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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 25  mwezi \‘\0 { 2022
= =
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ELIMU. NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
S.L.P. 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi
Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

TRYPHON j. MDEDE WA L.S.P 2324, IRINGA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

_IRINGA VIJUINI

za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake
di cha Wilaya ya IRINGA VIJIJINI

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Sta

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya UMALIZIAJI
WA JENGO LA COMPUTER AND SECRETARIAL WORKSHOP

mempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

NA KWA KUWA Mwajiri a
(Schedule of materials) vinavyoonesha namna kazi

wa vifaa vya Ujenzi
itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE 7OTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1 GHARAMAYAUFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya

(TSH 9,10,000.00) TU. :
Fundi atafanya kazi ya UMALIZIAJI WA UJENZI WA JENGO LA COMPUTER

&SECRETARIAL WORKSHOP KAMA ILIVYO AINISHWA KWENYE MCHANGANUO WA
KAZI AMBAO UMEAMBATANISHWA PAMOJA NA MKATABA HUO kwa masharti yaliyo
katika Mkataba huu. Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama

“Gharama ya Ufundi”

Shilingi za Tanzania MILIONI TISA NA ELFU KUMI
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3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi

ndani ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na
kwakufuata mchanganuo :

wa kazi ambao umeambatanishwa na mkataba huu.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI
() Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 23 mwezi D4 2022
‘ au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa

tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 60 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

‘ (a) Kujenga Jengo COMPUTER & SECRETARIAL WORKSHOP na kukamilisha ujenzi
kama inavyoonekana Kkatika Michoro pamoja na Mchanganuo“v:/a Vifaa vya

Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;
(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work (Jrogramm.ef)_ ndani ya siku 7 tangu tarehe

ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri. 2 |
tekeleza maelekezo yote yanayotolewa na Mwajiri ndani ya muda
U wa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza maelekezo
g a muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya kumsimamisha kazi
o ndanlluz‘iri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze maelekezo hayo.
ZL:‘nc:;nr:: za n?\alipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na sehemu ya fedha

a
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aliyotakiwa kuli
“ ulipwa Fundi '
S Wi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo

‘ Jiri kuhusu m )
kati ya Michoro, Mch apungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

anganuo wa Vifaa v ienzi
mae S ya Ujenzi (Schedule o i
lekezo ya Mwayjiri ili Mwajiri atoe maelekezo yaki; Figas <

e Ku - - : .. . » . 3
( )vy:::llsha M\A{a‘]m Pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)
¥ 'wango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya
Jenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

(8) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax) pamoja na kodi
nyinginezo kwa mujibu wa sheria

(j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara

tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

a kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya

ienzi i ks proegramme) iliyowasilishwa na Fundi.
(b) ;ﬁ!:‘lzl;)/: ?:l:n(;or;aiiﬁo ﬁalali ya) kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana?
na utaratibu uliobainishwa katka kipen.gele'ltla.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
kapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkatapa huu
(c) ;tiimZmia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
c

kama jlivyoainishwa katika Mkataba huu.

elekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(a) Kutoa idhini'y

(d) Kutoa ma
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(€) Kuhifadhi Mich
oro, Mch : 3l
Pamoja na Maeleke anganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
20 yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na k
utekeleza masharti yote i i zi - i
anayoifanya Fundi: yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

f - : :
) K}Jmka.ta Fundi kodi ya zuio (withholding tax) na kodi zingine zilizowekwa
kisheria

7. WATUMISHI WA FUNDI

(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa
sababu  zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya

usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
Maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi

yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha

Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:

i, tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

iji. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,
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.  maeleke

20 ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na
iV. maeleke i ;

20 mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

Mwakilishi
shi ~Wwake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri
kuyasimamia.

(C) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha
Mkataba yatakuwa batili.

9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA
MWAJIRI

Ikiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojengwa
A na Fundi

ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi

atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

’ 11. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
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(c) Mv.vaj.iri atakapoona Fundi am
Miez sita, atatoa Hati ya uka

m?lr‘e:e!)'iSha uharibifu wote uliotokea ndani ya
kwa Fundi.Kukamilika kwa uj 1lishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio

A o do enzi baada va mud : f
siku ile iliyoandik ; ya muda wa matazamio kutakuwa ni
wa k - i ooy
MataLArmE. atika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

13.

14

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gljlararr'ma ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo .zmaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa

kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)

; i isi ika katika Mkabata huu, yatafanyika
iano yote, Hati, Notisi yatakayofanyi

:\(Aawaasril: kup):elekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
a\:?(upitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).
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16. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

17. RUSHWA

Iwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri: S
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au
ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayg,
jwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au
ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au
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195

20.

EZO yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri

rasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajir;'
qne baada ya muda ambao angepaswa kutoa
0Ja na makabrasha mengine, au

ndani ya siku kumi na
maelekezo, michoro pam

iv. Kuchelew " .
lijen unzsol}a upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
wakati .anywa e MwaJ‘ri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

V. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote jtakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO
te utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya

kataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
tashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

Mgogoro wWoOwo
utekelezwaji wa M
Mkataba. Iwapo majadiliano ya
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na
njia ya usuluhishi (arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI,
MAFUNZO YA UFUNDI STADI,

Jina: ﬂ/lffﬂ A N \ Fhd
L/Oh/{ .
i 4 Saini:

Wadhifa: M lemat gic (hwe Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)
Jina: \/u W 'OH k/u o MMH}Saini:

Wadhifa: p’uw KLAMAT) 1A mﬂ(blfarehe:

IMESAINIWA NA FUNDI

Mbele ya
Jina: TM\\"’" ’_" U(D%l Saini:

Wadhifa: f\mb\ M\(\xb\ Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

|lcRaEL K\SWAk saini:

Jina:

wadhifa: M \&yEN2)  Tarehe:
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LOT NO.05

KARAKAN
AY
A UHAZILI NA MAABARA YA KOMPYUTA

GHARAMA Y KIW
A KILA ENEO
: LA KAZI ZINAZOT
KUTEKELEZWA KATIKA JEDWALI HILIIX g

MCHANGANUO WA KAZI

BEI YA KILA
KAZI

Kunyoosha k '
ek oplo za milango ,madirisha na

750,000.0&\

Ku_fqug milango mikubwa 2 ya mbao
kuingilia karakana na frame zake

140,000.08_\

Kufunga milango 6 midogo ya mbao ya

-—

vyake

E. |Kufunga grill za madirisha 14 na grill za geti

milango 2

Kufunga madirisha makubwa 14 ya
aluminium kioo mm6

24
_l(._ufunga umeme second fix
Kuweka sakafu ya tarrazo jengo zima na

J Kupiga blandering na dari ya gypsum
adarasa mawili na office mbili

K. |Kupiga rangi white colour kwenye
huma zilizowekwa.

L Kupiga skimming ya gypsum n
ndani ,kupiga skimming ya whit
rangi ya weather gug.rd kwa nJ

W
e cast paving slabs kwenye appron

M. | Kujenga pr

p. |Kufung? bom

Jumla Y2 Gharama Y2 F

) L«/M/’

S
X3

\‘.

madarasa ofisi na stoo na frame zake na vifaa

180,000.00

190,000.00

[ R

350,000.00

Kujenga mfumo wa maji safi na taka kwenye
sinki la kunawia mikono na inspection chemba

350,000.00

i, W R e

470,000.00
2,800,000.00

board

\ 1,200,000.00

_111__////,
fisherboad (

200,000.00

| gutter za chuma ZIZOREETE oGy
a rangi ya silk

e cement na
‘e na bituminous

1,700,000.00

a kuzun uka jingo .
ba za kutekea maji kutokea

S i

500,000.00

PR T e

180,000.00

e gutter s
e, i kwa LOT. Na
9,010,000.00



