MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU
MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/08

Mkataba huy umesainiwa leo tarehe 25 mwezi November 2021
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 Ulyankulu ambacho kinaiwakilisha

Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika
Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

MAGEREZA KIGOMA S.L.P. 111 KIGOMA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama

“Fundi”) kwa upande mwingine

KWA Kuwa Mwa

_ Jiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Uvinza,

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA Kuwa Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya Kupiga
blandering.

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI W
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania Tsh 3,900,000 /= (Millioni fbit na

laki tisa tu), Fundi atafanya kazi ya kupachika fremu za Milango na kutengeneza
window seal kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
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KIAS MAELEZO

NA. AINA ZA JENGO
1 MB W/SHOP 6 doors @ 15,000/= 90,000/=
2 PRINCIPAL 8 doors @ 15,000/= 120,000/=
3.  SEMI DETACHED 12 door @ 15,000/= 180,000/=
4, KITCHEN 6 doors @ 15,000/= 90,000/=
5 GIRLS HOSTEL 30 doors @ 15,000/ = 450,000/=
6 BOYS HOSTEL 28 door @ 15,000/= 420,000/=
7 VYOO VIWILI 18 doors @ 15,000/= 270,000/=
JUMLA NDOGO 1,620,000/=
RETENTION MONEY (5%) 81,000/=
JUMLA Kuu 1,620,000/=
SEAL WINDOW

MB,PRINCIPAL,SEM| DETACHED,GIRLS,BOYS 2,280,000/=
76 @ 30,000/=
JUMLA Kuu 3,900,000/=

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siky kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20; 15% ya Gharama ya Ufundi:

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufy d]'t

(d) Kaz_i }'k}'kamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufunndi]"

(fe) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufun;ii’na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharam’a ya Ufundi
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KAZI
KAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA

jili za
fedha kwaajil
da ya kupokea d
. kazi hii mara tu baa y bla au baada
(a) Fundi atakabidh:;; Iwapo Fundi atakabidhiwa tarehe nylngmea ::dishi siku ya
kuendel:a ?:j:;a p.ande zote zitaweka kumbukumbu kwa m
ya tarehe ’

makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasaini.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, U

idhi a kazi
lisha kazi ndani ya siku 10 toka tarehe ya makabidhiano y

(b) Fundi atakami wa na Mwajiri, siku ya

hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofany
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

: maelekezo
(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kuweka frame ya milango pamoja na seal window kama inavyoonekana katika

Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na

sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi
atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya
Mwayjiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kuzingatia na kutekeleza masharti

yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

f) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money).
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of materials)

. ule
/ ganuo wa Vifaa (Sched huu mara tu

i jiri Michoro,Mchan : . i
| i kurudete kwaaM\::s:nbukumbu zote zmazohsmzzz
i i kataba .
/ nta kggz'r:aliza kazi iliyoainishwa katika M
/ ata

6. WAJIBU WA MWAJIRI ) o
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: B -

; i i iliyoainishwa katika ;

(a) Kumlipa Fundi ma'ipo P ll:eyngele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fund

i iobainishwa kataka Kip " . kataba huu.
o I‘: tari“az Lajlr,:c:)taimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na M
atakapoku

i na ratiba ya kazi
(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na kazi kutokana

(works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

: - i isho wa kazi
(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mw
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

() Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedy{e of mateftals)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

7. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa

amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katik
Mkataba huu, yatakuwa ni s

mambo yafuatayo:

(Site Supervisor) au

a Kifungu cha7(a)cha
awa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
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iwango
/ i, tafsii ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo naat;/;;‘;i;s)g
/ (Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of m ’

ienzi i iko
ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo v
kinyume na Mkataba huu,

iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site .Superwsor) au
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri
kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha
Mkataba yatakuwa batili.

8. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa Katika aina

ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality) au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works),

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

9. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
hiyo sita.
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"y liotokea ndani ya
' kebisha uharibifu wote U i
/ o s kapoona Fundi amere ’ da wa matazam
: “ Mv‘vaJ'l:it: t:lta':oa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada yatr::amio kutakuwa ni
m]eZIFund; Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa'maZi baada ya muda wa
kvkva ile ili;'oandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujen
siku 1

matazamio.

10. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

i i na 5% ya
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkatab'a huu,‘ Mv{a]ltra]k:t?)?:;;ha- " dza
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi u kp katika ujenzi
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uhanb.lfu utaFo ea vl
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au

. 13 ata
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kup
maelekezo ya Mwajiri.

T1.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa M\_Naji‘fi
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,

vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

12. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,

kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofan
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(
au kupitia anwani ya posta kwa barua

yika katika Mkabata huu, yatafanyika
physically) kwa upande wowote wa Mkataba
iliyosajiliwa (registered mail)

14. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufan

yaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania,
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15. RUSHWA

lwapo Fundi, watumishi a
watajihusisha na masuala yoyote Yya rushwa a

anaweza kuvunja Mkataba huu.

u wasaidizi wake katika kutekeleza ujgnzi huu
ma jinai yoyote, basi Mwajiri

16. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
jii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

Fundi asipopata maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,
michoro pamoja na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
ndani ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa

maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iii.
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17.

18.

v. Mwajiri  kuchelewa kumkabidhi

makubaliano katika Mkataba huy N o e ujenzi Ny 5

Katik ingi . ,
a mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe

mako i e

Fundisa thaYO', Wapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
undi a asmsha' Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
Zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mk.a
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzl
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa
unaohusu Mkataba huu.

taba huu
unaohusu
unaohusu
kwa ujenzi

USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkatab
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. lwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi up.ande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).

a huu au baada ya
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gsAINWA NA KUWEKWA MHug
JAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA cuo

N
s &m%sam @nﬁ o
' IR
‘/Wadhzfa. % Tarehe: ZS// il |l§’?§ =

Mbele ya (Shahidi)

Jina: TpVAW M/}‘//W/K/I 4 Saini: %‘”@ﬂﬂ—/‘—é

N\

Wadhifa: MIYm8s wh KAMAT) Tarehe: w25 — J/— L0/

/
IMESAINIWA NA FUNDI

Jina: GESFREY NESTERY RIT4USHA

<L
Saini: "f%-éfmm'

Wadhifa: knY \Mhkuu WA &E&Zﬂ Tarehe: —'{Qfl![%?—l

Mbele ya (Shahidi)

Jina: A—ssa.x Jodn EWsAr Saini: i M\

Wadhifa: Tunp;

Tarehe: P;?\ I \ =203
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