HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA
KIZIDUO CHA MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA
KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI TAREHE 20/10/2021.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
1. Josephat Sangatati Mwenyekiti  Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
2. Singisbert Themistocles Katibu Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi na
Ugavi
3. Constatine Mudende Mjumbe Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na
Ushirika
4. Reinfrida  Anzigary Mjumbe  Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria
5. Enock Ntakisigaye =~ Mjumbe  Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
6. Egidy Teulas Mjumbe  Kaimu Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi
7. Emmanuel Kulwa Mjumbe  Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
SEKRETARIET
1. Perpetua Lutwaza Sekretariet
2. Raymond Leonard Sekretariet
3. Godfrey Benedicto Sekretariet

WAKARIBISHWA

1. Jusline Bandiko Afisa Elimu Msingi
2. Simon Mtuka Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi na Zimamoto o
3. Costantino Msemwa Mkuu wa |dara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji.

AGENDA

1. Kufungua kikao

2. Kuridhia agenda

3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 08/09/2021

4. Yatokanayo

5. Kujadili na kupitisha manunuzi ya Ujenzi na Ukamilishaji wa miundombinu ya majengo
katika Shule za Msingi na Sekondari.

6. Kujadili na kupitisha taratibu za manunuzi ya ujenzi wa vyumba vya madarasa 39 katika
Shule za Msingi Shikizi 6 na madarasa 77 katika Shule za Sekondari 23 Zilizopokea
fedha za UVIKO-19, Jengo la Dharura (EMD) na Nyumba ya Watumishi.

7. Kujadili na kupitisha manunuzi ya Halmashauri yasiyo ya Miradi ya Ujenzi.

8. Kufunga kikao.

AGENDA NA. :- 19/2021/2022; KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 2.00 asubuhi akiwakaribisha wajumbe na kuwaeleza
kuwa kikao hiki kimeitishwa ili kujadili hatua iliyofikiwa juu ya manunuzi yatakayofanyika moja
kwa moja katika Shule za Msingi na Shule za Sekondari baada ya kupokea fedha kutoka
Hazina.



Katika maneno ya utangulizi wakati wa kufungua kikao Mwenyekiti alisema kuwa kikao
kitajadili utaratibu wa manunuzi yatakayofanyika katika miradi iliyopokea fedha za mpango wa
maendeleo kwa ustawi wa taifa na mapambano dhidi ya UVIKO-19.

Aliendelea kutaja kuwa kwa kuzingatia mwongozo wa utaratibbu wa kuomba fedha kutoka
Hazina kwa mpango wa bajeti wa mwaka 2021/2022 uliotolewa, Shule na Vituo vya kutolea
huduma za Afya viliruhusiwa kuanza hatua za kutafuta mafundi na wazabuni wa kuuza vifaa
vya viwandani na vifaa visivyo vya viwandani.

AGENDA NA. :-20/2021/2022; KURIDHIA AGENDA.
Wajumbe walikubaliana na agenda zote zilizowasilishwa ili zijadiliwe.

AGENDA NA. :-24/2021/2022; KUJADILI NA KUPITISHA TARATIBU ZA MANUNUZI YA
UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 39 KATIKA SHULE ZA MSINGI SHIKIZI 6,
MADARASA 77 KATIKA SHULE ZA SEKONDARI 23, UJENZI WA JENGO LA DHARURA
(EMD) NA UJENZI WA NYUMBA ZA WATUMISHI KWA FEDHA ZA UVIKO-19

Katika agenda hii wajumbe walipokea barua zilizotoka Idara ya Elimu Msingi, Idara ya Elimu
Sekondari na Idara ya Afya kwa ajili ya kuomba idhini ya Bodi ya Zabuni kwa ajili ya kuanza
manunuzi kwa kutumia fedha za UVIKO-19.

Wakijadili kuhusu taratibu za manunuzi ya miradi hii, kikao kilianza kwa kupitisha njia ya
manunuzi ya “Force Account” kwa ujenzi wa madarasa ya Shule za Sekondari na madarasa
ya Shule Shikizi za msingi ambazo Zimetengewa jumla ya Tsh.2,320,000,000/=.

* lli kuhakikisha kazi zinakamilika kwa wakati, wajumbe wa kikao walikubalia kuwa kwa
vifaa vya viwandani yafanyike manunuzi ya pamoja “Bulk Purchase” kutoka moja kwa
moja viwandani au kwa mawakala wa viwanda.

e Kutumia jeshi la magereza kwa ajili ya upatikanaji wa kokoto ambapo Gereza la
Rusumo linazalisha kokoto kwa kutumia “crusher”.

e Kutumia njia za ushindanishaji “Competitive Quotation” kwa ajili ya kupata mafundi
“local fundi” wa kujenga madarasa.

e Vifaa vya ujenzi visivyo vya viwandani kama vile mawe, mchanga, kokoto, mbao na
tofali kununuliwa moja kwa moja kwa wazabuni wenye mikataba ya GPSA au kununua
kwa wazalishaji wa vifaa hivyo na kuandaa taratibu za usafirishaji hadi maeneo ya
miradi.

Wajumbe walipokea mapendekezo ya njia ya “National Competitive Bidding” ambapo
waliruhusu njia hii itumike kwa miradi ya miwili ambayo ni Ujenzi wa Jengo la Huduma za
Dharura (EMD) lililotengewa fedha kiasi cha Tsh.300,000,0000/= na Ujenzi wa Nyumba ya
Watumishi (3 in 1) itakayojengwa katika Zahanati ya Mumuhamba baada ya kutengewa fedha
kiasi cha Tsh.90,000,0000/=. Kikao kiliagiza kuwa miradi hii miwili ya EMD na nyumba ya
watumishi itangazwe kwa kupitia mfumo wa manunuzi wa TANePS ili kuongeza ushindani.

Kabla ya kuhitimisha agenda hii wajumbe wa kikao waliagiza kuwa kiitishwe kikao
kitakachohusisha Walimu Wakuu na Wakuu wa Shule ili kukumbushana taratibu za manunuzi
na kuelekeza namna bora ya utekelezaji wa ujenzi wa madarasa yote 116 hadi kukamilika
kwa njia ya “Force Account’. Baada ya majadiliano na makubaliano hayo, Mwenyekiti
aliruhusu agenda inayofuata kuanza kujadiliwa.
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AGENDA NA. 25/2021/2022; KUFUNGA KIKAO.

mbe kwa kuitikia mwaliko wa kikao hiki muhimu kwa ajili ya

Aliwakumbusha wajumbe kuwa kikao kama hiki kilifanyika
kisha fedha zikatolewa kwa mantiki hiyo Halmashauri
liyojadiliwa ambapo tutapaswa kusimamia utekelezaji ili
a kikao mnamo saa 4. 36 asubuhi.

Mwenyekiti aliwashukuru waju
kuandaa miradi inayotarajiwa.
katika mwaka wa fedha uliopita na
itarajie kupokea fedha za miradi yote i
kufikia malengo tarajiwa. Alitamka kufung

UMETHIBITISHWA:

.............................

Josephat Sangatati

MWENYEKITI
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