


MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe _1_8__ mwezi / / 2021
KATI YA
Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha /f/( BEA | , S.L.P. o020,
MEEYA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajin”) kwa upande mmoja;

NA
TRECF T pdUMEURU  sip. _fodo, _MEEA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

MEARALL

)

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya _ A4 /04 R/ £/

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
UMEME FATUA A 204 7 — JMATENGD SOTE I 1Pkt g
MABWEN! JA ]I ko

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI o fey]

- Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania /.5 29/ 96/-2 ; Fundi
atafanya kazi ya UMFME 2 A* 7 kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Charama ya Ufundi”
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTM;NT)
. Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa ltakaP(?kUWa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO : . . ,
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna

ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi .
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufund! : |
(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufunq!, !
(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi; .
(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gh:a\rama ya Ufundi;na :
(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZ| NA KUAHIRISHA
KAZ\ :

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe mwezi 2021 _

au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi

atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote

zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande |
zote mbili zitasaini.

- (b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 2 toka tarehe ya makabidhiano ya

kazi hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri,
- . siku ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa
maelekezo kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kupiga dari karakana ya magari na jengo la darasa kama inavyoonekana

katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri; ’

(b) Kumcbatia Mwajiri ratiba
tarehe ya kusaini Mkataba huy ili kupata kibali cha

ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu
Mwajiri,
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6. WAJIBU WA MWAJIRI

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya

muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na nwapuwi-"undi har.atekglu;,
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, 'Mwaim anayo 'hakl ,u
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na .kumllpa Fundi Mwingine’ li
atekeleze maelekezo hayo. Gharama za mallpg ya huyo
sitatokana na sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fu
cha kazi atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

“Fundi Mwingine”
ndi kulingana na kiasi

(d) Kumjulisha  Mwajiri kuhusu mapungufu au ; rnkangar?yiko‘ Sv;)ov;o;z-
utakaobainika kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya U j(i’f]Zl (S5¢ .e u
of materials),na maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi
(materials) vya kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo

wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo
yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa
muda kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na
kazi anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

(j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule

of materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu
mara tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

]

(@) Kumlipa Fundi malipo halalj ya kazi iliyoainishwa'
kulingana na utaratibu uliobainishwa katk

pale Fundi atakapokuwa ametimiz

a kipengele Na.3 cha Mkataba huu,
Mkataba huu,

a wajibu wake kikamilifu kulingana na

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kue

J ndelea na ujenzi/kazi kutokana :
ya ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi. Hifiiba
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(c) kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwish
kazi kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu. 0 wa

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na

kazi anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7. WATUMISHI WA FUNDI
(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi

yake. Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi
kwa sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa

na maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama

inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. .MSlMAN.\!Z_I WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)
(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor)

ambaye atakt.!\'t@ na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa
G | "")abé ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi
(Project Supervisor) au Mwakilishi wake Katika kutimiza majukumu yakeJ

(b) Maelekezo yataka ,
yotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Sj

ilishi jenzi (Site .
'a“;:::‘al;?h‘- :/ake kwa maandishi kwa Fundi au kwa r(mu ySeUI;irvrsor) au
cha7(a)cr:;SMta kazi na Fundi kama inavyoonekana katyik e ar.nba)'e
e ataba huu, yatakuwa ni sawa na maelek : a  Kifungu
uhusu mambo yafuatayo: €20 aliyoyatoa Mwajiri

. tafsiri ya maelekezo
ya Mwajiri, Michor
i 0, Maelezo pa vi
iwango

(Specifications) Mcha
Pk, o Nganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
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i, uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) amby
| -1 1alS) ambavy
viko kinyume na Mkataba huu, Yo

ii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

iv.
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site
Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha

Mkataba yatakuwa batili.
9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

MWAJIRI
lkiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo

linalojengwa na Fundi ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na
Mwajiri, basi Fundi atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na

Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)
(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko

ya ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaa vya
Ujenzi (Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa
katika aina ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi

inayofanywa (quantity/extent of the works).

(b) Mabac!i\iko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya
ufundi na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZ
AMIO YA UJENZI (
(C())::\PLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD) 21 (PRACTICAL
a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilik
il . = a, atatoa k - : .
b.(gkamlh'ka kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakWal ru,x@n ﬁatl ya
iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi uwa ni siku ile

(b) Uharibifu wowote katika j
, Jengo utakaotokea nd bt
tangu siku M , ndani ya kipind tayi i
Fungdi i gh::i:nriaazna\:toa hat.i ya kukamilika kwa ujenz utlarc:l?e?lﬁn o
Fundi juu ya uharibify h‘;: df,?“a:’;?ku thelathini tangu Mwa jiri ame‘; j\:,l?s;w
sita utajulishwa ' '1u utakaotokea ndani ya kipindi i |
kwa Fundi si zaidj ya siku thelathini tangfj :L?;:dl‘::ha i /
a Kwa miezi

hiyo sita,
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