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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo tarehe I = M
mwezi...01...... 2022 Kati ya MENEJA WA RUWASA MKOA WA NJOMBE
(tl(apa ataitwa “Mwajiri”) kwa upande mmoja na NDG.
NEBAIT) AL SUME....GOODA e (Hapa ataitwa “Fundi
Mkazi") kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka baadhi ya kazi zifanyike yaani: “UCHIMBAJI MITARO
NA ULAZAJI BOMBA KUUNGA NA KUFUKIA MRADI WA MAJI IGULA - WILAYA

YA WANGING'OMBE. _
” kwa bei ya Mkataba wa Shilingi za Kitanzania.M.1.{1!9.‘.\.}.’.. THERFHIN VA TALD

LAY TATY. L HEM AN, N ASAGR ELFY R Tsh. 2. ,&.&&,.QQOLbna VAT) na kwa
barua ya kukubali yenye Kumb. Na ... ya
tarehe ....occoveeeninien alikubali Nukuu ya Bei ya Fundi kwa utekelezaji na
ukamilishaiji wa kazi hiyo kwa muda wa. N SU. 120 ..

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana
sawa kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaorejelewa na;

2. Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na
kufasiriwa kuwa ni sehemu ya makubaliano haya, yaani;

i. Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;
ii. Barua ya Kukubali Nukuu za bei/Kotesheni;
iii. Fomu ya Kuwasilisha Nukuu za bei/Kotesheni;
iv. Masharti Maalumu ya Mkataba;
v. Masharti ya Jumla ya Mkataba;
vi. Uainishaji Viwango na Vipimo;
vii.  Michoro;
viii. Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi;
ix. Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba (
Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa).

Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadae kama ‘Mkataba’
na zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini ukitokea
utata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama
zinavyoonyeshwa hapo juu.



Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajiri kwa Mkandarasi kama
baadaye inavyotajwa, Fundi Mkazi hapa anakubaliana na Mwajiri kutekeleza
na kukamilisha kazi kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na
vifungu vya mkataba.

Mwajiri hapa anakubali kumlipa Fundi Mkazi kwa kuzingatia utekelezaji na

ukamilishaji wa kazi, jumla ya fedha za Tanzania MILION THERST, HL A
TANO, kAR TATU M THEM ARIBL NANARR. ELFU.

(TSH 56/633@000{: ...... bila VAT) baadaye imercjelewa kama ‘Bei ya
Mkataba’ kwa nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA pande hizi zimekubaliana na kutia Sahihi na
muhuri katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.

IMETIWA SAHIHI KWA NIABA YA MWAJIRI
MENEJA WA MKOA MBELE YA:
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

RUWASA

urelWater Suyaly nd Sanitation Acerty

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA VIJIJINI
FOMU YA KUWASILISHA NUKUU YA BEI

Tarche. % 1 ol 7 2027t ...

Kwa: MENEJA RUWASA
WILAYA YA NJOMBE,
SLP. i ,
WANGING’OMBE.

Tunaahidi /Naahidi kutekeleza kazi ya

A o o _ ) . L e —— A
YCHmBAd), o Tares, NA uLazady, mgeoms? 7% el 2 2
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Masharti  ya makataba ye}_nz}zfofuatang na Nukuu za Bei ya Mbkataba
T

A Tt T 1o, > AR TATU . HEMATI W W T
MiLiomr Therathm, N# 7% Ingiza Kihsi 1K4RKka maneno) SAE4 ELFU ...
(3 5.28% D00 L ‘tarakimu

na aina ya sarafu) Shilingi za Tanzania.

Pia tunaahidi kumamilisha kazi iliyotajwa kipindi cha Wi mo 3 NF ISl 1), (120
Siloy/wikitmiezi (Futa visivyohitajika) amacho kinajumuisha kipindi cha
maandalizi.

Nukuu za Bei hii pamoja na Barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya
mkataba unaotufanya sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimik kukubali

kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti hii imetimiza masharti
kama yanavyotajwa katika Mwaliko wa Nukuu za Bel.

Sahihi idhinishwa: églléf*
ina na Cheo cha Mweka Sahihi: FUNDI MKAZI

_ ) Coz il ety T e
Jina la Fundi Mkazi: 2EE7517%] Sume oo Jﬁ‘* .



SEHEMU II: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA UFUNDI



MCHANGANUO WA GHARAMA YA UFUNDI

NA

MAELEZO YA KAZI (DESCRIPTION)

KIPIMO
(UNIT)

KIASI
(QTY)

BEI (COST)

GHARAMA
(AMOUNT)

Uchimbaji wa mtaro kwa ajili ya ulazaji
wa bomba kuu pamoja na ufukiaji
baada ya mabomba kulazwa (upana
0.4m na kina 1.0m)

m

1,950

?fw#

5,362, 500k

Uchimbaji wa mtaro kwa ajili ya ulazaji
wa bomba kuu pamoja na ufukiaji
haada ya mabomba kulazwa (upana
0.4m na kina 1.0m)

7,606

2750k

Kukodi mashine mashine ya
kuchomelea mabomba ya HDPE

(fussion machine) pamoja na genereta.

Siku

14

50,000k

700,000k

Ununuzi wa petroli kwa ajili ya
jeneretor

lita

70

3, 000k

21000k

[&2]

Uunganishaji mabomba ya bomba kuu |

«wa 'fussion' au viungio vinavyostahili
pamoja na ulazaji mabomba ndani ya
rtarg.

0D 63mm HDPE PE 100 PN 10
@150m

1,950

2 2oL 8
#5ork 1,00 000k |

Uunganishaji mabomba kwa 'fussion’
au viungio vinavyostahili pamoja na
ulazaji mabomba ndani ya mtaro.

OD 110mm HDPE PE 100 PN 1

m

3,156

4500

%734, ccok

OD (40, 50, 63mm) HDPE PE 100 PN

4,450

Lopk

2,235, 060f

10

Ufungaji wa vitolea upepo (Air valve)

Jumila

4o, 000k

200,000k

11

Ufungaji wa vitolea uchafu (wash out)

Jumla

25, 000

A0 ool

JUMLA

3% 337 ook

Jina la Fundi SERBASTI HHI SUME. Goobs

.........................................................

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: FUNDI MKAZI
Sahihi Idhinishwa: ... %D .42( .....................................
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SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA



§

VIFUNGU JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Kifungu 3:

Kifungu 4:

Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Maelezo ya mahitaji, Viwango na
vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na zinapaswa
kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote zinazounda Mkataba. Kama
ikitokea kunaonekana kuna mgogoro kipaumbele cha nyaraka kitakuwa
kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha Masharti ya Mkataba.

Tafsiri
Katika haya Masharti ya Mkataba, maneno yafuatayo yatakuwa na
maana zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Mwajiri: MENEJA RUWASA
Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mwajiri na kuwa na wajibu wa

usimamizi wa kazi na usimamizi wa mkataba
Mwakilishi wa :
Mhandisi:  Mtu aliyeteuliwa na Mhandisi
Mhandisi: Mwenye wajibu wa Kusimamia Kazi.

Fundi Mkazi: Mtu au Watu ambac Nukuu za bei yao

imekubaliwa na Mwajiri. ¥
Kazi: Ni Kazi zinazotakiwa kufanywa kulingana na mkataba.

Maelelkezo

Maelekezo yanayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi. Tkiwa
kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa
mdomo, Fundi Mkazi atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi cha siku
7 maelekezo hayo ya mdormo yatathibitishwa kwa maandishi .

Lugha

Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi
unaohusu mkataba utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na
pande zote ilimradi, nyaraka zote zinazotolewa kuhusiana na mkataba

- unaotekelezwa  kwa ushirikiano wa fedha za mkopo au ruzuku

Kifungu 5:

Wifungu 6:

zitaandikwa kwa Kiingereza.

Sheria inayotumika
Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitadngozwa na
Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. ‘ '

Myaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajieiéza
kikarilifu lakini - kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye
umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:- | " -



Kifungu 12: Kazi Zinazokataliwa
Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo va Mhandisi, Fundi Mkazi kwa gharama zake mwenyewe
atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi itakayokataliwa hadi
kumridhisha Mhandisi.
au vifo.

Kifungu 13: Wajibu wa Fundi Mkazi

Fundi Mkazi hatamhusisha Mwajiri  dhidi ya madai yoyote
yanayotokana na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party).
Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara
zitakazotokana na Sheria ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi

Kifungu 14:  Jambo Lisilozuilika _

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa
aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza
kufikiria mapema, Fundi Mkazi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri
ataaamua kutoa ziada ya Bei ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa
muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba.

Kifungu 15: Ubora wa Maunzn na Usanifu wa Kazi
Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama
ilivyofafanuliwa kdt!ka mkataba na pia kulingana na maelekezo ya
Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Fundi Mkazi
atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima, ubora wa maunzi
Hc atakuwa na Wd] ibu wa i\uqharlmla upimaji wot@ takaohna]lka

Kifungu 16: Upatakana]: wa Maunzi
Fundi Mkazi atabainisha vyanzo wofe vya maunzi yanavychitajika kabla
va kuanza kwa kazi. Mwajiri akitakiwa anaweza kuwezesha upatikanaji
wa vyanzo hivyo. Fundi Mkazi hatatumia maunzi bila kwanza kupata
'klbah cha maandishi kutoka kwa Mhandm

Kifungu 17: Usaﬂshdjl wa Eneo la Kazi

Baada ya ;(umahzd kazi, Fundi Mi\au ataondoa kutoka Pnu; la kazi zana
zote, 'na maunzi ya ziada, uchafu na mitambo ya muda na ataacha eneo
la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Kifungu 18: Afya, Usa!ama na Kulinda Mazingira.
‘ Fundi Mkazi katika - I\uplnm thete ' r*ha mkatabe
atakuwa na wajibu  kamili ya klafya na kiusalama katika eneo lake va
Kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika hali ya
mpango mzuri ili kuepusha hatari kwa watu hao, Fundi  Mkazi
atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira kama flr\aV\/oel+=/Wa na
3E‘rlkdll ya Jamhur} ya Muungano wa Tan/uma



ya sheria au pengine Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa
Ofedha yoyote kama hiyo.

Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha
mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa
na haki ya kushikilia malipo ya Fundi Mkazi.

Mwaijiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Fundi
Mkazi mishahara yao na fidia nyingine na ada za kukodisha maunzi.
Malipc kama hayo yatachukuliwa kuwa ni. malipc yaliyopokelewa na
Fundi Mkazi kutoka kwa Mwaijiri chini ya mkataba nuu.

Kifungu 23: Malipo ya Ucheleweshaji kazi

kama Fundi Mkazi atashindwa kukamilisha kazi yake katika muda
uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wo wote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwaijiri, Fundi Mkazi atamlipa Mwajiri malipo va
ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani ya
mkataba kwa siku mpaka kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
rnkataba,v

KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNIA MKATABA

Kifungu 24: Kusululisha Migogero

Karna migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote.
Kama mazungumzo yatashindwa kuleta makubaliano, kila upande una

hiari ya kwenda kwenye maamuzi kulingana na sheria za Tanzania.

Wifungu 25:  Uvunjaji wa Mkataba

255 1 Kama Fundi Mkazi anashindwa kuanza kazi katika muda uliopangwa au

~kuna sababu . ya kutosha kuwa hatakarnilisha kazi katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshzji uliokiuka tarehe ya kukamilisha kazi
au hayuko makini kufuata mae!ekeio yanayotoiewa na Mhandisi au
anakuwa‘mu'ﬁlisi, Mwajiri atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na

kumwaijiri Fundi Mkazi mv»/ingine'kufénya kazi hiyo.

.2 Kama Mwajiri atashindwa kumlipa Fundi Mkazi katika muda wa siku 30



SEHEMU VI: MAELEZO YA MAHITAJI, VIWANGO NA VIPIMO



Ambatisha Maelezo ya Mahitaji, viwango na vipimo



SEHEMU VIII: FOMU MBALIMBALI
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