3. Afisa kilimo kuhakikisha tunapoelekea kipindi cha mavuno kuongeza kasi ya
ukusanyaji wa mapato yanayotokana mazao kama Mpunga mihogo na mananasi
Hoja Na. 06

Kwanini ushuru wa uuzaji mifugo kutoka kwenye minada umeshuka?

Jibu

Y aliwasilishwa majibu kuwa, changamoto ipo kwa kipindi hiki ambapo mifugo mingi ipo
kwenye malisho haipelekwi mnadani

USHAURI
I Ufuatiliaji ufanyike zaidi kwenye mnada wa Ruvu darajani
il Ifanyike doria kwenye eneo la mapakulio ya Mifugo Ruvudarajani

Kuhusu ushuru wa Samaki
Ufuatiliaji unaendelea ikiwa ni pamoja na kutoa elimu kwa wachuuzi.

Kuhusu paking ya malor wajumbe walihoji yafuatayo:-
Hoja
Kwanini chanzo kimewekwa wakati hakipo na hakijaanza kufanya kazi?
Jibu
Yaliwasilishwa majibu kuwa, itafanyika review mwezi Desemba kwa vyanzo ambavyo
vimewekwa lakini bado havipo vizur
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Kuhusu mauzo ya viwanja wajumbe walihoji yafuatayo:-

Hoja
Kwanini viwanja haviuzwi?
Jibu Na. 1

Yaliwasilishwa majibu kuwa, linasubiriwa tangazo ambapo dokezo lilishapelekwa kwa
Mweka Hazina muda mrefu.

Mwenyekiti alishauri mweka Hazina atoe vipaumbele kwenye vitu muhimu ambavyo
vitaiingizia mapato Halmashauri.

USHAURI

Suala la uuzwaji wa viwanja Msolwa lipewe kipaumbele.

Hoja Na. 2

Ni hatua gani zilizofikiwa kwenye zoezi la upimaji wa eneo la msolwa kwa ajili ya mradi
viwanja.

Jibu

Yaliwasilishwa majibu kuwa, vitu vingi vimeshafanyika hatua inayofuata ni kufanya
uthamini.

Mwenyekiti alishauri kuwa kazi zifanyike bila kujali uwezeshwaji. Aidha. alishauri
kusaidiana katika utekelezaji wa majukumu bila kujali kipato.

Kuhusu NHiF kutoingiziwa fedha kwa miezi mitatu
Waiumbe walishauri Ufuatiliaji ufanyike mapato ya NHIF yaingizwe kwa miezi yote
mitatu

Kuhusu ushuru wa Mabanda ya Chakula
Wajumbe waliagiza ufuatiliaji kwenye ukaguzi wa mabanda ya chakula ufanyike ili
kuhakikisha mapato yanapatikana.

Matumizi (kuchaji kifungu husika)

llielezwa kuwa ufuatiliaji umeanza baadhi ya wakuu wa Idara wameanza kuzingatia kwa
kuandika vifungu kwenye dokezo

USHAURI

i Ziandaliwe fomu maalum kwa wakuu wa ldara

i Mwenyekiti alishauri Fedha zinapoingia taarifa itolewe kwenye kikao

Mweka Hazina alipokea ushauri wa Mwenyekiti na kuahidi kuufanyia kazi japo alisema
bado kuna changamoto kwa upande wa matumizi

Wajumbe walipokea maelekezo na kuhoji yafuatayo:-

Hoja

Inawezekanaje kuna changamoto ya matumizi?

Jibu

Yaliwasilishwa majibu kuwa, ushauri utafanyiwa kazi kila ldara itapewa kidogokidogo.

Aidha, mjumbe ahsema fedha za Mitihani bado hazijalipwa
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Mwenyekiti aliagiza Mweka hazina alifanyie kazi fedha zitoke kazi ziendelee. Aidha,
alisema Ofisi ya Fedha ifanye kazi zake vizuri pamoja na kukusanya mapato ipasavyo.
Pia alisema fedha zitolewe kwa vipaumbele.

USHAURI

I Mweka Hazina akae vikao na watumishi wake

il Mkurugenzi amsaidie Mweka Hazina kutokana na kuzidiwa na madeni ya watu.
il Madai ya kisheria yalipwe yabaki madeni ambayo hayapo kisheria.

V. Suppliers wote wawekwe kwenye pool wahudumie kwa usawa.
Mwenyekiti alipokea ushauri wa Wajumbe.
Vv Pamoja na mambo yote Mweka hazina ajipange asimame kwenye 40% za miradi
ya Maendeleo.
vi. Stahiki za wakuu wa lIdara zilipwe kwa kupunguza punguza mmoja mmoja

badala ya kulipa kwa ujumla fedha zinakuwa nyingi uwezo wa kulipa zote kwa
pamoja unakuwa mdogo. Pia, wajumbe walishauri uwekwe utaratibu mzuri wa
kulipa stahiki kwa wakuu wa Idara.

Vil Mweka hazina aweke utaratibu kwenye fedha za recurrency kwamba kipi
kinalipwa kwenye recurrency. '
vili.  Ikiwezekana stahiki za Wakuu wa ldara zilipwe hadi siku za mbele.

Wajumbe walikubaliana kwa fedha ambazo tayari zilkuwa zipo kwenye
mchakato zilipwe ndipo mfumo mwingine utumike kwa siku za baadaye wa kulipa

miezi sita.

Hoja Na.07
Mwenyekiti alihoji kuhusu ushuru wa uuzaji wa fomu za viwanja na gharama za upimaji.

Hoja Na.05
Mwenyekiti alihoji kuhusu hatua zilizofikiwa kwenye zoezi la upimaji wa eneo la msolwa

kwa ajili ya mradi viwanja.

Jibu
Mjumbe alieleza kuwa kazi ilisimama kidogo kutokana na changamoto ya uwezeshaji
malipo kwa vijana walipo site kwa ajili ya kazi hiyo.

Mwenyekiti alieleza hatuwezi kusimamisha kazi kwa ajili ya malipo ya posho mradi huu
ni mkubwa utakaoenda kuingizia Halmashauri mapato makubwa ni vyema kaz
ikandelea na pindi fedha zitapopatika hao watumishi watalipwa posho zao.

AZIMIO
Zoezi la upimaji viwanja eneo la msolwa liendee na kikao kijacho mrejesho uletwe

kwenye kikao mradi upo hatua gani.

Jibu
Mjumbe alieleza kuwa kiasi cha Tsh 1,478,000 kilikuwa kimekusanywa kutoka kwenye
vyanzo hivyo.
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Hoja Na.06
Mwenyekiti alihoji kuhusu madai yetu Bima ya Afya Zaidi ya Tsh 228,233,000 tangu

mwezi Julai-Septemba 2021 hawajarejesha shida ni nini.

Jibu
Mjumbe alieleza kuwa tayari madai yaliwasilishwa ofisi za Bima ya Afya mkoani Kibaha
lakini lakini fedha hizo zilikuwa hazijarejeshwa.

AZIMIO
Kufanya ufuatiliaji wa madai ya Halmashauri ya Zaidi Tsh 228,233,000 katika Bima ya

Afya na kuleta Mrejesho kikao kijacho

USHAURI WA JUMLA

i Mweka Hazina kuhakikisha anaenda Field na kutembelea vyanzo vyote vya mapato
kuhakikisha hakuna ufujaji wa mapato.

i. Fedha zinapoletwa za Ruzuku OC Taarifa itolewe kwa Menejimenti.

iii. Mweka Hazina kulipa kwa kuzingatia asilimia 60%-40%.

HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.06/2020-2021 TAARIFA YA IDARA YA UTUMISHI NA

UTAWALA MWEZI JULAI- SEPTEMBA 2021/2022

Taarifa ya Utumishi na Utawala Iliwasilishwa na lIdara husika. Taarifa hiyo kwa

muhtasari ilieleza shughuli mbalimbali zilizotekelezwa katika kipindi cha robo ya kwanza

2021/2022 (Julai-Septemba 2021) ikiwa ni pamoja na:-

[ Kushughulikia na kutekeleza maagizo mbalimbali na kuhudumia wateja wa ndani
na nje.

i Kuandaa na kuingiza taarifa zinazohusu bajeti ya Mishahara (PE) kwa mwaka
wa fedha 2021/2022 ambapo taarifa zilihusu watumishi kupanda vyeo,
kubadilishiwa miundo ya Utumishi, Kutenga nafasi za ajira mpya na kutenga
bajati kwa nafasi za uteuzi kwa wakuu wa Idara na Vitengo ambavyo
vinakaimiwa.

i Kuendelea na zoezi la kuhakiki taarifa za watumishi na sifa za kimuundo kupitia
Mfumo wa Mishahara wa watumishi (HCMIS)

. Kusimarmia uwajibikaji na Nidhamu ya Watunmishi.
V. Kushughulikia stahiki mbalimbali za waheshimiwa Madiwani na Watumishi
vi. Kuratibu watumishi wanaohama, kuhamia, Kufariki na kustaafu Halmashauri ya

Wilaya ya Chalinze ambapo watumishi 22 wamehamia chalinze maeneo
mengine ya kazi wakiwemo walimu 17, mchumi 01 na afya mtumishi 01 Afisa
kilimo I\Asaidizi 01 Muugu;ri 01 Mhudumu wa /\iyu 01. watumishi waliohama

ukagua wa ndani 01 watumlshl waliofariki kdtlkd klplndl cha mwezi Julai-
Septemba 2021 ni 03. Waliostaafu kwa kipindi cha Julai-Septemba 2021
watumishi 07
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vii. Kwa kipindi cha Julai-Septemba 2021 Idara ilipokea watumishi wa Ajira mpya 82
kutoka Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), kati yao
wakiwemo walimu Elimu Msingi 57, Elimu Sekondari 13 na Watumishi wa Afya
12.

viii. Taarifa ya urejeshwaji wa Watumishi wa darasa la saba kwenye orodha ya
Malipo.

lielezwa kuwa Serikali ilitoa maelekekezo kupitia barua ya tarehe 10/07/2017 ya Katibu

Mkuu Utumishi ya kuwaondoa watumishi wote ambao walikuwa na Elimu ya Darasa la

Saba ambao waliajiriwa baada ya tarehe 20/05/2004 ulipoanza kutumika waraka mpya

wa Ajira kwa Watumishi wa Umma na kuhitaji elimu ya Kidato cha NNe kuwa Sifa kuu

ya Msingi. Aidha, katika kutekeleza hilo Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze iliwaondoa
watumishi 44 wenye elimu ya darasa la saba.

Aidha, serikali ilitoa maelekezo kupitia barua ya Katibu Mkuu ya tarehe 13/04/2018 ya
kuwarejesha kwenye orodha ya malipo (kada ya watendaji wa vijiji/Mitaa) watumishi
wenye elimu ya darasa la saba ambao waliajiriwa baada ya tarehe 20/05/2004 lakini
waliwahi kuajiiwa kwa Mkataba hapo awali. Hivyo, katika kutekeleza agizo hilo
Halmashauri iliweza kuwarejesha kwenye orodha ya malipo watumishi 27 watendaji wa
vijiji 3 walishafika ukomo kwa kustaafu kabla-ya kibali cha kuwarejesha na walipewa -
kibali cha Kustaafu kazi kwa lazima, watendaji 6 hawakurejeshwa kwasababu
kumbukumbu zao zilionyesha kuwa waliwahi kujaza kuwa na Elimu ya kidato cha Nne
bila kuwasilisha cheti husika(PRF,OPRAS, BARUA n.k), watendaji 2 hawakurejeshwa
walikuwa na vyeti lakini baada ya uhakiki vilikuwa vya kughushi na watumishi wa 6
wakiwemo walimu 2 na watumishi wa Afya 4 hawakurejeshwa kutokana na
kutokuwasilisha cheti cha kidato cha nne kama muundo uiivyowahitaji.

Hata hivyo, kutokana na tamko la Serikali la kushughulikia stahiki zao, Watumishi wa
Idara za Elimu na Afya ambao bado hawajawasilisha vyeti tayari Ofisi inaendelea na
taratibu za kushughulika Stahiki zao.

Aidha  kufuatia Hotuba ya Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
katika sherehe za Mei Mosi mwaka 2021, alitoa maagizo ya kushughulikia mafao ya
watumishi wa darasa la saba ambao walikuwa hawajaghushi vyeti ambapo maagizo
hayo yalitolewa ufafanuzi kupitia barua yenye Kumb. Na. CFC.26/205/01/AM/85 ya
tarehe 07/05/2021 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala bora. Kuhusu kuwaandalia mafao kwa mujibu wa sherna, Kanuni na
taratibu watumishi wa darasa la saba ambao hawajaghushi vyeti wala hawakuwahi
kujaza taarifa ya kuwa na ehmu ya kidato cha nne kalika kumbukumbu zao za
kiutumishi. Aidha, iliclezwa kuwa Halmashauri ya Chalinze kulkuwa na jumla ya
watumishi wa kundi hilo wapatao sita ambapo taratibbu za kuwalipa mafao yao
zinaendelea.

Watumishi wenye elimu ya darasa la Saba ambao Pia idara ilitekeleza majukumu
mbahmbali ya kiutawala ikiwa ni pamoja na:-
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iX. Kupokea viongozi mbalimbali waliofanya ziara za kikazi katika Halmashauri ya
Wilaya Chalinze
Katika kipindi cha Julai-Septemba 2021 viongozi waliotembelea Halmashauri ni 9
akiwemo na Naibu wa Waziri OR-TAMISEMI, DC-Kisarawe, DC-Bagamoyo
Katibu tawala Mkoa wa Pwani, Mkurugenzi Mtendaji Manispaa Morogoro, Naibu
Waziri wa Afya, RC-Pwani, Waziri OR. TAMISEMI.

X. Kuratibu zoezi la vikao vya kisheria vilivyofanyika mwezi Julai-Septemba
2021/2022. Ambapo vikao 17 vilifanyika kwa kipindi cha Julai hadi Septemba
2021

Wi Pamoja na kuratibu na kusimamia vyombo vya Usafiri (Magari ya Halmashauri)

llielezwa kuwa Halmashauri ya Chalinze ina vyombo vya usafiri/Magari 22
mazima yanayofanya kazi 13 na mabovu ni 9
Wajumbe walipokea taarifa na kuhoji na kushauri yafuatayo:-

USHAURI
Kwenye orodha ya watumishi waliohamia aongezwe Mkaguzi wa ndani Bw. Michael H.

Maganga.

Kuhusu Matumizi ya Magari

Mjumbe alisema matumizi ya magari ya Ofisi hayapo vizuri na kushauri Suala la
matumizi ya gari lizingatiwe, wote wahudumiwe sawa kwenye suala la usafiri.’

Ushauri ulipokelewa.

Mjumbe alisema kuna magari mengi mabovu na kushaur magar yote mabovu
yatengenezwe kwa wakati. Aidha, kila gari litumike kwa kazi yake kama inawezekana
kama inawezekana mfano shughuli za utekelezaji wa miradi ya Maendeleo.

Mwenyekiti alipokea maelezo ya mjumbe na kueleza kuwa ufuatiliaji unaendelea na
kushauri fedha zinazodaiwa TEMESA zikalipwe magarn yatengenezwe yarudi
yaendelee na kazi.

USHAURI
I Mweka Hazina atoe kipaumbele katika suala la matengenezo ya magari
i Ratiba ya uhitaji wa gari itolewe mapema

Mwenyekiti alisema ratiba zipo lakini kuna ratiba ambazo hazikwepeki kaima za Muhani
na Mwenge.

Kuhusu changamoto ya usafiri Idara ya Ujenzi na kutokana na majukumu yalivyo
ihshauriwa gari ya mipango itumike pia na ldara ya Ujenzi kwa kuwa nao pia
wanashughulika na miradi ya maendeleo

HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.07/2021-2022 TAARIFA YA MKAGUZI WA NDANI
MWEZI JULAI- SEPTEMBA 2021/2022
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Taarifa ya ukaguzi robo ya kwanza 2021/2022 (Julai-Septemba 2021) iliwasilishwa na
Idara husika. Taarifa hiyo kwa muhtasari ilieleza kuwa ukaguzi uliofanyika katika kipindi
cha robo ya kwanza ilikuwa ni kwa lengo la:-

I Kuona kama makusanyo yanapelekwa benki kwa wakati.

il Kuona kama manunuzi yote yanakatiwa stakabadhi za kielekektronic (EFD

receipt)
i Kuona kama malipo yanafanyika kwa kuzingatia vifungu vya bajeti
v Kuona kama malipo kwa wazabuni yanakatwa kodi za Serikali.

Hata hivyo ilielezwa kuwa kuna kazi ambazo hazikuwa kwenye mpango ambazo
zimefanyika katika kipindi hiki ni pamoja na kuhudhuria mafunzo ya mfumo mpya wa
taarifa za kiutumishi na mishahara (New HCMIS) yaliyofanyika Dodoma na Mafunzo ya
ukaguzi wa Mifumo iliyofanyika Morogoro.

Utekelezaji wa mapendekezo ya hoja za mkaguzi wa nje (CAG) kwa mwaka
2019/2020

lielezwa kuwa kwa kipindi kinachoishia Juni 2020, mapendekezo ya Hoja za ukaguzi
yaliyotolewa yalikuwa 49, mapendekezo yaliyotekelezwa na hoja kufungwa yalikuwa 33
sawa na 67% na mapendekezo yanaendelea kufanyiwa kazi kulingana na maoni ya
Mkaguzi Hoja ambazo hazijafungwa ni 16 sawa na 33%.

Utekelezaji wa mapendekezo ya hoja za mkaguzi wa ndani
lielezwa kuwa hadi kufikia tarehe 30 Septemba 2021 Halmashauri ilikuwa na jumla ya
Hoja 8 zenye jumla ya Tshs 162,718,720.26 ambazo utekelezaji wake unaendelea.

Utekelezaji wa maagizo ya kamati ya bunge la hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC)
lielezwa kuwa hadi kufikia tarehe 30 Septemba 2021 Halmashauri ilikuwa jumla ya
maagizo 3 ya kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa. Kati ya maagizo haya
mawili yametekelezwa na agizo moja utekelezaji wake unaendelea. Mchanganuo wa
maagizo ni kama ifuatavyo:-

| NA | AGIZO ' ' UTEKELEZAJI

|1 ' Kukamilisha ujenzi wa jengo la mionzi Agizo Iimezihgatiwa Jengo la mionzi |
1 ' Msoga katika Hospitali ya Msoga limekamilika.

|
|

2 | Kukamilisha kupeleka Ishs 350,000 katika | Agizo himezingatiwa. Kiasi cha Tshs;
fedha za mikopo ya wanawake, vijana na | 350,000 kimepelekwa katika vikundi vya |

' wenye ulemavu ambazo hazikupelekwa. wanawake, vijana na wenye ulemavu.

|
'3 | Kusitisha mkataba wa ujenzi wa jengo la | Agizo limetekelezwa. Ujenzi upo katika i
- ofisi za Halmashauri hatua ya ukamilishaji kwa kutumia “force

account’

Wajumbe walipokea taarifa na kusema kuwa utekelesaji wa agizo moja lililobaki
ukikamilika hoja itafungwa. Na hivyo menejimenti inajitahidi kuhakikisha ujenzi
unakamilika haraka ili hoja ifungwe na Mkataba usitishwe.
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Aidnha, ilielezwa kuwa kuna kasoro mbalimbali zilijitokeza wakati wa ukaguzi na baadhi

ya dosari hizi zimefanyiwa utekelezaji kama inavyoonekana katika matokeo ya ukaguzi.

i Mapato vyasiyopelekwa benki (defaulters list) Tshs 20,041,330.06 (Hoja
Haijafungwa)

ii. Malipo yaliyolipwa kwa vifungu visivyo sahihi Tsh 8,432,469.00(Hoja
haijafungwa)

ii. Malipo yasiyozingatia stakabadhi za kielektroniki (EFD) Tshs 25,374,753.6 (Hoja
imefungwa)

iv. Malipo ambayo hayakukatwa kodi ya zuio Tsh 2,354,022 (Hoja haijafungwa)

V. Malipo yaliyovuka mwaka wa fedha Tshs 24,250,000( Hoja haijafungwa)

Vi, Mahamisho ya fedha kwenda akaunti za vijiji bila kuwepo stakabadhi za kukiri
mapokezi Tsh 91,460,960 (Hoja haijafungwa)

Vi Ukaguzi maalum Kijiji cha Gongo

viil Ukaguzi maalum Kijiji cha Matipwili

IX Ukaguzi maalum Kijiji cha Talawanda

X. Ukaguzi maalum wa zahanati ya Kitonga

8 MATOKEO YA UKAGUZI HUU

Hoja Na. 8.1 Mapato yasiyopelekwa benki (defaulters list) Tshs 20,041,330.06

Ukaguzi ulibaini kuwa hadi tarehe 30 Septemba 2021 mapato ya kiasi tajwa hapo juu

yalikuwa hayajawasilishwa benki kutokana na kutokuwepo na ufuatiliaji wa karibu wa

sapato ambapo inaweza kusababisha upotevu wa mapato ya Halmashauri.

USHAURI

I Kufanyika kwa ufuatiliaji wa kila siku wa Kkuhakikisha mapato yote
yanayokusanywa yanapelekwa benki kwa wakati

i. Kuendelea kuchukua hatua kwa kuwasimamisha kazi wahusika ambao
hawapeleki makusanyo ya mapato benki.

Hoja Na. 8.2 Malipo yaliyolipwa kwa vifungu visivyo sahihi (wrong expenditure
codes) Tshs 8,432,469.00

lielezwa kuwa ukaguzi uliofanywa kupitia nyaraka za malipo umebaini kuwa malipo
yanayofikia Tshs 8,432,469.00 yamefanywa bila kuzingatia vifungu husika vya matumizi
hayo. Wajumbe walipokea hoja na kushauri yafuatayo:-

USHAURI

h Kufanya matumizi kwa kuzingatia bajeti iliyoidhinishwa

. Kiasi cha Tshs 8,432 469.00 kirudishwe kwenye kifungu husika ili matumizi

yafanyike kama yalivyokuwa yameidhinishwa.

Hoja Na. 8.3 Malipo yasiyozingatia stakabadhi za kielektroniki (EFD) Tshs
25,374,753.6

Ilhelezwa kuwa ukaguzi uliofanyika katika eneo hili ulibaini kuwa Halmashaun ya
Chalinze ililipa Tshs 25,374,753.6 kwa wauzaj, makandarasi na watoa huduma

woengine bila kudar stakabadihn za b D
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USHAURI
Mweka Hazina ajitahidi kufuatilia stakabadhi za kielektroniki (EFD) zipatikane kwa

walitoa huduma hoja ifungwe.

Hoja Na. 8.4 Malipo ambayo hayakukatwa kodi ya zuio Tsh 2,354,022

Ukaguzi ulibaini kuwa kiasi cha Tsh 2,354,022 kililipwa kwa watoa huduma mbalimbali
ikiwa ni malipo ya huduma walizotoa kwa Halmashauri bila kukata kodi ya Zuio kwa
watoa huduma hao. Aidha, ilielezwa kuwa TRA wanadai fedha za Zabuni tunazotumia

ndani ya Halmashauri.

USHAURI
I Mweka Hazina ajipange akawasiliane na TRA kuona namna ya kufuta deni hilo

il Fedha zipelekwe kila mwezi

Hoja Na. 8.5 Malipo yaliyovuka mwaka wa fedha Tshs 24,250,000

llielezwa kuwa ukaguzi ulibaini kuwepo kwa matumizi mbalimbali yenye jumla ya kiasi
cha Tshs 24,250,000 yaliyostahili kulipwa ndani ya mwaka wa fedha uliopita 2020/2021
badala yake yamelipwa ndani ya mwaka huu wa fedha 2021/2022. Na hii
inasababishwa na kutozingatiwa kwa bajeti ya mpango na matumizi iliyopitishwa na
inaweza kupelekea kukwamisha baadhi ya shughuli zilizopangwa kufanyika ndani ya
mwaka huu wa fedha.

USHAURI ) ‘

[ Kuzingatia bajeti na mpango iliyopitishwa na Bunge kwa mwaka husika

1 Kuandaliwa upya kwa madokezo yaliyovuka mwaka '

kukiri mapokezi Tshs 91,460,960
USHAURI

9. UKAGUZI WA VIJIJI
9.1 UKAGUZI WA KIJIJI CHA GONGO

marejesho ya fedha za vikundi vya wanawake na vijana kutokufikishwa Halmashauri ya
Chalinze.

|. Upotevu wa Kitabu cha kukusanyia mapato

Ukaguzi ulibaini kuwa kitabu kinachodaiwa kupotea na kupatikana bado hakionekani.
Aidha, ilielezwa kuwa katika ukaguzi huo kitengo hakikupatiwa uthibitisho wa namba ya
kitabu kilichopotea na nakala ya taarifa ya kupotea kwa kitabu husika kwenda polisi.

Aidha, mwenyekiti alihoji kama ushauri wa mkaguzi umezingatiwa
I Kuhusu kupelekwa Mtendap Gongo iliclezwa kuwa Mtendap ameshapelekwa
i Kuhusu upotevu wa Kitabu cha makusanyo Mwenyekiti alishauri taanfa ya
upotevu wa kitabu ipelekwe polisi. Pia mhusika asimamishwe kazi
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il Makabidhiano ya Ofisi yafanyike kwa maandishi. Watendaji wakabidhiwe ofisi
kwa maandishi

v Kutoa mafunzo ya usimamizi na uendeshaji wa serikali za wvijiji ili waweze
kushauri na kutoa elimu kwa wananchi .ilielezwa kuwa mafunzo yatatolewa.

ll. Marejesho ya fedha za vikundi vya wanawake na vijana kutokufikishwa
Halmashauri ya Chalinze.

Ukaguzi ulifanyika kwenye vikundi viwili vya wanawake na vijana ambavyo Ni kikundi
cha New Zaraninge Vijana na kikundi cha Zaraninge wananwake na kubaini kuwa fedha
ziliwasilishwa Haimashauri na wanakikundi kupatiwa stakabadhi. Aidha. ilielezwa kuwa
kikundi cha New Zaraninge GROUP wanawake wanadaiwa Tshs 11,000 na Zeraninge
Vijana group Kimange wamekamilisha marejesho.

USHAURI

Vikundi vielimishwe namna bora ya kufanya maresho ya mkopo inayotolewa ili
kuepukana na uwezekano wa upotevu wa fedha za marejesho.

9.2 UKAGUZI WA KIJIJI CHA MATIPWILI

1 katika kukagua mapato na matumizi wakaguzi hawakufanikiwa kutokana na
kuwa nyaraka zilikuwa TAKUKURU na
li. Kwa upande wa uhakiki wa Tuhuma za matumizi mabaya ya fedha za kijji
walibaini yafuatayo:- ;
I Kutokubainika kwa matumizi ya Tshs 3,000,000 zilizotolewa kwa ajili ya
ununuzi wa pump katika shule ya sekondari matipwili
Ii. Kuchukua na kutumia fedha za Wananchi kupitia Kampuni ya Elvin
Agriculture Co.Ltd kiasi cha Tshs 700,000 kila mwaka kuanzia 2016
il Kufuja kwa behewa za chumvi zaidi ya 45 tangu mwezi Juni 2020 hadi
Desemba 2020

V. Kutumia fedha zitokanazo na ugawaji wa viwanja zaidi ya 200 bila
kupelekwa benki na kupata idhini ya matumizi ya Tshs 4,000,000
V. Kufanya Udanganyifu kwa kutengeneza madawati 54 badala ya madawati

62 yaliyotakiwa kutengenezwa. Kiasi cha Tshs 6,400,000 zilitolewa benki
kwa ajili ya kurmlipa mzabuni kwa ajili ya ununuzi wa vifaa na gharama za
fundi kwa kutengeneza madawati 100

Vi Kutumia fedha za mradi wa uchimbaji wa Rambo la mifugo bila ya kupata
ushauri kitaalam kutoka wilayani na kupoteza fedha za wananchi. Tshs
5,160,000/=

USHAURI

I Watendaj wajengewe uwezo
1 Wananchi wanamtaka mtenday wa Ky aondolewe
i Ufanyike utaratibu wa kuandaa kikao na wananchi
v TAKUKURU waandikiwe barua ya kuwataka warejeshe nyaraka za Kijij cha
Matipwili il maamuzi yaendelee.
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9.3 UKAGUZI WA KIJIJIi CHA TALAWANDA

(a) Mapato

lielezwa kuwa Kata ya Talawanda ilipokea fedha Tshs 5,000,000 kutoka katika
mapato ya ndani ya Halmashauri kwa ajili ya ukarabati wa josho la Mbwewe lililopo
katika Kitongoji cha Vundumu.

(B) Matumizi
Hadi kufikia tarehe 31/05/2021 kiasi cha Tshs 4,658,000 kilitumika na kubakia salio la
Tshs 342,000,000 benki

Kamati ya Usimamizi wa mradi

Ukaguzi ulibaini kuwepo kwa kasoro mbalimbali katika kutekeleza mradi kama

ifuatavyo:-

I Vifaa kununuliwa bila kupokelewa na kuhakikiwa na kamati na kuingizwa kwenye
leja ya mali.

il Kuwepo kwa vifaa vya ujenzi ambavyo vimeharibika kabisa na vingine vimeanza
kuharibika. Tshs 2,280,000

It Kuwepo kwa malipo kwa ajli ya vifaa ambavyo havikuonekana wakati wa
ukaguzi Tshs 130,000

Iv. Kuwepo kwa matumizi ya fedha za miradi bila kuonyesha fedha hizo zimelipwa
kwa nani na mchanganuo wa kazi zilizofanyika Tshs 890,000

v Kuwasilishwa kwa nakala ya mihtasari yote ya kutolea fedha benki

Vi Kamati kushindwa kusimamia mradi ipasavyo jambo lililopelekea mradi

kutokutekelezwa kama ilivyopangwa.
Wajumbe walipokea taarifa ya ukaguzi na kushauri yafuatayo:-

USHAURI

I Mihtasari original ya kutoa fedha ibaki ofisi ya Mipango

ih. Ufanyike ufuatiliaji wakina wa suala hili ili lifike mwisho

i Mhandisi wa Ujenzi akathibitishe kama vifaa vilipokelewa

v Mkaguzi wa ndani akathibitishe kama vifaa vilipokelewa. _

V. Mhandisi wa Ujenzi kwenda kuthibitisha kama hiyo mifuko iliyoganda inaweza
kufanya kazi

Vi Fedha zirudishwe

Vil Wahusika wachukuliwe hatua ikiwa ni pamoja na kuandikiwa barua za kutoa

maelezo juu ya tuhuma zinazowahusu.

9.4 UKAGUZI WA ZAHANATI YA KIJIJI CHA KITONGA

I Malalamiko dhidi ya uongozi wa Kijiji (Mwenyekiti) na 1,236 na 7
in. Kufanya Matumizi mabaya ya fedha za mradi wa ujenzi wa Zahanat
Ukaguzi wa uendelezaji wa mradi wa Ujenzi wa Zahanati umebaini yafuatayo
MAPATO
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Halmashauri ilitoa fedha kiasi cha Tshs 10,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa Zahanati

kutengeneza kivuko cha wanafunzi lakini fedha hizi zilitumika katika ujenzi wa
Zahanatihivyo kufanya jumla ya mapato kwa ajili ya ujenzi wa Zahanati kuwa Tshs
11,000,000/=

MATUMIZI
Kulingana na nyaraka zilizowasilishwa fedha kiasi cha Tshs 11,700,000/= zilitumika

kwa ajili ya uendelezaji wa Zahanati ya Kitonga.

Aidha, ukaguzi ulibaini kasoro zifuatazo:-

I Kukosekana kwa nyaraka muhimu za kuthibitisha uhalali wa malipo

ii. Utekelezaji wa mradi bila kushirikisha kamati ya Ujenzi

il Fedha kiasi cha Tshs 1,000,000/= kutumika kinyume na maelekezo

Wajumbe walipokea taarifa ya ukaguzi wa Ujenzi wa Zahanati ya Kitonga na kushauri
yafuatayo:-

USHAURI

I Mkaguzi wa ndani akakague ili kujiridhisha kama fedha Tshs 1,000.000/=

zilipokelewa
i Mhandisi wa Ujenzi wa Wilaya aende akakague na kutoa ushauri wa Kitaalam.

HWC/FUM/MUH NA. 03/AG. 08/2021-2022 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI
YA MAENDELEO ROBO YA KWANZA 2021/2022

Taanfa iliwasilishwa na ldara husika. Taarifa hiyo kwa muhtasari ilieleza kuwa
Halmashauri kwa kipindi cha mwaka wa Fedha 2021/2022 ilidhinishiwa jumlia ya kiasi
cha Tshs 21,039,779,950.00 kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo.

Hadi kufikia tarehe 30, Septemba, 2021 Jumla ya Tshs 3,705,978,824.54 kutoka
vyanzo vifuatavy'o (i) mapato ya ndani ni Tsh. 1,146,446,483.81 ambayo ni sawa na
asilimia 58.2 ya fedha za mapato ya ndani halisi (1) Ruzuku ya Serikali Kuu ni Tsh.
544,491,078.93 (i) Wahisani ni Tsh. 2,015,041,261.80 na (iv) michango ya jamii
ambayo ni kwa upande wa afya na Elimu ilikusanywa Tsh.570, 577,954.88. Jumla ya
fedha zote zilizopokelewa ni sawa na asilimia 17.03 ya bajeti iliyoidhinishwa.

Jumla ya kiasi cha Tsh. 1,392,216,216,628.33 kilitumika sawa na asilimia 37.57 ya
fedha zilizopokelewa. Mapato ya ndani jumla ya Tsh. 949,015,807.27 kikitunuka Serikali
kuu na Wahisani zilizotumika ni Tsh.436, 390,821.16 ambayo i sawa na asilimia 17.05
ya fedha zilizopokelewa. Fedha nyingi zinazoonekana kutotumika ni za TASAF ambazo
taratibu za malipo zilikuwa zinaendelea. Pia Halmashauri ilipokea fedha kutoka Serikali
kuu kiasi cha Tsh. 250,000,000.00 zinazotokana na kodi ya Tozo za simu kwa ajili ya
uendelezaji wa kituo cha afya Msata na kiasi cha Tsh. 47,719,151.8 kwa ajili ya UVIKO-
19
Wayumbe wahpokea taanfa na kushaurn yafuatayo:
USHAURI
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Afisa mipango na Mweka hazina kufanya usuluhishi wa pamoja ili taarifa zao ziweze
kufanana.

HWC/FUM/MUH NA. 03/AG.09/2021-2022 KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA ZA
UTEKELEZAJI ZA IDARA KWA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA 2021/2022

(JULAI- SEPTEMBA 2021)
Taarifa za utekelezaji za Idara robo ya kwanza 2021/2022 (Julai-Septemba 2021)

ziliwasilishwa na wajumbe walizipokea taarifa hizo bila kuhoji chochote kwa ajili ya
kuzipeleka kwenye Kamati za Kudumu.

HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.10/2021-2022 KUPITIA MIHTASARI NA YATOKANAYO
YA KAMATI ZA KUDUMU YA ROBO YA NNE APRILI -JUNI MWEZI 2020/2021.
Mihtasari yote ya kamati za kudumu na yatokanayo yake ya vikao vya robo ya Nne
2020/2021 (Aprili-Juni 2021) na Mwezi iliwasilishwa. Wajumbe walipokea na kujadili
kamati moja baada ya nyingine kama ifuatavyo:-

1. MUHTASARI WA KAMATI YA FEDHA,UONGOZI NA MIPANGO

Muhtasari na yatokanayo ya kamati ya fedha uongozi na mipango vilipitiwa na wajumbe

Kuhusu akaunti za vitongoji vya mamlaka ya Mji Mdogo Chalinze kuendelea kutumika
kwenye vitongoji

AZIMIO .

Kuandikwa barua kwenda Benki ya NMB kupata Benxi statement ya akaunti za
vitongoji vya marnlaka ya Mji Mdogo Chalinze kabla ya kufunga Akaunti hizo.

USHAURI
Mjumbe alishauri tunapoelekea kufunga akaunti za Mamlaka ya Mji Mdogo Chalinze

Halmashauri kujipanga ili kuhakikisha huduma zinatolewa kwa mamala ya mji mdogo
Chalinze ipasavyo

2. MUHTASARI WA KAMATI YA ELIMU, AFYA NA MAJL.
Muhtasari na yatokanayo ya kamati ya Elimu, Afya na Maji vilipitiwa na wajumbe.

USHAURI
Kuhusu vibarua wa kujitolea Wakuu wa Idara na Vitengo kusitisha kuleta vibarua hao

kwa kuwa bajeti ya kuwahpa haipo.

3. MUHTASARI WA KAMATI YA UCHUMI,UJENZI NA MAZINGIRA

Muhtasari na yatokanayo ya kikao cha Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira vilipitiwa
na wajumbe

Kuhusu zoezi la ufanyajy doria ya pamoja kati ya Task Force ya Halmashaun na TFS
mafanyika kama iivyoaglzwa na kamat

HWC/CMT/MUH NA. 03/AG.11/2021-2022 TAARIFA MBALIMBALI
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TAARIFA YA MAPOLEZI YA FEDHA ZA MIPANGO WA MAENDELEO KWA USTAWI
WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO -19.

Mjumbe alieleza kuwa Halmashauri ya Chalinze ni moja kati ya Halmashauri 184
zilizopokea fedha hizo. Halmashauri ya Chalinze imepata mgao wa 1,770,000,000.00 kwa

mchanganuo ufuatao

:

Tsh 1,320, 000, 000,00 - Kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 66 vya madarasa kwa Shule za
Sekondari,pamoja na viti na meza 3,300.

Tsh 280,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa 14 kwa Shule Shikizi 5.
Tumepata magari mawili kwa ajili ya Idara ya Afya moja ni gari ya Wagonjwa na
nyingine ni gari kwa ajili ya usimamizi wa huduma za Afya.

Tumepata mgao wa Mashine moja ya mionzi (X-RAY) vyenye thamani ya
Tsh. 420,000,000.00 kwa ajili ya Hospitali ya Wilaya Msoga.

Tumepokea Tsh.90,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya Mtumishi ya 3 in 1
Hospitali ya Msoga

Wajumbe walipokea taarifa na kushauri yafuatayo;

USHAURI

lundwe timu kwa ajili ya ufuatiliaji wa miradi hii. Aidha, ilielezwa kuwa kila darasa
likamilike kwa milioni 20 tu pamoja na viti na meza.

Usimamizi ufuate Sheria, taratibu na miongozo ushauri ulipokelewa.

Wakuu wa Shule na Maafisa Manunuzi wapewe miongozo ya usimamizi wa miradi hi.

Afisa Mipango aliwaeleza wajumbe kuwa miongozo kwenye manunuzi inashauriwa kufanya
manunuzi ya pamoja.

1.

TAARIFA YA KUANZISHWA DENTAL CLINIC HOSPITAL YA WILAYA YA MSOGA.
Mjumbe ambaye ni Mganga Mkuu alitoa taarifa ya kuanzishwa kwa kliniki ya kinywa na
(Meno) Hospitali ya Wilaya ya Msoga kwa kupitia wadhamini ambao wametafutwa na
Mh.Rais Mstaafu Jakaya Mrisho Kikwete.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kupongeza jitthada za Mh.Rais mstaafu Jakaya
Mrisho Kikwete katika kuisaidia Chalinze.

HWC/CMT/MUH NA.03/AG.12/2021-2022 KUFUNGA KIKAO.

Katibu kabla ya kumkaribisha Mwenyekiti alisema Wakuu wa Idara waende Ofisi ya
Utumishi kwa ajili ya kuchukua mikataba pamoja na kuwasilisha taarifa zao zikae
kwenye mafaili kama CV, Vyeti vya Taaluma, Vyeti vya ndoa, vyeti vya watoto pamoja
na barua za kuthibitishwa kazini na kuthibitishwa Ukuu wa Idara .Baada ya maelezo
mafupi alimkaribisha Mwenyekiti kwa ajili ya kufunga kikao ambapo wakati akifunga
kikao alisema Watumishi wanachelewa sana kufika kazini na kusisitiza Watumishi
kuwahi kazini.Aidha ,aliwashukuru wajumbe kwa Ushirikiano na pia kusisitiza usimamizi
makini wa miradi ya fedha zilizotoka IMF kwani zitakuwa na hoja.kwa upande wa stahiki
za Wakuu wa Idara alisema pamoja na changamoto zilizopo fedha zilipwe. Pia alisisitiza
Watumishi kuchanja chanjo ya COVID-19. Aidha ,alisema uhamishaji ufanyike.
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watumishi kujitolea kuhamasisha kuchanja baada ya hapo alifunga kikao saa 10:30
Jioni.

UMETHIBITISHWA NA:-
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