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Mo atatoa marine nk kulingana na maelekeyg -

mchaganga,kokoto,nondo,cement,mbaoi ' T
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maj

Fundi mkuu atalazimika kuja na vifaa vyake vya kifundi na usalama? cneo lake 1y
: eSS doo,jembe,safety boot,kofia ngumu n.k
kazi kama; refrector, panga,sururu,chepe,ndoo,] )

N a2 i Wongozi
Fundi mkuu atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi 11121 1;1w dl' SR
Fo : e ¥ i va i undi.
wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufun

Fundi mkuu asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha
kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa
moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi -
wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi
wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi mkuu atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake. : '

Fundi mkuu kwa wakali wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na
salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo
la vjenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na
salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika. v

Fundi mkuu ahakikishe anamafundi wasaidizi wasiopungua........... kila siku
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Ucheleweshaji wa Kazi:

» Uche]eweshaj; wa Kkazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
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y pba Kiasi sawa'na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.
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12.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwa'jiri. (kutokana na fedha au vifaa),
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

13.  Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Mafundi Wal.IOkO Chllim yake
%u vibarua wake watajihusisha na-wizi wa vifaa vya ujenzi au ma yoyoﬁe

ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi w-ake .ha’cefz%ngaha
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

> Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuajiiri mafundi
wasaidizi kulingana na ukubwa wa kazikama itakavyoelekezwa na
washauri,ama kamati.

» Mkataba utavunjwa endapo fundi hatazingatia nidhamu ya
kazi,atasababisha vurugu , taharuki ,migomo ama ugomvi enco la kazi.

»> Mkataba utavunjwa endapé 80% ya mafundi wasaidizi hawatakuwa na
Imani na fundi mkuu.

14. Hakutakuwa na ongezeko la gharama zitakazotokana na ongeieko la muda wa
mkataba.
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