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A LUVAZE KATIKA
VA AFABA WA KNG A TOFALLKUPIGA RIPUNA KU lnl)::c\‘v\ MTAMBUKA.
: VEULANA NS WASCHANA,
VATENGO Y ABWENTLAWAVULANA NG NGO LA UTAWALA.

FENGO T AJENERETAMEUU WA CHUO NALJE]
wakubaliano haya yanafanyika leo tarehe 02/04/2022
Baina ya
GORO
CHUQ CHA UFUNDI STADI-VETA DAKAWA S.L.P 1696 MOROGO

na

Ndugu FRANK JACOB FRANK wa
ARATU ARUSHA Simu Namba 0693402250,

LP122, K

ARSI YA MANENO
maneno na matamshi (words and expressions) vatakuwa na

- - g e L "
a mkataba huu,

4 kama ilivyoelezwa katika masharti ya mkataba huu na yatakuws ni

mashart: ya makubaliano katika mkataba huu.

AARUBALIANO”m=2ana vake ni maafikiano baina ya mwajiri na mwajirive o
~ga Mkataba wa kazi '

VRATABAY maana yake ni makubaliano kati ya pande mbili kwa k
IPUNA KUJENGA LUVAZL IKAT 4

H‘_l vVad 1 SOET

~a RUJENGA TOFALIL KUPIGA R!

MAJENGO YA BWENI LA WAVULANA NA WASCHANA. DARASA

MTAMBUKALJENGO LA JENERETA, MKUU WA CHUO NA JENGO 1A

S TAYALA katika chuo cha ufundi stadi Kilindi.

TAJIRIWA”maana yake fundi aliveingia mkataba na ambaye atafanya bazi

7@ BLAENGA TOFALL KUPIGA RIPUNA KUJENGA LUVAZ] & \THR A
MAJENGO YA BWENT LA WAVULANA NA WASCHAN A L DARAS 4
HEAMEL KA JENGO LA JENERETA, MU WA CHUONAJTNG O § o
LTAWALA katika chue cha ufundi stadi Kilingi.

4 "MWAJIRI” maana - Vake Mkuu wa chia VETA DAKAWA.
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5. “MHANDISI” maana yake 6l Mtaalamy wa ujenzi anayemwaki ’ o

Kwa kuwa mwajiri anayo ajita ambayo ameniyari na anayonia ya kufanyakazi nii ya

kujengs KUJENGA TOFALL KUPIGA gipy NA KUJENGA LUVAZL KATIKA

MAJENGO YA BWENI LA WAVULANA NA WASCHANA, DARASA MTAMBUKA,
JENGO LA JENERETA, MKUU WA CHU(Q Na JENGO LA UTAWALA katika chuo
cha ufundi stadi Kilindl na kwa kuwa mwombaji yuko tayari na anzo uwezo wa
kufanya kazf hiyo;

Hivyo pande hizi mbili zinakubaliana kuwa, makubaliano haya yakimkataba yawe chini
ya masharti yafuatayo;

1. WAJIBU WA MWAJIRI

1.1 Kwamba, Mwajiri atahakikisha anasimamia kwa ukamilifu na umakini
mkubwa kuanzia kazi hiyo inapoanza mpaka mwisho wa ujenzi
utakapokamilika kwa kushirikiana na kamati ya ujenzi iliyoteuliwa na
Mwajiri,

1.2 Kwamba, Mwajiri atashirikiana na Mwajiriwa kutatua jambo au tukio lolote
lililo nje ya uwezo wa kibinadamu linalohusiana na utekelezaji wa ujenzi
huu,

1.3 Kwamba, Mwajiri atahakikisha fedha inapatikana ndani ya siku 7 toka
tarehe ya kupokea hati halali ya ukamilishaji wa kazi kadri ya makubaliano
kutoka kwa mwajiriva kwa lengo la kutokwamisha kazi,

1.4 Kwamba, Iwapo wasaidizi waliowekws na mwajiriwa hawalipwi kulingana na
makubaliano ya mwajiriwa na wasaidizi wake, mwajiri atakuz na haki ya
kalipa wasaidizi hao kutoka kwenye fedha ya mwajiriwa ambayo haijalipwa,

1.5 Kwamba, Mwajiri katika kuhakikisha kazi inafanyika kwa ufanisi atakuwa na
mamlaka ya kufuatilia utaratibu wa malipo ya vibarua.

1.6 Kwakuwa mwajiri ndiyo msimamizi mkuu wa kazi hii, atakuwa na uwezo wa
kusitisha mkataba wa Mwajiriwa pale atakaposhindwa kutimiza wajibu wake
nakusikiliza maagizo kutoka kwa mwajiri au mtaalamu mwakilishi (MKUU WA
CHUO VETA DAKAWA) bila malipo yoyote.
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Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya ywezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhini. Pande mpili yaani mwajiri na mwajiriwa zitapata

nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzj wa haraka.

8. UVUNJAJI WA MKATABA.
Mwayjiri au mwajiriwa atakua na haki ya kuvunja mkataba huu muda wowote
iwapo mwajiriwa au mwajiri atashindwa kutimiza masharti ya mkataba huu kwa
kutoa taarifa siku mbili (2) kabla ya maamuzi ya kuvunjwa kwa mkataba baada ya
kushindika na suluhu ya kimazungumzo. Aidha uvunjwaji wa mkataba huu
utazingatia haki za msingi za kila upande zilizopo katika mkataba huu.

9. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA.

Sheria zitakazotumika katika mkataba huu ni pamoja na sheria ya mikataba na
sheria zingine za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Hivyo mkataba huu ni ushuhuda kuwa pande zote mbili zinathibitisha makubaliano

haya kwa kutia sahihi hapa chini kama ifuatavyo;
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1.7 Mwajiri ana mamlaka ya - lvinja mkatabn pale atakapoona kazl ya
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Wawaibika kutipa pharanma kwa hasara atakazosalibisha
[N [ L

5 AINA YA KAZI NA GHARAMA ZAKL, . i2{ wa kamat! va
/I Kwamba mwajirewa atafanyakazi zituatazo Chingya UsIariizy yw Bttt 7

pjenzi iLakayohistsha wa jumbe waljor haguliva na rvagind
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DARASA MTAMBUKA, JENGO LA JENERIC A, MICUU WA CHIUO NA I

LA UTAWALA KILINDI DVIC,

NA AINA YA KAZI BEL YA FUNDE (Tshe)
®
1 Kujenga tofali, H50,000,00
/ Kupiga ripu. 280,000.00
' i
!
3 Kujenga luvazi,
250,000,00
|
|
4 Kujenga jukwaa, 1 70,000.00
1
© gEes - 1,150,000.00

N.B: Kazi hizi zitafanyika chiri ya usimamizi wa kamati ya ujenzi na kuwa kasoro
soz0te za kiufundi zitakazojitokeza wakati wa ukaguzi, zitakuwa juu ya Mwajiriva
endapo itaamriwa kufanyiwa marekebisho yake.

3. WAJIBU WA MWAJIRIWA (fundi mkuu).,

3.1 Kwamba,mwajiriwa atahakikisha anaifanya kazi hii kwa muda uliopangwa
na kwamakubaliano chini ya mkataba huu,

3.2 Kwamba, atahakikisha ulinzi na usalama wa vifaa vyote vya kazi villvyopo

mahali pa kufanyia kazi.
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