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MKATABA WA UJENZI WA MTANDAO WA MABOMBA YA KUSAMBAZIA MAJI,
MRADI WA INGRI JUU



MKATABA HUU unafanyika leo tarehe .. -2 .. .. mwezi ... .2 mwaka 2021

BAINA YA

WAKALA WA MAJINA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), MKOA WA MARA S.L.P
1129, MUSOMA - MARA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au
RUWASA”) kwa upande mmoja;

Ndugu NKWANRE R Nkvewpe wa S.LP CIE_
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa au Fundi™) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za Mkataba.
AMBAPO:

a) Mwajiri ni Wakala wa Serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi ya maji vijijini

na kusimamia utoaji wa huduma ya maji na usafi wa mazingira vijijini na yenye makao
makuu yake Jijini Dodoma;

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa siku 90

Mwajiriwa anakubali matakwa ?La Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa kwa
muda mfupi kama A

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA
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2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku .|\ ambapo itaanza tarehe ,7/0’/9532 na
itakamilika tarehe .1/ 2% /2022,

Kushindwa kukabidhi kazi hiyo ndani ya muda tajwa Mwajiri ana uwezo wa kuvunja mkataba
ndani ya siku ../4.. baada ya tarehe ya mkataba kumalizika’

3. ONGEZEKO LA MUDA WAUTEKELEZAJI KAZI

i.  Kwamba mwajiriwa ana haki ya kuwasilisha ombi la muda wa nyongeza kwa mwajiri
wake akitaja sababu zinazopelekea muda kuongezeka

il.  Mwajiri atatafakari kwa kina ombi la mwajiriwa(fundi) na kutoa maamuzi yake bila
kuingiliwa akitaja sababu za kuongeza au kutokuongeza muda wa utekelezaji endapo
kama sababu ni sahihi au sio sahihi bila kuathiri gharama na muda wa mkataba

iii.  Mwajiriwa (fundi) anayo haki ya kuomba ongezeko la muda wenye tija na vifaa kwa ajili
ya kutekeleza mabadiliko ya kimkataba kama upo ushahidi wa ongezeko ili kazi yote
pamoja na mabadiliko ikamilike kwa ufanisi kwa taratibu za kiufundi.

4. MUDA WA MATAZAMIO

Mwajiriwa (fundi) atahakikisha anafanya marekebisho ya hitilafu zozote na kufanya mradi salama
kipindi chote cha matazamio ya siku .0 C.. .. tangu tarche ya kukamilisha kazi ndipo apewe hati
ya ukamilishaji wa kazi na kuacha eneo la kazi safi na salama.

S. MABADILIKO MADOGO YA KAZI, KUONGEZEKA NA KUPUNGUA KWA KAZI

i.  Mwajiri kupitia kwa msimamizi wa kazi (Meneja mradi) ambaye ni Meneja wa Wilaya
anayo haki ya kufanya mabadiliko ya aina yoyote pamoja na kuongeza au kupunguza kazi
ndani ya asilimia 15 (15%) kwa kibali cha barua toka kwa mwajiri mwenyewe, taratibu
zote mabadiliko na si vinginevyo.

ii.  Mwajiriwa (fundi) atalazimika kuweka bei ya kazi ndogo ambazo zimeongezeka na ambazo
viwango vyake (rates) hazipo katika makadirio va kazi ya awali (BOQ) lakini kwa kazi
ambazo zinapungua au kuongezeka na zipo ndani ya makadirio ya awali ya mkataba,bei
halisi itapatikana kwa kutumia viwango vilivyo katika makadirio hayo ya kazi (BOQ) na si
vinginevyo hata hivyo mabadiriko yoyote hayatakubaliwa bila mapatano ya kimaandishi
kati ya pande zote mbili.




6. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI
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Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha TShs FS ...... _\ ¢m/‘Kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu:
J / i1y

a)
b)
¢)

d)

B

Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (7Tanzanian Shillings):
Malipo hayo yatalipwa aidha kwa fedha taslim au hundi ambayo italipwa benki:
Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa kuzingatia ubora na kiasi cha kazi zilizofanyika na
kukamilika kwa mujibu wa BOQ iliyojazwa.
Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya ujenzi kama
ilivyoainishwa katika kifungu 1 kifungu kidogo (a) kwa. utaratibu ufuatao;
» Malipo ya awali yatalipwa asilimiaa 20% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua
asilimia 20%.

» Awamu ya pili (2) yatalipwa asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua
asilimia 65%.

» Awamu ya tatu (3) Asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua asilimia
95%.

» Awamu ya nne (4) Asilimia 10% baada ya ukamilifu wa kazi kwa asilimia 100%_
Kwamba kama fundi mjenzi ana uwezo wa kutosha kutekeleza kazi hiyo pasipo kuomba
malipo yoyote katika mchaganuo tajwa hapo juu anaweza kufanya kazi yote kwa
ukamilifu na ubora kisha kuomba malipo yote kwa mara moja baada ya kazi
kukamilika,kukaguliwa na kukubalika na mwajiri.

Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha taarifa zote
zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na fedha za mradi kama
zitakuwepo. '

7. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu

yafuatayo:

a) Kutoa baadhi ya vifaa kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii;

b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;

¢) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha wananchi/Jumuiya
ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa Mradi;

d) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa,
Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi
ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya
makubaliano.

¢) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama
zake mwenyewe,
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8. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa kwenye
sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na
Mwajiri; '
Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake litaleta
mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;

Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uvadilifu, umakini na weledi mkubwa na
endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi
yake;

Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa kila
siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi huyo;

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji wengine
wa timu yake kila itakapopangwa;

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapohitajika;
Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanafanyika kwa wakati; na

Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya ujenzi na
kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na Msimamizi wa Mradi.

9. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI

Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu ya fuatayo:

Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na mafundi:
Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya Msimamizi wa .
Mradi; na

Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

10. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na vibarua
(casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

11. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini ya asilimia (0.01%)
ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi
ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa Mradi.



HERBREEREDN

12. DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi;
na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa maandishi.
13. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

14. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu utekelezaji wa
mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo
makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo,
pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa Sheria za
Tanzania.

15. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za Mkataba
zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

16. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba huu kwa
makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

17. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni pamoja na:

a) Mwajiriwa awe na uwezo wa kufanya kazi kwa asilimia 20% bila kuomba malipo.
b) Hakuna malipo ya awali (advance)



KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba huu siku na

tarche kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWANIABA YA MWAJIRI (RUWASA)

KWANIABA YA MWAJIRIWA (FUNDI)
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA RUWASA
MINISTRY OF WATER S ———

e Bosebans

> RURAL WATER SUPPLY AND SANITATION AGENCY
Kusaga road,P.0 Box 1129 Mara. Telephone: +255 (7) 37874168

Website:www.ruwasa.go.tz Email:mararm@ruwasa,go.tz
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YAH: FOMU YA NUKUU YA BEI

MCHANGANUO WA BOQ YA UJENZI WA MTANDAO WA MABOMBA MRADI WA MAJI
INGRI JUU

TENDER NA: RUWASA/MARA/RORYA/INGRI JUU/P4R/2021-2020/LOT 01

Sn ITEM DESCRIPTION [ UNIT | QTY | RATE | AMOUNT
1 Ujenzi wa mtandao wa mabomba ya kusambazia maji, bomba kuu na miundombinu ya
kwenye mtandao katika kijiji cha Ingri Juu
Uchimbaji wa mitaro ya kusambazia maji
1.1 | kuelekea kwenye vituo wenye kina cha 1000 m P
mm na upana wa 450 mm 20,1101 2000 140,220 ;o
Uungaji wa bomba zenye kipenyo kuanzia 75 . . .
L2 mm kwa fussion machine lunge: | T8 | 5 | OO0 |y 536 00000
Uungaji wa bomba zenye kipenyo cha 63, 50, . -
2 40, 32 na 25 kwa viungo B 5,000 170,000 - 00
1.4 Ulazaji wa bomba, ufungaji wa inline valves -
" | na kufukia mtaro 20,110 | {000 |70, 110,000' DO
15 Ujenzi wa pillar kwa ajili ya kushikilia bomba Nr 9% ‘
"~ | za chuma pamoja na kulaza bomba za chuma q5, 000 9420 00O
16 Ufyatuaji na usimikaji wa mark post kwenye Nr 9 .
" | mtandao wa bomba 25,00V 12 300,000 00
Ujenzi wa chemba 600 x 600 x 800 mm na
utengenezaji wa vifuniko vya chuma
Ll e —— Nr 30
(ijumuishe gharama za umwagiliaji na 150, 000
usombaji wa maji ya kujengea) 1 XL 45 00,000 08
18 Ubebaji wa bomba kwenda kwenye eneo - ! -
“® | husika kwa ajili ya kuzilaza 3244 4003 249,400:09
o JUMLA KUU 455 46 Hooos

Sahihi ya Local Fundi na Mubhiri




