)

L

HALMASHAURI YA MJI WA BABATI.

MUHT CHA KAWAIDA CHA MENEJIMENTI
KILICQ(S)?PAIN‘JI?(KI"II‘?ISEHE 18.01.2022 KATIKA UKUMBI WA
HALMASHAURIYA MJI WA BABATI.
MAHUDHURIO
1. Bw. Faustine N. Masungad Kaimu Mkurugenzi wa Mji M/Kiti
2. Bw Mrisho A. Mlela Mkuu wa Idara ya Utawala na Katibu
Utumishi.
3. Bw Khamis J. Katimba Mkuu wa Idara ya Mipango Mjumbe
Takwimu na Ufuatiliaji.
4. Bw Mathias M. Mkumbo Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi Mjumbe
na Maliasili
5. Bw Azael A.  Mchomvu Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mjumbe
Teknolojia, Habarl na
' Mawasiliano.
6. Bi. Amina - A. Masood Mkuu wa Idara ya M/Jamii. Mjumbe
7. Bw Emmanue J Shimi Mkuu wa Idara yas Fedha na Mjumbe
1 Biashara.
8. Bw. Mohamed K Msalu Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mjumbe
Manunuzi. )
9. Bi. Pascalina H. Lowokelo Mkuu wa Idara ya Elimu Mjumbe
] Sekondarti
10. Bw Osmiund J. Komba Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi Mjumbe
? wa Ndani
11. Bw Daniel A. Luther Mkuu wa Idara ya Kilimo, Mjumbe
Umwagiliaji na Ushirika
12. Bw. Simon R Mumbee Mkuu wa Idara ya Elimu Mjumbe
Msingi.

13. Dkt Halima  H. Mangiri  Mganga Mkuu wa Mji Mjumbe
14. Bw. Aretas H. Laurent Kaimu Mkuu wa Idara ya Mjumbe
' Mazingira na Udhibiti wa Taka

ngumu
15. Bw: Os._ward F. Macha Kaimu Mkuu wa Idara ya Mjumbe
' Ujenzi.
16. Dk't' Fatuma A.  Mkomboz Kaimu Mkuu wa Idara ya Mjumbe
. i Mifugo na Uvuvi.
47, Bw Frank I.  Msuya Katibu wa Kamati.
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18. Bi. Restituter A. Makuru Katibu wa Kamati.

1N Dyl 115 trlary vy 17 v b
10 " Brw ' Wncann A Manaalill = Katibu wa Xamatl,

e S e am )

BTC/TMT.12/MUHT.NA.116/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao saa 4:00 Asubuhi kwa kuwakaribisha wajumbe

kwenye kikao.

BTC/TMT.12/MUHT.NA. 117/2021/2022: KUTHIBITISHA AGENDA
Wajumbe walipokea na kuridhia agenda 15 zijadiliwe kwenye kikao.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.118/2021/2022: KUSOMA NA
KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE 10.12.2021
Kabla ya kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 10.12.2021 yalifanyika

masahihisho yafuatayo:

Ukusara namba 2 muhtasari BTC/TMTo9.MUHT. NA.100/2021/2022
Neno Agenda kumina tatu lisomeke; Agenda namba kumi na tatu.

Baada ya masahihisho hayo wajumbe waliuthibitisha muhtasari kuwa sahihi.
Mwenyekiti na Katibu waliusaini muhtasari pamoja na masahihisho yake kuwa
kumbukumbu sahihi ya ofisi.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.119/2021/2022: KUPITIA MIHTASARI YA
KAMATI ZA KUDUMU ZA HALMASHAURI
Taarifa ya mihtasari ya Kamati za kudumu za Halmashauri katika vikao vya robo

ya kwanza 2021/2022 iliwasilishwa kwa Wajumbe kama ifuatavyo:
1. Kamati ya Fedha na Uongozi muhtasari wa tarche 20.12.2021.
2. Kamati ya Mipango Miji na Mazingira muhtasari wa tarehe 18.10.2021.
® 3. Kamati ya Huduma za Jamii muhtasari wa tarche 22.10.2021
4.Kamati ya Kudhibiti UKIMWI tarehe 18.10.2021
5. Muhtasari wa Baraza la Madiwani la tarehe 1-2/11/2021
Wajumbe walisoma taarifa za mihtasari na kufanyia marckebisho schemu
zilizokuwa na dosari. Menejimenti iliridhia taarifa ya mihtasari hiyo iwasilishwe

kwenye kamati husika.
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BTC/TMT.12/MUHT.NA.120/2021/2022: TAARIFA YA MAPATO NA
MATUMIZI YA MWEZI DESEMBA 2021
Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara aliwasilisha kwa wajumbe taarifa ya
Mapato na matumizi ya mwezi Desemba 2021, Alicleza kuwa, mwaka
2021/2022 Halmashauri imekadiria kukusanya Tshs.26,476,836,900:00 kutoka
katika vyanzo vyake mbalimbali vya mapato.
Mapato halisi ya Halmashauri mwezi Desemba 2021 ni Tshs:1,846,249,067:53
Mchanganuo wa mapato hayo ni kama ifuatavyo:-
1. Mapato halisi katika vyanzo vya ndani mwezi Desemba 2021 ni Tshs:
132,884,458,.66
2. Mapato halisi ya Ruzuku ya Mishahara mwezi Desemba 2021
@ Tshs.1,309,225,300.00
3. Mapato halisi ya Ruzuku ya Matumizi mengineyo mwezl Desemba 2021
Tshs.77,858,539.65
4. Mapato halisi ya Ruzuku ya Elimu Msingi bila ada mwezi Desemba 2021
Tshs.19,691,217.41
5. Mapato halisi ya Ruzuku ya Elimu Sekondari bila ada mwezi Desemba 2021
Tshs: 42,624,049.00
6. Ruzuku ya miradi ya maendeleo kwa mwezi Desemba 2021 Halmashauri
imepokea Tshs: 161,992,395.88

MATUMIZI
Mwezi Desemba 2021 Halmashauri imetumia Tshs: 2,244,363,687:90 kwa

<&
mchanganuo ufuatao:-
a) Uendeshaji wa Halmashauri fedha za ndani Tshs.83,183,340:00
b) Fedha za vyanzo lindwa Tshs.121,664,323.98
¢) Miradiya Maendeleo fedha za ndani Tshs.50,888,435.00
d) Ruzuku ya Mishahara Tshs1,309,425,300.00
e) Mkopo ya Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu Tshs.35,000,000.00

f) Ruzuku ya Matumizi Mengineyo Tshs.89,595,240.00

3
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g) Elimu bila Ada Tshs.42,624,048.92

h) Matumizi ya fedha za miradi mbalimbali Tshs. 511,083,000.00

wajumbe walipokea taarita wakaiyadill na kuelekeza yatuatayo;

1. Ziendelee doria za usiku kukagua vitabu vya kusajili wageni kwa ajii ya
kufichua udanganyifu.

2. Kila kosa litakalobainishwa liadhibiwe na kutckelezwa..

3. Tarehe 25.1.2022 Menejimenti ijulishwe kwenye kikao kazi hatua za
utekelezaji wa adhabu kwa wadaiwa sugu wa nyumba za kulala wageni
waliokaidi kulipa faini.

4. Taarifa ya mikakati ya kukusanya mapato ya vyanzo vya ndani

. vilivyolivyokusanywa chini ya 50% itakuwa ikijadiliwa kwa awamu katika
L vikao kazi.
5. Kamati ya wataalam ya mapato ianze kufanya vikao vyake kila juma

BTC/TMT.12/MUHT.NA.121/2021/2022: TAARIFA YA UTEKELEZAJI

KUHUSU
o1. MPANGO WA MANUNUZI WA HALMASHAURI ROBO YA PILI 2021/2022

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi aliwasilisha taarifa kwa wajumbe.
Alitaja kazi zilizotekelezwa katika kipindi cha mwezi Oktoba hadi Dsemba 2021
kama ifuatavyo:
1. Bodi ya Zabuni ya Halmashauri ilifanya vikao viwili vya kutekeleza kazi na
majukumu vake.
@® -. vamefanyika manunuzi mtambuka ya Idara na Vitengo vya Halmashauri
yenye thamani ya Tshs.371,080,114:00

Wajumbe walipokea taarifa iliyowasilishwa.

02. MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA PILI 2021/2022
Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa kwa

wajumbe.
Mwaka 2021/2022 Halmashauri ya Mji wa Babati ilikadiria kupata na kutumia

Tshs,.9,805,828,762:00 kutekeleza bajeti ya maendeleo.
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Chanzo cha fedha hizo ni ruzuku kutoka serikali kuu na vyanzo vya ndani vya
Halmashauri.

Hadi kufikia mwezi Desemba 2021 Halmashauri ilikuwa imepokea
Tshs.3,1.11,371,3.75 kutoka katika vyanzo mbalimbali na zimetumika
Tshs.2,344,837,649:00 sawa na 23% ya lengo la matumizi ya bajeti ya maendeleo
Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili na kuridhia kwa hatua zaidi kwenye kikao
cha kamati ya Fedha na Uongozi.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.122/2021/2022: UBORESHAJI
MIUNDOMBINU YA MASOKO YA MIFUGO
Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi alifahamisha wajumbe kwamba, Ofisi

ya Mkurugenzi wa Mji imepokea barua Kumb. Na.BC/165/334/01/P50 ya tarehe

. 20.8.2021 kutoka kwa Katibu Tawala Mkoa ikirejea maelekezo ya Katibu Mkuu

kwamba:-
1. Serikali inatekeleza mpango wa kuboresha mazingira ya biashara ya mifugo
hai katika masoko ya mifugo.
5. Tengo ni kudhibiti mifugo katika mnada, kukagua afya za mifugo na
' kukusanya mapato ya Serikali kwa ufanisi.
3 Serikali imetoa fedha za kuboresha mazingira ya mnada wa Gendi
lfs_hs.269,ooo,ooo/-
4. Kazi itatekelezwa kwa awamu mbili.

Waj umbe walipokeé taarifa na kuelekeza:-

- 1. Mkuu wa Iddra ya Ardhi na Maliasili afuatilie Hati miliki ya eneo la Mnada

~ wa Gendi kukidhi matakwa ya mwongozo wa matumizi ya fedha zilizotolewa.
2. Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvavi aombwe kibali cha kupandisha
ha(ihi mnada wa Gendi baada ya maboresho kukamilika.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.123/2021/2022: MRADI WA JENGO LA
HUDUMA YA DHARURA (EMD) LA HOSPITALI YA MJI WA BABATL

Mganga Mkuu wa’ Mji alifahamisha wajumbe kwamba, Halmashauri ya Mji wa

Babati imepokea Tshs.390,000,000:00 kwa ajili ya kutekeleza miradi ifuatayo:-

P
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1. Ujenzi wa nyumba ya Mganga katika Kituo cha afya Mutuka
Tshs.90,000,000

o. Ujenzi wa jengo la huduma za dharua (EMD) katika Hospitali ya Miji

Tshs.300,000,000:00
3. Fedha hizo zimetolewa na mwongozo wa awali kwamba atumike mkandarasi

kutekeleza miradi hiyo.
4. Tarehe 13.01.2022 Katibu Mkuu TAMISEMI alitoa mwongozo mwingine

kubadili maelekezo ya awali kwamba miradi itekelezwe kwa kutumia ‘Force

Account’
Wajumbe walipokea taarifa na kuelekeza wataalam wa Force Account’ kufanya

maandalizi ya kutekeleza miradi hiyo.

. BTC/TMT.12/MUHT. NA.124/2021/2022: MAPENDEKEZO YA KUTOA

MIKOPO KWA VIKUNDI VYA WAJASIRTAMALI
Kalmu Mkuu wa Idara ya M/Jamii aliwasilisha taarifa kwa wajumbe. Alieleza

kuwa, vikundi kumi (10) vya Wajasiriamali vimekidhi vigezo vya kupatiwa

mikopo kati ya vikundi kumi na mbili (12) vilivyowasilisha maombi kwa

" Mkurugenzi wa Mji.
Kati ya_ vikundi hivyo kumi (10) vikundi viwili (02) ni

vya Wanawake, vikundi

" saba (7) ni vijana na kimoja (o1) ni cha watu wenye ulemavu.
Vlkundl kumi vilivyokidhi vigezo kupitia mchujo wa wataalam wa Idara

vimeomba mkopo wenye thamani ya Tshs.140,136,,000:00 kama ilivyo katika

jedwali hapo chini.
NA |JINA LA KIKUNDI OMBI KAMATI YA | MENEJIMENTI
A KIKUNDI MIKOPO
1 | RAFIKINA MAENDELEO 16,000,000 8,622,000 8,622,000
2 | THE BRIGHT 6,000,000 6,000,000 6,000,000
3 .| VIJANA UMOJA NI NGUVU | 24,980,000 24,990,000 24,990,000
4. p BARAKA SAWE 11,035,000 5,000,000 5,000,000
5 MIRAWA 24,000,000 5,000,000 5,000,000
i 6
Ty
:
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6. NYEGEZI 24,060,000 24,990,000 24,990,000

7. WANAKAKOI 35,000,000 25,666,000 25,666,000

8. | AMKA 12,480,000 | 22,480,000 | 22,480,000

0 TANZANTOTIT 11067 600 (4 AT AN 14 nA Ao ”
10 | BODABODA MAISAKA KATI | 12,480,000 12,480,000 | 12,480,000
JUMLA 181,913,000 | 140,136,000 | 140,136,000

Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili na kuridhia mchakato wa maombi ya

kutoa mkopo kwa hatua za maamuzi katika Kamati ya Fedha na Uongozi

BTC/TMT.12/MUHT.NA.125/2021/2022: TAARIFA YA UKAGUZI WA
NDANI ROBO YA PILI 2021/2022
o Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa ndani aliwasilisha taarifa kwa wajumbe.

Alitaja changamoto katika ukaguzi uliotekelezwa katika robo ya pili 2021/2022
kama ifuatavyo:- '

1. Wajumbe wa Kamati za ‘Force Account’ hawana sifa za kutekeleza majukumu
ya kamati.

2. Wajumbe wa Kamati za ‘Force Account’ wameshindwa kufanya tathmini
(Evaluation) kuwapata wazabuni wenye sifa.

3. Kuna ukiukwaji wa Sheria, Kanuni unaofanywa na Kamati za ‘Force Account’
jambo linalosababisha ucheleweshaji wa miradi, kufanya maamuzi bila vikao
na hifadhi duni ya nyaraka za mradi mfano hai ni kata ya Maisaka hivyo

® anma zivunjwe na kuundwa upya.

4.Zifuatiliwe na kurejeshwa kwenye jalada nyaraka za mradi wa ujenzi wa
chumba cha darasa katika shule ya msingi Singu.

5. Miradi ya afya itakayotekelezwa izingatie mbinu na maelekezo yaliyofanikisha
miradi ya UVUKO-19.

Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili kama ifuatavyo:-
1. Dosari nyingi zinajitokeza kwa sababu ya tofauti kati ya Viongozi wa Jamii na

wataalam. Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ijulishwe jambo hili ili kuelekeza viongozi

wa Jamii kupokea ushauri wa wataalam.
7
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2. Zifanyike jitihada za ziada kudhibiti mapaoromoko ya ardhi katika korongo
mkabala na eneo la ujenzi wa Kituo cha afya Maisaka..

3. Menejimenti imeridhia ushauri wa Mkaguzi wa ndani wa kuvunja kamati zote
za ‘Force Account ‘ na kuziunda upya.

4.Menejimenti imeunda timu ya Wataalam ya kufuatilia kamati za ‘Force
Account’, kuhakiki mapungufu na kuchukua hatua za kureckebisha makosa
kwenye nyaraka. Wataalam: Mhandisi wa Mji, Mganga wa Mji, Mkuu wa Idara
ya Mipango Takwimu na Ufuatiliaji - Kiongozi, Mkuu wa Kitengo cha
Manunuzi na Mkuu wa Idara ya Elimu Elimu . Timu itaanza kazi kata ya
Maisaka na tarehe 25.1.2022.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.126/2021/2022: MAPENDEKEZO YA
@ MAPITIO YA BAJETI YA HALMASHAURI 2021/2022
Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha kwa wajumbe

0mDl1 1a Kutumia 1Sns.50,000,000:00 za miradl ya maendeleo Karlka pajeu ya
mwaka 2022/2023 kwenye kutekeleza kazi zifuatazo:-
1. Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa katika shule shikizi ya Ayabadney
Tshs.10,000,000:00
2. Kuezeka kituo cha Afya Nangara Tshs.5,000,000.00
3. Kujenga vyumba viwili vya madarasa katika shule mpya ya sckondari ya
Maisaka Tshs.20,000,000:00
4. Kumalizia nyumba ya mwalimu shule ya Msingi Nakwa Tshs.15,000,000:00
& Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili na kuridhia pendekezo hilo kwa hatua za
maamuzl katika Kikao cha kamatl ya Fedha na Uongozi.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.127/2021/2022: PENDEKEZO LA KUHUISHA
MPANGO WA MANUNUZI
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi aliwasilisha kwa wajumbe ombi la

kuhuisha Mpango wa manunuzi wa Halmashauri wa mwaka 2021/2022.

Mpango unahuishwa kutokana na fedha zilizoletwa nje ya bajeti ya mwaka
2021/2022 Tshs.1,520,000,000.00 zinazobadilisha Mpango wa manunuz wa
Halmashauri kutoka Tshs.9,332,294,037 kuwa Tshs.10,852,294,032

8
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Fedha zilizoletwa zimepangwa katika miradi ifuatayo:

i. Kujenga nyumba ya watumishi Kituo cha Afya Mutuka Tshs.90,000,000.00
ii. Ukamilishaji wa kituo cha afya Mutuka Tshs.300,000,000.00
iii. Ujenzi wa jengo la huduma za dharura Hospitali ya Mji Tshs.300,000,000.00
iv. Ujenzi vyumba vya madarasa UVIKO 19 Tshs.360,000,000.00

v. Ujenzi wa shule mpya ya sekondari Himiti Tshs.470,000,000.00
Wajumbe walipokea taarifa na kuridhia ombi la kuhuisha Mpango wa Manunuzi
wa Halmashauri wa mwaka 2021/2022 kwa hatua zaidi za maamuzi katika
kamati ya Fedha na Uongozi.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.128/2021/2022: MIRADI
INAYOTEKELEZWA KATIKA UWANJA WA KWARAA

. 01. UENDELEZAJI WA UJENZI WA VIBANDA UWANJA WA KWARAA
' OKTOBA HADI DESEMBA 2021

Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji alieleza, hadi tarehe

31.12.2021 wadau 143 walikuwa wamepatiwa maeneo ya ujenzi wa vibanda vya

*.+ « Dbiashara.

Kazi ya ujenzi Wa ukuta wa kutenganisha eneo la shule ya msingi Babati na

Oysterbay upo katika hatua ya kukamilisha kazi.

Tarehe 04.11.2021 maeneo wazi yasiyoendelezwa yalitangazwa na wadau 10

wajilitokeza kupatiwa maeneo 10. Maeneo ambayo bado wazi yanaandaliwa

- utaratibu wa kuj éngewa ukuta na Halmashauri

3 P Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili kama ifuatavyo:-

1. Uandaliwe mpango kazi wa kukamilisha kazi katika Uwanja wa Kwaraa ili
uwanja uanze kutumika.

2. Tkamilishwe kazi ya kukadiria gharama za ujenzi wa vibanda ili wadau
waweze kusaini mkataba na kulipa ushuru.

02. UJENZI WA VIBANDA JIRANI NA KIZIMBA CHA TAKA
Kaimu Mkuu wa Idara ya Mazingira na Udhibiti wa Taka ngumu alieleza

Git ~ wajumbe kwamba ujenzi wa vibanda vya biashara karibu na kizimba cha taka
- unaweza kusababisha madhara yafuatayo:

9
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1. Kuingilia miundombinu ya kizimba.

5. Wadau wa biashara kuvamiwa na mazingira yasiyosalama wadudu kutoka
kwenye taka.

3. Harufu ya taka" ni kero kwa wadau

Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili kama ifuatavyo:
1. Ukuta unaojengwa kutenganisha eneo la shule na Uwanja wa Kwaraa
. uendelezwe kutenganisha eneo la kizimba na eneo la biashara.

> Eneo la vibanda vitatu (3) kuelekea kwenye kizimba libaki wazi kulinda afya
ya wadau jira.ni na kizimba.

3. Kikao kijacho- Menejimenti ifahamishwe namna Halmashauri inavyonufaika

na matumizi ya eneo jirani na Bar ya Kabila

c BTC/TMT.12/,MUHT.NA.129/2021/2022: TAARIFA ZA IDARA NA

¢

VITENGO
Taarifa za utekeiezaji wa Idara na Vitengo ziliawasilishwa kwa wajumbe na

kujadiliwa kama_-_ifuatavyoz—

1. Uandaliwe utaratibu wa kuzipongeza' shule za sekondari zilizofanya vizuri
katika mtihani wa kidato cha nne wa mwaka 2021.

2, Menejimenti ilipitia taarifa za utekelezaji za Idara na Vitengo na kuridhia
ziwasilishwé kwenye vikao vya kamati za kudumu za Halmashauri.

BTC/TMT.:2/MU‘HT.NA.130/2021/2022: TAARIFA YA MAFUNZO YA
UTAMBUZI, USAJILI NA UFUATILIAJI WA MIFUGO:

" Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi alifahamisha wajumbe kwamba tarehe

":,‘ ‘ 05/01/2022 y.;tlifanyika mafunzo katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Manyara

ambayo Mkurugenzi wa Mji, Mwenyekiti wa Halmashauri na Wataalam wa

mifugo wa Halmashauri ya Mji walialikwa.

T s a . . . . .
“. 7 Lengola mafunzo ni kuwezesha wataalam taratibu za kuhamasisha jamii kuhusu

soezi la kutambua, kufuatilia na kusajili mifugo kwa kutumia mfumo wa
Kielekroniki. ,
Ni mpango wa Kitaifa wa kusajili mifugo na kuivalisha Hereni zenye namba za

utambuzi zinazoingizwa katika mfumo wa Kielekroniki.
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Zipo fursa mbili za kutekeleza kazi hiyo;-

1. Halmashauri kutumia wataalam wake

o. Kutangaza zabuni na kumpata Mkandarasi

Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili na kushauri mradi utekelezwe kwa
kutumia Mkandarasi kwa sababu ya uhaba wa wataalam.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.131/2021/2022: MAOMBI YA KUBADILI

MATUMIZI YA FEDHA
Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa kwa

wajumbe.

Alieleza Kamati ya Maendeleo ya Kata ya Sigino imewasilisha ombi kwa
Mkurugénzi la kubadili matumizi ya Tshs.10,000,000:00 zilizopangwa kujenga
ofisi ya kata zielekezwe kwenye ujenzi wa bweni la pili la shule ya sekondari ya
Sigino.

Ombi limetokana na kuwepo kwa miradi inayotekelezwa kwa wakati mmoja
ambayo inachangiwa na jamii hivyo kusababisha mzigo mkubwa.

Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili na kuridhia ombi la badiliko la matumizi
ya fedha Tshs10,000,000:00 kwa hatua ya maamuzi katika Kamati ya Fedha na
Uongozi

BTC/TMT.12/MUHT.NA.132/2021/2022: HITAJI LA KUWEZESHWA

NGAZI YA KATA
Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa kwa

wajumbe

L Alieleza, ufanisi wa majukumu ya Halmashauri hususani yale yanayoanzia ngazi

P

-‘.-.b-‘

za jamil yanategemez{ wataalam wanaofanya kazi ngazi za msingi.

Ngazi ya kata inatakiwa kujengewa uwezo kubadili mfumo unaotumika kwa sasa
wa mtaalam kutekeleza kazi zake mwenyewe katika eneo lake la kisekta. Mfumo
huu unadhoofisha mafanikio na uwajibikaji wa haraka katika kutoa huduma na
majibu tarajiwa. Yafanyike maboresho kwa kuunda timu ya wataalam
(Menejimenfi ya kata) itakayoongozwa na Mtendaji wa Kata ili kupanga na

kutekeleza kazi zao kwa ushirikiano.
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Mabhitaji muhimu:-
1. Ngazi ya Kata wawe wakipatiwa shajala

2. Vitendea kazi muhimu vya ofisi kama kompyuta na printa

3. Mafuta kwa ajili ya kuwezesha pikipiki au ufuatiliaji.

4. Mousha 11 Kuongeza bidil Katlka Kazl

5. Mshauri wa karibu katika kutatua changamoto wanazokutana nazo.

Wajumbe walipokea taarifa na kuridhia kuwa itengwe bajeti hata kama ni kidogo
kwa hatua ya kuanza maboresho katika ngazi ya kata.

BTC/TMT.12/MUHT.NA.133/2021/2022: MPANGO WA SERIKALI

WA KURASIMISHA MAKAZI
Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili aliwasilisha taarifa kwa wajumbe.

Alieleza, Halmashauri ya Mji wa Babati ni miongoni mwa Halmashauri zitakazo

patiwa fedha za kurasimisha makazi. Fedha zilizopangwa kutolewa na serikali

katika Halmashauri ya Mji ni Tshs.250,000,000. Kiwango cha fedha hizo

kinatarajiwa kuwezesha urasimishaji wa makazi 2500.

Muda wa utekelezaji ni miezi sita na kipaumbele kinapendekezwa kuwa Mtaa wa

Sawe na Nangara Kati maeneo yaliyoiva kwa urasimishaji.

Wajumbe walipokea taarifa wakaijadili na kuelekeza, Idara ya Ardhi na

maliasili iandae mpango kazi na kuainisha vipengele vifuatavyo:-

1. Gharama za upimaji, muda wa marejesho na namna mwanchi
atakavyorejesha.

2. Mbinu za kusimamia mkataba endapo atatumika mkandarasi hadi
kufanikisha kazi inayokusudiwa.

3. Endapo Halmashauri itapima yenyewe itanufaika na nini.

4. Faida itakayopatikana kwa kutumia vifaa vya upimaji vya Halmashauri
katika mkataba na mkandarasi
5. Taarifa ya mpango kazi iwasilishwe kikao kazi cha tarehe 25.1.2022
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BTC/TMT.IZ/MUHT.NA.134/2021/2022: MENGINEYO KWA IDHINI

*

YA MWENYEKITI

Hapakuwepo na Mengineyo

BTC/’I‘I\T]'.12/MUHT.NA.135/2021/2022[(Ul"UNG/\ KIKAO

Mwenyekiti alifunga kikao saa 11:30 Jioni kwa kuwashukuru wajumbe kwa
ushiriki mazuri katika mjadala.
LN VEIS ETWIA. DA
( }\-Q‘m /%w
Bw.M.A. Mlela Bw. Faustine N. Masunga
L KATIBU MWENYEKIIT
blalwezz
TAREHE
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