HALMASHAURI YA MJI WA BABATI

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI

WA HALMASHAURI YA MJI TAREHE 20.10.2021

MAHUDHURIO YA WAJUMBE
1. Bi.Rena §. Urio Mwenyekiti
2. Bi. Amida M. Lema Katibu
3. Bi Pascalina Lowokelo Mjumbe
4. Bw. Sadik S. Mrisho Mjumbe
5.  Bw. Khamisi J. Katimba Mjumbe
6.  Bi. Irene M. Kasonga Mwanasheria
SECRETARIAT
1. Bw. Mohamed Khatib Secretariat
2. Bw. Gift Rwetoijela Secretariet
WAALIKWA
i.  Bw. J. Shimi Emanuel Mweka hazina (T.T.)
ii.  Bw. Nicholous Nnlula Afisa Bajeti.
iii.  Eng. Franco Kapinga Kaimu Mkuu wa ldara ya ujenzi.

BTC/CTB/MUHT.NA.07/10/2020-2021: KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua Kikao Mnamo saa mbili na nusu (02:30) asubuhi na aliwakaribisha
wajumbe na waalikwa kwenye kikao. Aidha aliwaeleza wajumbe kuwa Katibu wa Bodi ya
zabuni Bi Amida M.Lema anatarajia kustaafu utumishi wa Umma hivi karibuni hivyo
anaaamini hiki ni kikao chake cha mwisho kwenye Bodi ya zabuni.

BTC/CTB/MUHT.NA.08/10/2020-2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO
CHA TAREHE 20.10.2021

Katibu aliwasilisha agenda za kikao. Wajumbe walizipokea na kuthibitisha kuwa ni agenda
za kikao cha siku hiyo.

Agenda zilikuwa kama ifuatavyo:

1)
2)
3)
4)
5)

6)
7)

8)

Kufungua kikao.

Kuthibitisha agenda za kikao cha tarehe 20/10/2021.

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 03/08/2021.

Yatokanayo na Mubhtasari wa kikao cha tarehe 03/08/2021.

Pendekezo la Kuhuisha Mpango wa Manunuzi wa Halmashauri wa Mwaka wa
Fedha 2021/2022 kwa kuingiza fedha zilizopokelewa nje ya Bajeti.

Pendekezo la kuridhia Manunuzi yaliyofanyika kwa kutumia Masurufu (Imprest).
Taarifa ya Manunuzi yaliyofanyika kwa circular Resolution kwa kipindi cha Mwezi
Julai hadi Septemba 2021.

Pendekezo la kuridhia njia ya manunuzi kwa ajili ya kutekeleza wa miradi ya
maendeleo kwa bajeti ya 2021/2022 na fedha zilizopokelewa nje ya bajeti.
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9) Mengineyo kwa idhini ya mwenyekiti.
10) Kufunga kikao.

BTC/CTB/MUHT.NA.09/10/2020-2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA

KIKAO CHA TAREHE 03/08/2021.
Muhtasari wa kikao cha tarehe 03.08.2021 ulisomwa na wajumbe waliridhia na kuthibitisha

kuwa ni kumbukumbu sahihi ya ofisi.

BTC/CTB/MUHT.NA.10/10/2020-2021: YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA

BODI YA ZABUNI CHA TAREHE 03.08.2021
Yatokanayo na muhtsari wa kikao cha tarehe 03.08.2021 yaliwasilishwa. Katibu aliwaeleza

wajumbe kwa kurejea kikao cha tarehe 03.08.2021 ya kwamba Bodi ya zabuni iliridhia
kuanza kwa ujenzi wa kituo cha Afya Singu kwa njia ya Manunuzi ya kikosi kazi
(Force Account) kwa Majengo yote saba (07) ambapo ujenzi utaanza kwa Majengo mawili
ambayo ni jengo la wagonjwa wan je (OPD) na Wodi ya wazazi (Maternity Ward) kwa
gharama ya Tshs.361,411,698.00.Hata hivyo bakaa ya Tshs. 38,588,302 zilielekezwa kujenga

Miundombinu mingine itakayowezesha kituo kufunguliwa.

Utekelezaji wake: Kwa sasa ujenzi wa kituo cha afya singu umeanza na ujenzi wa Majengo
mawili ambayo ni jengo la wagonjwa wanje (OPD) na Wodi ya wazazi (Maternity Ward)
kwa sasa kazi inaendelea. Wajumbe walipokea na kujadili na walielekeza kazi iendelee.

BTC/CTB/MUHT.NA.11/10/2020-2021:PENDEKEZO LA KUHUISHA MPANGO WA
MANUNUZI WA HALMASHAURI WA MWAKA WA FEDHA 2021/2022 KWA KUINGIZA

FEDHA ZILIZOPOKELEWA NJE YA BAJETI.
Katibu aliwasilisha pendekezo la kuhuisha Mpango wa Manunuzi wa Halmashauri kwa
mwaka wa Fedha 2021/2022 kwa Kwa kuingiza Fedha zilizopokelewa nje ya Bajeti jumla ya

Tshs.1,056,615,745.33 zikiwa  kwa gjili ya shughuli za Miradi ya Maendeleo kwa

mchanganuo ufuatao:

\ 250,000,000.

Afya Ujenzi wa kituo cha Afya
| 396,615,745.33

SEKTA MRADI \ KIASI \
Elimu Msingi Ujenzi wa Matundu ya vyoo na Mifumo ya maji | 68,544,759.7 |
Elimu Sekondari | Ujenzi wa jengo la Utawala na Mifumo ya maji \ 61,872,379.85 \

Jumla ndogo

Halmashauri inatarajia kupokea Fedha za mpango wa Ustawi wa Jamii na Mapambano dhidi
ya COVID -19 kwa gjili ya utekelezaji wa Miradi ifuatayo:

SEKTA MRADI KIASI
Elimu Msingi Ujenzi wa Madarasa mawili (02) shule shikizi 40,000,000.
Elimu Sekondari | Ujenzi wa madarasa kumi na sita (16) T 320,000,000.
Afya Ujenzi wa Jengo la Wagonjwa wa dharura 300,000,000
JUMILA KUU 1,056,615,745.33
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Wajumbe walipokea na kujadili. Aidha Afisa Bajeti pamoja na mweka Hazina walitoa
maelezo mafupi pamoja na kuwahakikisha wajumbe kuwa takwimu za kiasi cha fedha
kilichopokewa ni sahihi. Baada ya majadiliano na ufafanuzi kutolewa, Bodi ya zabuni

iliamua yafuatayo:
1. Bodi ya zabuni iliridhia Mpango wa Manunuzi wa Halmashauri uhuishwe kwa

kuingiza kiasi cha fedha Tshs.1,056,615,745.33 zilizopokelewa nje ya Bajeti ya

mwaka wa fedha 2021/2022. .
2. Taarifa hii iwasilishwe kwenye kikao cha Kamati ya Fedha na uongozi kwa ajili

ya kupata ridhaa.

BTC/CTB/MUHT.NA.12/10/2020-2021: PENDEKEZO LA KURIDHIA MANUNUZI
YALIYOFANYIKA KWA KUTUMIA MASURUFU (IMPREST).

Mwenyekiti alimkaribisha mweka Hazina ili aweze kuwasilisha agenda hii.
Hazina aliwaeleza wajumbe kuwa anawasilisha agenda hii ili Bodi ya zabuni iweze
kuridhia manunuzi ambayo yalifanyika kwa kutumia Masurufu kwa sababu mbali mbali
zikiwamo uharaka. Aidha manunuzi hayo yanahusisha ununuzi wa FAX Machine wakati
wa uchaguzi Mkuu wa mwaka 2020 na matengenezo/ukarabati wa stendi Kuu ya
Mabasi. Hivyo anawasilisha manunuzi haya ili Bodi ya zabuni iweze kuridhia na kuwa
kumbukumbu za ofisi.

Mweka

Mchanganuo wa manunuzi hayo ni kama ifuatavyo:

1) Ukarabati/ Matengenezo ya kituo Kikuu cha Mabasi (Maisaka Katani)
Tshs. 27,520,000 kwa mwaka wa fedha 2021/2022.
2) Ukarabati/Matengenezo ya kituo Kikuu cha Mabasi (Maisaka Katani)

Tshs. 26,780,000 2020/2021.
3) Ununuzi wa FAX Machine wakati wa uchaguzi Mkuu Tshs.700,000/=

Wajumbe walipokea na kujadili.Aidha wajumbe walitaka kufahamu sababu zilizopelekea
manunuzi hayo kutofuata taratibu za Manunuzi.

Kaimu Mkuu wa Idara ya ujenzi alieleza kuwa sababu ni pamoja na uharaka ikizingatiwa
stendi ni chanzo kikubwa cha mapato katika Halmashauri yetu. Hata hivyo alieleza
wakati mwingi inalazimika kuchukua Masurufu kutokana na hali halisi ikiwamo wenye
vyombo vya usafiri kutishia kugoma kuingia stendi pamoja na uwepo wa mvua.

Kuhusu ununuzi wa FAX machine, Mweka hazina aliwaeleza wajumbe kuwa hii ilikuwa

ni hitaji la haraka na endapo tungechelewa kuipata ingepelekea kukwamisha: zoezi la
uchaguzi. Baada ya majadiliano na ufafanuzi kutolewa Bodi ya zabuni iliamua yafuatayo:
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Kwa kuzingatia umuhimu wa kazi tajwa na kifaa kilichonunuliwa,Bodi ya zabuni
iliridhia Manunuzi hayo.

Bodi ilielekeza wakati mwingine taratibu za Manunuzi zizingatiwe.

Bodi ilielekeza kazi ya Matengenezo/ ukarabati unaendelea stendi uzingatie ubora
kwa lengo la kupata thamani ya Fedha.

Bodi ya zabuni ilielekeza kifaa (FAX Machine) iingizwe kwenye vitabu vya Leja na
kuwekewa namba za utambulisho (Codefication).

BTC/CTB/MUHT.NA.13/10/2020-2021:Taarifa ya Manunuzi yaliyofanyika kwa circular
Resolution kwa kipindi cha Mwezi Julai hadi Septemba 2021.

Katibu aliwasilisha taarifa ya ambayo Bodi ya zabuni iliidhinisha kwa circular Resolution

ili Bodi ya zabuni iweze kuridhia na kuwa kumbukumbu za ofisi. Manunuzi hayo ni kama
ifuatayo:

a) Manunuzi Mtambuka kama shajala, mafuta ya magari, chakula na viburudisho
Tshs.199, 787,144,

b) Mkataba wa kutoa huduma ya ulinzi kwa mwaka wa fedha 2021/2022 (Octoba —
Juni 2022), M/S Mputa Security Guard Sevices Co.  Tshs.36,000,000

c) Mkataba wa kutoa huduma vya usafi kwa mwaka wa wa fedha 2021/2022
(Octoba —Juni 2022) Tshs. 42,250,000.

Wajumbe walipokea na waliridhia kuwa ni maamuzi sahihi ya Bodi ya zabuni
hivyo ni kumbukumbu ya ofisi.

BTC/CTB/MUHT.NA.14/10/2021-2022: PENDEKEZO LA KURIDHIA NJIA YA MANUNUZI
KWA AJILI YA KUTEKELEZA WA MIRADI YA MAENDELEO KWA BAJETI YA 2021/2022
NA ZILIZOPOKELEWA NJE YA BAJETI

Katibu alianza kuwasilisha kwa kuwaeleza wajumbe kuwa Haimashauri imekuwa ikipokea
fedha zikiwamo fedha za bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na zilizopokelewa nje ya
Bajeti jumla ya Tshs.1,056,615,745.33 zikiwa kwa ajili ya shughuli za Miradi ya Maendeleo.
Hivyo aliomba mweyekiti aweze kuruhusu mwakili*Wwa ldara ya Mpingo aweze kueleza
zaidi.

Mwakilishi wa ldara ya Mipango (Afisa Bajeti) aliwaeleza wajumbe kuwa Halmashauri
imepokea jumla ya Tshs.1,056,615,745.33 zikiwamo fedha za COVID -19 zikiwa ni kwa
ajili ya utekelezaji wa Miradi mbalimbali ya Maendeleo kama mchanganuo ulivyo katika
Muhtasari Na. 11 hapo juu. Aliendelea kuwaeleza wajumbe kuwa katika kikao
kilichofanyika Mkoani, Mkuu wa Mkoa na Katibu Tawala walielek4 na kusisitiza kuwa
Miradi yote iwe imekamilika ifikapo tarehe 15 mwezi Desemba 2021

Kuhusu Manunuzi ya vifaa Mkoa ulielekeza vifaa kama Sementi, Bati, Nondo, Tiles, Mbao

Rangi vinunuliwe moja kwa moja viwandani. Aidha vifaa vingine mchanganyiko
vinunuliwe kwa wazabuni walioidhinishwa na GPSA

kwa kufanya ushindanishi
(Min Competition Quotation).

Hata hivyo alisitiza sana kuzingatia bei ya soko. Vile vile
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kamati za ujenzi na
L. Wote wata ; .
na waaminifu kwa lengo la kuhataohusnka katika utekelezaji wa Miradi hii wawe waadilifu

\Wai . ikisha tha i - i i
ajumbe walipokea na kujadili na waliamga;;fﬁztgii}?a inapaticeng hvEHel.
i.  Maelekezo y{

ii.  Vifaa kama §
viwandani.

E\?}‘:‘ é?azi:l:rzjl‘lhmwa‘g-iza. Kaimf,l r\'/.tkuu wa Idara ya ujenzi aanc?ae BOQ r_nb'lli: Moja

Kwa RAS L ya pllll ni Mahlta)l ya vifaa tajwa kwa Miradi yote na iwasilishwe

\ \ kwa ajili ya vifaa hivyo kununuliwa viwandani.

vifaa vingine mchanganyiko vinunuliwe kwa wazabuni walioidhinishwa na GPSA

kwa kufanya ushindanishi (Min Competition Quotation).

v. ldara kama Mipango, PMU, Elimu Msingi na Sekondari wahakikishe wanazishauri
wanafuatilia, kusimamia utekelezaji wa miradi hii ikiwa ni pamoja na kutoa ushauri
kwa Kamati za ujenzi.

vi.  Bodi ya zabuni iliridhia njia ya Manunuzi ya kikosi kazi (Force Account) kutumnika

katika ujenzi wa Miradi hii.

Yallyo_tolewa na Mkoa yazingatiwe.
ementi, Bati, Nondo, Tiles, Mbao Rangi vinunuliwe moja kwa moja

BTC/CTB/MUHT.NA.12/10/2020-2021: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI
Mwenyekiti aliwaeleza wajumbe kuwa, Katibu wa Bodi Bi. Amida M. Lema anastaafu hivi
karibuni. Hivyo kwa niaba ya Bodi ya zabuni alimshukuru kwa kazi nzuri. Aidha alitoa
Mfano wakati wa utekelezajiwa Mradi wa ULGSP ya kwamba akiwa kama Mkuu wa Kitengo
cha manunuzi aliweza kusimamia sheria ya ununuzi wa umma na kupelekea Halmashauri
yetu kupata barua pongezi iliyotolewa na PPRA. Hivyo aliwasisitiza PMU kuhakikisha
wanaendelea kufanya kazi kwa weledi. Aidha Bi Amida M. Lema aliishukuru Bodi ya zabuni,
PMU na Watumishi wote wa Halmashauri ya Mji wa Babati kwa ushirikiano na waliompa
kwani alieleza peke yake asingiweza.

BTC/CTB/MUHT.NA.13/10/2020-2021: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michango mizuri ya mawazo. Mwenyekiti alifunga
kikao mnamo saa nne na dakika arobaini na tano (04:45) asubuhi.
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