
HALMASHAURI YA WITAYA YA BUKOMBEMUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA WAKUU WArDARA (cMT) Kr LrcH o KErr 
T.lR-E_ry 

E z+i o i t zozz RwE NyE u Ku M BrwA MrKurANo wA HALMebHaunr.

5IJ.YB NA.g5 /CIT I 2O2T I 2022 I 23- MAHUDHURIO.
WAJU M BE WALrOrf UOnUnrA, _

Lutengano G. Mwarwiba Mkurugenzi Mtendaji (w) - MwenyekitiMajaga Tandasi faimu Rfisa Utumishi (W) _ KatibuHonorat Mtasingwa Afisa utumishi 
-""rrrr \vv,, - NctLtE

Stanley Kabelinde Kaimu Mweka Hazina (W)Sylivia Rwehabura Afisa nrip.rg; twjRashid S.Omary Kny, Afisa rriifrbo .u Uvuvi (w)Gervas Magashi nfiia ardhi ni--rrriiiuriti (w)Harun A. N. Fashe Kaimu Mhandisi Ujenzi (W)Yusuph Mwaipalu faimu-nfisa Uchaguzi (W)Kassim Mussa Kny,Afisa flimu M-singi 1Wysteven shilemba -Kny, nfiia kiri;;, umw-agiriaji na Ushirika (w)Daniel Tesha Kny,Mwanasheria wa Halmashauri (W)sadi H. Kambi Afisa TEHAMA 
Yv., I rorrrrdslldurl 

I

Sungura M. F Katibu TSC
Kafiriti Amoni W. nfisa usitawi wa Jamii(WMichael S.Serakikya nnru misitu
Bernadetha Tehingisa Kny, Afisa Maendeleo ya Jamii (W)Leonard Nkingwa rny,nfisa Himu iultnorri (W)Seleman D. Kuhanda rrlif,initi ubora wa irimu (W)Obeid H. Moshi Mkaguzi wa ndani (W)Atupakisye Martin raimu 

-rrlkry 

.,^i; k;iJ*o cha habari (w)Dafosa Shayo Afisa Nyuki (W)
Mwita S. J. Mkuu wa fitLngo cha. manunuzi (W)Idrisa B. Kheri Mwandishi *a iiiuo ,Joshua Makenza Sekretarieti
Petro Lugwisha llwindishi wa Vikao. .!

KUM B NA.O6I C YT T ZOZT I 2022 I 24 - WAJU M BE WASIOH UDHURIA:1. Dr. Olden Ngassa fVganga frfluu fWl - Kwa taarifa.

KU T"I B NA. 06l C MT I 2O2T I 2022 125 - KUFUNGUA KIKAO.Katibu kabla ya kumkaribisha rrlwenyekiti kufungua kikao aliminururu MwenyeziMungu kwa kuwajaria waSumbe uziima na atra''njema. Baada ya hapo Katibualimkaribisha Mwenyekiti drfrrgra kikao.

Mwenyekiti arifungua kikao mnamo saa g.40 Arasiti.

1.

2.
3.
4.
5.

6.
7.

8.
9.

10.

11.
12.
13.
14.
15.
16.
17.
18.
19.
20.
27.
22.
23.
24.
2s.
26.

1



1

KU M B NA.O6/ CMT I 2O2L I 2022 I 26 - KU RTDHIA AG EN DA.
Katibu wa kikao alisoma agenda za kikao na kupokelewa na wajumbe. Baada ya
hapo wajumbe waliridhia agenda zote kama zilivyowasirishwa.

KUMB. NA.O6ICMTI2O2LI2O22I27 KUSOMA NA KUTHIBITISHA
MUHTASART WA KIKAO CHA TAREHE slLU2O22.
Muhtasari husika ulisomwa mbele ya kikao na kupokelewa na wajumbe. Baada
ya hapo Muhtasari ulitiwa saini na Mwenyekiti na Katibu kuwa kumbukumbu
sahihi ya kikao cha tarehe 51LL12022.

KUMB,NA.O6/CMT I 2O2L I 20221 28 - YATOKANAYO NA MUHTASARI WA
KrKAO CHA TAREH,E 51L112O22.
Taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kikao cha 5/1L/2022 iliwasilishwa mbele
ya kikao na kupokelewa na wajumbe. Baada ya hapo hapakuwa na hoja.

KUMB. NA.O6/CMT|2O2L|2O22|29 TAARTFA yA MAPATO NA
MATUMIZI KUISHTA 3U Lzl2O2L.
Taarifa iliwasilishwa mbele ya kikao na kupokelewa na wajumbe. Taarifa hiyo
ilibainisha kuwa hadi kufikia tarehe 3L11212021 Halmashauri ilikusanya jumta ya
Tsh. 967,70t,224.54 ikiwa ni sawa na 30.60% ya makisio ya mapato ya ndani
kwa mwaka na Tsh.15,309,40s,378.39 sawa na 44.50o/o ya' makisio ya mapato
yote kwa mwaka.

Pia Halmashaui'i kwa kipindi cha kuishia tarehe 3111212021 ilitumia jumla ya Tsh.
12,456,973,285.00 ikiwa ni sawa na asilimia 35.92o/o. Wajumbe walipokea taarifa
hiyo na kuijadili ukurasa kwa ukurasa. Wajumbe walipitia vyanzo vyote vya
mapato na kukubaliana makundi yote ya ukusanyaji wa mapato yaongeze kasi
ya kukusanya mapato ili kuweza kufikia malengo ya mwaka.

Baada ya hapo wajumbe walipitisha taarifa ya mapato na matumizi kuishia

KUMB. NA.O6/C MTI2O2LI2O22I3O - TAARIFA Yi UTEKELE ZAJI WA
MIRADI yA MAENDELEO ROBO yA pILr 2021,,12022.
Taarifa Ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo robo ya pili ZOZIIZ1ZZ
iliwasilishwa mbele ya kikao na kupokelewa na wajumbe. Taarifa hiyo ilikuwa
katika makundi yafuatayo;-
1. Utekelezaji wa Fedha za bakaa zilizovuka mwaka wa fedha

2O2O12O21. Tarifa ilionesha kuwa wakati mwaka wa fedha ZOZOIZOZL
unaisha jqmla Ya shilingi 574,022,072.82 zilivuka mwaka na kuingia
mwaka 202L12022 na pia hadi kufikia tarehe 31 Desemba, Z02Ljumla ya
Tsh. 280,596,078.50 zilikuwa zimetumika sawa na asilimia 4g.gg.
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2 Mapokezi ya fedha za shughuli za maendeleo kwa kipindi cha
robo ya tatu ya mwaka wa fedha 2OZL|Z:OZ?..
Kikao kilipokea taarifa kuwa Halmashauri ilipanga kutumia kiasi eha
Tsh.10, 361,785,500.00 kwa mwaka wa fedha zozLlzozz kwa ajili ya
kutekeleza shughuli za miradi ya maendeleo katika sekta mbalimbali
ambazo zinajumuisha mapato ya ndani (40o/o) Tsh,923,348,000.00,
wahisani rsh.6, 139,535,000.00 na Serikali kuu Tsh.3,zg},goz,500.00. Hadi
kufikia tarehe 31 Desemba, 202L Halmashauri ilikuwa imepokea kiasi cha
Tsh.4,385,61L,329.49 sawa na asilimia 42.32 ya fedha zilizopangwa kwa
mwaka mzima ambazo ni rsh.L0,36L,785,500.00. Hadi kufikia tarehe 31
Desemba , 2021jumla ya Tsh. 3,404,724,770.65 zilitumika sawa na asilimia
77.63

Mapokezi ya fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeteo kutoka
serikali kuu na wahisan t zo21.l zozz kiasi cha Tsh.
1r31gr54gr360.0O.
Kikao kilipokea taarifa kuwa kwa mwaka wa fedha 202L/2022 Halmashauri
ilipanga kutumia kiasi cha Tsh.3,298,902,500.00 kutoka serikali kuu na
fedha kiasi cha Tsh.6,139,535,000.00 kutoka kwa wahisani kwa ajili ya
kutekeleza miradi ya maendeleo katika sekta za Elimu msingi, Elimu
Sekondari na Afoa. Hadi hivi sasa Halmashauri imepokea kiasi cha Tsh.
730,646,000.00 kutoka Serikali kuu na kiasi cha Tsh. 587,902 360.00
kutoka kwa wahisani.

Mapokezi ya Fedha kiasi cha Tsh,s, 646,000.00 kutoka mfuko
wa Jimbo.
Kikao kilipokea taarifa kuwa Halmashauri ilitenga kiasi cha
Tsh.55,646,000.00 kutoka kwenye fedha za mfuko wa Jimbo kwa mwaka
wa fedha 202L12022 na hadi kufikia tarehe 31 Desemba, T02l fedha zote
zilikuwa zimepokelewa na kupangiwa matumizi na kamati ya mfuko wa
Jimbo. i

Wajumbe walipokea taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo na
kuipitia ukurasa kwa ukurasa. wakUadili taarifa hiyo, Afisa Mipango (w)
alitoa taarifa kuwa miradi ya ujenzi wa kituo cha afya Bufanka, kituo cha
afl7a Namonge na ujenzi wa kiwanda cha kuchakata na kufungasha mazao
ya nyuki iko nje ya muda, alipendekeza Mhandisi wa ujenzi wa wilaya
kuwa anatoa taarifa kwa Mkurugenzi Mtendaji (w) kila siku juu ya ujenzi
unaoendelea.wajumbe waliafiki ushauri huo na kuazimia kwa pamoja
kuwa;
Azmio

o Ujenzi wa kituo cha afya Bufanka ukamilike ifikapo tarehe
Ls10212022.
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Ujenzi wa miradi ya affa kwa kutumia fedha za swASH ikamilike
ifi kapo tarehe t5 I 021 2022.
Ujenzi wa vyumba vya madarasa shure ya sekondari Ng?nzo
ukamilike ifi kapo tarehe 30 l04l ZOZZ.
Uanzishwaji wa kampuni ranzu ya Halmashauri ukamilke ndani ya
wiki mbili kuanzia tarehe 24 Januari, ZOZZ.

Baada ya hapo mthibiti ubora wa shule alitoa taarifa kuwa kuna shule za
msingi saba hazina vyoo ikiwemo shule ya msingi Mbula. Alishauri taratibu
za ujenzi wa vyoo kwenye shule hizo ufanyike haraka vinginevyo shule
hizo zitafungwa kwa muda. Baada ya taarifa hiyo kutolewa kikao kiliazimia
kuwa;
Azimio

. Taarifa ya hatua za ujenzi wa vyoo kwenye shule saba za msingi
zisizo na vyoo ipelekwe kwa Mkurugenzi Mtendaji (W) baada ya wiki
moja kuanzia tarehe 24 Januari, Z0ZZ.

Baada ya hapo wajumbe walijadili kuhusu Halmashauri kuunganisha umeme
wa Generator ya Hospitali ya wilaya kwenda makao makuu ya Halmashauri
kwa ajili ya matumizi ya kazi za ofisini mara inapotokea dharula ya kukatika
umeme wa TANESCO. Katika majadiliano yaliyoendelea baadhi ya wajumbe
walipendekeza kufanya matengenezo ya Generator zilizoko Makao ualiuu ya
Hamashauri. Hata hivyo ilionekana kuwa Generator za Halmashauri zinahitaji
matengenezo makubwa kwa kuwa baadhi ya vifaa vilishang'olewa na kwambi
tayari kuna taarifa ya ukaguzi wa Generator hizo ambayo inabainisha ubovu
ulivyo na gharama za matengenezo. Katika majadiliano hayo baadhi ya
wajumbe walipendekeza ukaguzi ufanyike upya kwa vile taarifa iliyopo ni ya
zamani mno. Baada ya majadiliano ya muda mrefu wajumbe walikubaliana
wataalam wapitie taarifa iliyopo ofisini na kufanya malinganisho ya gharama
za matengenezo ya Generator hizo na bajeti ya fedha iliyopo.

Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya UVIKO r 19 kupitiza fedha zaIMF 
-

4fi:u Mipango (W) aliwasilisha utekelezaji wa miradi ya UVIKO - 19 kupiria
fedha za (IMF) iliyotekelezwa kwa kutumia njia ya manunuzi "force account,,
kama ilivyoelekezwa kwenye kikao cha kamati ya .redha cha tarehe
tZlLLl2021, Alisema kuwa Halmashauri ilipokea kiasi cha fesha Tsh.
2,530,000 ,0001- kwa ajili ya;

' Ujenzi wa madarasa 64 katika Idara ya Elimu Sekondari thamani ya
Tsh.1,280,000,000/=.

. Ujenzi wa madara 43 katika Idara ya Elimu Msingi thamani ya
Tsh.860,000,000/=.

. Ujenzi wa jengo la dharua katika Hospitali ya wilaya Tsh.
300,000,0001_
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a Ujenzi wa jengo la mtumishi "three in one" katika kituo cha Afya
Bufanka Tsh.90,000,000/=.

Utekelezaji wake ni kama ifutatavyo;
r Madarasa yote ya shule za msingi na sekondari yamekamilika kwa

mchanganuo ufuatao;
A. SHULEZn" SEKONDARI

NA JINA LA SHULE
KIASI

KILICHOPOKELEWA
KIASI

KILICHOTUMIKA

1 BUSINDA S.S 120,000,000.00 120,000,000.00

7 NAMONGE S.S 120,000,000.00 120,000,000.00

40,000,000.003 LYAMBAMGONGO S.S 40,000,000.00

4 MSASA S.S 120,000,000.00 120,000,000.00

5 KATOME S.S 20,000,000.00 20,000,000.00

6 KATENTE S.S 160,000,000.00 160,000,000.00

7 BUSONGE S.S 80,000,000.00 80,000,000.00

8 BUTINZYA S.S 40,000,000.00 40,000,000.00

9 USIROMBO S.S 40,000,000.00 40,000,000.00

10 BUSONZO S.S 40,000,000.00 40,000,000.00

11 UYOVU S.S 120,000,000.00 120,000,000.00

L2 RUNZEWE S.S 120,000,000.00 120,000,000.00

13 120,000,000100 120,000,000.00

t4 BUKOMBE S.S 40,000,000.00 40,000,000.00

15 DOTTO BITEKO S.S 40,000,000.00 40,000,000.00

16 BULEGA S.S 40,000,000.00 40,000,000.00

L7 IYOGELO S.S 20,000,000.00 20,000,000.00

JUMLA 1128Or0O0r000.oo 1128O,OOO,OOO.OO
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B. SHULE ZA MSINGI

Majengo ya dharura na jengo la mtumishi
manunuzi, kwa sababu maelekezo yake
mkandarasi baadaye maelekezo yalibadilika
Account"

o yapo katika hatua ya
ilikuwa yajengwe na
yajengwe kwa "Force

Baada ya hapo kikao kilipitisha taarifa ya
ilivyowasilishwa.

i1

.)

miradi ya maendeleo kama

KUMB. NA. O6/CMTl2O2Ll2O22l3L - TAARTFA yA MKAGUZI WA
NDANI ROBO YA PrLr 2O2L12O22.
Taarifa ya Mkaguzi wa ndani iliwasilishwa mbele ya kikao na kupokelewa na
wajumbe. Baada ya hapo wajumbe walipitia taarifa hiyo ukurasa kwa ukurasa
na kusisitiza hoja zote zijibiwe na kufungwa. Pia Afisa Mipango, Mweka Hazina
na Mkaguzi wa ndani wakae pamoja kujibu hoja ya ununuzi wa mchanga
uliotumika kufyatulia matofali ya block pasipokutumia risiti ya mashine za
kielektroniki. Vile vile, kikao kilipokea taarifa kuwa taratibu za ununuzi wa
gari mpya zimekamilika kinachosubiriwa sasa ni kupata fedha kiasi cha shilingi

6

NA JINA LA SHULE
KIASI

KILICHOPOKELEWA
KIASI

KILICHOTUMIKA

1 LWAMKONGA 40,000,000.00 40,000,000_00

2 MKANGE . BUGELENGA 40,000,000.00 40,000,000.00

3 IPONYANZALA/BUTINZYA 40,000,000.00 40,000,000.00

4 MIGAMBA SHIKIZI 40,000,000.00 40,000,000.00

5 ISABILO S.M 60,000,000.00 60,000,000.00

6 IDOSELO S.M 200,000,000.00 200,000,000.00

7 KALILAMUYAYE S.M

NAMSEGA S.M

40,000,000.00 40,000,000.00

B 100,000,000.00 100,000,000.00

9 MTUKULA S.M 200,000,000.00 200,000,000,00

10 NYAMAGANA 100,000,000.00 100,000,000.00

JUMLA 860,0OO,OO0.OO 860,000,OOO.OO



4,000,000/= kwa ajili ya kulipia bima. Baada ya taarifa hiyo kikao kiliazimia
kuwa;

Azimio.
Fedha kiasi cha shilingi 4,000,000/= kwa ajili ya bima ya gari mpya
ilipwe tarehe 410212022 ili gari mpya ifuatwe Dar Es Salaam.

Hoja nyingine ilikuwa kutolipwa kwa makato ya mishahara ya watumishi
kwenye kifungu cha 5000 na kupelekwa kwenye mifuko ya PSPF na NHIF,
ambapo kikao kilijadili hoja hiyo na kuazimia kuwa'
Azimio 

"'- "-
. Stahiki za watumishi wa kifungu cha 500 zilipwe kwa wakati kila mwezi.

KUMB. NA. O6/CMTI2O2LI2O22I32 - TAARIFA YA KITENGO CHA
SHERIA ROBO YA PrLr 2O2L12O22.
Taarifa hiyo ilihusisha mashauri mawili ambayo ni;
. Kesi ya ardhi Na.BU2020 ya Salum Mohamed na wenzake kumi na tatu

dhidi ya Afisa ardhi wilaya ya Bukombe, kesi ipo Baraza la Ardhi na
Nyumba Wilaya Geita.

. Kesi Na.03/2019 ya Bw. Phinias Kalokola dhidi ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Mkurugenzi
Mtendaji (W), kesi ipo Mahakama ya Rufaa kanda ya Mwanza.

t
Taarifa nyingine zilihusu;
Mabaraza ya kata na Sheria Ndogo za Halmashauri na Sheria Ndogo za
VUlji.

Baada Ya hapo kikao kiliidhinisha viwango vya tozo vitakavyokuwa
vinatumika kwenye mabaraza yote ya kata katika eneo la Halmashauri
kama ifuatavyo;- '''t,,,

1. Kufungua shauri - Tsh. 10,000/=
2. Kupata nakala ya hukumu - Tsh. 2,0001= "l
3. Baraza kutembelea eneo la mgogoro kwenye madai ya ardhi - Tsh.

20,000/- kila upande.
4. Kupeleka jalada asilia kwenye Baraza la ardhi na nyumba la \ /ilaya Geita

kwa ajili ya rufaa - Tsh. 20,0001=
5. Faini kwa makosa mbalimbali - Tsh.10, 000/=.
6. Huduma nyingine ambazo hazikuainishwa Tsh.3, 0007= kwa huduma.

Baada ya hapo taarifa ilipitishwa

KUMB. NA.O6/CMTI2O2LI2O22I33 - TAARIFA YA MANUNUZI ROBO YA
PrLr 2O2L12A22.
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Taarifa iliwasilishwa mbele ya kikao na kupokelewa na wajumbe. Taarifa hiyo

ilibainisha kuwa katika kipindi cha robo ya pili 202.L120?2 jumla ya shilingi

L,357,625,7321- zilitumika katika manunuzi ya vifaa, huduma zisizo za kitaalam

kwa Idara zote na vitengo vyake katika Halmashauri. Wajumbe walipitia taarifa

hiyo ukurasa kwa ukurasa na kuipitisha kama ilivyowasilishwa.

KUMB. NA.O6/CMTl202tl2022l34 - TAARIFA YA UTAWALA MWEZI

DESEMBA 2O2L.
Kaimu Afisa Utumishi (W) aliwasilisha taarifa ya Utawala kuishia tarehe 31

Desemba ,IOZL na kupokelewa na wajumbe.

Taarifa hiyo ilibainisha mambo yafuatayo;-

1. Idadi ya watumishi
Halmashauri ya Wilaya ya Bukombe hadi kufikia Desemba, ?02L ilikuwa na

jumla ya watumishi 2,L77 kati ya watumishi 2,622 wanaohitajika, hivyo kuwa na

upungufu wa watumishi 445 kwa mujibu wa Ikama.

2. Maeneo ya Utawala
Hadi kufikia mwezi Desemba, 2O2t maeneo ya Utawaia yalikuwa kama

yalivyotangazwa katika notisi ya mgawanyo wa maeneo ya Utawala katika

Serikali za Mitaa (Mamlaka ya Mji) na amri ya mgawanyo wa maeneo ya

Utawala katika Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya) mwaka 20L9.

3. Taarifa mbalimbali.
Taarifa zilizowasilishwa ni;-

Taarifa kuhusu watumishi waliohama/kuhamia,
Kikao kilipokea taarifa kuwa mtumishi ndugu Daudi L. Kanana (Msaidizi wa

Hesabu) amehamia Halmashauri ya Wilaya ya Geita kutoka Halmashauri ya

Wilaya ya Bukombe na mtumishi ndugu Asifiwe B' Mjujulu (Afisa Mifugo)

Mashauri ya kinidhamu. ",

Mashauri Vi kinidhamu yalikuwa matatu ambayo yaliwahusu watumishi

wafuatao;
1. Stanley Bushiri (Fundi sanifu) - Kosa la utoro kazini.

7. Mary S. Mgulla (Muuguzi) - Tuhuma ya wizi wa dawa.

3. Erick A. Ngongi (Msaidizi Misitu t) - Kosa la Uhujumu Uchumi.

Baada ya hapo taarifa ilipitishwa.

KUMB NA.O6/CMT l2O2Ll2O22l3s KUPITIA MUHTASARI WA

KIKAO CHA KAMATI YA FEDHAYUONGOZI NA MIPANGO WA TAREHE

L7 l Lzl 2O2,, PAMOJA NA YATOKANAYO YAKE.
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Muhtasari husika ulisomwa mbele ya kikao na kupokelewa na wajumbe na
kufanyiwa marekebisho kadhaa. Baada ya hapo wajumbe walijadili taarifa ya
utekelezaji wa maazimio ya kikao husika na kuruhusu taratibu za kuandaa
makabrasha ya kikao ziendelee.

KUMB NA.06/CMT l2O2Ll2O22l36 - MAAGTZO yA SERTKALT.
Maagizo ya Serikali hayakuwepo.

KUMB NA.06/CMTl2O2Ll2O22l37 - KUFUNGA KIKAO.
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufunga kikao baada ya dondoo zote
kujadiliwa na kumalizika.

Mwenyekiti kabla ya kufunga kikao aliwashukuru wajumbe kwa ushiriki wao
katika kikao hicho. Baada ya hapo Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa ?.47
usiku.
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