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HALMASHAURI YA WILAYA YA BAGAMOYO

MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI
NA MIPANGO KILICHOFANYIKA TAREHE 20/01/2022 KWENYE
UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA WILAYA

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:

01: Diwani M. A. Usinga

02: Diwani C.D. Chandika

03:  Mh. Muharami Mkenge (MB)
04: Diwani A. A.lIssa

05: Diwani S. A. Ngatipura

06: Diwani A.M. Pyalla -

07: Diwani S.R. Honello

08:. Diwani U.M. Kisebengo

07: Ndg.Selenda, Shauri

WATAALAM WALIOHUDHURIA:

01:  Ndg. Kapinga, M.M.
02: Ndg. Mwalukasa,G.A.
03: Adv. Malogo, H.

04: Ndg. Shindai, P.M.
05: Ndg. Mhina, M.S.
06: Ndg. Kissimbo, M.
07: Ndg. Maleko, D.

08: Ndg. Stili, A.

. 09: - Ndg. Nteye, A.S

10:  Dr. lIsraeli, N.

11:  Ndg. Kaziyareli, A
12:  Ndg. Ruth Barnabas
- 13:  Ndg. Mpemba. A
14:  Ndg. Guzuye, B.

15:  Ndg. Kajigili, W.

16: Eng. Martine, W.
17:  Dr. Mwakipesile, L.
18: Ndg. Luhamba, A.

Mwenyekiti

Makamu Mwenyekiti
Mjumbe

Mjumbe

Mjumbe

Mjumbe

Mjumbe

Mjumbe

M/Mtendaiji (W) — Katibu

Afisa Mipango (W)

Afisa Utumishi/Utawala (W)
Mwanasheria H/\Wilaya

Mkaguzi wa Ndani (W)

Mkuu wa Kitengo cha Misitu/Nyuki
Afisa Kilimo/Umwagiliaji (W)
Afisa M/Jamii (W)

Afisa Mtendaji Mkuu M/M;ji

Afisa Ugavi na Manunuzi (W)
Afisa Hifadhi ya Mazingira

Afisa Elimu Sekondari (W)
Kaimu Mweka Hazina (W)

Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
Kaimu Afisa TEHAMA

Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)
Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)
Kaimu Mganga Mkuu (W)

Kaimu Mratibu wa TASAF H/W

M/KITE cavaieieivieiiens




WATAALAM WASIOHUDHURIA:

. 01:  Ndg. lzina, W. - AG. DLNRO - Kwa taarifa
09: Ndg. Urassa, T. - EQ - Kwa taarifa
SEKRETARIETI:

01: Ndg. Semkuya, B.E. - CC
02: Ndg.Katikiro, P.M. - o

MUHT.NA.HWB/FUM/10/143/2021/2022 - KUFUNGUA KIKAO

Mkurugenzi Mtendaji (W) ambaye pia ni Katibu wa Kikao hiki alianza kwa
kuwafahamisha Wajumbe kwamba, Kikao hicho kilikuwa ni Kikao maalum cha
- Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kwa ajili ya kupokea na kujadili Agenda
maalum kama zilivyoandaliwa kutoka Idara ya Mipango na ldara ya Afya kwa
ajili ya kutolewa maamuzi kwa hatua za utekelezaji kutokana na umuhimu wake

Baada ya Katibu kutoa maelezo hayo ya utangulizi alimkaribisha Mwenyekiti
kufungua Kikao hicho.

. Mwenyekiti aliwakaribisha Wajumbe wote waliohudhuria katika Kikao hicho,
~aidha aliwasihi kushirikiana kikamilifu katika kujadili taarifa hizi maalum kama
zilivyoandaliwa ili hatimaye kuweza kutoa maoni na ushauri kwa lengo la
kuwezesha utekelezaji wa shughuli zilizobainishwa kwa lengo la kuboresha na
kuleta ufanisi katika utekelezai wa shughuli mbalimbali katika H/Wilaya
Bagamoyo.

Mwenyekiti alikifungua Kikao saa 08.20 mchana.
MUHT.NA.HWB/FUM/10/144/2021/2022 - KUTHIBITISHA AGENDA ZA
KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE
20/01/2022

Kikao kiliwasilishiwa na kusomewa Agenda za Kikao cha Kamati ya Fedha,
Uongozi na Mipango cha tarehe 20/01/2022 kama ifuatavyo: -

01: Kufungua Kikao

- 02: Kuthibitisha Agenda za Kikao maalum cha Kamati ya Fedha, Uongozi na
Mipango cha tarehe 20/01/2022

BATIBLL ivciivissisiissssiseimosans M/KITI:



03: Maombi ya kibali cha ujenzi wa jengo la Huduma za dharua (EMD) katika
Hospitali ya (W) Bagamoyo na ujenzi wa jengo la nyumba ya Watumishi (3
in 1) katika Kituo cha Afya Fukayosi kwa kutumia utaratibu wa “Force
Account” na matumizi ya Tshs. 3,000,000/= kwa ajili ya Usimamizi wa
miradi kutoka mapato ya ndani

04. Kuwasilisha gharama kwa ajili ya ubomoaji wa jengo la Ofisi za Utawala
za Hospitali ya Wilaya kupisha Mradi wa ujenzi wa jengo la Huduma za
Dharura (EMD)

05: Maombi ya Kibali cha kufanya Mabadiliko ya fedha Tshs. 93,200,000/=
kutoka Mradi wa Kituo cha Afya Fukayosi kwenda kwenye ujenzi wa vyoo
katika Shule Shikizi za Msingi

06: Mabadiliko ya aina ya bati zitakazoezekwa katika Kituo cha Afya

Fukayosi

07: Taarifa ya kuanzisha Vitalu vya Miche ya Korosho kwa Mkataba Msimu wa
mwaka 2021/2022

08. Kufunga Kikao

Wajumbe walizipokea Agenda hizo, kisha kwa pamoja walizipitisha kuwa ni
Agenda sahihi kwa ajili ya kujadiliwa katika Kikao maalum cha Kamati ya
Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 20/01/2022 kama zilivyowasilishwa.

MUHT.NA.HWB/FUM/10/145/2021/2022 - MAOMBI YA KIBALI CHA UJENZI
WA MRADI WA JENGO LA HUDUMA ZA DHARURA NYUMBA YA
WATUMISHI WA KITUO CHA AFYA FUKAYOSI KWA KUTUMIA “FORCE
ACCOUNT” NA MATUMIZI YA TSHS. 3,000,000/= KWA AJILI YA USIMAMIZI
WA MIRADI KUTOKA MAPATO YA NDANI

Kikao kiliwasilishiwa na kusomewa taarifa kuhusiana na maombi ya ujenzi wa
mradi wa jengo la Huduma za Dharura (EMD) na Nyumba ya Watumishi katika
Kituo cha Afya Fukayosi kwa kutumia “Force Account”. Muhtasari wa maelezo
ni kama ifuatavyo:-

KATIBU....coscsusassisiisnsssisasins M/KITI:




Muhtasari wa maelezo:

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) ilipokea fedha kwa ajili ya utekelezaji wa
Miradi ya Maendeleo ya Ustawi wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO - 19
ambapo jumla ya Tshs. 300,000,000/= za ujenzi wa jengo la Huduma za Dharura
(EMD) katika Hospitali ya Wilaya na Tshs. 90,000,000/= ujenzi wa nyumba ya
Watumishi (3 in 1) katika Kituo cha Afya Fukayosi zilipokelewa.

Fedha hizi zilletwa na maelekezo kwamba, ujenzi wa miradi hii yote miwili
itekelezwe kwa kutumia Wakandarasi ambao wangepatikana kwa kutumia
taratibu za manunuzi.

Katika hatua za kutekeleza maelekezo hayo ya Serikali, Tangazo la Zabuni
lilitolewa katika gazeti la Habari leo la tarehe 18/12/2021. Waombaji
waliojitokeza na gharama walizoomba ni kama ifuatavyo:-

A: JENGO LA HUDUMA ZA DHARURA - EMD

NA _ JINA LA KAMPUNI GHARAMA MUDA
1 MC Elack Investment Co. Ltd, 796,278,692.00 Miezi 4
S.L.P. 10131,
DAR ES SALAAM
2 Kuyella Enterprises, Ltd., 554,752,190.00 Siku 140
S.L.P. 2880,

DAR ES SALAAM

_B: JENGO LA HUDUMA ZA DHARURA -EMD

NA — JINA LA KAMPUNI GHARAMA MUDA

1| CAF investment Ltd, 273.039.226.00 Miezi 4
- | S.LP. 1490,
DAR ES SALAAM

2 | Kuyella Enterprises, Ltd., 149,889,302.00 Siku 91
S.L.P. 2880, ,
DAR ES SALAAM

a Kisano (2007) Tanzania Ltd. 224,176,801.20 Miezi 4
S.L.P. 70567,
DAR ES SALAAM

KATIBU vmoooismioioiiinon ' [ (A




Baada ya kufunguliwa kwa Zabuni hizo ilionekana kwamba gharama
zilizoombwa na Wakandarasi zilikuwa kubwa sana ambapo taarifa ya
kukosekana kwa Wakandarasi ambao gharama zao zinalingana na Bajetl iliyopo
iliwasilishwa kwa Katibu Tawala Mkoa wa Pwani

Hata hivyo Katibu Tawala Mkoa wa Pwani aliwasilisha taarifa hizo kwa Katibu
OR - Mkuu TAMISEMI, ambapo Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) ilipokea barua
~ yenye Kumb. Na.AH.161/198/01 ya tarehe 14/01/2022 kutoka kwa Katibu Tawala
Mkoa wa Pwani ikiwa na maelekezo kwamba miradi ya ujenzi wa jengo la
huduma za dharuza (EMD) katika Hospitali ya Wilaya Bagamoyo na mradi wa
ujenzi wa nyumba ya watumishi (3 in 1) katika Kituo cha Afya Fukayosi
itekelezwe kwa kutumia utaratibu ,wa “Force Account” hii ni kutokana na
changamoto zilizojitokeza za upatikanaji wa Wakandarasi kwa ajili ya utekelezaji
wa miradi hii kwa nchi nzima.

Aidha kwa kuwa miradi hii ya ujenzi wa nyumba ya Watumishi Fukayosi na ujenzi
wa jengo la Huduma za dharura (EMD) haina fedha za usiamamizi, ofisi ya
Mganga Mkuu Wilaya inapendekeza itolewe idhini ya matumizi ya Tshs.
3,000,000/= kutoka mapato ya ndani au fedha za miradi ya maendeleo za
mapato ya ndani kwa ajili ya usimamizi wa miradi hiyo hususani ni kwa ajili ya
ununuzi wa mafuta, shajala n.k.

Baada ya Wajumbe kupokea muhtasari huo wa maelezo, Ofisi ya Mkurugenzi
Mtendaji (W) iliwasilisha maombi ya Kibali cha ujenzi wa miradi ya jengo la
Huduma za Dharura katika Hospitali ya Wilaya Bagamoyo na ujenzi wa Mradi wa
Nyumba ya Watumishi (3 in 1) katika Kituo cha Afya Fukayosi kutekelezwa kwa
kutumia utaratibu wa “Force Account” ambapo:-

(a) Kamati tatu (3) za utekelezaji wa miradi kwa utaratibu wa “Force Account”
zitaundwa kama ifuatavyo:-

(1) Kamati ya Ujenzi
(i  Kamati ya Manunuzi
(i) Kamati ya Mapokezi

(b) Taraibu za kupata mafundi zitaendelea baada ya kupata mchanganuo wa
kazi (Schedule of Labotr) toka ofisi ya Mhandisi wa Ujenzi Wilaya

(¢) Utayarishaji wa michanganuo wa vifaa (Schedule of Materials)
unaendelea kwa kutumia 6fisi ya Mhandisi wa Ujenzi Wilaya

"KATIBU: Livsisinsassaisssssminiicios MIKITI ccnssiiisoinsamissvinasin



Kikao kilipokea taarifa hiyo, kisha Wajumbe waliijadili kwa kina, katika kuijadili
taarifa hiyo, Wajumbe walieleza kuwa hawana pingamizi kuhusiana na kuridhia
maombi ya mradi wa ujenzi wa jengo la Huduma za Dharua (EMD) katika
Hospitali ya Wilaya Bagamoyo na Mradi ujenzi wa Nyumba ya Watumishi katika
Kituo cha Afya Fukayosi kutekelezwa kwa kutumia mfumo wa “Force Account”.

Hii ni kwa kuzingatia kuwa, maelekezo yaliyotolewa na Serikali ya kutumia
Wakandarasi yameshindikana kutokana na changamoto ya kukosa Wakandarasi
ambapo hatua muhimu za kutoa taarifa kuanzia ngazi ya Mkoa hadi OR -
TAMISEMI zimetekelezwa. Kwa lengo la kutokwamisha utekelezaji wa miradi hii
muhimu kwa Wananchi wa Bagamoyo.

Aidha kuhusu hoja ya kuridhia kibali cha matumizi ya fedha za mapato ya ndani

kiasi cha Tshs. 3,000,000/= kutoka kwenye mapato ya ndani kwa ajili ya shughuli

za usimamizi wa utekelezaji wa mradi, ni ya msingi na hasa kwa kuzingatia
shughuli za utekelezaji wa mradi zinahitaji usimamizi na ufuatiliaji wa karibu kwa
kila siku. Wajumbe wote kwa pamoja walifikia makubaliano kuwa;

MAKUBALIANO:

01 Waju'mbe wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango wote kwa pamoja

Waliridhia kibali cha utekelezaji wa Mradi wa ujenzi wa jengo la
Huduma za dharua (EMD) katika Hospitali ya Wilaya Bagamoyo wenye
thamani ya Tshs. 300,000,000/= na Mradi ujenzi wa Nyumba ya Watumishi
(3:in 1) katika Kituo cha Afya Fukayosi wenye thamani ya Tshs.
90,000,000/= kutekelezwa kwa kutumia utaratibu wa “Force Account”
kama ilivyowasilishwa sambamba na kuwasilishwa kwenye Mkutano wa
Baraza la Madiwani ujao

02:  Wajumbe wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipa‘ngo wote kwa pamoja
Waliridhia kibali cha matumizi ya fedha za mapato ya ndani Tshs.
3,000,000/= kutoka vifungu vya Idara ya Afya kwa ajili ya shughuli za
usimamizi wa utelelezaji wa mradi kama ilivyowasilishwa sambamba na
kuwasilishwa kwenye Mkutano wa Baraza la Madiwani ujao



MAKUBALIANO:

01: Wajumbe wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango wote kwa pamoja
Walidhia Halmashauri ya Wilaya Bagamoyo kuanzisha Kitalu cha Miche
ya Korosho kwa Mkataba katika kipindi cha msimu wa mwaka 2021/2022

02: Taarifa kuhusu Halmashauri ya Wilaya kuanzisha Vitalu vya Miche ya

- Korosho katika Halmashauri ya Wilaya Bagamoyo kwa Mkataba katika

kipindi cha msimu wa mwaka 2021/2022 iwasilishwe kwenye Mkutano wa
Baraza la Madiwani uja¢

- MUHT.NA.HWB/FUM/10/150/2021/2022 - KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru Wataalam kwa michango yao waliyoitoa na hatimaye
kufanikisha Kikao hicho maalum kwa lengo la kuwezesha Ofisi ya Mkurugenzi
Mtendaji (W) kuendelea kusimamia utekelezaji wa miradi husika kwa wakati.

Aidha alisisitiza Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) kuelekeza fedha za miradi ya
maendeleo pindi zinapopokelewa kwenye maeneo ya miradi kwa wakati kwa
lengo la kuwezesha kukamilisha miradi kwa wakati na hatimaye miradi yote
inayotekelezwa kuweza kutoa huduma kwa jamii na hivyo kuweza kufikia
malengo ya Serikali Kuu na Halmashauri ya Wilaya kwa uumla wake.

Mwenyekiti alikifunga Kikao mnamo saa 09.50 Alaasiri.

UMETHIBITISHWA

: Shauri, Selenda Mohamed A. Usinga
MKURUGENZI MTENDAJI (W) MWENYEKITI
KATIBU HALMAHAURI YA (W)
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