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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZ!

1.0 Maelezo ya mkataba

i) Jina la mkataba: - KAZI YA KUTENGENEZA NA KUFUNGA MADIRISHA YA
ALUMINIUM KWA MAJENGO KUMI NA MOJA.

i) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE I1/02

2.0 Makubaliano:

Stadi na Huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. %b ....... Tabora
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802
Dodoma (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande

mmoja;
NA

TAWAQAL SEIF SAMBIRO wa S. L. P. 11001, Mwanza (ambaye hapa anatambulika
kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazj ya kutengeneza, kuleta na kufunga
madirisha ya alluminium katika chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya Uyui (Uyui

DVTC) ambacho kinaendelea na ujenzi kama ifuatavyo:-

Alluminium Sliding Windows
i) Computer Class Size: 2800 X 1800mm High 14 Pcs Tsh10,640,000.00
i) MVM na WF Karakana 3770 X 1800mm high 9 Pcs Tsh 8,820,000.00
fii)  Maliwato (Vyoo) (a) 1000 X 600mm High18 Pcs  Tsh 3,600,000.00
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(b) 2000 X 600mm high 6 Pcs Tsh 1,740,000.00
iv)  Jengo la Stoo (a) 1600 X 1800mm high 1 Pc Tsh  620,000.00
(b) 800 X 750mm high 2 Pcs Tsh  170,000.00
v) Aluminiu partition: White with 6mm half clear
glass (upper part) and 5mm half frosted (bottom
part) also MDF board cherry with two (2) Doors
of size 900 X 2100mm and Talking hole of
6750mm X 3200mm and 3000mm X 3200mm Tsh 3,200,000.00

Jumla
Tsh 28,960,000.00

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui
lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui

katika mkoa wa Tabora.

Gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya Shilingi 28,960,000.00. Kwa maneno,

(Shilingi Milioni Ishirini na nane laki tisa elfu sitini tu).

U Tws
Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku.2%, kwa maneno ( %W ‘ .)

---------------------------

mpaka kukamilika.

3.0 Awamu za Malipo:
Malipo itakuwa kama ifuatavyo:

- Awamu ya kwanza Advance Payment ni Tsh 14,480,000.00
Shilingi Milioni Kumi nan ne laki nne elfu themanini tu)

- Awamu ya pili ya malipo baada ya kumaliza ni Tsh 14,480,000.00
(Shilingi Milioni Kumi nan ne laki nne elfu themanini tu)

=



)

4.0

5.0

6.0

7.0

%

Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa

hapo juu.

Fundi:
Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za kutengeneza, kuleta na kufunga

madirisha ya alluminium kwa kusimamiwa na Msimamizi wa ujenzi pamoja na
kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku

zilizotajwa hapo juu.

Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

i Kwamba kazi zitafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango
vya majengo ya serikali na kama vipimo katika BoQ vinavyosema.

i Kwamba kabla ya malipo kazi zitakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

iii Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

iv. Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya
Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa
gharama zake.

vi Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi
imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati
ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.

vii Kwamba malipo yote yatalipwa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE)
kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.

viiiKwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu
bila sababu za msingi, uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora
utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za
kisheria zitachukuliwa.

Kodi ya zuio (Withholding Tax)
Malipo yote yatakatwa kodi ya zuio ya asilimia tano (Withholding Tax 5%) kama
sheria za kodi zinavyosema.



8.0 Fedha ya zuio (retentioﬁ fund)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

9.0

10.0

gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita)

utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu

umetokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi

akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma

mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

Hati za bei za Fundi

Michoro na vipimo vya majengo

Barua ya kukubali kazi ya Fundi

Mkataba wenyewe

Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na

MWAJIRI

Jina: JXJe.. Xé"‘m! Lol S
Cliae MKLUJ\ WA CHfu.D
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TANARAL SEIF SAMBIRD
5,L.P 11001
MINANZA

TIN: §14-777-802
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