MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZI
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2.0

Maelezo ya mkataba

i) Jina la mkataba: - KAZI YA KUTENGENEZA NA KUFUNGA MADIRISHA YA
ALUMINIUM KWA MAJENGO KUMI NA MOJA.

ii) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE I1/11 BLOCKS.

Makubaliano:

Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya .....: A MMANNE Tarehe ....... ?’ér ......
PAWEE] wwsuuases 2 :% ........... Mwaka ... 2822 ... Kati ya Mkuu wa Chuo cha Ufundi
Stadi na Huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. 2260, Tabora,
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802
Dodoma (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”’) kwa upande

mmoja;

NA

Singason Alluminium Works wa S. L. P. \“I’Lf, Tabora (ambaye hapa
anatambulika kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya kutengeneza, kuleta na kufunga
madirisha ya alluminium katika chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya Uyui (Uyui
DVTC) ambacho kinaendelea na ujenzi kama ifuatavyo:-

i. Jengo la Utawala Tsh  15,896,000.00
ii.  Darasa la Jumuiya Tsh  10,670,000.00
iii.  Maabara ya cha Computa Tsh  12,180,000.00
iv.  Karakana ya Ushonaji na Ubunifu Tsh  12,180,000.00
v. Karakana ya Umeme na Uashi Tsh  12,180,000.00
vi. Karakana ya Magari na Uchomeleaji Tsh 7,830,000.00
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3.0

vii.  Vyoo vya Watumishi na Wanafunzi Tsh  3,750,000.00
viii.  Kibanda cha Walinzi Tsh 730,000.00

Jumla Tsh 75,416,000.00

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui
lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui

katika mkoa wa Tabora.

Gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya Shilingi 75,416,000.00 Kwa maneno,

(Shilingi Milioni sabini na tano laki nne kumi na sita elfu Tu).

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku2&, kwa maneno( WLV{NNE)

mpaka kukamilika.

Awamu za Malipo:

Awamu ya kwanza ya Malipo baada ya kukamilisha majengo yafuatayo:

- Maabara ya Computa Tsh 12,180,000.00
- Karakna ya Ushonaji na Ubunifu Tsh 12,180,000.00
- Karakana ya umeme na Uashi Tsh 12,180,000.00
- Kibanda cha Walinzi Tsh 730,000.00
Jumla ya Malipo ya awamu ya kwanza Tsh 37,270,000.00

Awamu ya Pili ya Malipo baada ya kukamilisha majengo yafuatayo:

- Jengo la Utawala Tsh 15,896,000.00
- Darasa la Jumuiya Tsh 10,670,000.00
- Vyoo vya Watumishi na Wanafunzi Tsh  3,750,000.00
Jumla ya Malipo ya awamu ya Pili Tsh 30,316,000.00
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4.0

5.0

6.0

Awamu ya tatu ya malipo baada ya kukamilisha majengo yafuatayo:

- Karakana ya Magari na Uchomeleaji Tsh 7,830,000.00

Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa

hapo juu.

Fundi:
Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za kutengeneza, kuleta na kufunga

madirisha ya alluminium kwa kusimamiwa na Msimamizi wa ujenzi pamoja na

kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku

zilizotajwa hapo juu.

Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

i

ifi

iv

vi

vii

Kwamba kazi zitafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango
vya majengo ya serikali.

Kwamba kabla ya malipo kazi zitakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya
Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa
gharama zake.

Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi
imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati
ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.

Kwamba malipo yote yatalipwa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE)
kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.

viiiKwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu

bila sababu za msingi, uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora
utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za

kisheria zitachukuliwa.
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7.0 Fedha ya zuio (Witholding Tax)

8.0

9.0

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita)
utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu
umetokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi
akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma

mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:
- Hati za bei za Fundi

- Michoro na vipimo vya majengo

- Barua ya kukubali kazi ya Fundi

- Mkataba wenyewe

Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na

MWAJIRI 3
Jina: -.DKT}(‘%M 40’% £
Cheo: .[MJCug W4 CI“" 0

-----------------------------------------

" TR A R

B [k,




