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MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI
KATI YA

MENEJA WA RUWASA MKOA WA S.L.P 1129, MUSOMA, MARA
NA
JAMES OJWAN'G ABOK S.L.P 267 TARIME
KWA

KAZI YA UJENZI WA MRADI WA MAJI SABASABA UNAOTEKELEZWA KUPITIA
MPANGO WA UVICO-19.
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MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI

MKATABA WA KAZI YA UJENZI WA MRADI WA MAJI GIMENYA
UNAOTEKELEZWA KUPITIA MPANGO WA PBR.

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe ..... r’?’ TR o544 [ l

BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), MKOA WA MARA
S.L.P 1129 MUSOMA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri
au RUWASA”) kwa upande mmoja;

NA

JAMES OJWAN’G ABOK S.L.P 267 TARIME, ambaye katika Mkataba huu
atajulikana kama “Mwajiriwa au Fundi”) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiri watajulikana kama pande mbili za
Mkataba.

AMBAPO:

a) Mwajiri ni Wakala wa Serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa

miradi ya maji vijijini na kusimamia utoaji wa huduma ya maji na usafi

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi
Tarime;

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa Kkipindi cha muda wa
miezi sita;

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake
mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama FUNDI UJENZI WA wa

mradi wa Sabasaba.

MEKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:



1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya UJENZI WA MRADI WA Sabasaba ambapo
- Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo: MUDA WA UTEKELEZAJI WA

KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 180 ambapo itaanza tarehe...../..... /2021
na itakamilika tarehe 30/06/2022

UTEKELEZAJI WA KAZI

i. Kujenga Tenki la maji 300m3 on ground
ii. Kuchimba na kulaza mtandao wa bomba 26km
iii. Kujenga vituo vya kuchotea maji 7vya kuchotea maji
iv. Kujenga nyumba za mashine
v. Kujenga chemba
MALIPO

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 102,597,425.00 kwa ajili
ya utekelezaji wa mradi huu;

4y b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings) na atalipwa kwa kila kazi ikifika 20% ya
. utekelezaji;

c) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa
kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa
vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

2. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:

a) Kutoa vifaa vyote kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii;
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;

d) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya
ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi
hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano

. e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi

viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa
upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.
3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:
a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi =zote kama
zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;

b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa
ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;
c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na

weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;
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wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi
huyo;

e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake Kkila itakapopangwa;

f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila
zitakapohitajika;

g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba
midogo vanafanyika kwa wakati; na

h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na
Msimamizi wa Mradi.

4. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu ya fuatayo:
a) Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya
kushirikiana na mafundji,
b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya
Msimamizi wa Mradi; na
¢) Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

5. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa
kazi na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

6. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa
faini ya asilimia 2 ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya
ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya
ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa
Mradi.

DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.

7. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

8. USULUHISHI WA MGOGORO
Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.



9. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili
za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.
10. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

11. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
pamoja na:

a) Mvua kuzidi kunyesha na kusababisha kushindwa kuingia eneo la kazi
b) Kucheleweshewa vitendea kazi (construction materials)
¢) Kuchelewa kwa Malipo

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba

huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWA NIABA YA MWAJIRI (RUWASA) Shahidi:

Jina: .E(H/“/Lf ot 01 /)’1 WA L leeina: ?ﬁ:& W\ivaiﬂg@ $ M‘*Jol‘d@

Tarehe: ..........[. .7,

Shahidi: L




THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF WATER (‘

RURAL WATER SUPPLY AND SANITATION AGENCY,....._,>

Kusaga road,P.0.Box 1129 Mara. Telephone; +255 (7)3784168
Website:www.ruwasa.go.tz Email:mararm@ruwasa,go.tz

Date:13/10/2021

RUWASA

Rural Water Supply and Sanitation Agency

Re: LOCAL FUNDI PRICE QUTATION FORM FOR SABASABA WATER SUPPLY

PROJECT
back duly signed and stamped.

-
-

PMU OFFICE, RUWASA, P.O. Box 1129,Musoma, Mara.

1. Refer the list of items as indicated below and fill your price and have the same

2. On submission the same has to be enclosed in a plain envelope addressed to

MKATABA NA.RUWASA/MR/TRM/SABASABA/UVICO-19/2021-

2022/s/2
1 | TENK! LA MAJI UJAZO WA 300 M* ON GROUND TANK
NA | AINA YA KAZI KIPIMO IDADI KIASI JUMLA
A | Msingi wa Tenki(Sub-structure)
Kusafisha eneo la kujenga na Kuseti Tenki kwa . -
1 | kufuata mchoro uliopewa m* 144 3,500 | sS04, 000
Uchimbaji wa msingi wa Tenki kwa kufuata e
| 2 | mchoro m? 56 |5, Doo EhO oo
¢!3 , Kuweka sakafu ulalo(Blinding Base) m? 100 2, 500 250 000
Kusuka nondo ya msingi wa Tenki(foundation
base steel design) kulingana na mchoro . v
4 | uliopewa m? 80 iy 56 120, cco
Kumwaga zege ya msingi wa Tenki(reinforced , v
.5 | foundation base) m? 30 L5 000 750tm0
Kukodi concrete mixer na poker vibrator siku 2 200 006 | 4po,C
jumla ndogo na1 2 ‘:?G,Lh'oco'
KUJENGA MHIMILI WA TENKI-RISER of 12m '
B 4
L High(Super-Structure)




~

w N

va Tofarl za Ukuta wa mhimili wa tenki tofali 0 e oo
gggigiykwaa la kujengea Is 0 o. Do
hgeza formwork ya kitako cha Tenki m? 0 O =%)
uka nondo za kitako cha Tenki(Tank Base) m? 0 o o)e)
: a zege la kitako cha Tenki la unene wa
300 . 0 ° 00
Kukod| concrete mixer na poker vibrator siku 0 o - i
" | Jumla ndogo na 2 B 0D
/ KUJENGA UKUTA WA TENKI LENYE UJAZO WA
€ | 300m’ _
1: UJenzi wa Tofari za Ukuta wa tenki Tofali 2620 . 1So8ee | A6, 000
2 | kutengeneza jukwaa la kujengea Tenki Is 1 | &5 00D| |,boo, 000
kusuka nondo za unene wa mm 12 za mfuniko -
3 | waTenki pge 1 4ooptp|  Heo OOD
4 | Kutengeneza formwork ya mfuniko wa Tenki m’ 100 S ooe®| 500, 000"
Kumwaga zege la mfuniko wa Tenki unene wa -
5 | 150mm m? 30 20, cco | 400, Oco
6 | Kukodi concrete mixer na poker vibrator siku 1 200 oeo | 200, 00S
Kuweka mfuniko wa manhole cover Na. 1 Lo 000 ©,000v
Kufunga mabomba ya kutolea upepo ~
8 | (ventilation pipe) Na. 4 5000 2D Dod
Ujenzi wa chemba za outlet,overflow,contols na Na. v
9 | airvalve 10 4o ooo | 400, DOO
jumla ndogo na.3 5,301,5LC>@5
D | UMALIZIAJI(FINISHING)
1 | Upigaji wa lipu ndani na nje ya Tenki m2 230 3 500 6410,&95
Kupiga lipu Mhimili wa Tenki ndani na nje 12m
2 | riser m2 250 o &0
Jumla ndogo 4 690, DOD
E | RANGI NA MAPAMBO
Kuskim na kupaka rangi Tenki mikono mitatu v
1 | (Rangi tofauti tofauti) m2 250 2,000 500 OO0
kupaka rangi mhimili wa Tenki mikono mitatu
(Rangi tofauti tofauti) m2 0 4. Cov o0
Kusawazisha eneo lilojengwa Tenki m2 120 2,500 | 7 _260,000
Jumla ndogo na. 5 V2 00, 000
F FENSI YA TENKI
Kuchimbia na kuweka nguzo za Fensiza unene
1 | wamm 150 Na. 1 400,0cD| 148 080
2 | Kuweka na kufunga waya wa fensi na geti Na. 1 I, 000 |~ |8 000
3 | Kumwaga zege la mkanda kuzunguka fence. Na. 1 400, 000 | ~ Kn, CO©
4 | Kufyatua nguzo za Fensi Na. 1 g 00p| v % ,006.
Jumla ndogo na. 6 > s 1208 006"
G KUFUNGA BOMB ZA CHUMA (GS PIPE)




Kuehonga na kufunga bomba za chuma
i tenkl(Inlet,outlet,washout and

50,000 | 550, D02

‘‘‘‘‘‘‘‘‘‘‘ Je ya Tenki na kuifunga
- 1.5" kama o
{ 00, 00p D ole)
Avyoonekana kwenye mchoro Ted, Lt
dtengencza ngazi ya ndani ya Tenki na Na. o
(! ulfunga kwa kutumia black pipe 1.5” kama 00 300 F00,000
Inavyoonekana kwenye mchoro L
Ma|l ya Kujengea na kumwagilia mpaka kazi ya v
A | mradi mzima kukamilika Is \ Sop, 000 | S, Dod
Kusogeza vifaa vyote vya ujenzi maeneo v
ambayo gari haitaweza kufika kwa mradi mzima Is 2,500,000 | 2,500600
Jumla ndogo na. 7 5,456 00d
y JUMLA KUU YA KUJENGA TENKI (6,903, 8001
!‘ I
// & KUJENGA VITUO 7 VYA KUCHOTEA MAJI
@3
® NA | AINA YA KAZ| KIPIMO | IDADI | KiAs] [umta
| A KUCHIMBA MITALO NA KUFUKIA
Kusafisha eneo na kuseti kituo cha kuchotea 3
1 | maji m® 15m kwa kila kituo Na. 7 20,000 (40 o0
Kuchimba msingi wa kituo cha kuchotea maji m* 7 T
2 | 3.3 kwa kila kituo Na. 20000 ['FO, CoO
Kupanga mawe kwenye kitako cha kituo cha 7 v
3 | kuchotea maji m? 7.9 kwa kila kituo Na. 20, 0c0 Lo ood
2 v
4 | Kuweka waya wa chuma(brc mesh) 3.9m Na. 7 O, @0 10, Oc
Kumwanga jamvi la kituo cha kuchotea maji kila 7 v
5 | kituo m® 1.26 Na. A i 20, 000
Kujenga stend ya kituo cha kuchotea maji kila 7 v
6 | kituo m? 0.15 Na. Ko, 000 (O oco
Kujenga mkanda wa kutolea maji pamoja na 7 v
'3 shimo la kutunzia maji machafu kila moja m? 210, &0o
A 703 Na. 30,000 10,
: Kufunga viungio Vyote vya DP na mageti yake ya 7
1 8 | chemba Na. 2o, 000 |20 oo
8 | Kusogeza maji eneo la ujenzi Is . 3L o0 350 oo
et Gy TN |
Kusawazisha eneo lilojengwa kituo cha 7 v
9 | kuchotea maji m?15 kila kituo Na. lo 000 10 oco
10 | Kujenga chemba za vituo Na. RO 00D v
Jumla ndogo 1 : [ 2‘¢[ol 00O Y
JUMLA KUu L 890,000




-

; UJENZI WA NYUMBA YA MITAMBO (PUMP HOUSE )
| KIPIMO | IDADI | BEI/Tshs JUMLA ]
EATISNA 8neo la kujenga na Kuseti e
aINgl wa nyumba ya mtambo(10mx 10m) | m? 100 €50 g5 000
Alehimba)l wa msingi wa
Nyumba(3,5mx3.5m)*3 kina .
f| Kslehopungua sm 90 m’ 226 9,000 203, (oo
|| Kumwaga zege chini ya msingi(BLINDING) | m? 36.75 2, 50D 12€, 625 v
4 | Kujenga Msingi kwa kutumia Tofali/Mawe | m? 25 g osco 200, ©00 Y
KuJaza molamu ndani na kupanga mawe ya . "
j‘ 8 | ukubwa usiopungua mm 15 m? 22.6 % (o00 1 Qoo
£ .0 | Kuweka waya wa chuma(brc mesh) m? 45 2, 000 |35, ocov
7 | Kumwaga jamvi unene wa mm150 m’ 6.7 |2, ooo o w00V
j 8 | Kujenga ukuta wa jengo la mitambo m? 97 3., 5006 B .« Soo”
[5 - =
£ 3 9 | Kusuka nondo za nguzo mlalo(ring beam) | m 52 3 500 |¥2 o000
i Kumwaga linta kuzunguka eE
. 10 | jengo(150x150)mm m? 0.96 | 50,000 L¥eie oD
‘ 11 | Kukodi concrete mixer na pocker siku 1 200 0o 200, 500V
|| Jumla ndogo na. 1 |, 8% 328 v
B | KUEZEKA
Kutengeneza kenchi za mbao ukubwa 2x4 2
1 |,2x3 item 1 60,000 Lo, 000
2 | Kuweka fito kwenye kechi item 1 70, 000 10 BODY
3 | Kuezeka bati geji 28 pcs 50 2 600 Lo, oo0”
Kuweka blundering na kufunga gypsum ' S
|4 | board na mikanda yake Ls 1 \00, 000 leo Oo O
jumla ndogo na 2 29D, D00~
. € | MLANGO NA DILISHA
1 | kufitisha fremu ya Dilisha Na. 4 0, 000D 45 00D v
f 2 | kufitisha fremu ya mlango Na. 4 15,8690 60,000,
o 3 | kufitisha shata za madilisha Na. 4 0,000 PO, @00
4 | kufitisha shata za mlango Na. 4 15,600 6o DOD .
f Jumla ndogo 3 200 | O v
ﬁ UMALIZIAJI(FINISHING)
1 | Upigaji wa lipu ndani na nje m’ 195 lzo o 22w, 000 ¥
2 | Kuweka sakafu ndani ya jengo m’ 26.6 32,500 92 .16 ¥
Kuchimbia na kuweka nguzo za Fensiza 2
255 BBD
3 | unene wa mm 150 Na. 80 ! I—BQ.O l
Kuskim na kupaka rangi Nyumba ya _ [ CIS@OD (=
Mashine mikono mitatu (Rangi tofauti OO
. 2
| 4 tofauti) m 195 !
o G42100




TALO NA KUFUKIA

CTC

Kuchimba Mitaro ya kulaza bombg z3 njia kuy

ha 24 kusambazia Maji(Rising main

Ram.-.nlbuuon Networks) kina kisicnopungua

Mmita Moja kwa UPana wa smsp 26000 [

Kuaambgp bomba kwenye Mitaro P h

Kulazi bomp i 5 20,0000
mbai - 7,000, 00

Kufukia Mitarg n

Kusambaz, Mabom

ba hadi €neo la kazj kutoka

' |Store ya eneg |5 kazi

I
Kuchimba na kufikia €neo lenye

©200] 4 o000 |
u(changalawe) kama
likitokeg

JUMLA KUU va UCHIMBA, MITAR
NA UUNGANIsHAy w.

0, ULAzay
I s
Sub Toa N B
Grand Tota -~
S€ note the followings. i
- The price Quoted shoylq

-~ Plag

nclude transportation cost RUwAsa Offi
2. Good Supplies shal) b inspected before 3
’ to SPecification a5 réquired th

€ goods sha| be reject
2013 and close 10 of GCC)
3, Indicate

Indicate

Ice-TARIME District, -+
€ tested ang CCeptance ang if to fail to conform

ed (Pursuant to Regulation 244 of
delivery period

term ang conditi

.
............................................
.................




