HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA KWENYE
UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI TAREHE 26/11/2021

KUMB. NA. 13/2021/2022 — WAJUMBE WALIOHUDHURIA:

1. Nd. Salum Mpili - Afisa Mipango (W) -Mwenyekiti
2. Nd. Mawazo Mbunda -Afisa Ugavi (W) -Katibu

3. Nd. Mahmoud Kimbokota -Afisa Utumishi (W) -Mjumbe
4. Nd. Abruhani O. Juma -Kaimu Mhandisi Ujenzi (W) -Mualikwa
5. Nd. Alphonce Ngongi -Afisa Uchaguzi (W) -Mjumbe
6. Nd. Msafiri D. Wanje -Kaimu Mwanasheria (W) -Mualikwa

KUMB. NA. 13.2/2021/2022 — WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA:
1. Nd. Violeth Byanjweli -Afisa Kilimo na Ushirika
2. Dr. Dismas Masulubu - Mganga Mkuu (W)

KUMB. NA. 14/2021/2022 — KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe katika kikao cha dharula cha Bodi ya zabuni kwa
mwaka wa fedha 2021/2022 na aliwataka wajumbe kujadili agenda zilizowasilishwa

kikaoni kwa umakini.

Alifungua kikao saa 03.15 asubuhi.

KUMB.NA. 15/2021/2022 — KUIDHINISHA NJIA YA MANUNUZI YA “"FORCE
ACCOUNT” UJENZI WA MAJENGO YA HOSPITALI YA WILAYA KIWALALA

PAMOJA NA NYUMBA YA WATUMISHL.

Katibu wa Bodi ya Zabuni aliwasilisha kikaoni taarifa ya mapokezi ya fedha shilingi
Milioni Mia Nane Tisini (890,000,000/=) kwa ajili ya ujenzi wa majengo manne kwa
shilingi (800,000,000/=) milioni mia nane ambayo ni jengo la upasuaj, \{vgdi ya upasuaji
ya wanaume, wodi ya upasuaji ya wanawake na jengo la kuhifadhia maiti (mc_;rtqary) na
shilingi milioni tisini (90,000,000/=) kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi familia
tatu kwa moja (3 in 1 house) katika Hospitali ya Wilaya Kiwalala.

Awali muendelezo wa ujenzi huu wa majengo manne katika mpango wa manunuzi wa
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maana ya kwamba mchakato wa manunuzi utafanywa na kamati ya ujen.zi ya Hospitalj
ya Wilaya.

Wajumbe kwa pamoja baada ya kupitia taarifa ya mapokezi ya fedha za ujenzi wa
majengo ya upasuaji, jengo la kuhifadhia maiti na nyumba ya mtumishi “3 in 1~
waliridhia mabadiliko ya njia ya manunuzi ya “restricted tendering” iliyopangwa kwenye
Mpango wa manunuzi wa mwaka 2021/2022 na kuamua ujenzi wa majengo hayo yote
kwa ujumla wake yajengwe kwa kutumia njia Ya manunuzi ya “force account",

KUMB.NA. 16/2021/2022 — KUIDHINISHA NJIA YA MANUNUZI YA KUMPATA
MTAALAMU MSHAURI WA KUSANIFU NA UCHORAJI WA RAMANI YA KITUO
CHA MABASI MTAMA.

Katibu wa Bodi ya Zabuni aliwasilisha kikaoni barua ya maombi ya kuanza mchakato wa
Kumpata mataalam mshauri wa kufanya usanifu na uchoraji wa ramani ya kituo cha
mabasi Mtama.

Kitengo cha Manunuzi na Ugavi kilishauri kutumia njia ya manunuzi ya “National
Competitive selection”sawa na kanuni ya manunuzi namba 255 ya mwaka 2013,
ambapo njia hii inawezesha upatikanaji wa maandiko “proposal” toka kwa wataalam
washauri mbalimbali kwa lengo la kupata ushindani.

Katibu wa Bodi ya Zabuni aliwasilisha kikaoni nyaraka ya zabuni ya kumpata mtaalam
mshauri wa kufanya usanifu na uchoraji wa ramani ya kituo cha mabasi Mtama kwa ajili
ya kuipitia na kuidhinisha ili iweze kutumika katika mchakato wa zabuni hii.

Wajumbe kwa pamoja waliridhia matumizi ya njia ya manunuzi ya “National
Competitive selection” na kuidhinisha nyaraka ya zabuni ya kumpata mtaalam mshauri wa
kufanya usanifu na uchoraji wa ramani ya kituo cha mabasi Mtama.

KUMB.NA. 17/2021/2022 — KUIDHINISHA NJIA YA MANUNUZI YA “FORCE
ACCOUNT” UJENZI WA UMALIZIAJI WA MABOMA KATIKA ZAHANATI ZA

CHIUTA, MBAWALA, MTEGU NA CHIWERERE.

Katibu wa Bodi ya Zabuni aliwasilisha kikaoni taarifa ya mapokezi ya fedha shiling_i
Milioni Mia Mbili Tu (200,000,000/=) kwa ajili ya ukamilishaji wa maboma ya zahan'fm
nne (4) ambazo ni Chiuta, Mbawala, Mtegu na Chiwerere ikiwa mgao wake kila

Zahanati imepatiwa shilingi 50,000,000/ = (Milioni Hamsini).

Kitengo cha Manunuzi na Ugavi kilipendekeza ukamilishaji huo ufanyike kwa njia ya
“force account” sawa na ibara namba 167 ya kanuni ya manunuzi ya mwaka 2013 na

mchakato wa manunuzi ufanywe na kamati zilizopo ngazi ya kituo.
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Wajumbe kwa pamoja baada ya kupitia taarifa ya mapokezi ya fedha za ukamilishaji wa
ujenzi wa maboma ya zahanati nne (4) ambazo ni Chiuta, Mbawala, Mtegu na Chiwerere
waliridhia ukamilishajiukamilishaji huo utekelezwe kwa njia ya “force account” sawa na ibara
namba 167 ya kanuni ya manunuzi ya mwaka 2013 na mchakato wa manunuzi ufanywe na
kamati zilizopo ngazi ya kituo.

KUMB.NA. 18/2021/2022 — KUIDHINISHA NJIA YA MANUNUZI YA “FORCE
ACCOUNT” UJENZI WA MADARASA KATIKA SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI.

Katibu wa Bodi ya Zabuni aliwasilisha kikaoni taarifa ya mapokezi ya fedha shilingi Bilioni

Moja Milioni Mia Moja Sitini Tu (1,160,000,000/=) kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya ujenzi
wa madarasa kwa shule za msingi na sekondari. Shule 12 za sekondari zitatumia shilingi
/760,000,000/= na shilingi 400,000,000/= kwa shule 5 za msingi. Halmashauri ya Wilaya Mta-
ma itatekeleza ujenzi wa madarasa 58 kati ya hayo 38 ya shule za sekondari na 20 ya shule
za msingi. Fedha hizi za ujenzi za uviko 19 zimepelekwa mashuleni ambapo kila darasa
limetengewa shilingi 20,000,000/= za ujenzi.

Kitengo cha Manunuzi na Ugavi kilishauri njia hii ya manunuzi ya “force account” sawa na
ibara namba 167 ya kanuni ya manunuzi ya mwaka 2013 itumike na kamati za ujenzi
zilizopo vituoni ili kuharakisha utekelezaji wa ujenzi wa madarasa. Pia Kitengo cha Manunuzi
na Ugavi kilipendekeza kwa Bodi ya Zabuni iidhinishe fedha hizi ziingizwe kwenye mpango
wa manunuzi wa mwaka 2021/2022 kwa kuwa zimekuja nje ya bajeti.

Wajumbe kwa pamoja baada ya kupitia taarifa ya mapokezi ya fedha za ujenzi wa madarasa
wote kwa pamoja waliridhia ujenzi wa madarasa ya shule za msingi na sekondari kujengwa
kwa kutumia njia ya manunuzi ya “force account” na utekelezaji wake ufanywe na kamati za
ujenzi zilizopo vituoni, pia wajumbe waliridhia fedha za ujenzi wa madarasa ziingizwe kwenye
mpango wa manunuzi wa mwaka 2021/2022.

KUMB. NA. 19/2021/2022 KUFUNGA KIKAO.

Mwenyekiti alifunga kikao saa 05.10 asubuhi akiwashukuru wajumbe kwa kujadili kwa
umakiniajenda zilizowasilishwa kikaoni.

UMETHIBITISHWA
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