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TINDER BOARD CIRCULAR RESOLUTION.                  14/01/2022

KUTOKA: KITENGO CHA MANUNUZI.
KWENDA: WAJUMBE WA BODI YA ZABUNI.

YAH: ZABUNI YA KAZI ZA UJENZI JHNG0 LA EMD NA NYUMBA YA MTUMISHI
3 IN ONE HOSPITALI YA WILAYA

Kanuni  ya Manunuzi  mamba 446  za mwaka 2013  ibara ya  58  ibara ndogo  ya  1&2  inaelekeza
bodi  ya  zabuni  kufanya  maamuzi  bila  ya  kuitisha  kikao  inapitisha  kwa  njia  ya  kuzungusha
jalada.

Kitengo cha Manunuzi kilifungua zabuni mbili kupitia njia ya mfumo wa manunuzi mtandaoni
(Tanneps)  mnamo  tarehe  11/01/2022,  Zabuni  namba LGA/044/2021/2022/W/10  ya ujenzi  wa
Jengo  la  Emmergency  Medical  Department  na  Zabuni  nanba  LGA/044.2021/2022/W/11   ya
ujenzi wa Staff house 3  in one katika Hospiatali ya Wilaya Kijiji cha Kiwanda kata ya Kirongo
Samanga,Kazi hizo  zimeletwa na maelekezo  ya wizara yanayoelekeza kuwa zabuni  itangazwe
kwa kutunia Zabuni ya ushindanishi ya Kitaifa (National Competitive Tendering) ambapo kwa
zabuni  ya  ujenzi  wa  Jengo  la  Wagonjwa  wa  dharma  (Emmergency  Medical  Department)
wazabuni wakandarasi wenye si fa ya kusajiliwa na Bodi ya wakandarasi kuanzia daraja la nne na
kuendelea ndio wanaruhusiwa kushiriki zabuni hio inayotarajiwa kutangazwa, zabuni ya ujenzi
wa Jengo la nyunba ya watumishi (Staff house 3  in one) wazabuni wakandarasi wenye si fa ya
kusajiliwa  na  Bodi  ya  wakandarasi  kuanzia  daraja  la  sita  na  kuendelea  ndio  wanaruhusiwa
kushiriki zabuni.
Katika Ufunguzi huo wazabuni sita walishiriki kila Zabuni kama ifuatavyo :
Zabuni  mamba  LGA/044/2021/2022/W/10  ya  ujenzi  wa  Jengo  la  Emmergency  medical
department, \vazabuni walioshiriki ni :

•                                    SARO BUII.DERS LTD  -608,443,665.50
•                                    MALAMLA ENTERPRISES CO.LTD-1,519,996,072/=

GEMINI ENGINEERING AND CONSTRUCTION 1,143,559,594/=
KADIVA-12 GROUP LTD 661,973,392/=
RAVJI CONSTRUCTION LTD 1,458,861,352/=
KWIZOMBE BUII,DERS LTD     698,901,250/=

Baada ya ufunguzi zabuni hii iljfanyiwa tathmini (evaluation) kwa njia ya mfumo wa Tanneps
ambapo kamati ya tathmini  ilijiridhisha kuwa wazabuni walioshiriki walikua na ofa ya juu ya
makisio ya mhandisi kwa Zaidi ya asilimia 100%, Mzabuni alietenda bei ya chini alikua na Tsh.
608,561,665.50 wakati makisio ya Mhandisi kwa kazi ya ujenzi wa jengo la`EMD yalikua Tsh.
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.too,000,000/=.  Kitengo  cha Manunuri  kinapendekeza Zabuni  hii  itangazwe  upya au zitunike
njia  mbadala  za  ununuzi  kama  Single  source  Procurement  na  Force  account  kwa  kuzingatia
uharaka wa utekelezaji wa Ujenzi huo.

Zabuni mamba LGA/044.2021/2022/W/11 ya ujenzi wa Staff house 3 in one
•                                   RAVJI CONSTRUCTION LTD 571,391,990/=
•                                    SARO BUILDERS LTD 232,755,896.80
•                                   TRUSTBUILD CONSTRUCTION CO. LTD  241,855,600/=
•                                   GEMINI ENGINEERING AND CONSTR. LTD 714,831,020/=
•                                   MALAMLA ENTERI'RISES CO. LTD  489,073,809.40/=
•                                    3D BUILDERS LTD 334,827,060/=

Baada ya ufunguzi zabuni hii ilifanyiwa tathmini (evaluation) kwa njia ya mfumo wa Tanneps
anbapo kanati ya tathmini  ilijiridhisha kuwa wazabuni walioshiriki walikua na ofa ya juu ya
makisio ya mhandisi kwa Zaidi ya asilimia 80%, Mzabuni alietenda bei ya chini alikua na Tsh.
167,413,530.00  wakati  makisio  ya  Mhandisi  kwa  kazi  ya  ujenzi  wa  jengo  la  Nyumba  ya
Mtumishi 3 in one yalikua Tsh. 90,000,000/=. Kitengo cha Manunuzi kinapendekeza Zabuni hii
itangazwe upya au zitumike njia mbadala za ununuzi kama Single source Procurement na Force
account kwa kuzingatia uharaka wa utekelezaji wa Ujenzi huo

Nawasilisha kwenu Wajumbe wa Bodi ya Zabuni ili muweze kupitia na kupitisha mapendekezo
haya ili kuendelea na taratibu nyingine.
Tanrifa za tathmini za zabuni tajwa hapo juu zimeambatanishwa.

Na JINA LA MJUMBE UAMUZI    WA    KILAMJUMBE n4APENDEKEzo SAHIHI-
WA B0DI YA ZABUNI YA      MJUMBE       WABODIYAZABUNI
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RASHID KIMWERI

Katibu wa Bodi ya Zabuni
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