MAMLAKA YA ELIMU ¥4 #2AFUNZO YA UFUND] STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STAD! NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZI

1.0

2.0

Maelezo ya mkataba

i) Jina la mkataba: - KAZI ZA UMALIZIAJI JENGO LA UTAWALA.

i) Na. ya mkataba: VETA/"i%/ UYUI/DVTC/PHASE 11/ ADMIN/BLOCK/09.

Makubaliano:
Makubaliano haya yamefanyika lec siku /Za ﬁi‘%@””j ......... Tarehe Qlf ..........
mwezi ... LA Mwaka .. 2025 . Kati ya Mkuu wa Chuo cha Ufundi

Stadi na Huduma VETA Tabora (Tabora RYTSC) wa S. L. P. .....% &&P ..... Tabora,
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802
Dodoma (ambacho katika Mkatalza huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande
mmoja;

TR NA
Misayo Bernard Nawita wa S. L. P. 728, Tabora (ambaye hapa anatambulika
kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya umaliziaji katika jengo la utawala
kama ifuatavyo:-

i.  Kuweka rough floor na skirting Tsh  4,286,000.00
ii.  Skimming Tsh  1,350,000.00
iii.  Kupaka rangi na varnish Tsh 750,000.00
iv.  Blundering na kufunga board Tsh  1,014,000.00
v.  Kufunga Milango Tsh 450,000.00
vi.  Kufunga gutters Tsh 450,000.00

vii.  Ramp finishing Tsh 700,000.00
Jumla Tsh. 9,000,000.00



)

)

3.0

4.0

5.0

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui
lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui

katika mkoa wa Tabora.

Gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya Shilingi 9,000,000.00 Kwa maneno,
(Shilingi Milioni Tisa Tu).

TATON R YA ok

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa sikud% kwa maneno - S .)

mpaka kukamilika.

Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa

hapo juu.

Fundi:
Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za ujenzi kwa kusimamiwa na Wasimamizi

wa ujenzi pamoja na kamati va ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na

kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

i Kwamba kazi zitafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango
vya majengo ya serikali.

ii Kwamba kabla ya malipo kazi zitakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

iii Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

iv. Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya
Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa
gharama zake.

vi Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi
imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati
ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.



-

vii Kwamba malipo yote yatafanywa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE)
kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.

viilKwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu
bila sababu za msingi,uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora
utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za
kisheria zitachukuliwa.

7.0 Fedha ya zuio (retention fund)

8.0

9.0

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita)
utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu
umetokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi
akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma

mawili (2) baada ya kupata mazlekezo ya Mwajiri.

Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:
- Hati za bei za Fundi

- Michoro na vipimo vya majengo

- Barua ya kukubali kazi ya Fundi

- Mkataba wenyewe

- Orodha ya kazi zitakazofanywa zimeambatanishwa.

Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na

MWAJIRI
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZI
(NYONGEZA YA MKATABA)

1.0

2.0

Maelezoyamkataba

HiininyongezayaMkataba
i) Jina la mkataba: - KAZI YA BOMBA JENGO LA UTAWALA

i) Na. yamkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/CONSTRUCTION/ADMN
BLOCK/07

Makubaliano:

e
Makubalianc haya ya nyongeza ya mkataba yamefanyika leo siku yadum@%ﬂ
Tarehe ...... l\{( .......... mwezi ...... N g Mwaka ..... (2’517” ........ Kati ya Mkuu
(]
wa chuo cha ufundi na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. 7"2{’

Tabora. (ambaye hapa anatambulika kama Mwajiri)

NA

BwMisayo B. Nawitawa S. L. P. .74, #4744 (ambaye hapa anatambulika
kama Fundi).

Katika mkataba huu zimeongezwa kazi za kuweka mfumo wa maji safi na maji

taka kwa jingo lote la utawala kwa gharama yaTsh. 900,000.00(Laki tisa tu)

Mashariti na vigezo vya kazi hii ya nyongeza vinabaki kama mkataba Na:
VETA/TBR/UYUI/DVTC/ADMIN/BLOCK/CONSTRUCTION/03 unavyosema.



3.0

Saini zapandezotembili:
Imetiwasainina
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZQO YA UFUNDI STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

@www&
FOMU YA MKATABA WA FUNDI UJENZI "—W
{ -
1.0 Maelezo ya mkataba U
i) Jina la mkataba: - MKATABA WA KUJENGA JENGO LA UTAWALA

1) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/ADMIN/BLOCK/CONSTRUCTION/03

2.0 Makubaliano:

Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya DR Ues Tarehe .1 3.........
mwezi . S EERunA) Mwaka ... 28 2. . Kati ya Mkuu wa chuo cha
ufundi na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P, .. . Belo ... Tabora.

(ambaye hapa anatambulika kama Mwajiri)
NA

Bw Misayo Bernard Nawita wa S. L. P. 726, TABORA. (ambaye hapa anatambulika kama
Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya kujengo jengo la utawala kama ifuatavyo:

i) Kubomoa sehemu za marekebisho Tsh  500,000.00 #
ii) Kujenga nguzo mbili za ndani Tsh  250,000.00 /
iii) Kujenga nguzo mbili za nje eneo la ramp Tsh 150,000.00

iv) Kurekebisha kuta za vyoo wanawake, kutindua

zege, kusuka beam ya chini, kumwaga zege

na kujenga kuta mpya, Tsh  800,000.00 ¢
V) Kutindua zege sehemu zenye matatizo

na kumwaga zege mpya Tsh  4,100,000.00
vi) Ujenzi wa kuta mpya Tsh 1,500,000.00
vil)  Kurekekbisha ring beam, kuweka formwork, ‘

Na kazi zote za nondo Tsh  2,055,000.00 7
viiil}  Kumwaga zege (Beam and Slab) Tsh  2,400,000.00
ix) Kuandaa kenchi na kupandisha Tsh 1,800,000.00
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X) Kupiga bati

Tsh 1,500,000.00

Xi) Kupachika fremu za madirisha na milango, Tsh 1,550,000.00

xii) Kupiga plaster jengo zima

Tsh  3,150,000.00

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika enco 1a chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui lililopo eneo
la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui katika mkoa wa Tabora.

Gharama za kazi hizi zote ni Shilingi 19,755,000.00 Kwa maneno Shilingi Milioni Kumi
na Tisa Laki Saba Elfu Hamsini na Tano tu

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku .
mpaka kukamilika.

3.0 Mwajiri:

BI . wamaneno/ b ng e/

.........................

Kwamba mwajiri amekubali gharama Zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo juu.

4.0 Fundi:

Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na

Kkuzikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

5.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:
1) Kwamba kazi zitafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango vya

majengo ya serikali.

i} Kwamba kazi zote zitasimamiwa na msimamizi wa ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi
waliyoteuliwa na mkuu wa chuo cha VETA Tabora.

jiiy ~ Kwamba kazi zitakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya Wilaya ya Uyui
aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

iv)  Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali i
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

V) Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya

Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajib
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{ka kubomoa na kurekebisha kwa gharama zake.



vi)  Kwamba kamati ya ujenzi ndio itakayokuwa inatoa na kukadiria kiwango cha kazi na
makadirio ya gharama zake.

vii)  Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi imekamilika na
imekaguliwa na Msimamizi wa ujenzi, Mhandisi wa Halmashauri pamoja na kamati ya
ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.

viii) Kwamba malipo yote yatafanywa kwa hundi hivyo Fundi anatakiwa awe na akaunti
benki.

ix) Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka masharti ya mkataba huu uongozi wa
chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa
chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.

X) Malipo yote yatakatwa kodi ya zuio ya asilimia tano (Withholding Tax 5%) kama
sheria za kodi zinavyosema.

6.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

- Hati za bei za Fundi
- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi

- Mkataba wenyewe

7.0 Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na

MWAJIRI SHAHIDI
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