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AGENDA NO. 1, KUFUNGUA KIKAO.
Mwenyekiti alifungua kikao saa 5.25 asubuhi na kuwakaribisha wajumbe wapya

walioteuliwa kwa mara ya kwanza.

AGENDA NO. 2, KUIDHINISHA AGENDA.

Katibu aliwasilisha agenda kumi na mbili kikaoni, na wajumbe wote kwa pamoja

waliziidhinisha ili zijadiliwe. Agenda hizo ni:-
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Kufungua kikao.

Kuidhinisha agenda.

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao kilichopita.

Yatokanayo na kikao kilichopita.

Kupitisha wajumbe wapya wa Bodi ya Zabuni kwenye Sheria, Kanuni na Miongozo
mbalimbali ya Ununuzi wa Umma.

Kupitia taarifa ya manunuzi ya mwezi.

Kuidhinisha njia ya manunuzi katika ujenzi wa miradi mbali mbali iliyopo kwenye bajeti
ya Halmashauri ya mwaka wa fedha 2021/2022.

Kuidhinisha manunuzi yaliyoidhinishwa na Bodi ya Zabuni kupitia ‘Circular

Resolution’.

Kuidhinisha manunuzi yaliyozidi kiwango cha Mkuu wa Idara,

Tangazo la Zabuni ya mchujo wa awali (Pre Qualifications) kwa Mafundi
Ujenzi/ Wakandarasi.

Mengineyo.

Kufunga kikao.
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AGENDA NO. 3 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
KILICHOPITA CHA TAREHE 27/4/2021.

Wajumbe walipitia Muhtasari na kufanya marekebisho kadha wa kadha ya uchapaji
kisha kuuthibisha na kuwa kumbukumbu halali ya kikao.

AGENDA NO.4, YATOKANAYO NA KIKAO KILICHOPITA.

Hakukuwepo yatokanayo kwa mujibu wa kikao kilichopita lakini wajumbe waliagiza
kuwa kwenye kikao kijacho cha Bodi ya Zabuni, Katibu awasilishe andiko mahususi
kuhusu ukiukwaji wa taratibu za Manunuzi ya Umma unaofanywa na baadhi ya Idara
katika ununuzi wa huduma ya Chakula hususani kwenye vikao vya Halmashauri pamoja
na matengenezo ya magari ya Halmashauri. Katika andiko hilo wajumbe walishauri
Katibu achanganue vizuri madhara yanayoweza kuipata Halmashauri kwa kukiuka

taratibu za Manunuzi ya Umma.

AGENDA NO. 5, KUPITISHA WAJUMBE WAPYA WA BODI YA ZABUNI KWENYE
SHERIA, KANUNI NA MIONGOZO MBALIMBALI YA UNUNUZI WA UMMA.
Katibu wa Bodi ya Zabuni aliwajengea uwezo wajumbe wa Bodi ya Zabuni kuhusu
mambo mbalimbali yanayohusu utendaji kazi wao wa kila siku wa Bodi ya Zabuni.
Baadhi ya mambo hayo ni pamoja na uteuzi wao kwa mujibu wa Sheria, majukumu ya
Bodi ya Zabuni, mamlaka ya Bodi ya Zabuni, mambo yanayoweza kusitisha uteuzi wao,
Sheria, Kanuni na miongozo mbalimbali ya Manunuzi ya Umma, njia za Manunuzi ya
Umma, Circular Resolution na matumizi yake, mamlaka za usimamizi wa Manunuzi ya
Umma kwa mujibu wa Sheria, kuhitilafiana kati ya Bodi ya Zabuni na Afisa Masuhuli na
kuhitilafiana katika ya Bodi ya Zabuni na PMU.

Baada ya mafunzo hayo wajumbe waliagiza katibu afanye utaratibu wa kununua
vitendea kazi kama Sheria na Kanuni za Manunuzi ya Umma ili kila mjumbe apatiwe
nakala yake kuanzia kikao kijacho cha robo ya pili.

Pia wajumbe wameomba kupatiwa mafunzo ya kina ili waweze kuboresha utendaji kazi
wao, Katika hilo katibu aliwahakikishia katika bajeti ya mwaka wa fedha 2021/2022 bajeti

imetengwa kwa ajili ya mafunzo hayo.

AGENDA NO. 6, KUPITIA NA KUIDHINISHA TAARIFA YA MANUNUZI YA
MWELZI.
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Katibu aliwasilisha taarifa ya manunuzi ya mwezi kwa kwa kipindi cha robo ya kwanza
ya mwaka wa fedha 2021/2022. Wajumbe walizijadili kwa kina na kisha waliidhinisha
manunuzi hayo.

Pia katika agenda hii mjumbe mmoja alishauri ‘format’ ya taarifa hiyo iboreshwe ili
kuongeza taarifa zinazokosekana kama kujiridhisha endapo manunuzi hayo yapo

kwenye Mpango wa manunuzi.

AGENDA NO. 7, KUIDHINISHA NJIA YA MANUNUZI KATIKA UJENZI WA
MIRADI MBALI ILIYOPO KWENYE BAJETI YA HALMASHAURI YA MWAKA WA
FEDHA 2021/2022.

Katibu alikieleza kikao kuwa kuanzia mwaka wa fedha 2020/2021 utaratibu wa kuletewa
fedha za miradi ambayo ipo kwenye bajeti kuu ya Taasisi ulibadirika ambapo Taasisi
hizo zitatakiwa kuandaa nyaraka za manunuzi pamoja mikataba inayoonesha gharama
kwa mradi husika na kuziwasilisha Wizara ya fedha ndipo fedha zinaletwa. Moja wapo
ya matakwa ya mwongozo huo ni kuitaka Bodi za Zabuni za Taasisi husika kuidhinisha
matumizi ya njia ya manunuzi ya Force Account. Hivyo, Katibu alikiomba kikao
kiidhinishe njia hiyo ili taratibu nyingine za manunuzi ziendelee na nyaraka

zinazohitajika ziweze kuwasilishwa Wizarani kwa wakati.

Wajumbe kwa pamoja waliidhinisha njia hiyo ya Force account kutumika kama

ilivyopendekezwa.

AGENDA NO. 8, KUIDHINISHA MANUNUZI YALIYOIDHINISHWA NA BODI YA
ZABUNI KUPITIA ‘CIRCULAR RESOLUTION".

Manunuzi yenye thamani ya Tshs. 94,522,096.00 yaliyoidhinishwa na Bodi ya Zabuni
katika robo ya kwanza kwa njia ya Circular Resolution yaliidhinishwa. Pia katika agenda
hii wajumbe waliagiza Katibu awe anaambatisha Circular Resolution husika
zilizosainiwa kwenye taarifa hii.

AGENDA NO. 9, KUIDHINISHA MANUNUZI YALIYOZIDI KIWANGO CHA
MKUU WA IDARA.

Agenda hii haikujadiliwa, ilishauriwa manunuzi hayo ya ufungaji wa taa za barabarani
kwenye eneo la Soko la jioni yaletwe kwenye kikao kijacho yakiwa na maelezo ya kina
yenye kuonyesha manunuzi hayo yatalipwa kwa njia gani na kama yapo kwenye bajeti
ya Halmashauri.
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AGENDA NO. 10, TANGAZO LA ZABUNI YA MCHUJO WA AWALI (PRE
QUALIFICATIONS) KWA MAFUNDI UJENZI/WAKANDARASI.

Katibu alikieleza kikao kuwa kwa mujibu wa hotuba ya Mh. Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kuhusu fedha za mgao wa UVIKO-19 ambazo nchi imepokea,
katika Halmashauri yetu zitatakiwa kujenga miradi mbalimbali ya elimu. Na moja ya
maelekezo yaliyotolewa ni kwamba ujenzi huo ufanywe kwa utaratibu wa Force account
au Single source ambapo Local fundis na Makampuni ya ujenzi (Building Contractors)
watapewa nafasi ya kutekeleza miradi hiyo. Hivyo Halmashauri inalazimika kuandaa
orodha ya mafundi hao kutokana na vigezo vya awali (Pre-Qualification) ili kurahisisha
matumizi ya njia hizo.

Baada ya maelezo hayo Katibu aliwasilisha tangazo hilo pamoja na njia za manunuzi
pendekezwa hapo juu na wajumbe walilijadili na kisha kuliidhinisha kwa kuwa tayari
walikuwa wana taarifa nalo na kutokana na uharaka wake.

AGENDA NO. 11, MENGINEYO.

Katika agenda hii wajumbe waliagiza Katibu awasilishe kwao makabrasha ya kikao
husika mapema ili waweze kupitia makabrasha hayo mapema. Lakini hii ihusu agenda
zile ambazo sio nyeti sana zenye kuhitaji usiri mkubwa.

Pia wajumbe waliagiza Katibu awe anaandaa vikao vya Bodi ya Zabuni kwa wakati.

AGENDA NO. 12, KUFUNGA KIKAO.
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa mahudhurio mazuri na mijadala ya kina wakati
wa kikao, kisha alifunga kikao mnamo saa 8.19 mchana.
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Katibu Mwenyekiti
BODI YA ZABUNI BODI YA ZABUNI.
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