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Mn WA BUNDA flALM.ASHAURI y A . BODI YA ZABV~J WA KJKAO CHA MIKVTA~O KIZIDUO CHA MUHTAS~ 20/10/2021 UKUl\'IBI \VA KILICHOFANYIKA TARE_ 
MAffiJDHURIO: 

1. Rick Kaduri M/Kiti 

2. Paul Komba Katibu 

3. Adelina Mfikwa Mjumbe 

4. William Akili Mjumbe 

5. Majura Protas Mjumbe 

6. Ramis Kisula Sekretarieti 

AGENDA: 

1 Kufungua kikao. 

2 Kuridhia Agenda 

3 Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa Kikao cha tarehe 26/10/2020 
4 Kuidhinisha taratibu za manunuzi ya miradi ya maendeleo kwa nj ia ya force account kwa shule za Sekondari, Msingi na ujenzi wa vyoo shule za Msingi, miundo mbinu ya maj i. 5 Kuidhinisha ununuzi wa gari aina ya Lori kusomba taka taka na shughuli nyingine za maendeleo 

6. Kuridhia nyongeza ya Mkataba wa ulinzi . 
7. Kuidhinisha uuzaji wa magari na piki piki chakavu. 
8. ldhini ya kutekeleza miradi ya ujenzi wa madarasa 51 na m d 8 h 

1 
• • • a arasa ya s u e shikizi kwa kutumia FORCE ACCOUNT na kufanya manunu21· k · l wa smg e sounce. 9. Taarifa ya manunuzi yaliyo fan ywa kwa njia ya maandishi 10. Mengineyo 

11 . Kufunga kikao 



MB/BZ/2021-2022/2/1 KUFUNGUA KIKAO 

Katibu aliwaeleza wajumbe juu ya mabadiliko ya wajumbe yaliyo fany~a na Mkurugenz i. wa 
Mji, ambayo amemteua Rick Kaduli kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Zab':1111 na.b~rohtasMM . MaJku~~ 
al ·t 1· ku M. b B d. a Zaburu· Baada ya maelezo hayo al1mkan 1s a wenye 1t1 1 eu 1wa wa Jum e wa o 1 y · . · . • k 
kufun kik M kit. l'fun a kikao saa 2 30 asubuhi kwa kuwashukuru waJumbe wa gua ao. wenye 1 a 1 gu · 
kukubali kuhudhuria kikao cha kawaida cha bodi ya zabuni 

HMB/BZ/2021-2022/2/2 KURIDffiA AGENDA 

Ajenda zote 11 ziliridhiwa na kujadiliwa kikaoni. 

HMB/BZ/2021-2022/1/3 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA TAREHE 
26/10/2020 

Muhtasari wa kikao cha tarehe 26/10/2020 ulisomwa na kuthibitishwa na kuwa kumbukumbu 
sahihi za kikao 

HMB/BZ/2020-2021/2/1/4 KUIDHINISHA TARATIBU ZA MANUNUZI YA MIRADI YA 
MAENDELEO KUFANYIKA KWA NJIA YA FORCE ACCOUNT KATIKA NGAZI YA 
JAMII 

Katibu wa bodi ya zabuni alikieleza kiako kuwa Halmashauri ya Mji wa Bunda inategemea 
kupokea fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya ujenzi wa madarasa, vyumba vya 
maabara shule za msingi na sekondari na ujenzi wa maboma katika zahanati Halmashauri ya Mji 
wa Bunda ambayo itatekelezwa kwa kutumia njia ya force account. Baada ya majadiliano 
wajumbe waliridhia miradi ifuatayo ifanyike kwa kutumia force account na kutekelezwa katika 
ngazi ya jamii kwa mujibu wa maelekezo ya Serikali. 

I. Ukamilishaji wajengo la maabara shule ya Sekondari Rubana Sh. 35,000,000.00 
2. Ukamilishaji wajengo la maabara shule ya Sekondari Kunzugu Sh. 30,000,000.00 
3. Ukamilishaji wajingo la maabara shule ya Sekondari Sazira Sh. 20,000,000.00 
4. Ukamilishaji wajengo la maabara shule ya Sekondari Dr.Nchimbi Sh.40,000,000.00 
5. Ukamilishaji wa darasa 2 shule ya Sekondari Rubana Sh. 22,500,000.000 
6. Ukamilishaji wa darasa 2 shule ya Sekondari Kunzugu Sh. 22,500,000.000 
7. Ukamilishaji wa darasa 2 shule ya Sekondari Wariku Sh. 22,500,000.000 
8. Ukamilishaji wa darasa 2 shule ya Sekondari Sazira Sh. 22,500,000.000 
9. Ukamilishaji wa darasa 2 shule ya Sekondari Guta Sh. 22,500,000.000 
10. Ukamilishaji wa darasa 1 Shule ya Msingi Mugaja Sh.12,500,000.00 
11. Ukamilishaji wa darasa 1 Shule ya Msingi Bukore Sh.12,500,000.00 
l2. Ukamilishaji wa darasa 1 Shule ya Msingi Bitaraguru A Sh.12,500,000.00 
l 3 · Ukamilishaji wa darasa 1 Shule ya Msingi Mcharo Sh.12,500,000.00 14· Ukam~l~sha~~ wa darasa 1 Shule ya Msingi Rwabu Sh.12,500,000.00 
lS. UkamihshaJI wa darasa 1 Shule ya Msingi Chiringe B Sh 12 500 000 00 16 Ukam·1· ha" . ' ' · · I Is Jl wa darasa 1 Shule ya Msingi Kiwasi Sh 12 500 000 00 17 Uk ·1· h .. . ' ' · · amI Is aJt wa darasa 1 Shule ya Msingi Balili A Sh 12 500 000 00 18 Uk ·1· h ·· . ' ' · 
19· Uk am~ ~s a~~ wa darasa 1 Shule ya Msingi Butakale Sh.12,500,000.00 
20· Uk:~~~:ha~~ wa Zahanat~ ya Sazira Sh.50,000,000.00 

· haJI wa Zahanatt ya Bukore Sh. 50,000,000.00 



HMH/BZ/2021-2022/2/5 KURIDHIA KUUZA MALI CHAKA VU MAGARI 2 NA PIKI PIKI 
(BAJAJI) 2 

Katibu wa Bodi aliwasilisha taarifa ya uuzaji Mali chak.avu magari mawili STJ 1305 ISUZU Tipper 
na STJ 8075 Isuzu long Base na Bajaji mbili SM 9186 na SM 9187 pia wajumbe walielezwa kuwa 
mchakato wa kupata vibali cha kuuza mali hizo chakavu umekamilika kwa barua yenye Kumb 
Na.EG.110/474/20/106 ya tarehe 29/09/2021. Wajumbe waliridhia maombi hayo na kuelekeza 
taratibu ziendelee kwa mujubu wa Kanuni ya 253 ya kanuni za Fedha za Umma ,2001 (R.E 2004) 
kwa ajili ya kuondosha mali chakavu. 

HMB/BZ/2020-2021/2/6: KURIDHIA UNUNUZI WA LORI KWA AJILI YA KUSOMBA 
TAKA TAKA NA SHUGHULI NYINGINE ZA MAENDELEO 

Katibu wa Bodi ya zabuni aliwasilisha taarifa ya ununuzi wa gari aina ya lori tani 7 ambapo 
manunuzi yake yamekasimiwa kiasi cha Sh. 130,000,000.00 katika bajeti ya mwaka 2021/2022. 
Wakala wa ununuzi Serikalini hauna mkataba wa aina hiyo umeruhusu mchakato uendelee kupitia 
nukuu za bei kwa wazabuni wengine kwa barua yenye Kumn Na.CDA.260/318/06/AX/207. 

I 

Baaada ya majadiliano wajumbe waliridhia na kuruhusu mchakato uendelee kwa kufanya nukuu za 
bei kwa wazabuni wengine. 

HMB/BZ/2020-2021/2/7: KURIDHIA NYONGEZA YA MKATABA WA ULINZI KWENYE 
JENGO LA HALMASHAURI, KIWANDA CHA KUFYATUA MATOFALI NA MAKAZI 
YA MKURUGENZI MKA TABA NA. LGA/171/2020-2021/S/0S/01 

Katibu wa Bodi ya zabuni aliwasilisha taarifa ya maombi ya nyongeza ya mlinzi mmoja kwenye 
makazi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ambapo gharama yake itakuwa kiasi cha Tsh.220,000.00 
kwa mw~zi hivyo kuongeza kiasi cha mkataba kutoka sh.1,820,000.00 hadi 2,040,000.00. Baaada ya 
majadiliano wajumbe waliridhia kuongeza mlinzi mmoja na kuelekeza taratibu zifanyike haraka iii 
kuimarisha ulinzi kwenye makazi. 

HMB/BZ/2020-2021/2/8: KURIDIDA KUTEKELEZA MIRADI YA MAENDELEO KWA 
FORCE ACCOUNT NA KUFANYA MANUNUZI KWA SINGLE SOURCE 

Katibu wa Bodi ya zabuni aliwasilisha taarifa kuwa Halmashauri imepokea kiasi cha 
Sh.1,020,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 51 kwa shule za Sekondari na kiasi cha 
Sh.1 60,000,000.00 kwa ya ujenzi wa shule shikizi 8. Fedha hiyo imetolewa na Serikali mpango wa 
m~ndeleo k~~ ~stawi _wa !aifa na mapambano dhidi ya UVIKO-19. Baaada ya majadiliano 
waJumbe walmdh1a tarat1bu z1endelee kama muongozo na maelekezo ya Serikali yanavyo elekeza. 

HMB/BZ/2020-2021/2/9: TAARIFA YA MANUNUZI YALIYO FANYWA KWA NJIA YA 
MAAANDISHI (CIRCULAR RESOLUTION) MWEZI JULAI HADI SEPTMBA 

Katibu_ w~ Bodi ya zabuni aliwasilisha taarifa ya maamuzi ya Bodi yaliyo fanyika kwa njia ya 
maand1s~1 yaani circular resolution kwa mujibu wa kanuni na. 58 ya mwaka, 2013 iliyo fanyiwa 
marekeb1sho 2016. Maamuzi hayo ni yajulai 2021 hado Septemba 2021 kama ifuatavyo. 

1.Ununuzi wa saruji ya kiwanda cha matofali mifuko 600 kiasi cha Sh.12,000,000.00 

2.Ununuzi wa mchanga kwa ajili ya kiwanda cha matofali kiasi cha Sh.5,250,000.00 

Baaada ya majadiliano wajumbe walipokea taarifa hiyo 

HMB/BZ/2020-2021/2/10: MENGINEYO 

Wajumbe wal' · ·r 1· 1s1s1 1a ma 1po ya posho za vikao yafanyike kwa muj ibu wa sheria. 



21 . l ~ka111ilishaji wa maabara Shule ya Sekoodari Sazira Sh. 30,000,000.00 
22. Ujenzi wa yoo vya matundu 6 sbule za msingi Bunda A, Bitaraguru A, thalc na N1.1 .. 

sh. 26,400,000.00 
23 . Ujenzi wa miundo mbinu ya maji shule za msingi ~liembeni. Balili A. na Rub, 

Sekondari sh. 35,617,140.00 

HMB/BZ/2021-2022/ 2/1/ll KUFUNGA KIKAO 

Mwenyekiti alifunga kikao saa 4.20 asubuhi kwa kuwas_hukuru wajumbe .k,va ushiriki wao 
michango yao katika kikao hicho. 

_}.j} 
-------~----
MWENYEKITI TAREHE KATIBU 

' 
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