JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI
VIAIVILAKA YA iViAji SAFi NA USAFi WA MAZINGIRA BUKOBA
Barabara ya Kitekele , S.L.p 81, Bukoba,

Simu: +255 (0) 282221744 Nukushi: 0282221588
Barua pepe: info@buwasa.go.tz Tovuti: www.buwasa.go.tz

MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA UJENZI WA KUJENGA NYUMBA
YA MITAMBO NA CHOO KWA KUTUMIA TOFALI, ZABUNI
NA.AE/031/202 1-2022/W/02/LOT-2 KATIKA MRADI WA MAJI
KARABAGAINE ULIOPO WILAYA YA BUKOBA

arehe . \o-Mwezi . (\. 20, 2 A

S.LLP 81, (ambave Latila Mkataba huun atainlibana kama “Mwajiri an

BUWASA”) kwa upande mmoja;
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(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa au Fundi”) kwa

upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajir1 na Mwajinwa watajulikana kama pande mbil
za Mkataba.

AMBAPO:

a) Mwajiri ni tasisi ya serikali yenye jukumu la kutekeleza utoaji wa
huduma ya maji na usafi wa mazingira Bukoba na yenye makao makuu
yake Bukoba Mjini barabara ya Kitele.
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b) Mwajiriwa ni fundi binafsi anayejishughulisha na kazi za ujenzi katika
mkoa wa Mwanza mwenye makazi katika mtaa wa Mijungwi-Wilaya ya
Misungwi-Mwanza.

c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi
wa siku thelathini (30)
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mwenyewe kuajiriwa kama fundi wa kujenga Nyumba ya Mitambo yenye
ukubwa wa 5 x 4 na choo chenye ukubwa wa 4 x 2 na kwa mujibu wa
mchoro na kazi zingine kama zilivyo ainishwa katika kotesheni ya zabuni

ya nukuu ya bei aliyojaza.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana

kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya mitambo yenye ukubwa
wa 5 x 4 na choo chenye ukubwa wa 4 x 2 katika mradi wa maji
Karabagine ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

a)Kufanya kazi mtambuka zinazo endana na ujenzi wa nyumba ya
mitambo na choo lengwa kama zilivyo ainishwa katika mchoro na

kotesheni ya zabuni ambayo amejaza nukuu za bei.

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku thelathini (30), ambapo itaanza tarehe
'Z‘z\\:\l 2.482Ana itakamilika f_nrp‘hp'}%’,f. A2 ). 0402

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 3,340,000.00 (Milioni
tatu laki tat una elfu arobaini tu.) kwa ajili ya utekelezaji wa mradi
huu, ikiwa imejumuisha gharama zote.

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings);
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c)

d)

Malipo hayo yatalipwa aidha kwa fedha taslim au hundi ambayo
italipwa benki kupitia akaunti nambat’isl:’)a BIFETI=C

Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu kadiri ya mwajiriwa
atakavyotelekeza kazi alimradi kiasi kinachoombwa Kkisizidi asilimia
ki (10%0) ya iikataba hiuu.

Kabla ya malipe ya mwisho kufanyika, Mwajiriwa anapaswa
kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa
vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwayjiri

ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:

d‘ a) Kutoa maelekezo na kuonesha eneo la kazi;
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;
¢) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha

wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa
Mradi;

d) Endann ka7 itaknynfan}nva na Mwajiri“m haitafikia viwangn vvAa

ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi
hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano

e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi

viwango au 1siyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa
upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
‘3 Mwaiiriwa ambaye ni fundi atakuwa na waiibu na majukumu vafuatavo:

a)

D)

d)

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi =zote kama
zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;

Kuhakikisha kKuwa anawajibika Kufanya kila jambo ambaio kwa
ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;
Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na
weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji
wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi

huyo;
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h)

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa,

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila
zitakapohitajika,

Ruliakikisiia undﬁpo ya vibau ua na ialuidi waﬁudjhiwu kwa tikataba
midogo yanafanyika kwa wakati; na

Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na
Msimamizi wa Mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu ya fuatayo:

a)
b)

c)

Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya
kushirildana na mafundi;

Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya
Msimamizi wa Mradi; na

Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa
kazi na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mkataba wa Mwajiriwa
utasitishwa ili kutafuta fundi mwengine. Mwajiriwa atakayekuwa ameshindwa
kumaliza kazi kwa muda ulipongwa bila ya sababu za msingi atakuwa
amejifuta kwenye kazi za ujenzi wa miradi ya maji ya BUWASA.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

a)

b)

c)
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Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yvatakavosabahichwa na wafanyalazi wake au vifaa vyake walati wa
utekelezaji wa mradi; na

Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.

Endapo utatokea wizi wa vifaa au uharibifu utakaofanywa na wewe
mwenyewe au wasaidizi wako utawajibika kulipa gharama na faini
itakayotokana na usumbufu wowote.

9, SHERIA ITAKAYOTUMIKA

||




Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa

| luhuen ntelelezaii wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

D) Endapo mgogoro fiuo utashindikana kuiatatuiiwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

? 11. KUSITISHA MKATABA
ala
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za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.
12. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mikataba huu kwa makubaiiano ya pamoja kwa njia ya maandishi.
13. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
pamoja na:
a) Kulipa kodi ya serikali

b) Kuepusha migogoro inayoweza kuzuilika
c) Kuhakikisha usalama wa wafanyakazi wanaojenga mradi
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huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWANIABA YA MWAJIRI (BUWASA) Shahidi:

Jina: CLAVERT T Asmii_ Sina: .. W W[C{ w
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MAMLAKA YA MAJISAFT NA USAE e w7 IXGiR
S.L.P 81 BUKOBA
Cheo:Mkurugenzi Mtendaji Cheo: Meneja Ufundi
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