HALMASHAURI YA WILA
MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA

vA YA BARIADI

FEDHA, UONGOZI NA

MIFANGO KILICHOFANYIKA KATIKA s EIWARKDA CHA
ALIZETI DUTWA TARERE 16/12/2021:
MAHUDHURIO YA WAJUMBE .
1. Mhe. M. L.Shiminji Mwenyekiti wa Halmnshauri MYvenyekm
2. Mhe. J. N. Dage Diwani M/M/K/Halmashauri e
3. Mhe. J. G. Kibuga Diwani Kata ya Sapiwl M_!umbe
4. Mhe. J. D. Nyaena Diwani Kata ya Banembhi M_!umbe
S. Mhe. D. M. Mapva Diwani Kata ya Mwadobana MJ_umbe
6. Mhe. D. M. Kanagana  Diwani Kata ya Ngulyati Mjumbe
7. Mhe. L. Magembe Diwani Kata ya Gilya Mjumbe
8 Mhe L G. Mahuma  Diwani Viti Maalum Mjumbe
Katibu

9. Bw. H. M. Mbwana

Mkurugenzi Mtendaji (H/W)

WAJUMBE WASIOHUDHURIA

1. Mhe. A. M. Kundo (Mb) Mbunge wa Jimbo la Bariadi

Kwa taarifa

MAHUDHURIO YA WATAALAM

. J. Shirima
. P. Mahena
. S. Makala
. L. Nkobi
A. Shashi
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12. Bi. E. K. Nyeme

13. Bw. M. J. Makungu
14. Bw. S. T. Masungwa
15. Bw. J. J. Nyanguleta
16. Bw. E. Ng'wenga

17. Bw. A. C. Nkondola
18. Bw. A. J. Mwami

Katibu Tawala Wilaya
Kaimu Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala
Mkuu wa Idara ya Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji
Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi
Mkuu wa Idara ya Mipango
Mkuu wa Kitengo cha Manunuazi
Mkuu wa Idara ya Afya
Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi
Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
Mkuu wa Idara ya Usafi na Uhifadhi wa Mazingira
Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Nyuki
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA
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19. Bw. W. R. Mussa Afisa Tarafa Mhango

20. Bi. I. Nyaulingo Afisa Tarafa Dutwa

21.Bw. K. M. Senso Afisa Wanyama Por1 =
22.Bw. E. S. Dalali Afisa Biashara

23.Bi. C. M. Budodi Mratibu wa TASAF

24. Bw. B. A. Beti Mwandishi wa Vikao

25.Bw. G. M. Suga Mwandishi wa Vikao

AGENDA ZA KIKAO
Wajumbe walikubaliana kuwa agenda zifuatazo zijadiliwe kwenye kikao hicho,

8.

9.

ARl

Kufungua kikao.

Kuridhia agenda za kikao.

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 16/11/2021. o
Yatokanayo na muhtasari wa kikao cha tarehe 16/11/2021

Taarifa ya Mapato na Matumizi mwezi Novemba, 2021.

Taarifa ya uendeshaji wa mgodi wa Halmashauri kuanzia tarehe 01/12/2021
hadi 10/12/2021.

Ombi la kibali cha kufanya tathimini ya shughuli za uendeshaji katika mradi
wa kiwanda cha mafuta ya Alizeti Dutwa.

Taarifa ya kupokelewa kwa fedha kiasi cha sh. 1,320,000,000.00 ya UVIKO-
19 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa. =0

Mengineyo.

10. Kuahirisha kikao.

MUHT. NA. 01/05/12/2021: KUFUNGUA KIKAO.
Mwenyekiti alifungua kikao saa 5:44 asububhi.

MUHT. NA. 02/05/12/2021: KURIDHIA AGENDA.
Wajumbe walikubaliana kuwa agenda 10 zilizowasilishwa zijadiliwe kwenye
kikao hicho.

MUHT. NA. 03/05/12/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA —-
TAREHE 16/11/2021.

Muhtasari huo ulisomwa kwa wajumbe na kupokelewa. Uliwekwa saini na kuwa
kumbukumbu sahihi ya kikao kilichopita.




MUHT. NA. 04/05/12/2021: YATOKANAYO NA MUHTASARI WA TAREHE
16/11/2021.

1. Wajumbe waliazimia kuwa, Mwenyekiti wa Halmashauri kwa kushirikiana
na Mkurugenzi Mtendaji waunde Tume kwa ajili ya kutafuta ufumbuzi wa
changamoto ya kutopatikana mchango wa nguvu za wananchi jambo
linalopelekea kukwama kwa utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa kituo cha
afya Miswaki.

llifafanuliwa kwamba, azimio hilo halijatekelezwa. Aidha, Ofisi )./a Mkurugezi
Mtendaji imeamua kuendelea kutekeleza mradi wa ujenzi wa Kituo cha Afya
Miswaki kwa kiasi cha fedha kilichopo.

Wajumbe walikubaliana na ufafanuzi uliotolewa.

2. Wajumbe waliazimia kuwa, Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ifanye mawasiliano na Ofisi ya Meneja wa TARURA
wawahimize Wakandarasi waliopewa kazi/zabuni za ujenzi wa barabara
kwenye maeneo ya Halmashauri ili waweze kutekeleza kazi hizo kwa
wakati.

llifafanuliwa kuwa, Barua yenye Kumb. Na. DA.101/317/01D/18 ya tarehe
30/11/2021 imeandikwa kwa Meneja wa TARURA (W) kumtaka kuhakikisha
Wakandarasi waliopewa kazi/zabuni za ujenzi wa barabara zilizo kwenye
maeneo ya Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi wanamaliza kazi zao kwa
haraka na kwa muda uliopangwa ili kuwarahisishia wananchi kupata
huduma.

Wajumbe walikubaliana na utekelezaji huo na kushauri kuendelea kufanyika
kwa ufuatiliaji wa barua hiyo.

3. Wajumbe waliazimia kuwa, Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ifanye mawasiliano na Ofisi ya Meneja wa RUWASA ili
kuwakumbusha kutekeleza ahadi ya kusambaza maji ndani ya Kata ya
Ngulyati hasa kwenye maeneo ya Taasisi za umma.

Nifafanuliwa kuwa, Barua yenye Kumb. Na. DA.101/317/01D/19 ya tarehe
30/11/2021 imeandikwa kwa Meneja wa RUWASA (W) kumkumbusha
kutekeleza ahadi ya kusambaza maji ndani ya Kata ya Ngulyati hasa kwenye
maeneo yenye Taasisi za Umma.

Wajumbe walikubaliana na utekelezaji huo na kushauri kuendelea kufanyika
kwa ufuatiliaji wa barua hiyo.



‘ TUMIZI MWEZI
MUHT. NA. 05/02/12/2021: TAARIFA YA MAPATO NA MA

VEMBA, 2021. ; T
:(k)uu wa ldara va Fedha na Biashara kwa niaba Y2 Mgumgenmk‘Mter;dapk::a
Halmashauri aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe- Ahfafanua ' vamla, la
mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ya wilaya Bariadi ﬂljlweke.a | eggoha
kupokea na kukusanya kiasi cha Tshs. 31,576,282,41 1.36. .Kwa kipin 'lrch a
mwezi Novemba, 2021, Halmashauri imepokea na kukusanya jumla ya shs-
2,329,366,450.68 na mapato ya mwezi Julai-Novemba, 2021 mni 2’1“ shs.
12,906,684,723.96 sawa na asilimia 40.87 ya Bajeti ya mwaka 2021/2022.

Aidha kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri imekisia kutumia Tshs..
31,576,282,411.36. Kwa kipindi cha mwez Novemba, 2021, Halmasham
imetumia Tshs. 2,441,289,013.91 na Matumizi yote Julai-Novemba, 2021 m
Tsh. 9,996,373,776.34 sawa na asilimia 31.66 ya Bajeti ya mwaka 2021/2022.
Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili taarifa hiyo wajumbe
walishauri kutiliwa mkazo kwenye ukusanyaji wa vyanzo vya ushuru wa Mkonge
na Nyumba za kulala wageni. Aidha, vyanzo vya Ada ya Usafi wa Mazingira na
Ada ya Mazao ya Misitu vitengenezewe mikakati mahsusi ili viweze kukusanywa
na kuchangia kwenye mapato ya Halmashauri.

MUHT. NA. 06/05/12/2021: TAARIFA YA UENDESHAJI WA MGODI WA
HALMASHAURI KUANZIA TAREHE 01/12/2021 HADI 10/12/2021.

Mkuu wa Idara ya Fedha kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe. Alifafanua kuwa, tarehe 01/12/2021
Ofisi ya Madini Mkoa wa Simiyu ilikabidhi kwa Halmashauri ya Wilaya ya
Bariadi leseni ya uchimbaji wa eneo lenye ukubwa upana M 170 na urefu M
280. Ambapo eneo hilo linapakana na leseni zingine 2 za Gideon & Partiners kwa
upande wa Magharibi na upande wa kusini linapakana na mgodi wa Pamphili &
Partiners.

Halmashauri ilianza kusimamia uzalishaji tarehe 02/12/2021 mara tu baada ya
kuonyeshwa mipaka na Ofisi ya Madini Mkoa. Ambapo jumla ya Duara 19
zimeanza uzalishaji huku Duara 47 ziko hatua ya utafiti. Aidha, hadi kufikia
tarehe 10/12/2021 jumla ya migao minne imekwishafanyika na jumla ya fedha

Sh: 27,071,360.00 imekusanywa kutokana na mauzo ya mifuko 285 ambayo
ndio mgao wa Halmashauri.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili walikubaliana nayo.



' MUHT. NA. 07/05/12/2021: OMBI LA KIBALI CHA KUFANYA TATHIMINI YA

SHUGHULI ZA UENDESHAJI KATIKA MRADI WA KIWANDA CHA MAFUTA YA
ALIZETI DUTWA.
Mkuu wa Idara ya Mipango kwa niaba va M
aliwasilisha taarifa hiyo kwa w;ljumh(-.-Alif'nfnnua kuwa, Halmashauri ya Wilaya
ya Bariadi inamiliki kiwanda cha kuchakata alizeti tangu mwaka 2019,
uendeshaji wa shughuli za kiwanda hicho husimamiwa na Watumishi wa
Halmashauri.

kurugenzi Mtendaji wa Halmashauri

Kutokana na majukumu mengine waliyonayo watumishi wanaosimamia
kiwanda hicho, imepelekea kazi za kiwanda kutofanyika kwa ufanisi. Hivyo
Menejimenti imeomba kufanyika tathimini ya uzalishaji wa kiwanda tangu
kilipoanzishwa. Baada ya kupatikana taarifa ya tathimini Halmashauri itaingia ~ =
mkataba wa ubia na mwekezaji atakayepatikana.

amoja na mgawanyo wa faida kwa

Mkataba huo utaainisha kazi/shughuli p
dha, ikiwa mpango

Halmashauri na Mbia wakati wa uendeshaji wa kiwanda. Al . e
huo utapata ridhaa ya kutekelezwa utaingizwa katika mapitio ya bajeti ya
mwaka 2021 /2022 Desemba 30, 2021.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili walikubaliana na ombi hilo
e ehtumika kwa fedha Sh. 3,500,000.00 kwa ajili ya kuwezesha
kufanyika kwa tathimini ya shughuli za uendeshaji katika mradi wa kiwanda
cha mafuta ya Alizeti Dutwa. et

MUHT. NA. 08/05/12/2021: TAARIFA YA KUPOKELEWA KWA FEDHA KIASI
CHA SH. 1,320,000,000.00 YA UVIKO-19 KWA AJILI YA UJENZI WA
MADARASA.

Mkuu wa Idara ya Mipango kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe. Alifafanua kuwa, Halmashauri imepokea
fedha za Mradi wa kuchochea uchumi na mapambano dhidi ya UVIKO-19 kiasi
cha Sh. 1,320,000,000.00 kwa ajili ya Sekta ya Elimu ambapo kitatumika
kutekeleza ujenzi wa miundombinu ya vyumba vya madarasa 44 katika shule za
sekondari kwa gharama ya Sh. 880,000,000.00 na madarasa 22 katika shule za
msingi shikizi kwa gharama ya Sh. 440,000,000.00. Aidha, ujenzi wa vyumba _ .
hivyo vya madarasa utatekelezwa kwa kutumia mtindo wa ‘force account’.
Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili wajumbe walisisitiza
kuzingatiwa kwa miongozo iliyotolewa na Serikali kwa ajili ya utekelezaji wa
miradi ya UVIKO-19

MUHT. NA. 09/05/12/2021: MENGINEYO.

I. Mkurugenzi Mtendaji aliwasilisha taarifa ya kusajiliwa kwa shule shikizi 10.
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MUHT. NA. 08/04/11/202 1: KUAHIRISHA KIKAO.
kelezwa kwa wakati

Mwenyekiti kabla ya kuahirisha kikao alisisitiza kute

maazimio yote yaliyofikiwa kwenye kikao hicho. Aidha, aliwashukuru wajumbe
kwa namna walivyoshiriki kuchangia mijadala wakati wa uwasilishaji na
majadiliano ya agenda za kikao hicho. Mwisho aliahirisha kikao saa 10:09

alasiri.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA
lt/.02/ 2022
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HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA
MIPANGO KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA OFISI YA
MKURUGENZI MTENDAJI DUTWA TAREHE 15/03/2022.

MAHUDHURIO YA WAJUMBE

Mhe. M. L.Shiminj
Mhe. J. N. Dage

Mhe. J. G. Kibuga
Mhe. J. D. Nyaena
Mhe. D. M. Mapya
Mhe. M. N. Kanagana
Mhe. L. Magembe

. Mhe. L. G. Mahuma

. Bw. H. M. Mbwana
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Mwenyekiti wa Halmashauri Mwenyekiti
Diwani M/M/K/Halmashauri Mjumbe
Diwani Kata ya Sapiwi Mjumbe
Diwani Kata ya Banemhi Mjumbe
Diwani Kata ya Mwadobana Mjumbe
Diwani Kata ya Ngulyati Mjumbe
Diwani Kata ya Gilya Mjumbe
Diwani Viti Maalum Mjumbe
Mkurugenzi Mtendaji (H/W) Katibu

WAJUMBE WASIOHUDHURIA

1. Mhe. A. M. Kundo (Mb)

Mbunge wa Jimbo la Bariadi Kwa taarifa

MAHUDHURIO YA WATAALAM

Bi. S. A. Hamisi
Bw. M. F Sabaya
Bw. G. J. Mwaja
Eng. S. L. Nkobi

Bi. R. A. Shashi
Bw. F. M. Luhemeja
Dr. J. R. Mziba

. Bw. J. M. Balele

. CPA. G. S. Lwiza
10. Bw. H. Shololo

11. Bw. D. M. Mkumbo
12. Bi. E. K. Nyeme

13. Bi. I. A. Bampenja
14. Bw. S. T. Masungwa
15. Bw. E. Ng'wenga
16. Bw. A. J. Mwami
17.Bw. W. R. Mussa

CRENONHW N

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala

Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili

Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji
Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi

Mkuu wa Idara ya Mipango

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi

Mkuu wa Idara ya Afya

Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Mkuu wa Idara ya Usafi na Uhifadhi wa Mazingira
Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Nyuki

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA

Afisa Tarafa Mhango
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18. Bi. 1. Nyaulingo Afisa Tarafa Dutwa

19. Bw. B. 1. Benjamini Afisa Tarafa Nkololo

20.Bw. D. A. Shirima Afisa Maliasili Pori

21.Bw. D. J. Ndolenge Afisa Biashara

22.Bi. C. M. Budodi Mratibu wa TASAF

23.Bw. G. M. Suga Mwandishi wa Vikao

24.Bw. B. A. Beti Mwandishi wa Vikao

WATAALAM WASIOHUDHURIA
1. Bw. N. J. Shirima Katibu Tawala Wilaya Kwa taarifa
2. Bw. J. J. Nyanguleta Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi Kwa taarifa
3. Adv. R. M. Cosmas Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria Kwa taarifa

AGENDA ZA KIKAO

Wajumbe wzlikubaliana kuwa agenda zifuatazo zijadiliwe kwenye kikao hicho,
Kufungua kikao.

Kuridhia agenda za kikao.

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 16/02/2022.
Yatokanayo na muhtasari wa kikao cha tarehe 16/02/2022.

Taarifa ya Mapato na Matumizi mwezi Januari, 2021.

Taarifa ya mapokezi ya fedha za miradi ya maendeleo.

memapp R

Taarifa ya miradi ya ujenzi wa Hospitali ya Halmashauri ya Wilaya na Ofisi ya

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri.

8. Taarifa y« vikundi vilivyopangiwa kupatiwa mkopo kutoka mfuko wa asilimia
kumi za Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu.

9. Taarifa ya zoezi la utoaji wa chanjo ya Sotoka ya Mbuzi na kondoo.

10. Mengineyo.
11. Kuahirisha kikao.

MUHT. NA. 01/08/03/2022: KUFUNGUA KIKAO.
Mwenyekiti alifungua kikao saa 5:55 asubuhi.

MUHT. NA. 02/08/03/2022: KURIDHIA AGENDA.
Wajumbe walikubaliana kuwa agenda 11 zilizowasilishwa zijadiliwe kwenye
kikao hicho.
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MUHT. NA. 03/08/03/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
TAREHE 16/02/2022.

Muhtasari huo ulisomwa kwa wajumbe na kupokelewa. Uliwekwa saini na kuwa
kumbukumbu sahihi ya kikao kilichopita.

MUHT. NA. 04/08/03/2022: YATOKANAYO NA MUHTASARI WA TAREHE

16/02/2022.

1. Wajumbe waliazimia kuwa, mapendekezo ya Mkaguzi wa Ndani aliyoyatoa
wakati wa ukaguzi wa ujenzi wa Zahanati 3 za Ikungulyandili, Kilabela na
Salaliya ‘ratekelezwe.
lifafanuliwa kuwa, mapendekezo yaliyotolewa na Mkaguzi wa Ndani wakati
wa Ukaguzi wa mradi wa ukamilishaji wa ujenzi wa Zahanati 3 za
Ikukungulyandili, Kilabela na Salalia yametekelezwa.

Wajumbe walikubaliana na utekelezaji huo.

2. Wajumbe waliazimia kuwa, Hoja ambazo hazijafungwa zijibiwe ili ziweze
kufungwa kabla au ifikapo kwenye kikao kijacho cha Kamati ya Fedha,
Uongozi na Mipango
Azimio halijatekelezwa. Hata hivyo ili kuboresha utekelezaji wa azimio hilo
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ameunda Timu ya watu 4 kwa ajili ya
kufanya ufuatiliaji wa majibu ya hoja hizo, na taarifa ya kazi hiyo
itawasilishwa kwenye kikao cha robo ya tatu.

Wajumbe walisisitiza kuwasilishwa kwa taarifa hiyo kwenye kikao cha robo
ya tatu.

3. Wajumbe waliazimia kuwa, wajumbe wa Kamati ya Fedha, Uongozi na

Mipango wafanye ziara ya mafunzo kwenye Hifadhi ya Serengeti ili kujua
changamoto zinazosababisha Hotel zilizomo kwenye Hifadhi kutolipa
mapato ya Halmashauri.
Azimio limezingatiwa. Ziara ya Kamai ya Fedha, Uongozi na Mipango kwa ajili
ya mafunzo kwenye Hifadhi ya Serengeti ili kujua changamoto
zinazosa»abisha Hotel zilizomo kwenye Hifadhi kutolipa mapato ya
Halmashauri imepangwa kufanyika tarehe 25-26/03/2022.

Wajumbe walikubaliana na utekelezaji huo.
4. Wajumbe waliazimia kuwa, zoezi la Utambuzi, Usajili na Ufuatiliaji wa

mifugo kwa kuvalisha Hereni, iliagizwa kwamba, idadi ya mifugo
ibainishwe na kuelezwa kwa kina namna Halmashauri itakavyonufaika

na zoezi hilo.
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Azimio limetekelezwa. Taarifa ya namna Halmashauri itakavyonufaika katika
zoezi la Utambuzi, Usajili na Ufuatiliaji wa mifugo kwa kuvalisha Hereni

_ iliwasilishwa kwa wajumbe na kupokelewa.

Wajumbce walikubaliana na utekelezaji huo. .

Wajumbe waliazimia kuwa, kwenye mradi wa ujenzi wa vyumba viwili na
ofisi katika shule ya msingi Chungu kazi ya uwekaji wa Sakafu kwenye
veranda irudiwe.

Azimio limezingatiwa. Kazi ya uk
2 na ofisi 1 kwenye shule ya msingi
kukamilika mwanzoni mwa mwezi Aprili, 2022.

Wajumbe walikubaliana na ufafanuzi uliotekelezwa.

Wajumbe waliazimia kuwa, Kokoto zote zisizo na ubora zisipokelewe
wala kutumika kwenye mradi wa ujenzi wa shule mpya ya sekondari
Gibishi.

Azimio limezingatiwa. Usimamizi wa karibu unaendelea kwenye mradi wa
ujenzi wa shule mpya ya sekondari Gibishi ili kuhakikisha madini ya ujenzi
(kokoto) zizazotumika zinakuwa na kiwango kinachohitajika.

Wajumbe walikubaliana na uekelezaji huo.

Wajumbe waliazimia kuwa, kasi ya ujenzi kwenye kituo cha afya
Matongo pamoja na idadi ya mafundi kwenye mradi huo iongezwe.

Azimio limetekelezwa. Kasi ya ujenzi kwenye kituo cha afya Matongo pamoja
na idadi ya mafundi ujenzi imeongezwa.

Wajumbe: walikubaliana na utekelezaji huo.

Wajumbe waliazimia kuwa, Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri iandike barua ya kumpongeza Meneja wa kiwanda cha
Alliance Ginners Limited kwa kufadhili ujenzi wa Zahanati ya
Nyamisagusa.

Azimio limetekelezwa. Barua yenye Kumb. Na. DE. 101/475/62/27 ya tarehe

09/03/2022 imeandikwa kwa Meneja wa kiwanda cha Alliance Ginners
Limited kumpongeza kwa ufadhili wake kwenye ujenzi wa Zahanati ya

arabati wa sakafu kwenye jengo la madarasa
Chungu imeanza na inatarajia

Nyamisagusa.
Wajumbe walikubaliana na utekelezaji huo.
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Nyamisagusa

9. Wajumbe waliazimia kuwa, Halmashauri ya Kijiji cha
Zahanati ya

iendelee na ujenzi wa miundombinu mingine kwenye
Nyamisagusa ili kuunga mkono juhudi za Mfadhili.

Azimio limetekelezwa. Barua yenye Kumb. Na. DE.101/475/62/28 ya tarche
07/03/2022 imeandikwa kwa Mtendaji wa Kijiji cha Nyamisagusa kumtaka

kuhimiza wananchi kuendelea na ujenzi wa miundombinu iliosalia kwenye
mradi wa ujenzi wa Zahanati ya Nyamisagusa.
Wajumbe walikubaliana na utekelezaji huo.

10. Wajumbe waliazimia kuwa, Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango ifanye
ziara ya kutembelea vyanzo vya mapato kwenye migodi iliyopo
Bulumb: ka, Halawa, Lubaga na Nyawa.

Azimio limezingatiwa. Ziara ya kutembelea vyanzo vya mapato kwenye migodi
imepangwa kufanyika tarehe 25-26/03/2022.
Wajumbe walikubaliana na ufafanuzi huo.

11. Wajumbe waliazimia kuwa, Meneja wa TARURA aalikwe kuhudhuria
kwenye mkutano wa Baraza la Madiwani robo ya pili 2022.
Azimio halijatekelezwa. Meneja wa TARURA alialikwa kuhudhuria kwenye
Mkutano wa Baraza la Madiwani lakini alishindwa kuhudhuria kwasababu
ya udhuru. Aidha, ataalikwa tena kuhudhuria kwenye Mkutano wa robo ya

tatu 2021/2022.
Wajumbe walikubaliana na ufafanuzi huo.

MUHT. NA. 05/08/03/2022: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI
JANUARI, 2022.

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara kwa niaba ya Mkurugenzi Mendaji wa
Halmashauri aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe. Alifafanua kwamba, kwa
mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ya Wilaya Bariadi ilijiwekea lengo la
kupokea na kukusanya kiasi cha Sh. 31,576,282,411.36. Kwa kipindi cha
mwezi Januari, 2022, Halmashauri imepokea na kukusanya jumla ya  Sh.
1,763,122,762.13 na mapato ya mwezi Julai, 2021 hadi Januari, 2022 ni Sh.
17,378,795,300.53 sawa na asilimia 55.043% ya Bajeti ya mwaka 2021/2022.

Aidha, kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri imekisia kutumia Sh.
31,576,282,411.36. Kwa kipindi cha mwezi Januari, 2022, Halmashauri
imetumia Sh. 1,996,519,145.82 na jumla ya Matumizi yote Julai, 2021 hadi
Januari, 2022 ni Sh. 15,888,911,892.48 sawa na asilimia 50.32% ya Bajeti ya

mwaka 2021/2022.



a ya kuijadili taarifa hiyo walishauri
akusanyo yake yapo chini ya asilimia
e kipindi kilichobakia kumaliza

Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baad
kwamba, vyanzo vya mapato ambavyo m
50% vitiliwe mkazo katika ukusanyaji kweny
mwaka wa fedha 2021/2022.

MUHT. NA. 06/08/03/2022: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA MIRADI

YA MAENDELEO.
Mkuu wa Idara ya Mipango kwa niaba ya Mkurugenzi Mendaji wa Halmashauri

aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe. Alifafanua kuwa, Halmashauri ya Wilaya

ya Bariadi imepokea kiasi cha Sh. 2,279,855,731.51 kutoka Serikali Kuu mwezi

Februari, 2022 ikiwa ni fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa mwaka

2021/2022 fedha hizi zitatekeleza Miradi kwa mchanganuo ufuatao;-

a) Ujenzi wa Jengo la Halmashauri Sh. 1,000,000,000.00

b) Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya majengo ya Upasuaji, Kuhifadhia maiti na Wodi
2 (Wanawake na Wanaume) Sh. 800,000,000.00

¢) Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa 9 kwa shule za msingi Ikinabushu
vyumba 2, Mwagabate vyumba 2, Songambele vyumba 2, Nyamswa chumba 1
na Diland a vyumba 2 kwa Sh. 1 12,500,000.00

d) Ukamilishaji wa vyumba 5 vya Maabara za Sekondari za Masewa, Mwadobana,
Kasoli, Itubukilo na [kungulyabashashi kwa Sh. 150,000,000.00

e) Ukamilishaji wa Zahanati 2 za Gilya na Nkindwabiye Sh. 100,000,000.00

f) Elimu bila malipo Sekondari Sh. 30,521,225.50

g) Elimu bila malipo Msingi Sh. 74,375,945.93

h)Shughuli za kuchochea uchumi na mapambano dhidi ya UVIKO-19 Sh.
3,458,560.00

Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili wajumbe walishauri

kuongezwa kwa usimamizi wa matumizi ya fedha za miradi ili zuumike kwa

mujibu wa miongozo iliyopo na thamani ya miradi hiyo ilingane na fedha

iliyotolewa.

MUHT. NA. 07/08/03/2022: TAARIFA YA MIRADI YA UJENZI WA MAJENGO
YA HOSPITALI YA WILAYA NA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI WA
HALMASHAURI.

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi kwa niaba ya Mkurugenzi Mendaji wa
Halmashauri aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe. Alifafanua kuwa,
Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi imepata fedha za miradi ya ujenzi kuoka
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Serikali Kuu jumla ya Sh. 1,390,000,000.00 ambayo tayari imeshafanyiwa kazi

ya kuwapaa mafundi ujenzi, miradi hiyo ni kama ifuaavyo;-

1)Jengo la watumishi wa afya (staff house 3 in 1) lenye thamani ya Sh.
90,000,000.00 na fundi ujenzi aliyeshinda kazi ya ujenzi wa jengo hilo ni
Ezekiel Chombo kwa gharama ya Sh. 13,500,000.00 kazi imeanza mradi upo
hatua ya msingi.

2)Jengo la dharura (emergence Medic
300,000,000.00 na fundi ujenzi aliyeshinda kazi ya ujenzi wa jengo hilo ni
Reuben Lutonja Matondo kwa gharama ya Sh. 49,000,000.00 kazi imeanza
mradi ){upo hatua ya umwagaji zege kwenye msingi.

3)Jengo la Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri awamu ya pili ya
ujenzi limepata fedha kiasi cha Sh. 1,000,000,000.00 fundi ujenzi aliyeshinda
kazi hiyo ya ujenzi ni Fikiri M. Mnyenyelwa kwa gharama ya Sh.
179,233,500.00

Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili walikubaliana nayo.

al Department) lenye thamani ya Sh.

MUHT. NA. 08/08/03/2022: TAARIFA YA VIKUNDI VILIVYOPANGIWA
KUPATIWA MKOPO KUTOKA MFUKO WA ASILIMIA KUMI ZA WANAWAKE,
VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU.

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii kwa niaba ya Mkurugenzi Mendaji wa
Halmashauri aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe. Alifafanua kuwa,
Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi ilifanya ufuatiliaji na uhakiki wa miradi ya
vikundi vya Wanawake, Vijana na Walemavu vilivyoomba mikopo kupitia mfuko
wa Wanawske, Vijana na Walemavu ambao ni mchango wa alimia 10% ya
makusanyo ya ndani.

Uhakiki huo wa vikundi ulifanyika kuanzia arehe 21/01/2022 hadi tarehe
28/01/2022 katika Kata 15 za Kasoli, Kilalo, [tubukilo, Mwasubuya, Sakwe;
Sapiwi, Masewa, Banemhi, Mwaumatondo, Nkindwabiye, Nkololo, Mwaubingi,
Gibishi, Gilya na Dutwa. Jumla ya vikundi 53 vilihakikiwa kama vimekidhi
vigezo na masharti ya kupewa mikopo kupitia fedha za Mfuko wa Wanawake,
Vijana na Walemavu asilimia 10% ya makusanyo ya ndani.

Aidha, baada ya uhakiki huo, Kamati ya Mikopo ya Halmashauri ilipitia na
kuidhinisha vikundi 25 kupaiwa mkopo wenye thamani ya Sh. 117,500,000.00
kwa mchanganuo wa fedha kiasi cha Sh. 66,000,000.00 (mapato ya ndani) na
kiasi cha Sh. 51,500,000.00 (fedha zitokanazo na marejesho ya mikopo).

Wajumbe walipokea taarifa hiyo. Baada ya kuijadili walikubaliana nayo.
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MUHT. NA. 10/08/03/2022: TAARIFA YA ZOEZI LA UTOAJI WA CHANJO YA

SOTOKA YA MBUZI NA KONDOO.
Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
Halmashauri aliwasilisha taarifa hiyo k

na matatizo ya vifo vya mbuzi na kon
Halmashauri ilipeleka taarifa Wizara ya Mifugo na Uvuvi ambapo iliamua

kufanya utafiti juu ya mifugo husika. Matokeo ya utafiti huo yalionyesha uwepo
wa ugonjwa wa Sotoka ya Mbuzi na Kondoo. Baada ya matokeo hayo Wizara ya
Mifugo na Uvuvi kwa kushirikiana na Shirika la Chakula na Kilimo la Umoja wa
Mataifa (FAQ) wametoa chanjo ya kutosha kuchanja Mbuzi na Kondoo 167,000.
uzi na Kondoo litaendeshwa kuanzia
siku 5 uhamasishaji na siku 15
kwa mfugo itakuwa Sh. 350

kwa niaba ya MKkurugenzi Mendaji wa
wa wajumbe. Alifafanua kuwa, kutokana
doo hasa kwa mwezi April hadi Juni.

Aidha, zoezi la chanjo ya Sotoka kwa Mb
mwezi Machi, 2022 na litafanyika kwa siku 20 (

uendeshaji wa zoezi). Pia gharama ya chanj

ambapo kiasi cha Sh. 120 kitatumika kuenﬂ sha zoezi na Sh. 230 itaingia
akabadhi za mashine ya POS 42t

fkw[:l/{c f‘:hg}:la Halmashauri,kwa kukatiwa st
Wajumbe walipokea aarifa hiyo. Baada ya kuijadili walikubaliana nayo.

MUHT. NA. 10/08/03/2022: MENGINEYO.

1. Kuhusu hoja ya kuwepo kwa Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Mwadobana
ambaye <clitekeleza na kukamilisha mradi wa ujenzi wa vyumba 2 vya
‘madarasa kwa fedha za UVIKO-19 kiasi cha Sh. 40,000,000.00 na kubaki
anadaiwa na wazabuni na mafundi walioshiriki kutekeleza mradi huo.
Wajumbe waliazimia kuwa, Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri

ichukue hatua kwa mwalimu huyo.

MUHT. NA. 11/08/03/ 2022: KUAHIRISHA KIKAO.
Mwenyekiti kabla ya kuahirisha kikao alisisitiza kutekelezwa kwa wakati

maazimio yote yaliyofikiwa kwenye kikao hicho. Mwisho aliahirisha kikao saa
9:01 alasiri.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA
02/72071T
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