MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA KUKODISHA GARI-FUSO KWA AJILI YA KUSAFIRISHA VIFAA VYA
UJENZI-WHITE CEMENT, BIDHAA ZA CHUMA,MIKANDA YA GYPSUM

KWA AJILI YA UJENZI WA CHUO CHA VETA RUFUJI
MKATABA NA: PA/24/2021/2022/TRA/RUF-14

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 23 mwezi 03 - 2022

KATI YA

<

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha PWANI, S.L.P. 30345, KIBAHA, PWANI

ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar

mmoja,
NA

es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande

M/S PASCHAL & SONS TRANSPORT COMMUSION AGENT wa S. L. P.70981 DAR ES
SALAAM. (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mzabuni wa usafirishaji

vifaa ”’) kwa upande mwingine.

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

RUFLJI;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya RUFLI;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Mzabuni wa usafirishaji vifaa vya ujenzi

unaendelea;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
1. GHARAMA ZA USAFIRISHAJI

kwa ajili ya kazi za ujenzi wa Chuo cha VETA Wilaya ya RUFLJI ambayo ujenzi wake

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 1,600,000/= kwa kuasafirisha
vifaa vya ujenzi kutoka Dar es Salaam mpaka eneo la ujezi Utete Rufiji kama
inavyoonekana kwenye jedwari hapo chini kwa masharti yaliyo katika Mkataba

huu.
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Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama za
usafirishaji vifaa vya ujenzi”

Gharama za kazi zitakazofanyika katika kila jengo ni kama ifuatavyo:

S/N STAGE BEI ILIYOKUBALIKA

UJENZI-WHITE CEMENT, BIDHAA ZA CHUMA,MIKANDA
YA GYPSUM KUTOKA KAMAKA KWENDA ENEO LA
UJENZI UTETE RUFUJI

1 GHARAMA ZITAKAZOTUMIKA KUSAFIRISHA VIFAA VYA 1,600,000

L 1,600,000

2. MABADILIKO YA GHARAMA ZA USAFIRISHAJI (TRANSPORTATION  SUM

ADJUSTMENT)

Gharama za usafirishaji hazitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa
itakapokuwa imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na
mabadiliko yoyote yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Malipo yatafanyika baada ya kazi kukamilika yaani Mzigo kufika eneo la ujenzi
ukiwa salama na kwa idadi na kiwango kilichotakiwa.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Mzabuni wa usafirishaji atakabidhi mzigo kwa wahusika wakuu waliopo eneo la
ujenzi na kusainisha hati za mapokezi na nyaraka zingine muhimu kuonesha
uhalali wa mapokezi ya mzigo husika.

(b) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Mzabuni wa usafirishaji kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo pasipo kuathiri
pande zote.

5. WAJIBU WA MZABUNI WA USAFIRISHAJI

Mzabuni atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kusafirisha mzigo wa vifaa vya ujenzi kwa kadri alivyokubaliana katika mkataba
sambamba na maelekezo ya Mwajiri.
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(b) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
Katika ubebaji wa vifaa hivyo.
(c) Kuhakikisha usalama wa Vifaa vya ujenzi unafika vizuri katika eneo la ujenzi.

(d) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
ya usafirishaji mizigo

(e) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

(f) Gari ikiharibika ni juu ya mzabuni kutengeneza mwenyewe.

. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Mzabuni wa usafirishaji vifaa vya ujenzi malipo halali ya kazi
iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana na utaratibu uliobainishwa katka
kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Mzabuni wa usafirishaji atakapokuwa
ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini/kibali cha kuanza kazi kwa mzabuni

(g) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

(h) husika.

(c) Kumkata Mzabuni wa usafirishaji wa vifaa vya ujenzi kodi ya zuio (withholding
tax).

MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi. wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi,kupokea
vifaa vya ujenzi akisaidiana na kamati ya mapokezi kwa niaba ya Mwajiri, na
Mzabuni wa usafirishaji vifaa vya ujenzi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi
wa Ujenzi (Project Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu
yake.

(b) Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) akisaidiana na Mtunza Stoo ndio

watakuwa wapokeaji wakuu wa vifaa vya ujenzi husika.Mzabuni anapaswa
kuonana na wahusika hao kwa taratibu zote za kukabidhiana vifaa hivyo.
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8.

10.

12.

13,

NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

RUSHWA

lwapo Mzabuni wa usafirishaji vifaa vya ujenzi, watumishi au wasaidizi wake
katika kutekeleza majukumu haya kama kujihusisha na masuala yoyote ya rushwa
ama jinai yoyote, basi Mwajiri anaweza kuvunja Mkataba huu.

. KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Mzabuni wa usafirishaji vifaa
vya ujenzi akifanya makosa yafuatayo:

i. Kutopakia na kusafirisha vifaa kwa muda wa makubaliano
ii. kutofuata maelekezo sahihi ya Mwajiri

USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika usafirishaji wa vifaa unaohusu
Mkataba huu hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa kazi
unayohusu Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa kazi
inayohusu Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa
kwa kazi inayohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA

PWANI (PWANI RVTSC)
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