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CHEO/WADHIFA

Mkurugenzi Mtendaji =~ - M/Kiti .

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwinﬁu na Ufuatiliaji
Kny. Kaimu Mkuu Idara ya Ujenzi

Kny. Mkuu wa Kitengo cha Sheria

Kny. Katibu Tawala (W)

Afisa Usalama (W)

Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi

- Mkuu wa Shule Masanza Sekondari i
- Mkuu wa Shule Nyangwe Sekondari

- Mkuu wa Shule Kishamapanda Sekondari
- Mkuu wa Shule Athony Mtaka Sekondari

- Mkuu wa Shule Kijereshi Sekondari

. Mkuu wa Shule Nassa Sekondari
- Mkuu wa Shule Shigala Sekondari
= Mkuu wa Shule Chegeni Sekondari

- Kny. Mkuu wa Shule Malili Sekondari

- Mkuu wa Shule Kalemela Sekondari

- Mkuu wa Shule Mwasamba Sekondari
- Mkui: wa Shule Lamadi Sekondari -

- Mkuu wa Shule Sogesca Sekondari

- Mkuu wa Shule Ngasamo Sekondari

- Mkuu wa Shule Badugu Sekondari

o Mkuu wa Shule Kabita Sekondari

Ny Mkuu wa Shule Mkula Sekondari

~ Mkuu wa Shule Mwamagigisi Sekondari

- Mkuu wa Shule Nyaluhande Sekondari
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1.2 SEKRETARIETI:
1. Bi. Erimina T. Mosha - Mwandishi wa Vikao

2. Bw. Ramadhan Boimanda - Mwandishi wa Vikao

2.0 MUHT: NA. BDC/MGT/DHARURA/01/10/2021 - KUFUNGUA MKUTANO.

Katibu aliwakaribisha wajumbe katika kikao kisha Utambulisho ulifanyika na waliweza
kutambuana wa nyadhifa "zao: Baada ya Utambulisho."alimkaribisha Mwényéi{iti ‘afungue
Mkutano, naye Mwenyekiti alisimama na kutoa ufafanuzi kuhusiana na Fedha zilizoingia kwa
ajili ya Ujenzi wa vyumba vya madarasa TZS 1,990,000,000.00 na kuchanganua shule za
Msingi wamepata mgao wa kiasi cha TZS 100,000,000.00 kwa ajili ya Ujenzi wa vyumba
vipya 5 vya madarasa katika shule shikizi 1 na sekondari wamepata mgao wa TZS
1,800,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vipyé vya madarasa 90 kutoka mfuko wa
mpango wa maendeleo ya ustawi wa Taifa wa kupambana dhidi ya UVIKO- 19 na kiasi cha
TZS 90,000,000 kwa ajili ya Nyumba ya Mtumishi katika zahanqati ya Kiloleli kata ya Masanza
katika Halmashaur'i ya Wilaya ya Busega. Pia aliwaomba wataalam kuwa wasikivu katika

kuchangia hoja zitakazowasilishwa kisha alitamka kufungua kikao saa 4:26 asubuhi.
3.0 MUHT: NA. BDC/MGT/DHARURA/02/10/2021 KURIDHIA AGENDA.

| Mwenyekiti aliwasilisha Agenda 04 katika kikao
AGENDA. 7
1. Kufungua Kikao.
2. Kuridhia Agenda
3. Kupitia na kujadili taarifa ya Ujenzi wa vyumba vya madarasa 95 kutokana na
kupewa kiasi cha fedha TZS 1,990,000,000.00 kutoka mfuko wa mpango wa
maendeleo ya ustawi wa taifa na mapambano dhidi ya U\(_IKO- 19 katika
Halmashauri ya wilaya "ya Busega.

4. Kufunga Kikao.

“Wajumbe waliridhia Agenda hizo kwa ajili ya majadilianb.




4.0 MUHT: NA. BDC/MGT/DHARURA/02/10/2021 - KUPITIA NA KUJADILI TAARIFA

YA UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 95 NA NYUMBA YA MTUMISHI KATIKA
ZAHANATI YA KILOLELI KUTOKANA NA KUPEWA KIASI CHA FEDHA TZS
1,990,000,000.00 KUTOKA MFUKO WA MPANGO WA MAENDELEO YA USTAWI
WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO 19 KATIKA HALMASHAURI YA
WILAYA YA BUSEGA |

Mkurugenzi Mtendaji alifafanua kuhusiana na Ujenzi wa vyumba vya madarasa 95 na ujenzi
wa nyumba ya watumishi 3 kutokana na kupokea kiasi cha Fedha TZS 1,990,000,000.00
kutoka mfuko wa mpango wa maendeleo ya ustawi wa Taifa na mapambano dhidi ya
UVIKO- 19 katika Halmashauri ya Wilaya ya Busega. Aliendelea kwa kusema Vyumba vya
madarasa vinatakiwa kukamilika ndani ya muda wa siki 50; hivyo ushirikiano na umakini

unatakiwa wa kutosha kusaidia shughuli kusudiwa kukamilika kwa wakati.

Aidha, Kamati yé Ulinzi na Usalama Mkoa, Wilaya, Ofisi ya Mkurugenzi M'tendaji,' watendaji
wa Kata pamoja na Wakuu wa Shule watashiriki kusimamia ujenzi wa Vyumba hivyo kwani
Fedha tayari zimeshawekwa katika akaunti za shule na zahanati husika 'kwa ajili -ya
utekelezaji wa ujenzi wa Vyumba 95 vya Madarasa Parﬁoja na nyumba ya watumishi hivyo

ufuatiliaji wa vifa vya ujenzi uanze kufanyika mapema.

Aliendelea kwa kusema tayari mawasiliano yamekwisha fanyika na SUMAJKTkuweza
kusaidia kufyatua tofali kwa shule zote na atakapopatikana mzabuni kwa ajili ya kuwasilisha

saruji taarifa itawasilishwa mapema.

Alitoa Rai kwa wakuu wa Shule kufanya ufuatiliaji mapema, kuwezakujua tofali zitakazohitajika

kwé ajili ya ujenzi kwa kila shule kwa kuangalia uwiano kwa kila shule.

Kisha aliwasilisha.

Wajumbe waliunga mkono hoja na kupokea taarifa na kuziridhia kwa ajili yé mé}édiiiano."
MJADALA.

Mjumbe alipongeza juhudi zinazofanyika kusaidia kufanikisha kazi kushudiwa kisha aliunga

mkono hoja vifaa vinunuliwe kwa pamoja ili kuweza kupatikana kwa haraka.



Mjumbe alisema kuwa suluhisho limekwisha kupatikana hivyo suala la upaytikanaji wa
madawati lingejadiliwa mapema ili kuweza kupata mtu atakaye tengeneza mapema kwa ajili

ya shule zote.

Mjumbe alishauri kuwa mawasiliano yakafanyike mapema na SUMAJKT ili watengeneze

]

madirisha na milango.

Mjumbe alihitaji kufahamu takwimu za Shule ambazo zinamarekebisho

~

Mkurﬁgenzi Mtendaji alisema maombi kuhusiana na Mabadiliko katika Shule"mbalimbali
yamekwisha pelekwa katika Ofisi ya Rais TAMISEMI na mrejesho utakapowasilishwa wakuu
wa Shule husika watajuzwa. Alimalizia kwa kusema Shule ambazo hazina mabadiliko

utekelezaji wa ujenzi wa Vyumba vya madarasa ufanyike mapema.

Mjumbe alishauri ufuatiliaji ufanyike kwa haraka na kazi ya ujenzi ifanyike usiku na mchana

kuhakikisha madarasa yanakamilika kwa wakati.

Mjumbe alishauri Wathibiti Wakuu Ubora wa shule wafanye ufuatiliaji mapema katika shule

mpya zitakazojengwa.

Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari alisema Wath|b|l:| Wakuu Ubora wa. Shule wataplta

katlka Shule husika kwa ajili ya kukagua kuweza kupata usa]!II

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi alisema kuhusiana na malipo ya Fedha kwa wazabuni
yafanyike kwa makubaliano kulingana na Mkataba iliyowasilishwa kwani wanahitaji walipwe

50% .ya malipo kabla ya Kazi.
Mjumbe alisema Miongozo inaelekeza watoe huduma kwanza ndipo malipo yafanyike.

Mkurugen2| MtendaJI alisema kuwa taratibu zinatakiwa 2|fuatwe na shughuli zifanyike kwa

uwazi ili Sheria na taratibu zilizopangwa zisivunjwe.

Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji alisema kuwa tofali zifyatuliwe mapema
na Mchanga kwa ajili ya ujenzi upelekwe katika maeneo ambayo shlighdli' za ujenzi

zitafanyika.

Mkurugenzi Mtendaji aliongezea kwa kusema Kamati za ujenzi Zitatakiwa kuundwa na
kutakuwa na mtu mmoja kutoka Makao Makuu ya Halmashauri atakayesimamia. Na




kuhakikisha kila darasa linakamilika kwa TZS 20,000,000.00 na linakuwa katika Ubora

unaotakiwa.

Kaimu Katibu Tawala alishukuru Wakuu wa Shule kwa ushirikiano waliouonesha na
kukubaliana na mawazo yaliyotolewa; alihimiza utekelezaji yfanyike madarasa yakamilike

ndani ya muda uliokudiwa.

Mkurugenzi Mtendaji alrsema kuwa kufikia Desemba 05 2021 Madarasa yanatakzwa yawe

yamekamilika na Fedha zmzotengwa zisimamiwe kwa |pasavyo

* Baada ya Mjadala wa muda mrefu Wajumbe kwa pamoja walikubaliana SUMAJKT
apative kazi kwa ajili ya kuweza kufatua tofali zitakazotunika katika ujenzi wa

Vyumba 95 vya madarasa.
5.0 MUHT: NA. BDC/MGT/DHARURA/02/10/2021 - KUFUNGA MKUTANO

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge Kikao, naye Mwenyekiti alisimama na kuwashukuru
wajumbe kwa michango yao mizuri ya mawazo, alihimiza® ushirikiano, uwepo, shughuli

ifanyike kwa ufanisi kusaidia madarasa kukamilika kwa wakati. Kisha alitamka kufunga

mkutano saa 11:50 Jioni.
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