
MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI  STADl  (VETA)

MKATABA WA UJENzl  (KAZI ZILIZOONGEZEKA AMBAZO  HAZIKUWEPO  KWENYE

MRATABA WA AWALl) WA KUMALIZIA KAZI  ZA UJENZI  KATIKA MAJENGO YA:
•  KITCHEN  AND  DINING  HALL

-  GENERAL STORE

MKATABA NAMBA PA/024/2021 /2022/RUF/DVTC/LF/NC/01
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 22 mwezi 02 - 2022

FEE

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANl,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANl
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi,  S.L.P.  2849 Dar
es  Salaam   (ambacho  katika  Mkataba  huu  ataju`ikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande
mmoja;

NA

t  ATHUMNI  NANUNU,  S.L.P.  33,  KIBITl-RUFIJI,  PWANl.  (ambaye  katika  Mkataba  huu

atajulikana kama "Fundi") kwa upande mwingine.

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJl;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa  ushirikiano na  rasili.mali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya RUFIJI;

KWA  KUWA Mwajjri  amefanya  majadiLiano  na  Fundi  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"fini.shing"   WA  MAJENGO  YA  CHUO   CHA  ,UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi   wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA  Mwajiri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Michoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedr/e a/ maferi.a/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BASI,  PANDE  ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA  KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA UFUNDI

Kwamba,   kwa   gharama  ya   Shilingi  za  Tanzania   14,000,000/=   kwa   majengo
mawi.li  (2).  Fundi  atafanya  kazi  ya  UJENzl  kama  inavyoonekana  kwenye  jedwari
hapo chini  kwa masharti yaliyo kati.ka Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,kiasi  hiki cha fedha kitajulikana kama  "Gharama ya Ufundi"
Gharama za kazi zitakazofanyika katika kila jengo ni  kama ifuatavyo:
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S/N JINA         LAJENGO STAGE BEI  ILIYOKUBALIRA

1 KITCHEN •   KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUSI,MCHANGA 10,340,000
AND KUSHINDILIA  NA  KUWEKA  SLAB
DININGHALL •  KUJENGA SINK  LA ZEGE  NA TERAZO  KUOSHEA VYOMBO

•   KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP

ZAKE,KUWEKA VYOO VYA VENT  NA  NONDO  YA  16MM

KWA  KUTUMIA MBAO ZA MNINGA AU MKONGO  KWA

KUFUATA VIPIMO VYOTE VILIVYOPO  KWENYE MICHORO

NA  RAMANl

•   UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT  KATIKA  UKUTA

(WALL TILES)
•   UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT  KATIKA

SAKAFU  (FLOOR  TILES)

•  KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO  ZIM

TORANA  NA MICHORO

2 GENARAL •  KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 3,660,000
STORE ZAKE,KUWEKA VYOO VYA VENT  NA  NONDO  YA  16MM

KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU  MKONGO  KWA

KUFUATA VIPIMO VYOTE VILIVYOPO  KWENYE MICHORO

NA  RAMANl

•   KUTENGENEZA           GRILL           ZA           MILANGO           VIFAA

VITANUNULIWA  NA  CHUO

•   UWERAJI  WA  VIGAE  PAMOJA  NA  GROUT  KATIKA  UKUTA

(WALL  TILES)    .

•   KUFUNGA   MFUMO   WA   UMEME   KWENYE   JENGO   ZIMA

TOKANA  NA Ml.CHORO

VIPIMO VYOTE  VIFUATE  RAMANI  NA MICHORO

JUMLA 14,000,000

2.    MBADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CON7-RACT SUM ADJus7-MINT)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.     NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi  kwa hundi  ndani ya siku  kumi  na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali  109/a ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 20:  159/o ya Gharama ya  Ufundi;

(c) Kazi.  ikikamilika  kwa asili.mia  50:  2Ovo ya Gharama ya Ufundi;
(d) Kazi  ikikamilika  kwa asilimia 80:30yo ya Gharama ya Ufundi;
(e) Kazi  ikikamilika  kwa asilimia  100:  209/a ya Gharama ya Ufundi;na
(f) Baada ya kukamilika kwa``Muda wa matazamio":59/a ya Gharama ya Ufundi.

4.    MAKABIDHIAN0 YA ENEO  LA  KAzl,  UKAMILISHAJI  WA KAZI  NA KUAHIRISHA  KAzl
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(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  22  -  02  -  2022  au therfe>

5.

a

nyingi.ne  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa  tarehe
nyi.ngine  kab`a  au  baada  ya  tarehe  tajwa,  pande  zote  zitaweka  kumbukumbu
kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasaini..

(b) Fundi  atakamilisha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  siku  saba,  toka  tarehe  22-
02-2022 tarehe ya makabidhiano ya  kazi hiyo,  hadi tarehe  31-03-2022.  Iwapo
kutatokea  mabadiliko  ya  ujenzi  yaliyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukamilishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga majengo kwa awamu na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana katika
Mchoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  a/ materi.a/s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri  ratiba ya kazi  (work programme)  ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili  kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
mae`ekezo    hayo    ndani    ya     muda    uliopangwa,     Mwajiri     anayo    haki    ya
kumsi.mamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ill  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo "Fundi Mwingine".

(d) Kumju`isha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vi.faa  vya  Ujenzi  (5chedu/a  a/  materi.als),na
maelekezo ya Mwajiri ill Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya
Ujenzi  (5chedLi/a a/ maferja(s) ill Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana nan makubaliano yao;
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(g)Kuhakikishausalamawawatuwotewanaohusikakatikaujenzi.anaoufanya;\>

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya  Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)   Kukubali  kukatwa  na Mwajiri  kodi ya zui.o  (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedr/a  of
materi.a/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU WAMWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  ma`ipo  halali  ya kazi  iliyoai.nishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uliobainishwa  katka  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya  kuanza kazi  na  kuendelea  na ujenzi/kazi   kutokana  na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimami.a  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,   Mchanganuo  wa  Vifaavya   Ujenzi   (Schedu/a  of  materi.als)
pamoja na Maetekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri  kwa Fundi.

(k) Kuzingatia  na  kuteketeza  masharti yote ya Sheri.a za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi  kodi ya zuio (withholding tax).

7.    WATUMISHI WA FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipi.ndi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye  eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwaji.ri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi  au  kuendelea  na  kazi.  Maelekezo  atakayopewa  mtu  huyo  itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi..

(b)Fundi  `ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu   wa    kutosha
watakaomsa°idia katika kufanya   kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.
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(c)Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kumuagiza  ili   Fundi  amuondoe   mtu  au   msai.dizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8.    MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri   atakuwa   na  haki  ya   kuweka  Msimamizi  wa   Ujenzi   (57.£e  5upervi.sor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na  Fundi  atatoa ushirikiano wote  kwa Msimamizi wa  Ujenzj  (Project
5uper\/I.sor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

9.

®

a

(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (SI.te   Supervi.sor)    au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi   kwa   Fundi   au    kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.      tafsiri    ya     maelekezo    ya    Mwajiri,     Michoro,     Maelezo     na    Viwango

(Specifications) Nwhanganuo wa Vlfaa vya U3er\z\ (Schedule of materials) ,

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

iii-.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu  na mall,  na

iv.      maelekezo   mengine  ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (Site  Supervi.sor)   au
Mwakilishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwaji.ri
kuyasimamia.

(c)Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (Si.fe
Superv].sor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.

UJENZI    UNAOFANYWA    NA   MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRl               -

Ikiwa    taratibu`   za    Ujenzi    zinae`ekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajiriwa    na    Mwajiri,    basi    Fundi
atamruhusu Mwajirl' au Mtu  mwingi.ne aliyeajiriwa na Mwajiri afanye. ujenzi  huo.

10. MBADILIKO YA UJENzl  (VARIATIONS)
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(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi akihitaji yafanyike  mabadi.li.ko ya

ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi  pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedu/a a/ materi.a/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya  usanifu   (desi.gr),   ubora  wa  kazi   (qua/I.ty)  au  kiasi  cha  kazi.  i.nayofanywa
(quantitylextent of the works).

(b) Mabadi.ljko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa  gharama ya  ufundi.
na pta kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA   WA  MATAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLFTION AND  DEFECTS LIABILllY PERIOD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,   atatoa   kwa   Fund].   Hati   ya
kukamjli.ka  kwa  ujenzi.  KukamiLika  kwa  ujenzi  kutakuwa  ni  si.ku  iLe  jliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

®              (b) +U.hnan|l.,blif{:„W,:Y,:i:.:k:±!:_ie:!?I ut_a|ao,tokea  ndanl.  ya  kipindl.  cha  mi.ezi  si.tatangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwaj].ri  amemjuli.sha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.   Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi.  cha  miezi
sita  utajuljshwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo s,.ta.

®

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
mi.ezi  sita,  atatoa  Hati ya ukamilishaji wa  ujenzi  baada ya  muda wa  matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazami.o  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati.  ya  kukamitika  kwa  ujenzj  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  iliyoanjshwa  katika  Mkataba  huu,  Mwajiri  atabaki  na  5%  ya

gharama ya ujenzi  hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi  utakapokwisha.  Fedha
hizo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi
ndani  ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharibifu  huo  ndani  ya  muda  wa  majuma  mawili.  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA,   THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwaji.ri
vi.takavyopatikana  au  kuonekana  na  Fundi  katika eneo  la  ujenzi wakati  wa  ujenzi,
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vitakuwa  ni  malt  ya Mwajiri..  Baada ya vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri ili atoe maelekezo juu ya vitu  hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea jambo  lolote  litilo  nje ya  uwezo wa  kibinadamu  kama  vile  mafuriko,
ki.mbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili
zitapata nafasi ya kulijadili  na  kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTIsl  (NOTICES)

Mawasili.ano  yote,  Hati,   Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa  ama  kupe`ekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered  mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za  kutafsiri Mkataba  huu  na  ufanyaji wa  kazi  katika Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    basi   Mwajiri
anaweza kuvunja `Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

----==-==3-i:Sffsis==c>±==:======_a__

---- I      .Jin__  -I   --i-i,_--_i-I-,I-I-+  -.-,,- `   --`--`--`   .--`..`   -.`   ---` ---.--   `-``,`.``   ---` ---, ``  `c2LtE>Lff <¢`'<< 1-5`'<<=  a<F3=seeisa <c+i`<i`r Tii3`ir>i  -?-a  iriinu  I-d|>-a  T`|  -aT ErxeT]1STle  rnakos2  have .
iwapc]   Func}T   natarekebisha   makosa   hayo   ndam   ya   muda   huo,   Mwajin

atavunja Mkataba  huu  na  kudai  kwa  Fundi  gharama zote  ambazo zinaweza
kuwa zimesababi.shwa  na  Fundi..

(b)   Mkataba  kuvunjwa  na  Fundi:
Bila  ya  kuathiri  haki  zozote za  Fundi,  iwapo Mwajiri.  akifanya  makosa
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vitakuwa  ni  mall  ya Mwajiri.  Baada  ya  vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri  i`i atoe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea  jambo  lolote  lililo  nje  ya  uwezo wa  kibinadamu  kama vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande zote  mbili
zitapata nafasi ya kulijadili  na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,  Hati,   Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered  mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria  za  kutafsiri  Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

i          lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,   bast   Mwajiri
anaweza kuvunja `Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathf ri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi   akifanya   makosa

yafuatayo:

i.      Kutofanya kazi  kwa siku tatu  (3) bila ya sababu yoyote ya msingi,  au

ii..    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi.,  au

iii.   Fundi akimpa mtu  mwingine kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhi.ni ya Mwaji.ri
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  ili  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri
atavunja Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundj.

(b)   Mkataba kuv.unjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya makosa
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yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku  kumi  na  nne  baada ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha  Mkataba  huu,
au

ii.    Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asipopata    maelekezo   yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa    Mwajiri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na Mwajiri
ndani   ya   siku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine,  au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vi.faa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri   au   mtu   mwingi'ne   aLiyeajiriwa   na  Mwajiri
wakati ujenzi  huo unaathi.ri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Kati.ka  mazingira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi ya  siku  saba  (7)  ill  arekebishe
makosa  hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha  makosa   hayo   ndani  ya   muda   huo,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

®

19.  USIR'

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zimetumika   kati.ka   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika  kwa  madhumuni   mengine  yoyote  I.si.pokuwa   kwa  ujenzi   unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  I.sipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu  au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhishwa   kwa   majadiliano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majadiliano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,    basi   upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  si.ku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi.  kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).
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lMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURI,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   (NA   HUDUMA)   CHA

PWANl  (PWANI  RVTSC)

Wadhl.fa: k#M  M

Mbele ya (Shahidi)

OTarehe

;      r:.F`-,/-.,  r,v,`,.i.\:,

0       jina..      LUJ<n    C_`  luk.iM   `

'  Wadhifa:    u(hfl  lu#

_-'=.--.`-..,---

1.±~71 Tarehe:
tyro  ouTr~

lMESAINIWA NA FUNDI

Jina:

Wadhifa:

|HUNA"  M N^

f`         Mbeleya(Shahidi)

Jina:

Wadhifa:

RasAeAI . a  ( JNc;^th

Mbele ya

Saini:

Tarehe:

Tarehe:
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MCHANGANUO WA KAZI  NA GHARAMA KATIKA JENGO LA JIKO  NA BWALO  LA

`            CHAKULA NA STOO  KUU

BWAL0  LA CHAKULA

S/N1 AINA YA KAZI
I              KIASICHAFEDHA

KAZI  ZA KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUSI,MCHANGA 500,000
KUSHINDILIA  NA  KUWEKA  SLAB

23 KUJENGA SINK  LA ZEGE  NA TERAZO  LA 1,500,000
KUOSHEA VYOMBO

4

KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 5,040,000
ZAKE,KUWEKA VYOO VYA VENT NA NONDO YA

16MM  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU

MKONGO

5

UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT KATIKA 800,000
UKUTA  (WALL TILES)

'6

UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT KATIKA 1'500,000
SAKAFU  (FLOOR TILES)

KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO 1,000,000
ZIM TOKANA NA MICHORO

JUMLA 10,340,000

1

STOO  KUU

2

KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 2'520,000
ZAKE,KUWEKA VYOO VYA VENT NA  NONDO  YA
16MM  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU

MKONGO

3

KUTENGENEZA GRILL ZA MILANGO  VIFAA 240,000
VITANUNULIWA  NA CHUO

4

UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA NA GROUT KATIKA 400,000
UKUTA  (WALL TILES)

I

KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO 500,000
ZIMA TOKANA  NA MICHORO

I

JUMLA                                                                                               I 3,660,000
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