
MAMLAKA YA  ELIMU  NA MAFUNZO YA  UFUNDI  STADl  (VETA)

MKATABA WA UJENzl  (KAZI  ZILIZOONGEZEKA AMBAZO  HAZIKUWEPO  KWENYE

MKATABA WA AWALl) WA KUMALIZIA KAZI  ZA UJENZI  KATIKA MAJENGO YA:
-UASHI  NA UMEME WA MAJUMBANl

-uSHONAJl-DSCT

MKATABA NAMBA PA/024/2021 /2022/RUE/DVTC/LF/NC/06

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 22 mwezi 02 - 2022

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANl,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANl
ambacho kinaiwaki.lisha Mamlaka ya  Elimu  na Mafunzo ya  Ufundi  Stadi,  S.L.P.  2849  Dar
es  Salaam   (ambacho  kati.ka  Mkataba  huu  atajulikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande
mmoja;

NA

RAJABU  R.  UNGANDO,  S.L.P.  33,  KIBITI-RUFIJl,  PWANl.  (ambaye  katika Mkataba  huu

atajulikana kama  "Fundi")  kwa upande mwi.ngine.

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJI;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa  ushiri.kiano  na  rasl.limali za
nje  kwa aji.li ya  ujenzi wa Chuo cha  Ufundi Stadi  cha Wilaya ya  RUFIJl;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"finishi.ng"   WA  MAJENGO  YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi   wake

C`        unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwaji.ri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Mchoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi  (5chedu/a a/ maferJ.a/s) vinayoonesha  namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA UFUNDI

Kwamba,  kwa gharama ya  Shilingi za Tanzania  10,900,000/=  kwa Majengo Mawili

(2).   Fundi   atafanya  kazi  ya   UJENzl   kama  inavyoonekana  kwenye  jedwari   hapo
chini  kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
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Katika Mkataba huu,kiasi  hiki cha fedha kitajulikana kama  ``Gharama ya Ufundi"

Gharama za kila jengo ni kama ifuatavyo:

S/N JINA LA JENGO STAGE BEI  ILIYOKUBALIKA

1 UASHI               NA •        KUTENGENEZA  FLAME  ZAMILANGO  NA 5,450,000
UINENE.        W A TOP   ZAKE,KUWEKA   Vloo   VYA   VENT

MAJUMBANl
NA   NONDO   YA   16MM   KWA   KUTUMIA

MBAO      ZA      MNINGA      AU       MKONGO

GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

•        KUTENGENEZA  GRILL  ZA  MILANGO   NA

KUFITISHA     VIFAA     KUNUNULIWA     NA

CHUO

•       UWEKAJI      WA     VIGAE      PAMOJA      NA

GROUT         KATIKA         UKUTA         (WALL

TILES)KAMA  RAMANl  lNAVYOSOMEKA

•        KAZI      YA   KUWEKA   DARI   NA   MIKANDA

YA GYPSUM

•       KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE

JENG0    ZIMA    VIFAA    KUTOLEWA     NA

CHUO

Z USHONAJI- •         KUTENGENEZA    FLAVE     ZA    MILANGO     NA 5,450,000
DSCT) TOP   ZAKE,KUWEKA   VIOO   VYA   VENT    NA

NONDO  YA  16MM  KWA  KUTUMIA  MBAO  ZA

MNINGA    AU     MKONGO     GHARAMA    ZOTE

KUTOKA  KWA  FUNDl

•         KUTENGENEZA     GRILL     ZA     MILANGO     NA

KUFITISHA VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

•         UWEKAJI   WA   VIGAE   PAMOJA   NA   GROUT

KATIKA  UKUTA  (WALL  TILES)KAMA  RAMANl

lNAVYOSOMEKA

•         KAZI      YA   KUWEKA   DARI   NA   MIKANDA   YA

GYPSUM

•         KUFUNGA    MFUMO    WA    UMEME    KWENYE

JENGO  ZIMA VIFAA KUTOLEWA  NA  CHUO

JUMLA 10,900,000

2.    MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONTRACT SUM ADJUST-MINT)

Gharama  ya  ufundi   haitabadilika   kwa  namna  yoyote  ile  isi.pokuwa  itakapokuwa
1.meelekezwa   moja   kwa   moja   kati.ka  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri'.

3.     NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri. atamlipa Fundi  kwa hundi ndani ya siku  kumi.  na nne kwa namna ifuatayo;
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(a) Malipo ya awali  109/a ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 20:  15% ya Gharama ya  Ufundi;
(c) Kazi  1.kikamilika  kwa   asilimia  50:  209/a ya Gharama ya  Ufundi;
(d) Kazi  I.kikamilika  kwa   asilimia 80:309/a ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazl.  ikikamilika  kwa   asiLimia  100:  209/a ya Gharama ya  Ufundi;na

(f)Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":59/o ya Gharama ya Ufundi.

4.    MKABIDHIANO  YA  ENE0  LA  KAzl,  UKAMILISHAJI  WA  KAZI  NA  KUAHIRISHA  KAZI

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  22  mwezi  02  -  2022  au
tarehe  nyingi.ne  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,    pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabi.dhiano  ambapo  pande  zote  mbi.li
zitasaini.

(b) Fundi  atakamili.sha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  si.ku  saba,  toka  tarehe  22-
02-2022 tarehe  ya  makabidhiano ya  kazi  hiyo,  hadi  tarehe  31-03-2022.  Iwapo
kutatokea  mabadi.liko  ya  ujenzi  yaliyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukami.lishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa  Fundi  kuhusiana  na  kuahiri.sha  kazi  hi.yo.

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga  majengo kwa awamu  na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana  katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedt//a  o/  materJ.als)
sambamba na  maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri  ratiba ya kazi  (work programme)  ndani ya siku 7 tangu  tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndanj  ya
muda   utakaopangwa   kati.ka   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo     hayo     ndani    ya     muda    uli.opangwa,     Mwajiri     anayo     haki    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ili  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofabnya huyo "Fundi Mwingine".
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(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  o/ materJ.a/s),na
maelekezo ya Mwajiri. ill. Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya
Ujenzi  (5chedr/a o/ ma[€rjals) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na makubali.ano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzi.ngatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya  Sheria za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)  Kukubali  kukatwa  na Mwaji.ri  kodi  ya zuio  (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Mchoro,Mchanganuo  wa  V1.faa  vya  Ujenzl.  (Schedu/e  oJ
materJ.a/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba  huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  malipo  halali  ya  kazi  iliyoainishwa  katika  Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uliobainishwa  katka  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikami.lifu kulingana na Mkataba  huu.

(b) Kutoa  idhini ya  kuanza  kazi  na  kuendelea  na ujenzi/kazi   kutokana na  ratiba ya
ujenzl./kazi  (works programme)  iliyowasiLishwa na Fundi.

(c) Kusi.mamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,   Mchanganuo  wa  Vifaavya   Ujenzi   (Schedu/e  a/  materjals)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yali.yotolewa na Mwajiri  kwa Fundi.
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(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya Sheri.a za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi  kodi ya zuio (withholding tax).

7.    WATUMISHI WA FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  kati.ka  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi.
yake.Hata  hi.vyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye eneo  la  ujenzi.  kwa
sababu    zilizoidhinjshwa    na   Mwajirj,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi  au  kuendelea  na  kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo  1.takuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidi.a kati.ka kufanya   kazi ill.yoelezwa katika Mkataba huu.

(c)Mwajiri   atakuwa  na   haki  ya  kumuagiza  1.li   Fundi   amuondoe   mtu   au   msaidizi.
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

'    8.    MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri   atakuwa   na   haki  ya   kuweka  Msimamizi  wa   Ujenzi   (5l.fe  5uperv).sor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la kufanya  uhakiki wa shughuli za ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na  Fundi  atatoa  ushi.ri.kiano wote kwa Msimamizi wa  Ujenzi  (Proje.cf
Supervisor)  au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (SJ.te   5upervJ.sor)   au
Mwakili.shi   wake    kwa   maandishi    kwa   Fundi   au    kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.      tafsiri     ya     maelekezo    ya    Mwajiri,     Mi.choro,     Maelezo     na     Viwango

(Specifications) Nlchangar\uo wa Vlfaa vya Ujenz]  (Schedule of materials),

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vi.faa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  vi.ko
ki.nyume na Mkataba huu,

iii.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi. wa watu  na malt,  na
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9.

iv.      maelekezo   mengine  ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (SJ.te  Supervisor)  au
Mwakilishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c) Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi.   (5jte
Superv7.sor)  au  Mwakili.shi  wake  ambayo  hayako  kati.ka  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.

UJENZI    UNAOFANYWA    NA    MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRl

lkl.wa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi.    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na   Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajiriwa    na   Mwajiri,    basi    Fundi
atamruhusu Mwajl'ri au Mtu  mwingine aLiyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10.  MABADILIKO YA  UJENzl  (VARIATloNS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  akihitaji  yafanyl.ke  mabadill.ko ya
ujenzi  tofauti  na Michoro ya ujenzi  pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya  Ujenzi

(Schedu/a  o/ materi.a/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  kati.ka  ai.na
ya   usanifu   (desJ.gn),   ubora  wa   kazi   (qua/I.ty)  au   kl.asi  cha   kazi  inayofanywa
(quantityl extent of the works).

(b) Mabadiliko ya  ujenzi yanaweza yakapelekea  kubadili.ka  kwa  gharama ya  ufundi
na pia kubadilika kv\ra muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA  WA   MATAZMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLETION  AND  DEFECTS  LIABILITY  PERIOD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika  kwa  ujenzi.  Kukamilika  kwa ujenzi  kutakuwa  ni  siku  1.le ill.yoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b)Uharl.bifu  wowote   kati.ka  jengo  utakaotokea   ndani   ya   kipindi  cha   miezi.   sita
tangu  siku  Mwaji.ri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi   utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharl.bl.fu  huo.  Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi.  cha  miezi
sita  utajuli.shwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  si.ku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo sita.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uli.otokea   ndani   ya
miezi  sita,Catatoa  Hati ya ukamilishaji wa  ujenzi  baada ya  muda wa  matazaml.o
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kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni.
si.ku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwajiri  atabaki   na  5%  ya

gharama ya ujenzi hadi  pale muda wa matazamio ya ujenzi  utakapokwisha.  Fedha
hizo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi.
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharibifu  huo  ndani ya  muda  wa  majuma  mawili  (2)  baada  ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vl.nafaa  kujulikana  kwa  Mwajiri
vitakavyopatikana au  kuonekana  na Fundi  katika eneo la  ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa  ni  malt  ya Mwajiri.  Baada  ya vi.tu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri ill atoe maelekezo juu ya vitu  hivyo.

14. MAMB0 YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea jambo  lolote  lililo  nje  ya  uwezo  wa  kibinadamu  kama  vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili.
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15 . NCITIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,   Hati,   Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyi.ka
kwa ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua 1.liyosajiliwa (registered  mai.I).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheri.a  za  kutafsiri  Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika Mkataba  huu  in.  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidi.zi    wake    katika    kutekeleza    ujenzj    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    basi   Mwaji.ri
anaweza kuvunja Mkataba  huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.
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(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya    kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    1.wapo    Fundi    akifanya    makosa

yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi  kwa siku tatu  (3)  bila ya sababu yoyote ya  msingi,  au

ii.    kutofuata  maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi,  au

ii.i.   Fundi  akimpa  mtu  mwingine  kazi ya  ujenzi  bi.La ya  kupata  idhini  ya Mwaji.ri
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  ill  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebi.sha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri.
atavunja Mkataba huu  na kudai  kwa  Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bi.la ya kuathiri  haki. zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomli.pa  Fundi   ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha  Mkataba  huu,
au

ii.     Mwajiri anasitisha ujenzi  kwa zaidi ya kipindi cha siku  thelathini,  au

il.i.   Fundi    asipopata    maelekezo    yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa    Mwajiri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwajiri
ndani   ya   siku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  mi.choro pamoja na makabrasha mengine,  au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na   Mwajiri   au   mtu   mwingine   aliyeajiriwa   na   Mwajiri
wakati ujenzi  huo unaathiri kazi ya ujenzi. inayofanywa na Fundi,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katjka Mkataba huu,

Katika  mazingi.ra  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi  ya  siku  saba  (7)  ili  arekebi.she
makosa   hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani  ya   muda   huo,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.
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19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zimetumika   katika   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni   mengi.ne  yoyote   1.si.pokuwa   kwa   ujenzi   unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   u`naohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI WA MIGOGOR0

Mgogoro  wowote   utakaotokana   na  utekelezwaji.  wa  Mkataba   huu   au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhi.shwa   kwa   majadiliano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo    majadiliano   yatashindwa    kusuluhisha    mgogoro,    bast    upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi  kwa
nji.a ya  usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA    NA    KuWEKWA    MHURI,     KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MAFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,    NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADl   (NA   HUDUMA)   CHA

PWANl  (PWANI  RVTSC)

j,.na:    CLaeJ+  thQDj±rYA

Wadhifa: \{Ar\ W  WCJ,Au  W+ CJ+t| D

Mbele ya  (Shahidi)

ji.na:  Lur©   Ourty2-LEI   ^tklM   saint:

wadhifa:  ulkT`    1%+`-4+n    nYA  Tarehe:u-2J
lMESAINIWA NA  FUNDl

J''na:

Wadhifa:

...,                      L`..

Mbele ya (Shahidi)

Jina:

Wadhifa: SAlbl i

Mbele ya

Saint:

Tarehe:

Tarehe:
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MCHANGANU0 WA KAZI  NA GHARAMA KATIKA JENGO  LA UASHI  NA UMEME WA
MAjuMBANi a  usHONAjl  (DscT)

UASHl  (MASONRY)  NA UMEME WA MAJUMBANl

S/N AINA YA  KAZI KIASI  CHA  FEDHA

1 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANG0  NA TOP 3,600,000
ZAKE,KUWEKA VIOO VYA VENT  NA  NONDO YA

16MM  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU

MKONG0  GHARAMA ZOTE  KUTOKA KWA  FUNDl

2 KUTENGENEZA GRILL ZA MILANGO  NA 500'000
KUFITISHA VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

3 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA NA GROUT KATIKA 50,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANl

lNAVYOSOMEKA

4 KUCHIMBA  KUMBWAGA 300,000
KIFUSI,MCHANGA,KUSHINDILIA  NA  KUWEKA

SLAB  KUZUNGUKA JENGO  KAMA VIPIMO

VINAVYOSEMA

5 KUFUNGA MFUM0 WA  UMEME  KWENYE  JENGO 1,000,000
ZIMA VIFAA  KUTOLEWA  NA CHUO

JUMLA 5,450,000



USHONAJl  (DSCT)

S/N AINA YA KAzl KIASI  CHA FEDHA

1 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 3,600,000
ZAKE,KUWEKA VIO0 VYA VENT NA  NONDO YA

16M KWA KUTUMIA MBA0 ZA MNINGA AU
MKONG0  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA FUNDI

2 KUTENGENEZA GRILL  ZA MILANG0  NA 500,000
KUFITISHA  VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

3 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT  KATIKA 50,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANl

lNAVYOSOMEKA

4 KAZI    YA  KUWEKA  DARI  NA MIKANDA  YA  GYPSUM 300,000

5 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE  JENGO 1,000,000
ZIM VIFAA  KUTOLEWA  NA CHUO

JUMLA 5,450,000
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