MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA
CHUO CHA UFUNDI STAD -

MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/14

UFUNDI STADI (VETA)
VETA ULYANKULU

Mkataba huy Umesainiwa leo tarehe 25 mwezi November 2021

Chuo cha Ufundi St
Mamlaka ya Elimu
Mkataba huy atajul

MAGEREZA S.L.P...KIGOM
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KWA Kuwa Mwajiri anatu

mia rasilimali zake za ndani
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ikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja
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KWA Kuwa Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya kupiga
Hmmrhg,_lﬂcteri«janezo op ga L(L[gmdo

NA KWA KUWA Mwajiri amem

wa vifaa (Schedule of material

patia Fundi nakala ya Michoro
$) vinayoonesha namna kazi itak
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3.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 48,800,000/= (Millioni arobaini na

nane na laki nane tu), Fundi atafanya kazi ya kutengeneza Milango(Topu) kwa
masharti yaliyo katika Mkataba huu.

NA. AINA ZA MLANGO KIASI MAELEZO
1. SINGLE DOORS 204 @ 200,000/= 40,800,000/ =
2. DOUBLE DOORS 20 ® 400,000/= 8,000,000/ =

JUMLA NDOGO 48,800,000/=

RETENTION MONEY (5%) 2,440,000/=

JUMLA KUU 48,800,000/=

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Mlango

Pamoja na kufunga topy”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 1 00: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa “Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI
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(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii mpaka hapo tutakapopatiwa fedha kwa ajili za
kuendelea na Ujenzi. Iwapo Fundi atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au

/J baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku
ya makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasainf.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 30 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kutengeneza Milango kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na

Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na
maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpat.ia. Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ilj kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Ku;ekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
mu lakutakaopangwa sz\tika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
ge::s:n::_nois;;azo _r;_dar:; ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki vya

azi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili
| gine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na

sehemu ya fedha aliyotakiwa kuli '
pwa Fund i iasi i
atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”. | flineana na Kt cha i

d .
(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

kati ya Michoro, Mchan '
AT ) ganuo wa Vifaa (Schedul i
Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake; € of materials),na maelekezo ya

(e) Kuzingatia na kutekeleza masharti

- ote i - .
anayoifanya; yote ya Sheria za nchi Zinazohusiana na kazi

f K . .
) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money)
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(®) Kurudisha kwa Mwajirf Michoro,Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials)
na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara tu
{ atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu,

£ 6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwafjiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na kazi kutokana na ratiba ya kazi
(works programme) ilfyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajirli kwa Fundi.

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

7. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya ubakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha

Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:
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Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango

i, tafsiri ya maelekezo Yya .
‘ ) wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

(Speciﬁcations) Mchanganuo

ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo Viko

kinyume na Mkataba huu,

zi wa watu na mali, na

iii. maelekezoya uharaka yahusuyo usalama au ulin

pervisor) au

simamizi wa Ujenzi (Site Su
na Mwajin

iv. maelekezo mengine ambayo M o
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi

kuyasimamia.

ewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotol
hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha

supervisor) au Mwakilishi wake ambayo
Mkataba yatakuwa batili.

8. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality) au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b)Maba.xdiliko yg .ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

9. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZ
AMIO YA UJENZI (PRAC
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD) APRAGTICAL

(a):iAv;/(ajiril katakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
ukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile ili

: . a ni siku il i
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi. SRR

(b)lt.Jharibifu wowot.c.e.katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
Fzr;gat: :::u Nr\]wa]m ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na

a gharama zake ndani ya siku thelathini t jiri
pnel a a angu Mwajiri amemjulisha
undi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha] miezi

sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi i
ai - .
hiyo sita. di ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
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ona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya

Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
a muda wa matazamio kutakuwa ni

enzi baada ya muda wa

(c) Mwayjiri atakapo
miezi sita, atatoa
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada y
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa Uj

matazamio.

10. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

gharama ya ujenzi hadi pate muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata

maelekezo ya Mwayjiri.

11. VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA  KATIKA ENEO LA UJENZI

(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
v.rtakavyopétlkana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa .m malt ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

12. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

It'akapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
k‘:mbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)
Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
kwa ar.né kupelelfwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail)
14. SHERIA ZINAZOTUMIKA
Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji i kati
yaji wa kazi katik i i
oneria za j a Mkataba huu ni Sheria

15. RUSHWA
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jenzi huu ;

atika kutekeleza U
si Mwajiri

i au wasaidizi wake k
a jinai yoyote, ba

lwapo Fundi, watumish
a rushwa am

watajihusisha na masuala yoyote VY
anaweza kuvunja Mkataba huu.

16. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

unjwa na Mwajiri:

thiri haki zozoté Z iwapo Fundi akifanya makosa

(a) Mkataba kuv
Bila ya kua
yafuatayo:

a Mwajiri,

i, Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

si. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

a siku saba ili arekebishe makosa hayo,
dani ya muda huo, Mwajiri atavunja
zote ambazo zinaweza kuwa

BasiMwajiri atampa Fundi notisi y
jwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo n
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
anggpaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au
)

iii. Fu.ndi asipopa'ta maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri
mdlchgro pal'TIOJa na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajir,i
ndani ya s1k9 kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa
maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au
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17.

18.

a vifaa vya ujenzl (materfals) au kuchelewesha
ntu mwingine allyeajiriwa na pMwalirt

anywa na Fundl, au

ejt w

a Mwajirt au 1

iv. Kuchelewesha upelek
a ujenzi inayol

ujenzi unaofanywa n
wakati ujenzi huo unaathirt kazl'y
a  kumkabidht Fundl eneo
a huu,

la ujenzl kinyume Na

Mwajiri kuchelew
makubaliano katika Mkatab

Fundi atampa Mwajiri notist y

makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa ha
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudal kwa Mwajiri gharama

zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

V.
a siku saba(7) i arckebishe
yo ndani ya muda huo,

Katika mazingira hayo,
sote ambazo

aohusu Mkataba huu

USIRI
usu

:ayzai';:tzmzilcz;ekzitakazokuwa zimetumika katika ujenzi un

Miataba bou ‘:; Tadhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenz! unaoh

Mkataba huu .hait aa.nfa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
atumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu,

USULUHISHI WA MIGOGORO
Mgogoro wow.

utekelezwaji ‘x: Ll:l\t::taot:()kana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
Mkataba. Iwapo ma‘aj'['a utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
wowote utatoa Notisg iliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro basi upande
ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro’usuluhishi kwa

njia ya usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIAB

A YA MAMLAKA YA ELIMU Na
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUN

DI STADI CHA VETA ULYANKULU
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