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Mwajiri atatoa vifaa vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu
Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli,
karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na
mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali
ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au
makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja
kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na
kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi
inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atakayehusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo)
vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya
kazi chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention
Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.




11. Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

12.  Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
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