

MKATABA HUU UNASHUHUDIA HAYA YAFUATAYO:

1. MUDA WA KUANZA, UKOMO NA MAREKEBISHO.

- i. Mkataba huu ni wa siku therathini na tano (35) kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba huu kwa kuzingatia programu ya kazi itakayotolewa na mwajiri.
- ii. Pasipo kuathiri masharti ya kifungu namba moja hapo juu, katika kipindi cha utekelezaji wa mkataba huu, pande husika zinaweza kukutana na kukubaliana kufanya mabadiliko katika kifungu au vifungu vya mkataba huu kwa kadili itakavyoonekana inafaa.

2. WAJIBU WA MWAJIRIWA.

- i. Mwanjiriwa atahakikisha kazi anayoifanya inakuwa bora kwa viwango vinavyoelekezwa .
- ii. Mwanjiriwa atahakikisha anatekeleza kazi hiyo kwa muda uliokubalika kwenye mkataba.
- iii. Mwanjiriwa atahakikisha anakuwa na mafundi wake wanne (4) atakaokubaliana nao kumsaidia kazi yake hali itakayopelekea kufanya kazi hiyo kwa wakati uliokubalika.
- iv. Mwanjiriwa atahakikisha anakuwepo eneo la kazi siku zote za utekelezaji wa mkataba.

3. GHARAMA ZA MKATABA NA UTARATIBU WA MALIPO.

- i. Mwanjiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tsh **1,535,000.00** kama gharama ya kazi zote zilizoainishwa kwenye **kiambatanisho no 01**
- ii. Mwanjiriwa anaweza kuomba sehemu ya fedha katika ujenzi mara baada ya kukamilisha sehemu ya kazi na kufanyiwa tathimini na Mhandisi kiasi kinachostahili kulipwa ili kimwezeshe Mwanjiriwa kuendelea kutekeleza majukumu yake.
- iii. Fedha za Malipo ya kazi zitakazo kuwa zimefanyiwa tathimini na mhandisi zitalipwa na Mkurugenzi Mtendaji kwa mwanjiriwa ndani ya siku tatu (03) tangu tarehe ya kuwasilisha hati ya madai.

5. MAJUKUMU YA MWAJIRI

- i. Kusimamia kazi inayotekelezwana mwajiriwa kwa kushirikisha kamati zilizoundwa na Mwajiri pamoja na wasaidizi wa mwajiriwa.
- ii. Kuhakikisha Mwajiriwa analipwa kwa wakati fedha za kazi alizofanya kama ilivyobainishwa kwenye mkataba huu
- iii. Kuhakikisha ubora wa kazi unafikiwa na kutoa maelekezo wakati wa ujenzi na huhakikisha maelekezo yaliyotolewa yanafanyiwa kazi.
- iv. Kuhakikisha vifaa na mahitaji kwa ajili ya utekelezaji wa kazi yanapatikana (Kuwepo eneo la kazi) kwa wakati.
- v. Kuhakikisha anatoa vifaa kwa Mwajiriwa kwa kutumia nyaraka maalumu (issue voucher) Mwajiriwa atakiri mapokezi ya vifaa hivyo kupitia nyaraka hiyo na msimamizi wa mwajiri atahakikisha mali hiyo (vifaa) vinatumika kwa uadilifu kama ilivyo kusudiwa.
- vi. Atahakikisha usalama wa wafanyakazi na Mwajiriwa wa wasaidizi wa Mwajiriwa watakaokuwepo eneo la kazi na kuhakikisha huduma ya kwanza inakuwepo eneo la kazi ili kukabili dharura yoyote itakayojitokeza wakati wote wa utekelezaji wa kazi ikiwa ni pamoja na kuumia kazini.

6. MATUKIO YASİYOTARAJIWA ENEO LA KAZI

- a. Tukio au jambo lolote litakalotokea wakati wa utekelezaji wa kazi ambalo halikutarajiwa na Mwajiri au Mwajiriwa na kama lipo nje ya uwezo wa pande zote mbili za mkataba huu na litakalopelekea kuchelewa kwa kazi matumizi ya muda wa ziada kwa kazi iliyokwama, majadiliano na makubaliano yatafanyika kati ya pande mbili za mkataba ili kufikia maamuzi ya tukio lililojitokeza ikiwa ni pamoja na utoaji wa ongezeko la muda la utekelezaji wa kazi ikibidi.

- b. Endapo Mwajiriwa atasababisha hasara/kutokana na uzembe katika utekelezaji wa majukumu yake atawajibika kulipia fidia kwa hasara iliyojitokeza na pia hatua za kisheria zitachukuliwa kwa ziada ya hasara hiyo.

7. KUSITISHWA KWA MKATABA

- a. Mwajiriwa atakuwa na haki ya kusitisha mkataba pale atakapoona au kuamini kwa namna yeyote ile Mwajiriwa atashindwa kukamilisha kazi ndani ya muda ulioainishwa kwenye mkataba huu, Mwajiriwa kushindwa kuendelea na kazi na Mwajiriwa kuonyesha udhaifu au uwezo mdogo wa kiufundi chini ya ule uliotarajiwa.
- b. Mkataba huu unaweza kusitishwa na upande wowote wa mkataba huu kutoa taarifa ya maandishi ya siku nne (4) ya kusudio la kusitisha mkataba huu kama upande mwingine utashindwa kutekeleza mashariti ya mkataba huu.

8. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utatafsiliwa kwa kutumia sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

9. UTATUZI WA MIGOGORO

Kwamba iwapo utatokea mgogoro wowote ule kutokana na mkataba huu utatatuliwa kwanza nje ya mahakama na msuluhishi ambaye atakuwa ni katibu Tawala wa Wilaya ya Wangin'gombe.

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka saini zao katika mkataba huu siku na tarehe kama ilivyo hapa chini:

1. KWA NIABA YA MAMLAKA YA MAJI:

MWAJIRIWA

Jina MUSSA O. MASASI

Jina STIVIN.F. KAFUMWA

Cheo MD

Cheo FUNDI

Sahihi [Signature]

Sahihi S. Kafumwa

Tarehe 25.4.2022

Tarehe 25/04/2022

NIKURUGENZI MENDAJI
SHAHIDI WA MAMLAKA YA MAJI
USAFI WA MAZINGIRA
WANGING'OMBE
Jina EMMANUEL MAGESA

SHAHIDI WA MWAJIRIWA

Jina ELIAM YINGA

Cheo MHANDISI

Cheo FUNDI

Sahihi J. Magesa

Sahihi E. myanga

Tarehe 25-04-2022

Tarehe 25/04/2022