MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
MKATABA WA UJENZI

04 2022

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 23 _ mwezi

KATI YA

A MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

aka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi
uu atajulikana kama

 Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ELIMU N
~ S.L.P. 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Maml
Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba h
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

: ABDALLAH MPILUKA WA S.L.P 162 , IRINGA (ambaye katika Mkataba huu
julikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

‘Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
a ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya IRINGA VIJIJINI

anya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya UMALIZIAJI

[TV

-undi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
f materials) vinavyoonesha namna kazi
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZ| (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwayjiri.

3 NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Tl Mwajiri atamlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na
~ kwakufuata mchanganuo wa kazi ambao umeambatanishwa na mkataba huu.

"' MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI
&_ ) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 3 _ mwezi B V7
‘au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa

dFehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote ZItawelfg
’ bukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

li® 'akamlllsha kazi ndani ya siku 60 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
o kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ji wa ujenzi inaweza kubadilika.

simam1sha kazi
aelekezo hayo.
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aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo

"' A “«Fundi Mwingine”.

K . ~ (d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
~ kati ya Michoro, Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na
 maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

K

ta vifaa vya ujenzi (materials)

(€) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupa
ki / na Mchanganuo wa Vifaavya

kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au
7i (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

a watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda

na na makubaliano yao;

'*‘é' usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

tia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

/a na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax) pamoja na kodi

ibu wa sheria

Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of

a na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara

inishwa katika Mkataba huu.
'h. A £

atik Mkataba huu kulingana
Mkataba huu, pale Fundi
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(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yallyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

S e
[

. (k) Kuzingatia na kutekeleza mashartj yote ya 5h
. 5L anayoifanya Fundi;

eria za nchi zinazohusiana na kazi

ax) na kodi zingine zilizowekwa

di atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
e eneo la ujenzi kwa

ta hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kweny »
yu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
zi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na

na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

veka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha

aomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

a na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
i jwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama

a kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
shirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project

ALaiAUuyYy

wa Ujenzi (Site Supervisor) au
~au kwa mtu yeyote ambaye
atika Kifungu cha7(a)cha
yatoa Mwajiri kuhusu

‘na Viwango
of materials),
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wa watu na mall, nz

iit, maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinz

a0 - T ) k
- iv, maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenz! (Site Supervisor) #s
Mwakilishi wake amepewa mamlaka k2 maandishi  nz  Mwzjirl

: ~ kuyasimamia,

N

elekezo mengine yoyote yatakayotolewa 13 Msimamizi wa Ujenzi (5ite

jisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifung: cha & (b) chz
aba yatakuwa batili.

INAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA WA

E &
ara za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojenzg/z

\wajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi

Vi ixiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

JJENZI (VARIATIONS)

Kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko yz
ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavyz Ujenzi
vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika zinz
ora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa

kubadilika kwa gharama ya ufundi
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- sita utajulishwa kwa Fundi si zaidj ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
. hiyosita.

= 4.;_: (c) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
S 5 ~ miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
.. ~ kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi paada ya muda wa matazamio kutakuwa ni
- siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

- matazamio.

HA YA ZUIO (RETENTION FUND)
i mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

g
A ~N.l VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI

mani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
 kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
Mwayjiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
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| 16. SHERIA ZINAZOTUMIKA
ek Sheria za kutafsiri Mkataba huu na yfanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
B za Tanzania.

17. RUSHWA

~ Iwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri

~ anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

| kataba kuvunjwa na Mwajiri:
kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

nya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

uata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

lrptu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

Llr'lidi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
isha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja

wa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

! Ji;l I N

nya makosa

da ya muda ambao
di ndani ya siku
taba huu,
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- iii. Fundi asipopata maelekezq yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,
~ michoro pamoja na makabragha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
ndani ya siku kumi nan ne paada ya muda ambao angepaswa kutoa

maelekezo, michoro pamoja na makabrasha mengine, au

" iv. Kuchelewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
ujenzi unaofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri

~ wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

.

v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

azingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe

a hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
asitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo

/a zimesababishwa na Mwayjiri.

azokuwa zimetumika Katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
\umuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
ifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
wa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

waji wa Mkataba huu au baada ya
wa majadiliano ya pande zote za
luhisha mgogoro, basi upande
iupeleka mgogoro usuluhishi kwa
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INIWA NA KWA MHURI, wA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
UNZO YA UFUNDI STADI, NA CHyo CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA

Saini: __—-@W___
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LOT NO.10
JENGO LA BWENI LA WAVULANA,

) maji safi na taka kwenye vyoo 5 ,mabafu
1 kunawia mikono na kufulia na inspection

angi ya weather guard kwa
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